Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

do_long_khach

Well-Known Member
Trường Vũ thoạt nghe hơi giống Chế Linh hehe

À mà tôi thấy phần usb của nó nhìn chán lắm, nếu ko có converter từ Pi thì đừng mua.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqn_vnn

Well-Known Member
~4tr con DAC nhìn gấu thế... trở tụ tùm lum cả!!! Thêm 2 cái biến áp xuyến chắc + thêm ~ 1tr nữa. Thay S1 thì thêm ~ 3tr ( hơi khó kiếm ). Bác tml3 đang xài DAC gì mà tính tậu em này vậy :D. Em thì đang tính lên đèn đóm hihi.
Em mới nhận cái USB wifi ( tưởng con 300Mbs ), ai dè chỉ có 75Mbs ... Nhưng giá rẻ thì thế thôi hehe, chạy NAS ngon lành - hơn cả cái LAN onboard của Pi3 luôn @@. Thanks anh Linh0983 :)

tml3nr

Moderator
~4tr con DAC nhìn gấu thế... trở tụ tùm lum cả!!! Thêm 2 cái biến áp xuyến chắc + thêm ~ 1tr nữa. Thay S1 thì thêm ~ 3tr ( hơi khó kiếm ). Bác tml3 đang xài DAC gì mà tính tậu em này vậy :D. Em thì đang tính lên đèn đóm hihi.
Em mới nhận cái USB wifi ( tưởng con 300Mbs ), ai dè chỉ có 75Mbs ... Nhưng giá rẻ thì thế thôi hehe, chạy NAS ngon lành - hơn cả cái LAN onboard của Pi3 luôn @@. Thanks anh Linh0983 :)
Em vẫn còn đang happy với Pi2, Dac+ Pro và iPower ạ. Nhưng cũng muốn thử thêm thứ khác, nếu có dịp.

dal33

Active Member
Có bác nào ở HN dư dùng board Digi+ thanh lý không ạ? Em đang muốn mua nghịch tết mà cửa hàng ngta nghỉ cả rồi :D

linh0983

Well-Known Member
Bác xem 75Mbs ở đâu vậy mình thấy nó ghi 150Mbs mà ! Chipset: REALTEK RTL8188CUS
Wireless Speed:
11n: Up to 150Mbps
11g: Up to 54Mbps
11b: Up to 11Mbps
https://vi.aliexpress.com/item/New-...32709610482.html?isOrig=true&isOrigTitle=true
Mình order 4 cây share cho các bác hêt rồi gắn vào Pi3 chạy ngon mà lại rẻ a .

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác nào chỉ e cách cài đặt sao để pi3 nó nhận được ổ cứng 2T với ạ
E loay hoay hoài mà e nó ko nhận ạ
Thanks cả nhà. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ

tml3nr

Moderator
Bác nào chỉ e cách cài đặt sao để pi3 nó nhận được ổ cứng 2T với ạ
E loay hoay hoài mà e nó ko nhận ạ
Thanks cả nhà. Chúc cả nhà ăn tết vui vẻ
Anh thử các thứ sau:

- Kiểm tra trong config.txt có dòng max_usb_current=1 hay không?
- Đổi sang port USB khác
- Dây cable có thể không tốt
- Nếu format FAT32 thì sẽ tương thích tốt hơn, vì nó được Linux support nature

http://www.ridgecrop.demon.co.uk/index.htm

- Kiếm sợi dây có nguồn phụ như trong hình:

Chỉnh sửa lần cuối:

nqn_vnn

Well-Known Member
Bác xem 75Mbs ở đâu vậy mình thấy nó ghi 150Mbs mà ! Chipset: REALTEK RTL8188CUS
Wireless Speed:
https://vi.aliexpress.com/item/New-...32709610482.html?isOrig=true&isOrigTitle=true

Em check trên Win7 thấy nó chỉ nhận 75Mbs hichic. Để em check lại xem sao. Mà cắm em nó vào Pi3 chạy ngọt lắm anh ah khà khà ... em offline wifi onboard con Pi3 lần LAN luôn ...

nqn_vnn

Well-Known Member
Wireless Speed:

Không biết em cài driver đúng không, nhưng wifi chỉ nhận 72Mbs trên Win7. Cái wifi cách Router Wifi 50cm.

tml3nr

Moderator
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ, bình an!

Hôm cận tết em có ghé 3kshop mua dùm cho anh bạn cái iPower. Về so với cái em mua khoảng giữa năm ngoái thì thấy version nó có khác. Cái cũ là 1.4, cái mới là 1.6.

Nghe thử sơ qua thì thấy tiếng nó hơi khác tí. Tiếng có vẻ sạch hơn. Dải trên mở rộng hơn, tiếng treble thể hiện tốt hơn. Bass có vẻ không xuống sâu bằng, nhưng lực vẫn tốt. Mid êm hơn.

Dĩ nhiên là sau khi burn tiếng nó còn khác nhiều ạ.

nqn_vnn

Well-Known Member
Chúc cả nhà năm mới vui vẻ, bình an!

Hôm cận tết em có ghé 3kshop mua dùm cho anh bạn cái iPower. Về so với cái em mua khoảng giữa năm ngoái thì thấy version nó có khác. Cái cũ là 1.4, cái mới là 1.6.

Nghe thử sơ qua thì thấy tiếng nó hơi khác tí. Tiếng có vẻ sạch hơn. Dải trên mở rộng hơn, tiếng treble thể hiện tốt hơn. Bass có vẻ không xuống sâu bằng, nhưng lực vẫn tốt. Mid êm hơn.

Dĩ nhiên là sau khi burn tiếng nó còn khác nhiều ạ.

Đôi tai Bác nhạy thật đó! Ver khác thôi Bác cũng cảm nhận ra luôn ... Nhưng cũng vì thế mà cũng khổ phải không Bác? Vì nó làm mình đau đầu hihi ...
Chúc Bác và mọi người ăn tết vui vẻ :).

tml3nr

Moderator
Đôi tai Bác nhạy thật đó! Ver khác thôi Bác cũng cảm nhận ra luôn ... Nhưng cũng vì thế mà cũng khổ phải không Bác? Vì nó làm mình đau đầu hihi ...
Chúc Bác và mọi người ăn tết vui vẻ :).
Nếu đồ nó hợp, và dây chạc khá một tí thì dễ nghe ra lắm ạ. Ai cũng có thể nghe thấy khác biệt. Có cái hơi khó là mình phải mô tả được nó, phân loại và ráng nhớ để sau này phối ghép với món khác.

Em cố gắng tập cái này sau khi đọc được những bài chia sẻ kinh nghiệm của anh QuajGiaf ở vnav. Trong đó có đoạn nói là mỗi một dàn máy khi mình được nghe thử, ngoài âm thanh ra mình phải ráng nhớ được tất cả các thứ liên quan: Đã nghe những bài gì. Dàn máy gồm có các món nào, và phải nhớ được tất cả các loại dây đang sử dụng. Phòng ốc ra sao...

Bên trên