Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

mytap2005

các bác cho em hỏi là khi dùng pi3 với hub usb (7 cổng) - loại hub này có thể dùng nguồn ngoài 5v. Em hỏi là nếu dùng nguồn ngoài 5v thì có cần cắt dây đỏ của dây usb hub nối vào usb của pi không? nếu không cắt dây đỏ thì có làm hư nguồn của pi không? cám ơn các bác

linh0983

Well-Known Member
các bác cho em hỏi là khi dùng pi3 với hub usb (7 cổng) - loại hub này có thể dùng nguồn ngoài 5v. Em hỏi là nếu dùng nguồn ngoài 5v thì có cần cắt dây đỏ của dây usb hub nối vào usb của pi không? nếu không cắt dây đỏ thì có làm hư nguồn của pi không? cám ơn các bác
Bác cắm vào Pi là dùng thôi vẫn cấp nguồn 5v cho HUB ko hư nguồn của pi đâu a . ( Y như bác cắm vào PC vậy ) . :rolleyes:

rndce

Well-Known Member
Minh thay Moode co tinh nang khoi dong len la Play nhac dc luon. Nhung tren Rune minh tim ko thay tinh nang nay. Co bac nao biet cach de Rune khoi dong len la Play nhac luon chi cho minh voi. Tks.

rndce

Well-Known Member
Bác dùng bản này là có auto a .
RuneAudio 20170229
Cam on bac @linh0983, minh dang dung Rune 20171120, luc truoc co dung ban Rune 20170229 nhung dung thoi gian bi loi nen ko dng nua chuyen qua dung Moode 3.8.4. Minh thay Moode Update Library ( cap nhat lai cac thu muc chua nhac bi thay thay doi ) tren SdCard va tren Usb cham hon nhieu so voi Rune. Ve chat am thi minh thay Rune am ap hon so voi Moode.
Ko biet cac bac co ai cam thay giong nhu minh ko. Vai dong chia se cam nhan ban than minh.

linh0983

Well-Known Member
hehe em cũng mới nhận dc cái update bên mail , hy vọng nhận dc trước tết tây :rolleyes:
Đến giờ này mình cũng chưa nhận được USPS email 502DAC Pro còn lại . Sau chiến dịch này 502DAC Pro chắc ko sx nữa các bác vì chi phí cao a .
http://www.superbestaudiofriends.or...-pi-i2s-to-spdif-hat.1990/page-76#post-181006

tuan_ok

Well-Known Member

blessng78

Active Member
Các cao thủ cho em hỏi ngu mấy vấn đề sau ạ:
- Làm thế nào để update Rune Audio ạ, hay cứ down về giải nén và copy file vào usb cắm vào là chạy thôi ạ ?
- Con Pi3 của em khởi động lâu quá, ko biết có cách nào config cho nó khởi động nhanh và auto phát nhạc không ạ ?
- Em dùng ổ cứng di động lấy nguồn trực tiếp qua cổng usb của Pi, nhưng chơi nhạc bị giật lag, trong khi chơi qua USB 16Gb vô tư. Không biết là bị vấn đề chi..?
Em mới chơi, mong các cao thủ chỉ giúp em ạ./Tks cả nhà!

linh0983

Well-Known Member
Làm thế nào để update Rune Audio ạ, hay cứ down về giải nén và copy file vào usb cắm vào là chạy thôi ạ ?
- Con Pi3 của em khởi động lâu quá, ko biết có cách nào config cho nó khởi động nhanh và auto phát nhạc không ạ ?
- Em dùng ổ cứng di động lấy nguồn trực tiếp qua cổng usb của Pi, nhưng chơi nhạc bị giật lag, trong khi chơi qua USB 16Gb vô tư. Không biết là bị vấn đề chi..?
Em mới chơi, chỉ giúp em ạ./Tks cả nhà!
Bác kiếm thẻ nhớ tốc độ ghi đọc cao một chút sau đó cài mới từ đầu .
Nguồn cấp 5v cho Pi3 mấy amper vậy ? Trong Rune chỉnh usb max chưa ?
Lòng vòng có mấy thứ như vậy bác check xem thế nào a .

blessng78

Active Member
Bác kiếm thẻ nhớ tốc độ ghi đọc cao một chút sau đó cài mới từ đầu .
Nguồn cấp 5v cho Pi3 mấy amper vậy ? Trong Rune chỉnh usb max chưa ?
Lòng vòng có mấy thứ như vậy bác check xem thế nào a .
Em không biết ạ, chỉ thấy nó có 3 cục nguồn như này thôi ạ

linh0983

Well-Known Member
Em không biết ạ, chỉ thấy nó có 3 cục nguồn như này thôi ạ
Về phần khởi động cho nhanh theo mình tao thẻ nhớ từ đầu là ok .
Về phần ổ cứng bác xem ai đó dùng Pi cắm vào là biết ngay a . Như hình 3 cục bt trông pro vậy thực ra công suất nhỏ . Để cấp cho ổ cứng 2.5 inch chạy ổn định tối thiếu nguồn cấp cho Pi khoảng 2.5 A ạ . :oops:

linh0983

Well-Known Member
Mình nghĩ ko đủ 502 Pro cho đợt 2 này do đó mới nhây nhưa như vậy !!! :oops:
Biết ngay thiếu hàng lại hẹn đến GIÁNG SINH các bác . :eek::cool::(

" Dear Backers,
Due to some unforeseen fall-out we have come up a few units short for our Indiegogo backers.

We are currently procuring parts for another run of the 502DAC Pro that will be built right after Christmas.

We understand how frustrating this is for our backers, but we believed that there would be more interest in our product when we launched the campaign. This would have allowed us to build an excess of the product that we were unable to do given the underwhelming campaign results.

At this time there are a few options for the outstanding units:

1. We will provide a full refund for anyone that would like one at this time.

2. If waiting is still an option for you we will ship your unit as soon as the new batch is completed and tested.

3. If you request a refund at this time, but still would like to get the product, we can refund you now and offer you a coupon to get the 502 DAC Pro when it is in stock at the price that you pledged for the campaign, through our online store.

Please let us know how you would like to proceed and we will take care of all refunds on Monday.

Regards,
Greg Cote "

tml3nr

Moderator
Các cao thủ cho em hỏi ngu mấy vấn đề sau ạ:
- Làm thế nào để update Rune Audio ạ, hay cứ down về giải nén và copy file vào usb cắm vào là chạy thôi ạ ?
Em mới chơi, mong các cao thủ chỉ giúp em ạ./Tks cả nhà!
Theo em đã test thì không nên update Rune ạ. Sau khi mình up nó bị thay đổi một số settings optimized kernel, làm cho tiếng không hay như trước.

Ngay cả mục RuneOS kernel settings. Khi mình thay đổi Sound Signature, rồi quay trở lại như ban đầu. Tiếng nó cũng khác.

tuan_ok

Well-Known Member
Biết ngay thiếu hàng lại hẹn đến GIÁNG SINH các bác . :eek::cool::(

" Dear Backers,
Due to some unforeseen fall-out we have come up a few units short for our Indiegogo backers.

We are currently procuring parts for another run of the 502DAC Pro that will be built right after Christmas.

We understand how frustrating this is for our backers, but we believed that there would be more interest in our product when we launched the campaign. This would have allowed us to build an excess of the product that we were unable to do given the underwhelming campaign results.

At this time there are a few options for the outstanding units:

1. We will provide a full refund for anyone that would like one at this time.

2. If waiting is still an option for you we will ship your unit as soon as the new batch is completed and tested.

3. If you request a refund at this time, but still would like to get the product, we can refund you now and offer you a coupon to get the 502 DAC Pro when it is in stock at the price that you pledged for the campaign, through our online store.

Please let us know how you would like to proceed and we will take care of all refunds on Monday.

Regards,
Greg Cote "
Haizz quải thiệt chứ , mà bác Linh xem cái thông báo này ở đâu vậy a. Trên Indiegogo không thấy update :(

linh0983

Well-Known Member

caigoc

Member
Bác nào có bản build Rune có sẵn youtube addon không cho e xin với ạ? Tiện thể e mới lọ mọ qua vụ UPnP/DLNA, em dùng đt cài Hi-fi Cast và vào Media Server thì không thấy Rune nên không thể lấy nhạc đang có sẵn trên Rune, còn stream từ nhạc đt qua thì hát bình thường?!

rndce

Well-Known Member
Bác nào có bản build Rune có sẵn youtube addon không cho e xin với ạ? Tiện thể e mới lọ mọ qua vụ UPnP/DLNA, em dùng đt cài Hi-fi Cast và vào Media Server thì không thấy Rune nên không thể lấy nhạc đang có sẵn trên Rune, còn stream từ nhạc đt qua thì hát bình thường?!
Bạn vô chỗ này có hướng dẫn nè:
http://www.runeaudio.com/forum/addons-menu-install-addons-the-easy-way-t5370.html.
Mình cài được Add on tren bản Rune 20171120.

Bên trên