Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

giaphongn

Well-Known Member
Mới check lại là do Synology chỉ có DSD DOP tối đa 256 thôi, chứ con DAC Holo của em nó lên được 512. Driver cổng USB cho DAC của Synology là ASLA chứ ko phải ASIO như trên Win. Thanks bác, để mai lấy con USBridge chơi native DSD 256 cũng được
Cái này của em là Pi3 (Ropieee) + SU-1+Holo Spring chứ nếu Pi3 mà cài DietPi thì cũng chỉ DSD 256 DOP thôi. Vấn đề nằm ở driver hoặc firmware của thiết bị chăng

linh0983

Well-Known Member
Cái này của em là Pi3 (Ropieee) + SU-1+Holo Spring chứ nếu Pi3 mà cài DietPi thì cũng chỉ DSD 256 DOP thôi. Vấn đề nằm ở driver hoặc firmware của thiết bị chăng
Vói Pi3 mình có cái này ịn vào là chơi PCM Hires và DSD native luôn a .

thanhminhppc

Active Member
Nhiều bác bên Tây họ cũng thích PCM hơn là DSD, mình thấy thật sự cũng tuỳ gu mỗi người thôi, mình thì same same, PCM nhiều lúc nghe ngọt hơn DSD

linh0983

Well-Known Member
Không cần cái này em vẫn chơi DSD512 native tốt nhưng em không chơi :D
Mình ko nói về chơi PCM hay DSD được hay ko được ! Mình muốn nói về cách truyền ( cũng chưa biết cái nào hay hơn ) . Mình xuất trực tiếp I2S relock từ Pi vào con Holo ko qua cổng USB a . Bác có SU1 chắc là xuất từ Pi qua cổng USB ? ) . :cool:

giaphongn

Well-Known Member
Mình ko nói về chơi PCM hay DSD được hay ko được ! Mình muốn nói về cách truyền ( cũng chưa biết cái nào hay hơn ) . Mình xuất trực tiếp I2S relock từ Pi vào con Holo ko qua cổng USB a . Bác có SU1 chắc là xuất từ Pi qua cổng USB ? ) . :cool:
Em thì không rành kỹ thuật và thích ăn sẵn nên xuất từ Pi qua cổng USB vào SU-1:p

linh0983

Well-Known Member
Cái này là mình làm cho thằng xếp nhỏ có dịp nào mình mượn nó qua bác cắm vào con Holo so với SU1 thông qua cổng USB của Pi xem thế nào a . :p

thanhminhppc

Active Member
Em thì không rành kỹ thuật và thích ăn sẵn nên xuất từ Pi qua cổng USB vào SU-1:p
Ban đầu cũng tính chơi kiểu pi xuất i2s qua con Dac Holo mà thấy đấu dây, hàn phiền phức quá. Tình cờ thấy em USBridge quá tiện xuất qua cổng USB (đã xử lý nhiễu), cắm qua Singxer SU-1 vào Holo. Book em USBridge bản vỏ nhôm luôn rồi tuần sau hàng về test xem thế nào, chỉ có điều em này chỉ cài Volumio hoặc Dietpi ko biết có OK không
Mấy món này công nhận phiền phức quá, nếu không ok chắc đi hốt con Melco N1 cho nhẹ đầu
Hồi nãy mới test thử cách chơi folder cho Roon, dùng mp3tag đổi tất cả tập tin trong folder thành 1 album hoặc composer nào đó là xong, trên Roon chỉ việc search tên album đó hay composer là xong

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member
Em chơi pi3 + Ropieee lên được Dsd128.
Còn dùng PC làm bridge thì nó lên Dsd512 luôn!
hơi gà vụ này, bác cho em hỏi là chỉ cần Pi 3 + software Ropiee là đủ phải không ah ?
( dĩ nhiên là có dây USB nối từ Pi sang DAC rời bên ngoài )

do_long_khach

Well-Known Member
Ban đầu cũng tính chơi kiểu pi xuất i2s qua con Dac Holo mà thấy đấu dây, hàn phiền phức quá. Tình cờ thấy em USBridge quá tiện xuất qua cổng USB (đã xử lý nhiễu), cắm qua Singxer SU-1 vào Holo. Book em USBridge bản vỏ nhôm luôn rồi tuần sau hàng về test xem thế nào, chỉ có điều em này chỉ cài Volumio hoặc Dietpi ko biết có OK không
Mấy món này công nhận phiền phức quá, nếu không ok chắc đi hốt con Melco N1 cho nhẹ đầu
Hồi nãy mới test thử cách chơi folder cho Roon, dùng mp3tag đổi tất cả tập tin trong folder thành 1 album hoặc composer nào đó là xong, trên Roon chỉ việc search tên album đó hay composer là xong
Đổi tất cả tập tin v.v... thành như nào bác, bác nêu ví dụ đc ko?

Bên trên