Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Hagemi

Active Member
E xin phép ngoài lề tí. Có bác nào ở Hn dư pi2, pi3 cần thanh lý không thì báo e nhé, e tìm cho ông bạn :)

linh0983

Well-Known Member
Bác @do_long_khach . Nó là Win10 Pro đó bác . Bác AO bảo win10 pro là tối ưu nhất a . :oops:

Hệ thống mình setup như vầy bác thấy thế nào a :
( đánh trận theo kiểu phân du kích nhỏ lẻ đến giờ hiệu xuất cao mượt mà a ) .

0_ Nas Buffalo LS-V2 chứa nhạc .

1_ Mini PC OS là Win10 Pro 64 bit tối ưu AO cài Roon Sever ko kết nối bất cứ phần cứng output nào hết .
2_ Pi2 + IsolatoPi + 502DAC Pro OS là Moode 3.8.4 cài Roon Birdge xuất DAC .

3_ Pi3 + SU1 nhái OS là Moode 3.8.4 cài Roon Birdge xuất DAC .

4_ Nexus 9 cài Roon remote tất cả đều control qua WiFi .

Bác @Thanhvo31 : Code free bác share tuyệt thanks bác . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Bác @do_long_khach . Nó là Win10 Pro đó bác . Bác AO bảo win10 pro là tối ưu nhất a . :oops:

Hệ thống mình setup như vầy bác thấy thế nào a :
( đánh trận theo kiểu phân du kích nhỏ lẻ đến giờ hiệu xuất cao mượt mà a ) .

0_ Nas Buffalo LS-V2 chứa nhạc .

1_ Mini PC OS là Win10 Pro 64 bit tối ưu AO cài Roon Sever ko kết nối bất cứ phần cứng output nào hết .
2_ Pi2 + IsolatoPi + 502DAC Pro OS là Moode 3.8.4 cài Roon Birdge xuất DAC .

3_ Pi3 + SU1 nhái OS là Moode 3.8.4 cài Roon Birdge xuất DAC .

4_ Nexus 9 cài Roon remote tất cả đều control qua WiFi .

Bác @Thanhvo31 : Code free bác share tuyệt thanks bác . o_O
À cái pc j1800 của tôi cài win10 ko chạy, qua tay nhiều cao thủ rồi vẫn vậy nên phải cài win7 xài đỡ. Bản win10 lite mà tôi nói cũng là win10 pro mà.

Các bridge cái nào là quân chủ lực thì bác kết nối thẳng với core ko qua switch xem sao, khác đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Mình check hộ các bác 5 code đây a .

Thanhvo31

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

Hagemi

Active Member
Phổ cập tý Roonlab

Core (giống MinimServer + NAS)

Control (Giống Buble Pnp hay Lumin)

Output (các thiết bị như Pi + DAC , PC+ DAC, ...)

Cấu hình ví dụ.

LZwkjYP0SOjkrKDdAJZ2qx-AAPXlGymR2I8S6bVfPtnaXOslJU7PKqm7GmWNnfa_K0fwWJ2m3dWIQnCMGl79yGRYjPBiCeqI4oEeLCsKfEENUQVPFHqBMXQQCIUt1NPboZocjW8AHxbF4lNJCJpzTv41NVUnISrqakZJgljB3J1XlZybb4cEvdtus-lEOMp_1dRj8ZdT8-kGEPexPqqbmgJDDpFteX252rMh_9M1iMnGWjxunJmXz870zP__mKbCkihMjZ_LWhR_PPtOg7gUEACuLRB0B4iv7caKAnlP76bnEg0acsjOHDjTxvZrLmCp6AClz2NeCIhS097po7FjrltyPORF77h9u9AUwxEfnHocwkwpobWBHwRgk9h_uqjuMFoNTISrq5jZEBWoGT2F7fgUVAXtZU2kWJ4V0pl_3yEaIgnapoWMjZdZWpiIPDnLQOX69HXaamsem9we5n7XJr9TAtY0lFWY_fFVM2oN1Taq6S25f35xPq7ldB4m54X0EqjIQgviLNCGgqqDu_okmGPXyiKsTRfv-Is-pbhcFMRLkYKrwYmSdDgAfvehvpMfKbLCowZU33U1zYywDl7cbfjWXANCF7pbs8KJb6HAi7Q8Re8MTDhDdvxQjDF-V02t1s1NklInnx1jwrX41M5bTXrvmTPVCaQDYQ=w3661-h1924-no

Nguồn https://roonlabs.com/howroonworks.html

Có bác nào muốn thử Roon 2 tháng dùng Code này nhé.
Vào web https://roonlabs.com/coupon.html, nhập code NL1601HBPROJECT
Cảm ơn bác. Em đã hiểu. Cái này chỉ chạy PC thôi phải ko bác? So với rune, moode, volumio trên Pi thì thế nào vì đầu tư PC tốn kém hơn nhiều, chưa kể tiền mua bản quyền của roon

Thanhvo31

Well-Known Member
Cảm ơn bác. Em đã hiểu. Cái này chỉ chạy PC thôi phải ko bác? So với rune, moode, volumio trên Pi thì thế nào vì đầu tư PC tốn kém hơn nhiều, chưa kể tiền mua bản quyền của roon

Bác xem thử https://kb.roonlabs.com/Roon_User_Guide

Roon Server runs on Linux (x64), Mac OS X, and Windows (x86 and x64).
Recommended HardwareIntel Core i3, Ivy Bridge+
  • 4GB RAM
  • SSD boot drive
  • 1440 x 900 Resolution
Tổng chỗ PC + Li xăng = khoảng 20 củ.

Nếu kinh phí hạn hẹp, cỡ 40 - 50 củ đồ về cho bộ dàn thì mô hình Free server (minim, ...) + UPnP cũng OK.

Nếu có hơn thì chả bằng sợi dây loa của mấy đại da.

thanhminhppc

Active Member
Mình định làm một music server với Pi 3 cài Rune xuất USB qua Singxer SU-1 đến DAC Holo audio Spring, nguồn sử dụng iFi ipower, Pi 3 sẽ play nhạc từ NAS.
Có vài thắc mắc phương án trên khả thi ko các bác, Rune trên Pi 3 có thể chơi DSD 512 native hay DOP ko?
Có nơi nào thi công hoàn chỉnh vào case nhôm có LCD hiện thông tin bài hát không các bác chỉ giúp minh với?

Bên trên