Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Cái đó là cục đã đóng gói còn sơ đồ đây a . Bác dồn tất cả mạch này vào cục đen kia . ( riêng cục biến thế lột cái vỏ ra chỉ lấy cuộn dây thôi cho nó gọn bác a ) . o_O

Về việc lấy cổng 3.5 ly làm tiếp xúc cho đẹp bỏ 2 con R 38 ohm nối tiếp kênh trái và phải đến cổng 3.5 bác a . Vì ko có cái hình nào mặt bên kia nên ko chỉ được bác ráng dò vậy lấy mốc tiếp xúc từ jack 3.5 dò vào a . ( 2 chú R nó nhỏ như 2 hạt cát đó bác dò xong đo thử 38 ohm là đúng nó a ) . :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Ngoài lề 1 chút nhưng em phải nhờ các bác. Chả là em có 1 cái Amp đèn (cỏ thôi) nhưng hiện tại nó đang bị chập chờn cái công tắc chọn đầu vào (RCA selector switch) nên em muốn thay nó vì em rất thích cái Amp này :D
Tuy nhiên em không có kinh nghiệm về vụ này nên hỏi các bác
Có chỗ nào bán cái RCA selector switch chất lượng tý không ạ (tất nhiên ở VN cho nó nhanh ạ)
Tuy nhiên em không biết chất lượng của nó ntn? vì mất công tháo ra thì làm cho ngon hơn tý.
Cảm ơn các bác
Nếu bác ở SG thì ra Nhật Tảo a . o_O

do_long_khach

Well-Known Member
Cái đó là cục đã đóng gói còn sơ đồ đây a . Bác dồn tất cả mạch này vào cục đen kia . ( riêng cục biến thế lột cái vỏ ra chỉ lấy cuộn dây thôi cho nó gọn bác a ) . o_O

Về việc lấy cổng 3.5 ly làm tiếp xúc cho đẹp bỏ 2 con R 38 ohm nối tiếp kênh trái và phải đến cổng 3.5 bác a . Vì ko có cái hình nào mặt bên kia nên ko chỉ được bác ráng dò vậy lấy mốc tiếp xúc từ jack 3.5 dò vào a . ( 2 chú R nó nhỏ như 2 hạt cát đó bác dò xong đo thử 38 ohm là đúng nó a ) . :rolleyes:
Hic ca này khó, chắc tôi chịu rồi. Cảm ơn bác.

mtminh

Well-Known Member
Pin LiFePO4 đã về các bác.

Bỏ qua mạch ổn áp 3.3v trên board TransportPi.
FifoPi và TransportPi nuôi bằng nguồn LiFePO4, Chưa ghép Receeiver Pi
So với Pin Lithium Ion. LiFePO4, dynamic lên hoảng hồn, mém té ;).

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Pin LiFePO4 đã về các bác.

Bỏ qua mạch ổn áp 3.3v trên board TransportPi.
FifoPi và TransportPi nuôi bằng nguồn LiFePO4, Chưa ghép Receeiver Pi
So với Pin Lithium Ion. LiFePO4, dynamic lên hoảng hồn, mém té ;).

Học theo bác vụ cấp nguồn LiFePO4 3.3v. Bác cho mình xin link mua mạch bảo vệ, sạc xả (cùng lúc) và LiFePO4.

linh0983

Well-Known Member
Tối nay bác ngủ ngon rồi đừng " khóc " nữa vui lên a . Mình ko biết bác làm gì mà toi con LM7805 . Nó hơi to hơn con gốc tí nhưng dùng tốt mai về có máy nghe rồi bác hihi . o_O

mtminh

Well-Known Member
@mtminh : Pin LiFePO4 bac mua ở đâu mà hầm hố vậy, công suất trữ điện chắc khủng lắm?

Mua ở đây bác

Học theo bác vụ cấp nguồn LiFePO4 3.3v. Bác cho mình xin link mua mạch bảo vệ, sạc xả (cùng lúc) và LiFePO4.

Đang thời gian test. Mình chưa có mạch bảo vệ khi sử dụng.
Bộ sạc thông minh này có chức năng sạc xả, loại pin LiFePO4

Bác nghe xong cho mình mượn vế thử a . :rolleyes:

Bác lấy lúc nào để test cũng được, càng nhanh càng đông vui, có nhiều ý kiến khác nhau :).

linh0983

Well-Known Member

quatmo

Well-Known Member
Bác Minh xem cục pin loại này có dùng được ko ? Cục này dùng lâu mới hết pin đó bác . o_O
https://szwhpower.en.made-in-china....tery-for-Power-Supply-Solar-Street-Light.html

Nhìn LiFePO4 dáng vóc tương tự vậy shopee bán khá nhiều, nhưng không rành mặt hàng.

Trời, thấp nhất 40AH, biết bao giờ cạn. Hi sắm bộ sạc thông minh 20A (0.5C). Làm luôn bác :eek:

Mạch sạc xả công suất cần tương đương với Pin, các bác cẩn thận.

Tham khảo tính năng mạch sạc

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Bác Phước mua thử pin xịn, không phải hàng Tàu. So sánh xem sao.
Nhìn LiFePO4 dáng vóc tương tự vậy shopee bán khá nhiều, nhưng không rành mặt hàng.
Mạch sạc xả công suất cần tương đương với Pin, các bác cẩn thận.

Xả công suất tương đương sạc, tự chế bác ơi. Sạc thông minh nhỏ, nhà sản xuất đã hạn chế dòng xả, nhỏ hơn dòng sạc xung nhiều. Mà Pin này không có hiệu ứng nhớ mà.

Xả full, sạc full nối tiếp nhau chỉ để dùng tính dung lượng và nội trở chính xác. Biết bao giờ xong ... :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên