Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hết cáp chỗ vòng đỏ vào ReceverPi bác Minh ơi ! I2s mà chơi cáp này trước giờ chỉ bác nghĩ ra a . :rolleyes:

Chỉ còn chờ chromecast audio về nữa là líu lo luôn a . o_O

Chỉnh sửa lần cuối:

mtminh

Well-Known Member
Hết cáp chỗ vòng đỏ vào ReceverPi bác Minh ơi ! I2s mà chơi cáp này trước giờ chỉ bác nghĩ ra a . :rolleyes:
Nửa khúc còn lại. Bác lấy về làm cho đồng bộ, đẹp. Mình chưa dùng đến.
Thử lung tung không như ý, ai ngờ đến dây đó dẫn I2S nghe hay thật.
Khoảng 7cm, ảnh hưởng khiếp.

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member

Bác làm khéo tay quá, đi dây đẹp

Bác quá đỉnh! Mình học theo các bác.

Igor

Member
Chào các bác. Em được cho 1 con RP1 B rev2 mới cài RuneAudio và dùng jack 3.5mm onboard nối với cái đài CD/MD player của Panasonic thì nghe một lúc bị xì. Rút dây ra cắm lại thì lại hết. Chất lượng nghe tạm được (lúc không bị xì)

Em muốn hỏi nếu mua thêm board i2s thì liệu có xử lý được tình trạng bị xì không? Và nếu bác nào còn dư board i2s (loại rẻ, chỉ cần ra analog) thì nhắn cho em biết giá nhé

binna

Well-Known Member
Công nhận các bác đam mê thật. Tôi cấp nguồn pin cho CA xong, chất lượng có lên một đoạn, và thế là (tạm?) cho nghỉ hết các thể loại Pi, PC, Tidal, Qobuz, Spotify, Roon, Bubble, MQA... Giờ cứ Deezer từ điện thoại sang CA là nghe thôi...
Em cũng vậy, từ ngày có CC3 cast qua board hdmi, hầu như chỉ dùng em nó, nguồn nhạc thì có bác @quatmo up lên onedrive, online thì deezer
Ah, em nhớ lúc trước có đi chung xuồng với bác @do_long_khach vụ family Tidal, giờ không biết bác kiếm được family Deezer ko ah. Nếu có, cho em đu theo nhé

do_long_khach

Well-Known Member
Em cũng vậy, từ ngày có CC3 cast qua board hdmi, hầu như chỉ dùng em nó, nguồn nhạc thì có bác @quatmo up lên onedrive, online thì deezer
Ah, em nhớ lúc trước có đi chung xuồng với bác @do_long_khach vụ family Tidal, giờ không biết bác kiếm được family Deezer ko ah. Nếu có, cho em đu theo nhé
Deezer Family chỉ có premium, ko có hifi bác ạ

Thanhvo31

Well-Known Member
Mình có mấy file OGG download từ Youtube về (qua Jdownloader) , Nghe trong Win10 ngon, nhưng add vào Roon nó không nhận?

linh0983

Well-Known Member
1 m cáp của bác bay hết bù lại ngon board chuyển chạy trơn tru . Thêm cái jack nối vào cho dễ làm bác a . :rolleyes:

Cục hình chữ nhật đàng sau kia là công tắc chuyển qua lại giữa USB xmos và Chomecast audio . Cái jummer vàng để chọn i2s ngoài đưa vào cắt tín hiệu từ Rpi . (sau này làm cho nó công tắc tương tự như cái kia a ) .:D

USB xmos sau khi qua FifoPi chất lượng ngon . Tận dụng tối đa công năng của chú 3 tầng này bác a . :rolleyes:

tml3nr

Moderator
1 m cáp của bác bay hết bù lại ngon board chuyển chạy trơn tru . Thêm cái jack nối vào cho dễ làm bác a . :rolleyes:

Cục hình chữ nhật đàng sau kia là công tắc chuyển qua lại giữa USB xmos và Chomecast audio . Cái jummer vàng để chọn i2s ngoài đưa vào cắt tín hiệu từ Rpi . (sau này làm cho nó công tắc tương tự như cái kia a ) .:D

USB xmos sau khi qua FifoPi chất lượng ngon . Tận dụng tối đa công năng của chú 3 tầng này bác a . :rolleyes:
Dữ dằn thiệt. Em nhìn như nhà máy điện hạt nhân :D

quatmo

Well-Known Member

Em xây được tới đây, tầng 1 dùng nghe loa main. Cần lắm lắm dây để thay thế dây bẹ I2S.

Tầng 2 đang xây dùng cho loa phụ. Cũng đã đặt mua HDMI board trắng cho 2 ngỏ vào Chromecast/USB.

Dữ dằn thiệt. Em nhìn như nhà máy điện hạt nhân :D

Nhìn quá đã!

linh0983

Well-Known Member
Em xây được tới đây, tầng 1 dùng nghe loa main. Cần lắm lắm dây để thay thế dây bẹ I2S.

Tầng 2 đang xây dùng cho loa phụ. Cũng đã đặt mua HDMI board trắng cho 2 ngỏ vào Chromecast/USB.

Đú theo bác mình cũng để sẵn 4 con ốc vít cho nó đây a . Vài ngày nữa là nó yên vị chỗ này a hihi . :eek:

https://item.taobao.com/item.htm?sp...PFgmo&id=588409990072&ns=1&abbucket=16#detail

FifoPi còn 3 đường out u.fl dành cho nó bác a . :p

dungsin_lqd

Well-Known Member
Bác @linh0983 có dư cái board nào in HDMI out Coaxial để em một cái hoặc ship giúp em môt cái để Tết rảnh nhà em trải nghiệm. Em cảm ơn bác.

Bên trên