Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
Kiếm cộng cáp HDMI thấy 2 board thu phát lvds này bác Minh a . Mính đang dùng Daphile trực tiếp qua USB xmos vào dac tích hợp qua coaxial . Nó còn có i2s out chưa dùng a . Vừa rồi có thử qua i2s in ReceverPi nghe rất tốt automatic nếu mắc thêm như vậy là ko chơi được chromecast audio đây là giải pháp hihi : :rolleyes:

https://item.taobao.com/item.htm?sp...81ORv&id=565700969447&ns=1&abbucket=16#detail
https://item.taobao.com/item.htm?sp...l8Ijf&id=542491572010&ns=1&abbucket=16#detail

I2s chromecast audio nối vào bo phát (bo xanh) mình muốn để CCA xa cái vách trên bàn chẳng hạn . Bo trắng (bo thu có 2 ngõ vào 1 ngõ ra) nối vào Xmos và ReceverPi như hình . Lúc đó USB I2S Daphile isolator vào chú dac khác a . Chế cho nó một công tắc on/off chuyển qua lại giữa Xmos và Chromecast audio ko phải cắm rút tránh rêm chân bác ơi ! :confused: ;) :oops:

Các bác, ai còn bo In HDMI - I2S out dư để mình 1 cái với.
Nếu không có thì mai đặt hàng rồi chờ vậy.

linh0983

Well-Known Member

linh0983

Well-Known Member
Cộng cáp truyền i2s bác Minh đưa cái lõi sao nó cứng và to thế ạ hy vọng được 5 đoạn . Nếu thiếu bác cắt cho mình một khúc nữa nhé ! :oops:

quatmo

Well-Known Member
Bác muốn vọc sớm, mình đưa mượn Receiver. Loại này có 1 HDMI in, 1 I2S out a. Không ngon bằng link cùa bác Linh.

Cảm ơn bác! Bác Phước đang có, tối mình ghé bác Phước lấy.

Sáng đang vọc say mê giờ mới có điện lại vọc tiếp a . Chiều làm về ghé qua mình đưa cho bác cái i2s HDMI và bác lấy cái board kia về luôn nhé ! :oops:

Sơ đồ 3 cụm (Pi/Chromcast/USB) như hình, thiếu bo 2 chỗ hình tròn cam và xanh.

mtminh

Well-Known Member
Hết cáp chỗ vòng đỏ vào ReceverPi bác Minh ơi ! I2s mà chơi cáp này trước giờ chỉ bác nghĩ ra a . :rolleyes:
Chỉ còn chờ chromecast audio về nữa là líu lo luôn a . o_O
Nửa khúc còn lại. Bác lấy về làm cho đồng bộ, đẹp. Mình chưa dùng đến.
Thử lung tung không như ý, ai ngờ đến dây đó dẫn I2S nghe hay thật.
Khoảng 7cm, ảnh hưởng khiếp.

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Hết cáp chỗ vòng đỏ vào ReceverPi bác Minh ơi ! I2s mà chơi cáp này trước giờ chỉ bác nghĩ ra a . :rolleyes:

Chỉ còn chờ chromecast audio về nữa là líu lo luôn a . o_O

Bác làm khéo tay quá, đi dây đẹp

Nửa khúc còn lại. Bác lấy về làm cho đồng bộ, đẹp. Mình chưa dùng đến.
Thử lung tung không như ý, ai ngờ đến dây đó dẫn I2S nghe hay thật.
Khoảng 7cm, ảnh hưởng khiếp.

Bác quá đỉnh! Mình học theo các bác.

Igor

Member
Chào các bác. Em được cho 1 con RP1 B rev2 mới cài RuneAudio và dùng jack 3.5mm onboard nối với cái đài CD/MD player của Panasonic thì nghe một lúc bị xì. Rút dây ra cắm lại thì lại hết. Chất lượng nghe tạm được (lúc không bị xì)

Em muốn hỏi nếu mua thêm board i2s thì liệu có xử lý được tình trạng bị xì không? Và nếu bác nào còn dư board i2s (loại rẻ, chỉ cần ra analog) thì nhắn cho em biết giá nhé

binna

Well-Known Member
Công nhận các bác đam mê thật. Tôi cấp nguồn pin cho CA xong, chất lượng có lên một đoạn, và thế là (tạm?) cho nghỉ hết các thể loại Pi, PC, Tidal, Qobuz, Spotify, Roon, Bubble, MQA... Giờ cứ Deezer từ điện thoại sang CA là nghe thôi...
Em cũng vậy, từ ngày có CC3 cast qua board hdmi, hầu như chỉ dùng em nó, nguồn nhạc thì có bác @quatmo up lên onedrive, online thì deezer
Ah, em nhớ lúc trước có đi chung xuồng với bác @do_long_khach vụ family Tidal, giờ không biết bác kiếm được family Deezer ko ah. Nếu có, cho em đu theo nhé

do_long_khach

Well-Known Member
Em cũng vậy, từ ngày có CC3 cast qua board hdmi, hầu như chỉ dùng em nó, nguồn nhạc thì có bác @quatmo up lên onedrive, online thì deezer
Ah, em nhớ lúc trước có đi chung xuồng với bác @do_long_khach vụ family Tidal, giờ không biết bác kiếm được family Deezer ko ah. Nếu có, cho em đu theo nhé
Deezer Family chỉ có premium, ko có hifi bác ạ

Bên trên