Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quatmo

Well-Known Member
đã test bản này, chạy trên Pi 2 hơi chậm. Mod bản trên Pi 4 theo HD của bác mà chưa mount được Gdrive
hại não quá.
bác ra tay cho bản Pi 4 thì tốt.
Ok bác để mình mout Pi 4.

em mount ổ cứng rồi sao chay minim chẳng thấy nhạc đâu cả bác:eek::eek::eek::eek:

Bác để ý cái MinimWatch, Icon nó:
- Màu xám là chưa kết nối được với Minimserver
- Màu vàng là nó đang scan => Không nhìn thấy
- Màu xanh lá là scan thành công. => Lúc này mới OK, các thiết bị khác mới nhìn thấy nó

toi511

Well-Known Member
Ok bác để mình mout Pi 4.

Bác để ý cái MinimWatch, Icon nó:
- Màu xám là chưa kết nối được với Minimserver
- Màu vàng là nó đang scan => Không nhìn thấy
- Màu xanh lá là scan thành công. => Lúc này mới OK, các thiết bị khác mới nhìn thấy nó
Xanh lè rồi bác, nhưng nhạc em chép tromg ổ đĩa chẳng thấy đâu, nếu sau khi cài minim. Mount bằng lệnh xong, chép thử 2 bài vô lại thấy. Còn mấy folder cũ chẳng thấy đâu. :eek::eek::eek::eek:

linh0983

Well-Known Member
Daphile này em thấy cũng khá nhẹ, trước em chạy con lap cùi thấy ổn nhưng sợ con atomic pi này nó hơi yếu. Bác cho em hỏi chút là atomic pi + daphile bác dùng usb lưu nhạc hay lưu trên nas ạ? nếu USB tầm 256-512gb nhạc mà duyệt nhạc nhanh thì thôi em cũng chẳng đầu tư thêm nas nữa cho lằng nhằng :p
Mình chơi nhạc từ nas . Nếu bác chứa nhạc vào USB512Gb dư sức nhanh a . o_O

linh0983

Well-Known Member

Swith em đang xài cái này thấy ok lắm mua cũ ebay cũng rẻ
Sao mình ko thấy biến thế cách ly vậy bác ? Bác mở ra xem nó có mặt bên kia ko ? o_O

https://www.rj45-modularjack.com/sa...transformer-with-ieee-802-3ab-lp82440anl.html

Chú PCmini 4 cổng mạng có đây a . :rolleyes:

zeze

Well-Known Member
Dễ lắm bác ơi ! Bác bảo họ cho mình user và pass của ISP là tự làm a . Sau này bác muốn thay modem nào cũng được . ( chỉ lần đầu họ tới thay cho mình cục converter ) . o_O

P/S : Ko chuyển modem thành birdge nha bác ! Ko dùng modem nhà mạng chỉ dùng cục converter modem mình chọn a . :D
Vậy là mình không xài cục Router nhà mạng. Thay vào đó, mình kêu nhà mạng đổi sang cục converter modem hả bác?

do_long_khach

Well-Known Member
Chạy ropieeeXL bản mới có openhome sướng vãi, mà phải chạy thêm mấy lệnh optimize của Dynobot nữa tiếng mới êm. Bác @linh0983 @tml3nr cho hỏi làm như nào để có minimserver và MPD trong bản ropieeeXL này nhỉ?

linh0983

Well-Known Member
Cái này là cái swith 8 cổng, còn cái modem nhà mạng để trên lapon em k chụp được anh
Ý mình hỏi bác là swich 8 cổng của bác sao ko có cục biến thế cách ly trong khi cái swich 4 cổng PCmini của mình lại có a ? Mình ko hỏi cái modem đa số modem nào cũng có biến thế cách ly như con Archer C9 mình đang dùng đây bác . :D

Ngoài lề tý . Các bác có up frimware cho modem nhầm version chưa ? Chú Archer C9 có 5 version phần cứng khác nhau V1,V2,V3,V4 và V5. Mình là V4 mình up nhầm V2 nó thành cục gạch a . Các bác đừng lo trên đa số mainboard có điểm recovery Tx, Rx ,GND, VCC chép lại bằng Tool trở lại bình thường . o_O

Repair nó trung gian qua mạch chuyển vào cổng COM hoặc USB máy tính . Mấy chú Amanero nâng cấp nhầm chép lại bootloadder để nhận driver cũng tương tự như vậy a . :rolleyes:

toi511

Well-Known Member
Ý mình hỏi bác là swich 8 cổng của bác sao ko có cục biến thế cách ly trong khi cái swich 4 cổng PCmini của mình lại có a ? Mình ko hỏi cái modem đa số modem nào cũng có biến thế cách ly như con Archer C9 mình đang dùng đây bác . :D

Ngoài lề tý . Các bác có up frimware cho modem nhầm version chưa ? Chú Archer C9 có 5 version phần cứng khác nhau V1,V2,V3,V4 và V5. Mình là V4 mình up nhầm V2 nó thành cục gạch a . Các bác đừng lo trên đa số mainboard có điểm recovery Tx, Rx ,GND, VCC chép lại bằng Tool trở lại bình thường . o_O

Repair nó trung gian qua mạch chuyển vào cổng COM hoặc USB máy tính . Mấy chú Amanero nâng nhầm chép lại bootloadder để nhận driver cũng tương tự như vậy a . :rolleyes:

Ah. K biết sao bác. Em chụp chỉ có nhiêu đó

dungsin_lqd

Well-Known Member
Các bác nhảy OS, render thay đổi cách chơi nhiều quá riết em theo không kịp. Chưa thông của bác này thì bác khác lại gợi ý cách khác. Nhiều khi vào đọc mà không hình dung được phần nềm cho thiết bị nào luôn.

linh0983

Well-Known Member

toi511

Well-Known Member
Ôi chúa ơi, cài minimserver trên Ropieee mount
Hdd như nào k biết, ổ nhạc 2tb mất sạch trơn. Trách gì scan không thấy nhạc. Khổ thân tui:eek::eek::eek::eek::eek::eek:

Bên trên