Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

hiepsonpro

Member

em nghe radio thấy hay quá, nhưng kiếm mãi ko có radio việt như vovgt,vov3,xonefm. Bác nào có link streaming cho em xin nhé

hiepsonpro

Member
Con tụ dưới boss dac của e bị chạm vào tản nhiệt pi, nó có sao không các bác nhỉ, cực âm bị chạm

Hagemi

Active Member
Em mới nghe qua thì thấy chất âm vẫn thế nhưng chi tiết hơn bác ạ. Em nghĩ đáng để nâng cấp :) Thế này chắc khỏi đầu tư Dac rời nữa quá :D
Để mai thử cấp nguồn riêng cho Boss xem thế nào
Vẫn lăn tăn liệu có cần làm thêm cái ifi cho Boss nữa ko hay cấp nguồn nào thì được

tml3nr

Moderator
Em mới nghe qua thì thấy chất âm vẫn thế nhưng chi tiết hơn bác ạ. Em nghĩ đáng để nâng cấp :) Thế này chắc khỏi đầu tư Dac rời nữa quá :D
Để mai thử cấp nguồn riêng cho Boss xem thế nào
Vẫn lăn tăn liệu có cần làm thêm cái ifi cho Boss nữa ko hay cấp nguồn nào thì được
Theo manual của Allo. Khi ON cái jump J25, mình có thể cấp nguồn cho Pi + Boss Dac bằng 2 cách: Cắm vào Pi, hoặc cắm vào Boss Dac.

Hôm nào kiếm được đầu nối DC to USB-C cho iPower. Anh thử 2 cách xem tiếng có khác nhau không ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Quên ko mua đầu usb type C nên vẫn chưa cấp nguồn riêng cho BossDac được :(
Không biết có cần cấp nguồn sạch cho Boss Dac ko nhỉ? Hiện tại em đang dùng ifi cho pi
Theo manual của Allo. Khi ON cái jump J25, mình có thể cấp nguồn cho Pi + Boss Dac bằng 2 cách: Cắm vào Pi, hoặc cắm vào Boss Dac.
Về cấp 2 nguồn riêng biệt mình thấy ko khác biệt lắm . Theo mình chỉ cấp 1 nguồn từ boss dac là đủ . Khi đó nó bỏ qua mạch bào vệ của Pi a .

Bên trên