Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
đã nghe qua con này. nhưng chưa biết dùng :D
Để lát về cài picore player xem sao. Hình như dùng web UI cũng chạy được Tidal đúng ko bác?
Đúng các bác cài vào 4 plugin này là đủ dùng chơi online riêng youtube khi search là ngon nhất trong các os . Nó encode bằng cái gì mình ko biết nhưng nghe hay a . o_O

Tidal .

Qobuz .

Spotify connet .

Youtube .

thebluewindows

Well-Known Member
Thực ra thì em cũng search nhưng toàn ra
Đúng các bác cài vào 4 plugin này là đủ dùng chơi online riêng youtube khi search là ngon nhất trong các os . Nó encode bằng cái gì mình ko biết nhưng nghe hay a . o_O

Tidal .

Qobuz .

Spotify connet .

Youtube .
Cho em hỏi ngu, cài plugin này vào đâu vậy bác?

thebluewindows

Well-Known Member
Bác nhập như vầy a . :p

Bác có acc google và youtube ? Nếu có rồi vào link này đăng ký thiết bị (Pi đang dùng) . :D:mad:
https://console.developers.google.com/apis/credentials

Get code nó ra mã màu đỏ nhập code đó vào nó báo thàng công là ok a . :mad::cool::oops:
https://accounts.google.com/signin/...flowName=GlifWebSignIn&flowEntry=ServiceLogin
Em mới cài đến phần khoanh tròn trên thì youtube nó chạy rồi:

Không biết khoanh tròn thứ 2 có cần cài tiếp ko a? <--- Em cài xong rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Bác nào thừa Pi2 để lại giùm nhé, cảm ơn nhiều. Con Pi3 của tôi tự nhiên chết cổng Lan, giờ ko thấy hiện IP nữa (dĩ nhiên đã thử các kiểu rồi vẫn ko đc...).

do_long_khach

Well-Known Member
Bác mua adapter usb to LAN là ok.
Cũng tính vụ đó, thực ra có 2 cái lận. Mà lười test vì đang nghe lại Jriver hay quá bác ạ...

Cập nhật: lúc sáng có nói chuyện với bác @thebluewindows về vụ cổng Lan trên Pi chết, muốn dùng usb to lan converter để khắc phục. Bàn với nhau là cả mớ usb và Lan chung 1 đường, 1 thằng hỏng thì sợ những thằng cũng tèo. Giờ thử thấy đúng thế thật...

Chỉnh sửa lần cuối:

rndce

Well-Known Member
MÌnh có con amply có DAC tích hợp PCM5122, giờ muốn đổi gió, theo các bác thì mình nên mua Allo DigiOne hay mua Allo Boss DAC, hiện combo của mình là Pi & Hifiberry DAC+.

Bên trên