Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

nghiadinhhd

Active Member
Mình mới mua 1 dàn loa Bose AM 15 Seri III.Máy bác tư vấn dùm mình dùng Receiver gì để đánh tốt với dàn Bose trên.Có người khuyên dùng Yamaha nhưng có người nói Bose đánh với Ya nghe tiếng khô lắm, đánh với Denon hay Pioneer nghe mềm tiếng hơn.Mình chẳng biết đường nào lần các bác ạ.

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

Khô hay ko là do tai mình nghe thôi bác, mà dàn bose AM chủ yếu xem film hay nhạc dance, hip hop, R&B thì chuyện khô hay ướt chả quan trọng :D

JESSIEBO

Active Member

Yamaha được cái công suất lớn mà giá cả vừa phải, vì dàn Bose này nặng kéo lắm bác chủ. Nếu nghe hay thì phối hợp với receiver Denon là hay nhất, đối với AM 15 thì Denon 3311 là ok lắm. Nghe không khô mà chắc và rõ ràng.

nghiadinhhd

Active Member

Bác mua bộ này o Trương Nghĩa hết bao nhiêu bác.cái 2311 bác mua bao nhieu.

lehoang40

Chả hiểu sao mà trên trang web bose usa họ toàn khuyên bose kết với Onkyo, bác chủ nghiên cứu thử xem.

Nghia_PMT

Well-Known Member

A100 chú H đã có bài review rồi mà bác, bác search lại xem

nghiadinhhd

Active Member

Cái A100 mình có xem giá tham khảo tại cửa hàng của bác Hùng rồi.chát quá.mình chỉ theo tối đa đến 3311 là hết thôi.

JESSIEBO

Active Member

A100 hơi phí bác chủ ạh,khả năng em loa trình diễn có tầm, dù có nâng amply cỡ nào âm thanh cũng ra tới đó thôi. Đó chính là tính tương thích (về chất, và về giá trị)giữa các thiết bị âm thanh. Bác cứ yên tâm , Bose với Denon là hợp nhất.khám phá 2 em này là kinh tế nhất(bán lại ít lỗ )

nghiadinhhd

Active Member

Bác Hoàng tư vấn dùm nếu dùng onkyo thì dùng con nào hả bác !

nghiadinhhd

Active Member

Bác Jessiebo nói đúng đó, mình cũng thấy cỡ bose AM 15 thì ko cần quất tới con receiver khủng A100.Tuần vừa rồi mới ghé bác lượm con JBL RMA 220.công nhận nghe ok

JESSIEBO

Active Member

Đa tạ...đa tạ... có khả năng thì làm em 3311. Thiếu thóc lúa thì shop em đây cho bác trả góp...rước em nó về chơi xuân bác ơi

nghiadinhhd

Active Member

vừa rồi quất dàn KOK hơi khủng nên thiếu thóc chút đỉnh, bác Jessiebo bán 3311 bao nhiêu để mình tính.

JESSIEBO

Active Member

901 CÓ CONTROLER KHÔNG? NẾU CÓ CONTROLER THÌ 4311 LÀ ĐÃ "DƯ XĂNG" RỒI, A100 THÌ ĂN TẾT HOÀNH TRÁNG LUÔN.

hoaln

Member

901 CÓ CONTROLER KHÔNG? NẾU CÓ CONTROLER THÌ 4311 LÀ ĐÃ "DƯ XĂNG" RỒI, A100 THÌ ĂN TẾT HOÀNH TRÁNG LUÔN.

Theo bác này thì con 4311 và con A100 con nào hơn vậy bác em đang có con 4311 ko biết con nào hơn, chỉ biết 4311 cao hơn A100 200USD

JESSIEBO

Active Member

SORRY BÁC HOA, CHO PHÉP EM "Í NHỘN" NHÉ.:"> 4310 THÔI, CHỨ 4311 LÀM GÌ ĐÃ CÓ HÀNG.
KHI NÀO BÁC MUỐN HOÀN CHỈNH BỘ HT THÌ "ỚI" EM VỚI:)

hoaln

Member

SORRY BÁC HOA, CHO PHÉP EM "Í NHỘN" NHÉ.:"> 4310 THÔI, CHỨ 4311 LÀM GÌ ĐÃ CÓ HÀNG.
KHI NÀO BÁC MUỐN HOÀN CHỈNH BỘ HT THÌ "ỚI" EM VỚI:)

Em đang xài Denon AVR 4311 nè bác. Các bác chưa có hàng nhưng em đã có dùng gần 1 tuần rùi. =))=)):D

osiric

Well-Known Member

Dàn bose phối với Denon or pioneer elite rất hợp

banhbaochien

tốt nhất là bạn nghe hết từng loại, cái nào hợp thì mua thôi

lehoang40

Hàng anh ba mà giá có rẻ đâu, 2,5 xị 1 cái đó anh, em set theo anh hướng dẫn ok rồi , đang nghe , phê thật, anh thanh nó cứ chạy qua lại nghe đã lắm anh à, hồi chiều mua thử có 3 cái hà, để mai ra hốt thêm một mớ nửa , tiếc là nó chỉ toàn nhạc của anh ba thôi kg có nhạc gì khác nữa, nếu có thêm nhạc khác em múc luôn, nghe từ từ rồi nghe thử với A100 coi nó có phê hơn kg ( ờ mà anh Nghĩa có giảm cho chút đỉnh nào nữa kg vậy anh )
Thanks anh nhiều

Sao bác không down mấy nhạc DTS về mà nghe bằng HTPC hay HDP? Có luôn cả mấy cái HD music nhạc 96Khz/24bit nửa, nghe mấy cái như vậy phải tiện hơn không?

Bên trên