Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

bimbip154

Member
Ðề: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

em mới sắm bộ dàn Bose AM15 + AVR Denon 3310 + HTPC AMD X6-1090, VGA Ati 5770
do mới tập tành nên ko biết setup bộ dàn nên nghe ko được vừa ý!
Bác nào rành có thể ghé nhà em giúp đỡ đc ko?
anh em cafe giao lưu luôn!
về KT mình ko rành lắm,
nhà mình ở Q4, ngay TTTPhố nên cũng tiện!
Hậu tạ các bác chầu nhậu coi như học phí HD vậy! :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Em cũng có down về nhiều file nhạc dts do anh em bên box chia sẽ up lên cho đấy chứ, nhưng muốn mua thêm về nghe bằng CDP anh à, nhưng công nhận nó mắc cũng đáng , nhìn cái hộp thôi cũng thấy cầu kỳ, để chút em úp hình cho anh xem

bác đánh ra ISO up lên cho a e luôn chứ ;))

Nghia_PMT

Well-Known Member

em mới sắm bộ dàn Bose AM15 + AVR Denon 3310 + HTPC AMD X6-1090, VGA Ati 5770
do mới tập tành nên ko biết setup bộ dàn nên nghe ko được vừa ý!
Bác nào rành có thể ghé nhà em giúp đỡ đc ko?
anh em cafe giao lưu luôn!
về KT mình ko rành lắm,
nhà mình ở Q4, ngay TTTPhố nên cũng tiện!
Hậu tạ các bác chầu nhậu coi như học phí HD vậy! :)

hôm bữa mình có hỏi bác đường nào Q.4 mà ko thấy reply, nhà mình q.4 luôn đây, có gì mình wa giúp bác 1 tay :d. Có gì bác liên lạc 0909.884947 nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

ko đc thì bác copy disc 2 disc ra bán rẽ cho a e chơi đỡ thèm bác :)), cũng lấy lại đc vốn đấy bác, lâu lâu nghe nhạc DTS anh 3 cũng hay hay

LVT1974

Member

Bác thích thì mình copy ra tặng bác chứ mua bán gì , bác nghe thử nhạc dạng dts này xong bảo đảm ghiền là chắc , em nghe mấy bữa nay thấy nó đã đã làm sao ấy, kg phí bộ 5.1 của mình vì theo quan niệm củ của mình cứ nghĩ 5.1 chỉ coi phim là ok thôi, giờ thì thay đổi cách nghĩ về em nó rồi

Đống ý với Bác :-bd

Bác nào biết thêm trang nào có thể down nhạc DTS về thì chỉ AE với, bên mục lossless của HD có 1 topic về DTS album nhưng ít quá :D

LVT1974

Member

thì em cũng down từ trang đó về để nghe ấy chứ, nhưng ít quá, nay phải tìm mua thêm, hôm qua thấy nó có cũng được chừng chục cái nhưng chỉ lấy 3 cái về nghe thử , kg ngờ đã thật, chẳng biết dùng từ gì để tả, chiều nay sẽ ra lượm thêm về để dành , em đang copy cho bác Nghia PMT đây, bác ở đâu để em tặng bác trước , sau đó bác copy tiếp cho anh em náo muốn chơi món này nhe

Bác chép ra HDD đi hôm nào đem HDD qua bác hốt về :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

hehe, nhà bác ở đâu e sang lấy cho tiện, e thx bác trước nha, e ở Q.4 ngày làm Q.1 :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

ok bác, cty e gần hồ con rùa nhé bác, gần Win4, sao, Napoli .... :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

thôi bác chỗ nào gần chỗ bác cũng đc vì trưa đằng nào e cũng về nhà ăn cơm nghĩ trưa thì tranh thủ chùn sớm ghé wa bác tí. Số DT e đây 0909.884947 or 0908.979480

nghiadinhhd

Active Member

Sau khi cân đo đong đếm mình cân nhắc giữa 2 con YA RXV 1900 và 2065 cho dàn xem film của mình.Hai con này cùng công suất 130W.Các bác cho mình biết 2 con này khác nhau thế nào và nên sử dụng con nào ?

VAN_LOC

Well-Known Member

Sau khi cân đo đong đếm mình cân nhắc giữa 2 con YA RXV 1900 và 2065 cho dàn xem film của mình.Hai con này cùng công suất 130W.Các bác cho mình biết 2 con này khác nhau thế nào và nên sử dụng con nào ?

Chẳng hơn gì ? chỉ khác giá thôi . Tùy bác lựa chọn

JESSIEBO

Active Member

Dĩ nhiên 1900 sản xuất theo Công nghệ Cinema mới nhất, có hổ trợ thêm 3D thì âm thanh "bén"hơn . Còn 2065 thì 7.2 channel, sản xuất trước, 2 ngõ HDMI ra.v.v. âm thanh nếu nghe so sánh sẽ phân biệt được ngay. Nếu ráng được thì ráng, trong thế giới âm thanh, công suất không nói lên tất cả, mà giá trị thị trường của mỗi sản phẩm đóng vai trò không nhỏ. Nếu không thì 2065 cũng rất chất lượng rồi bác chủ.

JESSIEBO

Active Member

Denon 48... công suất chỉ 140W nhưng các bác xem giá em nó xem, không dưới 2400" obama". Cái vụ này không phải là chán, mà là NÂNG CẤP, cũng là chuyện thường ngày ở thế giới âm thanh thôi, cũ người mới ta. Thế bác hung đi bán lại em Yamaha 2065 cách đây độ hơn tháng vẫn khen em nó xem phim hay nhất trong tầm giá còn gì. Ở thế giới này, tính từ " HAY" phải thêm cả vế đằng sau" TRONG TẦm TIỀN". 2400"obama" thì bác chủ kham hơi vã.
Nhu cầu xem phim thì Yamaha là hay nhất thiên hạ rồi, công suất lớn, âm lực mạnh, những em loa nào nặng kéo thì giao cho Yamaha là kéo được hết, bác chủ nhé!
Còn chuyện giữa 2 em 1900 và 2065 thì em xin nhường cho trái tim và lý trí của bác chủ ,có lẽ phải thêm cả "bác chủ phu nhân" nữa ạh. Thân

nghiadinhhd

Active Member

cuối năm công việc bận quá mình cũng chưa gút de mua nữa.mình tính chọn receiver co hỗ trợ 3D luôn để đỡ mắc công năm sau lại nâng cấp.Ya thì 3D chỉ có dòng công suất nhỏ.3311 thì chát quá mình tính mua hàng từ Mỹ về 3311CI thì vừa tầm tiền.Chổ bán đảm bảo hàng 1 năm nhưng mình nghe nói receiver cũng hay hư lắm.nếu mua mấy dòng CI về lỡ hư thì bảo hành rất lâu nhiếu khi 3-4 tháng ko biết có vụ đó ko mấy bác ? Nếu vậy thì mình ko dám dụng vào hàng CI

Nghia_PMT

Well-Known Member

mua hàng CI thì nếu mua ở Mỹ thì mang ra Anh Duy BH chịu phí thôi bác, còn bác mua CI tại cửa hàng VN thì họ chịu trách nhiệm BH cho bác luôn - nếu có trục trặc nghĩ họ cũng mang vào Anh Duy thôi. E xài con 3310CI hơn nữa năm vẫn phà phà đây :D

iphone111

E mới dùng con AM 15 này kết hợp với Denon AVR 4306, xem film thì thấy ok nhưng nghe nhạc thì không được hay lắm. Không biết tại loa hay âm ly?

winter612

Mình kết hợp với Harman Kardon AVR7500 ( cũng hơi cổ rồi ) xem phim thì rung phòng chứ nghe nhạc thì chán lắm..nó cứ xì xì ảo ảo :(. (Nhạc mình nghe lossless qua thằng tvx7000)

H 9999

Active Member

3311 la ok nhat

ko ô kê tí nào bác mà lại nói là nhất ! nghe thì tạm tam thôi bác...vì loa là 8 ôm. mà 3311 lại là 6 ôm. và với 6 ôm thì nó cũng chỉ có 165 w / 1 kênh !

em chơi AM 10 với 15 CẢ CHỤC NĂM NAY RỒI KẾT HỢP VỚI NHIỀU ÂM LY KHÁC NHAU NHƯNG EM THẤY AM 10 HAY 15 HỢP VỚI PIONEER , YAMAHA , DENON...nhưng với 8 ôm bác à... em cho con PIONEER VSX 2021K 7.2 150 w / 1 kênh với 8 ôm kéo cũng hay, nhưng giờ em bỏ con PI ra cho kéo con YAMAHA RX A 2010 9.2 . 220 w / kênh với 4 ôm còn 8 ôm thì 140 w / kênh. chơi cũng hay ! mà nó là 3 d LUÔN NÊN NGHE NHẠC HAY XEM PHIM ĐỀU OK CẢ !
loa Bose kia nó là 200 w / 1 cặp nên âm ly phải gấu tí đánh tiếng mới hay ! nếu âm ly nào trên dưới 200 w/ 1 kênh đánh còn hay nữa ! căng tiếng luôn !
tiếng BASS của nó nghe cũng tạm nhưng mà nếu ai thích lực tí thì sub của BOSE AM chưa đủ ..giờ em cũng bỏ chungs nó ra đấu trực tiếp vào âm ly và SUB chơi mấy con ngoài 700 w 1 con ! chứ sub của AM chỉ có 350 w !
còn ko thì chơi thêm 1 con SUB nữa của BOSE đấu 2 bên hoặc trước sau nghe cũng hay !

Bên trên