Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

Yamaha V2067 lại hợp với Bose AM 15, bảo đảm không hối hận đâu...DENON hàng 3 hoặc ONKYO 1008 trở xuống lại chịu thua em này...

osiric

Well-Known Member

Bose với onkyo nghe tiếng rất khô cho dù xem phim hay nghe nhạc
Bose nên ghép với Pioneer or Denon
Với Yamaha thì mình ko biết vì chưa nghe thử bao giờ

Nhưng đừng thấy Bose nhỏ mà đi ghép với receiver cỏ nó ko ra hết chất tiếng đâu

JESSIEBO

Active Member

Bose với onkyo nghe tiếng rất khô cho dù xem phim hay nghe nhạc
Bose nên ghép với Pioneer or Denon
Với Yamaha thì mình ko biết vì chưa nghe thử bao giờ

Nhưng đừng thấy Bose nhỏ mà đi ghép với receiver cỏ nó ko ra hết chất tiếng đâu

Chính xác đó bác, đem DENON 3311 hoặc ONKYO 808 ghép với bộ Bose AM15 này là thua...

LePower

Các Bác cho hỏi BOSE Am 15 khi kết nối với Receiver Yamaha 2067 thì có nghe thực sự được âm thanh TRUE HD hay không (vì thấy phải kết nối qua SUB của BOSE nên hơi lăn tăn).

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

Em chơi với yamaha 1067, đỉnh của đỉnh :p

thế thì chóp rồi :)) k có viền đỏ thì còn hơi đuối đấy chú Cường ! chú cứ chơi viền ĐỎ đi hay là màng kim loại cả loa cả thùng ngang 5.6 cm đi rồi chốt ! nhưng mà ghép với YAMAHA a thấy cũng hợp ..a cho chạy với SONY và PI đến như PIONEER VSX 2021K của a còn thua YA chú ak

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

nhưng mà AM thì ít viền đỏ toàn đen sì sì với lại bạc hay trắng thôi !

04-10-2012

Re: Ðề: Receiver cho dàn bose acoustimass 15 III

Yamaha được cái công suất lớn mà giá cả vừa phải, vì dàn Bose này nặng kéo lắm bác chủ. Nếu nghe hay thì phối hợp với receiver Denon là hay nhất, đối với AM 15 thì Denon 3311 là ok lắm. Nghe không khô mà chắc và rõ ràng.

Yamaha V2067 lại hợp với Bose AM 15, bảo đảm không hối hận đâu...DENON hàng 3 hoặc ONKYO 1008 trở xuống lại chịu thua em này...

Cái topic này từ hồi xửa hồi xưa mà giờ cứ bị các chiên da khảo cổ đào lên hoài, mà nhờ vậy em mới nghiệm ra 1 điều là sau bao năm thì bác JESSIEBO cm đọc tới đọc lui em không hiểu gì cả :))

nghia303

Well-Known Member

Em đào mộ tý. Em có ông anh bi hư loa sub bose nên tính qua xin 5con cube aray về đánh với denon 1611. Sub thi em sử dụng klipsch 350. Em ghép vậy có được không.anh nào chơi qua rồi giúp em với
Đánh thì vẫn được nhưng dễ bị cháy các loa con cua bose ạ .

honolulu13

Well-Known Member

ko ô kê tí nào bác mà lại nói là nhất ! nghe thì tạm tam thôi bác...vì loa là 8 ôm. mà 3311 lại là 6 ôm. và với 6 ôm thì nó cũng chỉ có 165 w / 1 kênh !

em chơi AM 10 với 15 CẢ CHỤC NĂM NAY RỒI KẾT HỢP VỚI NHIỀU ÂM LY KHÁC NHAU NHƯNG EM THẤY AM 10 HAY 15 HỢP VỚI PIONEER , YAMAHA , DENON...nhưng với 8 ôm bác à... em cho con PIONEER VSX 2021K 7.2 150 w / 1 kênh với 8 ôm kéo cũng hay, nhưng giờ em bỏ con PI ra cho kéo con YAMAHA RX A 2010 9.2 . 220 w / kênh với 4 ôm còn 8 ôm thì 140 w / kênh. chơi cũng hay ! mà nó là 3 d LUÔN NÊN NGHE NHẠC HAY XEM PHIM ĐỀU OK CẢ !
loa Bose kia nó là 200 w / 1 cặp nên âm ly phải gấu tí đánh tiếng mới hay ! nếu âm ly nào trên dưới 200 w/ 1 kênh đánh còn hay nữa ! căng tiếng luôn !
tiếng BASS của nó nghe cũng tạm nhưng mà nếu ai thích lực tí thì sub của BOSE AM chưa đủ ..giờ em cũng bỏ chungs nó ra đấu trực tiếp vào âm ly và SUB chơi mấy con ngoài 700 w 1 con ! chứ sub của AM chỉ có 350 w !
còn ko thì chơi thêm 1 con SUB nữa của BOSE đấu 2 bên hoặc trước sau nghe cũng hay !
bác còn chơi không em cho em hỏi cái ạ.

Bên trên