Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

sieulong

Well-Known Member
Dây gì cả tỉ vậy anh. Cái Amp einstein anh nói nó tên gì vậy anh. Mấy cái amp Einstein lúc nào cũng được đặt tên rất hay

Chỉnh sửa lần cuối:

AnDzu

Day gi ca ti vay anh. Cai amp einstein anh noi la ten gi anh. May cai amp einstein luc nao cung duoc dat ten hay lam.

Sorry anh mod. Em se sua dau tieng viet lai ngay

Dây loa anh mua của bác Dũng Audio TĐ, dây màu trằng to hơn ngón tay cái. Dây RCA nhỏ nhỏ, xinh xinh, màu xám. Nghe nói cả 2 dây là Transparent L ạ.
Rất chi là hồi văn hộp đây.
Mong tới 5g chiều quá.

Cái vụ amp Eistein anh có hỏi nhưng bác ấy nói là seri 306, mới 97% cả hình thức lẫn dòng đời. L check thử xem. Anh chỉ dám hỏi, chưa dám mò qua xem, chỉ sợ....................!

AnDzu

Ái chà chà! Sau 1 tiếng cắm ghép, 1 tiếng thử tất cả thể loại và chốt lại là nghe Kitaro để thực sự cảm tất cả các chất âm ( theo tai trâu của mình) mình thấy rất hay, rất hùng hồn vơi tiếng trống trận, bass dứt khoát. Tiếp tục nghe và cảm nhận.
( vài dòng trên là đang oánh con amp dpa) .
Bây giờ mới nghe với Cambridge!
Chu choa!
@ bác xicklo: mình tin bác sẽ có nhiều cảm nhận vơi em dpa này đấy.

xicklo

Well-Known Member
Vâng, thanks bác nhiều, bác gửi giúp em chưa, em mong chờ quá :D

AnDzu

Bác weldone hẹn mai mang ghép con Au của bác ý. Mình lại tiếp tục hồi hộp chờ xem sự phối ghép thế nào. Nó mà đẻ ra được chất âm hay thì sao nhỉ?? Tình hình rất chi là............mong chờ!

ToRuong

Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Bác weldone hẹn mai mang ghép con Au của bác ý. Mình lại tiếp tục hồi hộp chờ xem sự phối ghép thế nào. Nó mà đẻ ra được chất âm hay thì sao nhỉ?? Tình hình rất chi là............mong chờ!

Trời, mai a welldone đem con AudioLab qua ghép thử hả, giấc mơ của đời em năm nay, mai cỡ nào cũng tranh thủ ghé qua với a liền, mong cho anh welldone đừng về sớm quá, heheh

phuongmit

Ðề: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

nhìn vị trí để loa của bác thế kia mà bác nghe hay thì là nên ăn mừng vì k tốn tiền lọ mọ tiếp :))

AnDzu

Em đã hạ thổ cặp loa rùi bác ợ. Nghe hay hơn hẳn. Em vẫn phải lọ mọ để điều trị thằng ku F12 ạ. Em phải thuần phục được nó thì em mới chịu được ạ.

welldone

Well-Known Member
Ðề: Re: Review bộ loa Revel F12 + Cen + NAD T773 + NAD CD = ...............................So Good!

Em đã hạ thổ cặp loa rùi bác ợ. Nghe hay hơn hẳn. Em vẫn phải lọ mọ để điều trị thằng ku F12 ạ. Em phải thuần phục được nó thì em mới chịu được ạ.

Coi bộ khó ăn khó ngủ anh D nhỉ. Hehe. Chúc anh nhanh tìm ra amply hợp cho em nó và dự án cafe sớm đc thực hiện.
Ah, em sẽ để con audiolab 8000s nếu anh thật sự muốn lấy. Anh mà ko lấy, em qua nhà vác cặp loa anh về. Hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

xicklo

Well-Known Member
Em đang mong chờ từng giờ, từng phút hàng của bác Dũng đây.
Cảm giác chờ đợi thật là ...bức xúc

Em nó chạy class A 30W phải không nhỉ bác Dũng ?

AnDzu

Em đang mong chờ từng giờ, từng phút hàng của bác Dũng đây.
Cảm giác chờ đợi thật là ...bức xúc

Em nó chạy class A 30W phải không nhỉ bác Dũng ?

Mình nghĩ ngày mai là bác nhận đấy. Mong tin vui!

@weldone: Yên tâm nhé. Chắc chắn mừ! Tks nhé D.

sieulong

Well-Known Member
oh yeahhhh oh oh yeahhhh ... mấy anh đổi qua đổi lại được nghe thử tùm lum.... vui quá

xicklo

Well-Known Member
Em đã nhận được dpa rồi nhé bác D. Em đang cắm cắm rút rút, có gì em thông tin sau :D

AnDzu

Em đã nhận được dpa rồi nhé bác D. Em đang cắm cắm rút rút, có gì em thông tin sau :D

Mình tưởng tượng được cái cảnh chổng mông cắm rút, loay hoay, hồi hộp, rồ nghe thử, rồi chỉnh chọt chủa bác rồi. Hy vọng bác có thêm cảm nhận.
Ngóng riview của bác đây.
Bác nhớ mân mê, nựng nịu em nó xíu nhé, có thế nó hót mới hay được . :) :)

xicklo

Well-Known Member
Em phải loay hoay mãi mới tìm được đồ để vặn lại cái núm volume cho nó chắc
Mãi mới có thời gian tranh thủ một chút, lọ mọ cắm rút em đã nghe thử vài bài: You And Your Friend - Dire Straits; Go Insane - Fleetwood Mac ; Ain't No Sunshine - Aaron Neville; Colour To The Moon - Allan Taylor; Hallelujah - Leonard Cohen
Cảm tưởng đầu tiên là: phê !
Nhất là bài You And Your Friend ; nghe tiếng guitar dạo mà run hết người, giọng hát của Mark Knopfler nồng ấm, không bị ù
Tạm thời thế đã, em nghe tiếp rồi phát biểu cảm nghĩ sau. Một lần nữa, em cám ơn bác AnDzu rất là nhiều.
Em hỏi nhỏ, bác đã chán em nó chưa để em còn đặt vấn đề với bác, mà không có remote và dây nguồn hả bác ( em phải rút tạm dây của TV ra )

welldone

Well-Known Member

Em phải loay hoay mãi mới tìm được đồ để vặn lại cái núm volume cho nó chắc
Mãi mới có thời gian tranh thủ một chút, lọ mọ cắm rút em đã nghe thử vài bài: You And Your Friend - Dire Straits; Go Insane - Fleetwood Mac ; Ain't No Sunshine - Aaron Neville; Colour To The Moon - Allan Taylor; Hallelujah - Leonard Cohen
Cảm tưởng đầu tiên là: phê !
Nhất là bài You And Your Friend ; nghe tiếng guitar dạo mà run hết người, giọng hát của Mark Knopfler nồng ấm, không bị ù
Tạm thời thế đã, em nghe tiếp rồi phát biểu cảm nghĩ sau. Một lần nữa, em cám ơn bác AnDzu rất là nhiều.
Em hỏi nhỏ, bác đã chán em nó chưa để em còn đặt vấn đề với bác, mà không có remote và dây nguồn hả bác ( em phải rút tạm dây của TV ra )
Chúc mừng bác. Phê là quá tốt rồi>:D<. Bác nói anh D để lại luôn mà xài...hehehe

Bên trên