[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Di Oi Gi

Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

42la6200 xem tốt, chỉ có 1 khuyết điểm là cổng HDMI không tốt, các bác mua nhớ test kỹ cái cổng HDMI, mang dây xịn test xem hình ảnh có giật ko , 10 cái tivi hết 7 cái bị lỗi cổng HDMI nhé các bác , trong khi la6200 47inch trở lên ít hơn

tusitat1912

sau 1 thời gian sử dụng con 42LA6200, e có 1 vài đánh giá như sau:
- con này xem cáp ko đẹp = tivi Sony Bravia, chât lượng hình ảnh chắc chắn là thua
- Nhưng bù lại nó lại có điều khiển Magic rất hay, nói thật vs các bác là e dùng điều khiển đó còn nhiều hơn là điều khiển thường :D
- chức năng lướt web của nó khá tốt, kho phim Soha xem thoải mái gồm đủ các thể loại
- con này xem 3D hay lắm :D, e ở nhà toàn cho tụi trẻ con xem, chúng nó cuời suốt :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tusitat1912

42la6200 xem tốt, chỉ có 1 khuyết điểm là cổng HDMI không tốt, các bác mua nhớ test kỹ cái cổng HDMI, mang dây xịn test xem hình ảnh có giật ko , 10 cái tivi hết 7 cái bị lỗi cổng HDMI nhé các bác , trong khi la6200 47inch trở lên ít hơn

e lắp đầu HD SCTV, có cắm dây HDMI từ Tivi vào đầu HD, xem thấy hình ảnh ko đẹp lắm, có fải là do cổng HDMI ko bác? (e cắm cổng HDMI 1)

Di Oi Gi

sau 1 thời gian sử dụng con 42LA6200, e có 1 vài đánh giá như sau:
- con này xem cáp ko đẹp = tivi Sony Bravia, chât lượng hình ảnh chắc chắn là thua
- Nhưng bù lại nó lại có điều khiển Magic rất hay, nói thật vs các bác là e dùng điều khiển đó còn nhiều hơn là điều khiển thường :D
- chức năng lướt web của nó khá tốt, kho phim Soha xem thoải mái gồm đủ các thể loại

rồi .... chắn chắn cổng HDMI con của bác bị lỗi rồi, bác test cổng HDMI chưa, thấy hình ảnh giật chưa ?

e lắp đầu HD SCTV, có cắm dây HDMI từ Tivi vào đầu HD, xem thấy hình ảnh ko đẹp lắm, có fải là do cổng HDMI ko bác? (e cắm cổng HDMI 1)

biết ngay mà, LG có vừa gì, được này mất kia, bác tìm mua ngay cọng cáp HDMI 1.4 dài 1,5m đầu mạ vàng của Sony về test ngay đi, còn giật gọi LG thay board ngay

nhiều bác ko test kỹ cổng HDMI là rất sai lầm

tusitat1912

Bác săn hàng kmại dịp cuối nắm này này,săn 1 em ổ cứng di động tầm 500GB-1TB,tầm trên 1tr đến 1tr8 thôi,chưa đấy film HD r nhạc nhẽo là đủ chơi r bác.Em có đầu HD đâu,toàn chơi film HD với nhạc HD qua ổ di động
bác lắp HD SCTV đi, đang khuyến mại tặng đầu thu đấy, thuê bao có 60k/ tháng, miễn phí analog, hạn cuối là 31/12

tusitat1912

Mình cắm ổ cứng 1Tb vào xem film fullHD thấy rất tốt mà.Mình cày film qua ổ cứng cắm vào TV suốt.Trumotion mình để chế độ "Rõ nét" thấy hình ảnh hành động mượt mà,âm thanh thì mình xuất qua cổng Optical trên TV xuống AVR Dolby DTs đầy đủ.Nói chung rất good,nếu k có nhu cầu chơi file Blueray thì khỏi cần HD player luôn.Nếu bác ở HN thì qua mình

bác cho e xin SĐT và địa chỉ nhà bác :)

tusitat1912

firmware 4.04.10 tệ nhất trong số firmware trước giờ của la6200, nhà em xài truyền hình AVG xem phim qua cổng HDMI cho hình ảnh cà giựt rất khó chịu, trường hợp này các bác chỉnh lọc nhiễu thành tự động sẽ giãi quyết được tương đối.

e cũng thấy thế, e up lên firmware 4.04.10 thấy chả # tý nào

tusitat1912

Con 50La6200 của em vừa mua tại HC Thái Bình đưa về HN,kho tại siêu thị,giao hẹn phải mới nguyên đai,trên thùng ghi sx tháng 5/2013,Em ktra thời gian sử dụng = 0h.Cám ơn HC :D
bác sẽ bị mất 1 tháng bảo hành, hãng LG qui định bảo hành 12 tháng kể từ ngày mua hàng ( ghi trên hóa đơn) hoặc 18 tháng kể từ ngày sản xuất, tùy theo điều kiện nào đến trước. Tivi của bác SX tháng 5/ 2013, như vậy hạn bảo hành là tháng 11/ 2014.

tusitat1912

các bác cho em hỏi chút.Em cũng dùng LA6200,thi thoảng lướt web bằng app Internet,nhiều khi load dữ liệu ảnh hay video trên web bị treo luôn TV,khua khua Magic remote cũng chả thấy con trỏ đâu,phải tắt TV (bằng remote) đi bật lại mới đc.các bác có bị thế bao giờ k ?
dữ liệu ảnh hay video thì đều là những file nặng, TV treo là chuyện bình thường, bác cứ lướt web thì chả bao giờ bị làm sao cả

tusitat1912

Vâng.Em vào dantri.com nó lắm cái quảng cáo flash quá nên đơ đơ.Có bác nào từng bị như em k ? hay tv em có vđề ?
e vào dantri.com nhanh, chả làm sao cả. Hay do mạng của bác chậm? Tivi nó ngốn wifi gấp 4 lần laptop đó, nên gói mạng thấp là ko ăn thua đâu

rockloccoc

Well-Known Member

e vào dantri.com nhanh, chả làm sao cả. Hay do mạng của bác chậm? Tivi nó ngốn wifi gấp 4 lần laptop đó, nên gói mạng thấp là ko ăn thua đâu

Bác dựa vào đâu mà nói thế?! Hay bác nghĩ màn hình to hơn laptop nên ngốn wifi hơn?! :D Nhanh hay chậm là do chip xử lý, bộ nhớ đệm (Ram), cũng như tốc độ mạng thôi.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bộ nhớ của dòng LA6200 này là 2GB,Em bị đơ khi vào dantri 1 hoặc 2 lần j đó thôi,bây h thì k thấy vdề gì,vào nhanh

Di Oi Gi

thế các bác test cái cổng HDMI thấy ngon ko, xem phim 3D FHD qua cổng HDMI giật

LêQuân ArT

Well-Known Member

Giật đâu mà giật.mình mở film 3D qua laptop thấy mượt

cũng đang mê cái tv này. Xem thì giá là 14tr cho hỏi là cáp mạng nhà mình gói 3MB thi xem phịm youtube giải trí trên TV dc ko nhỉ. Thanks

toningo

Bạn ơi cho tôi hỏi lg la6200 42 có cổng kết nối nào sao tôi coi có trang ghi có AVG có trong ghi không có AVG. Cái này vào trang web, download film như PC được không , nếu đượfc thì vào web có giống như PC không. Cổng usb 3.0 có xem được film như PC không ? Vi tính tôi dở nên nhờ bạn chỉ kỹ 1 chút. Cám ơn các bạn nhiều

lai cách

Member

Xem you tube được bạn ạ. Nhưng xem ztv và 3D thì lag lắm

herolua

Em này dùng HDp nào để xem 3d là tốt với tiết kiệm nhất ak . Thanks

Bên trên