[REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

m150

Active Member
Ðề: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

Các bác cho hỏi hiện tại cổng HDMI1 mình đang dùng cho đầu thu KTS của AVG nhưng tại sao góc phải trên cùng của màn hình chỉ hiện là 16:9 1080i 50Hz ?!

Chẳng phải tần số quét thực của 42LA6200 là 120Hz sao??? Có sai sót gì ở thông số này ko nhỉ?

LêQuân ArT

Well-Known Member

Các bác cho hỏi hiện tại cổng HDMI1 mình đang dùng cho đầu thu KTS của AVG nhưng tại sao góc phải trên cùng của màn hình chỉ hiện là 16:9 1080i 50Hz ?!
LA6200 có tần số quét MCI trên web là 200 Hz và tần số quét thực là 120Hz bác nhé !

duccuong9x

Các bác cho em hỏi là giờ muốn cắm tivi này ra amly thì cắm thế nào vậy.thanks

mấy bác cho hỏi cai màn hình con này sao ấn vào nghe như có 1 miếng bía kiếng phải ko ( ở mép màn hình 2 bên trái phải) :-?? cái tivi nhà mới mua ấn vào thấy cái màn hình no ko chắn chắn gì cả, lúc ra siêu thị ko có check vụ này

LêQuân ArT

Well-Known Member

mấy bác cho hỏi cai màn hình con này sao ấn vào nghe như có 1 miếng bía kiếng phải ko ( ở mép màn hình 2 bên trái phải) :-?? cái tivi nhà mới mua ấn vào thấy cái màn hình no ko chắn chắn gì cả, lúc ra siêu thị ko có check vụ này
Nó thế đấy bác ạ.K vđề gì đâu.con 50inch của em cũng thế

LêQuân ArT

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là giờ muốn cắm tivi này ra amly thì cắm thế nào vậy.thanks
Nếu ampli của bác có cổng Optical thì bác cắm dây từ Optical Tv xuống,nếu k có thì bác xuất qua cổng 3.5 xuống cổng L-R trên ampli thôi

kamat

Member

Có bác nào đã thử kết nối Laptop đến em 6200 này qua wifi và xem sopcast trên TV chưa?

Ngoài ra em này có sẵn bộ thu tín hiệu KTS giống như em Sony W674 không vậy? Rất mong các bác đã sử dụng rồi cho ý kiến đánh giá về cái này. Cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chẳng phải tần số quét thực của 42LA6200 là 120Hz sao??? Có sai sót gì ở thông số này ko nhỉ?
1080i 50Hz chính là thông số của tín hiệu đầu vào (chính là cái đầu thu KTS nhà bạn).

duccuong9x

bác cho e hỏi nếu amly không có cổng Optical thì có rắc chuyển từ cổng Optical sang AV không vậy

thieungoclan

Có bác nào đã thử kết nối Laptop đến em 6200 này qua wifi và xem sopcast trên TV chưa?

Ngoài ra em này có sẵn bộ thu tín hiệu KTS giống như em Sony W674 không vậy? Rất mong các bác đã sử dụng rồi cho ý kiến đánh giá về cái này. Cảm ơn.

Mình mới xem bóng đá bằng sopcast dùng dây HDMI thôi rất OK, bạn chú ý nếu tiếng không lên TV chọn nút phát sopcast bằng Microsoft Media Player trong cửa sổ sopcast cạnh nút toàn màn hình ấy, khi có tiếng rồi thì tắt Microsoft Media Player đi. TV này có bộ thu tín hiệu KTS đi kèm nha, bạn gắn anten chảo và dò được kênh Free.

Còn kết nối qua Wifi thì có lẽ Laptop bạn phải cắm dây mạng, mình chưa thử.

kook123

Ðề: Re: [REVIEW] Đánh giá sơ bộ tivi LG 42LA6200

E cũng mua chỗ bác Thắng, nghe anh em giới thiệu, gọi cho bác thanawngs mãi chả được nên gọi đến cửa hàng, hàng thì dang test nhưng nhân viên giao hàng đúng là không hiểu nhiều về sản phẩm, hỏi gì cũng không bít, chỉ biết về dòng Sony, hic hic.

Các cửa hàng bán lẻ bên ngoài thì mỗi cửa hàng chuyên mỗi hãng ( để có chiết khấu hãng đó cao nhất ) . Nên mình nghĩ nếu bác muốn mua LG thì nên lựa cửa hàng chuyên LG, tốt hơn so với cửa hàng chuyên hãng khác.

manhhuy8x

Active Member

Các cửa hàng bán lẻ bên ngoài thì mỗi cửa hàng chuyên mỗi hãng ( để có chiết khấu hãng đó cao nhất ) . Nên mình nghĩ nếu bác muốn mua LG thì nên lựa cửa hàng chuyên LG, tốt hơn so với cửa hàng chuyên hãng khác.
Chào bác !
Bác nói thế là sai rồi bác , bên Thắng mới tuyển thêm nhân viên mới nên Thắng vẫn chưa có thời gian để trainning cho các bạn mới
Nhưng Thắng khẳng định sẽ làm hết sức mình để phục vụ anh em HD 1 cách chu đáo nhất
Thân !

tranthanhson42a

hình như là có bản fw cập nhật mới, mới mở tivi lên thấy hỏi mà ko có dám lên

kook123

Chào bác !
Bác nói thế là sai rồi bác , bên Thắng mới tuyển thêm nhân viên mới nên Thắng vẫn chưa có thời gian để trainning cho các bạn mới
Nhưng Thắng khẳng định sẽ làm hết sức mình để phục vụ anh em HD 1 cách chu đáo nhất
Thân !

Cái này là chuyện bình thường thôi bác, ai cũng biết mà. Có nhiều cấp độ chỉ tiêu, càng cao thì chiết khấu càng lớn, đó là lý do tại sao cửa hàng này có giá Samsung rẻ hơn, cửa hàng kia có giá LG rẻ hơn ( cùng vùng miền ) :D

manhhuy8x

Active Member

Cái này là chuyện bình thường thôi bác, ai cũng biết mà. Có nhiều cấp độ chỉ tiêu, càng cao thì chiết khấu càng lớn, đó là lý do tại sao cửa hàng này có giá Samsung rẻ hơn, cửa hàng kia có giá LG rẻ hơn ( cùng vùng miền ) :D
Chào bác !
Vấn đề này thì đúng thực là ai cũng biết , mình không dám khẳng định mình bán rẻ nhất nhưng đối với anh em HD thì giá của Thắng sẽ là rẻ nhất
Vì phục vụ anh em HD là một niềm vui nho nhỏ
Thân !

kook123

Quảng cáo chỉ là quảng cáo. Cứ dọ giá xem thử vào THỜI ĐIỂM mà mình cần mua, thì chỗ nào là rẻ nhất.

Ví dụ giống như đợt bán lo hàng cuối của LG LA6620 đó, cửa hàng DigiCity đâu có đọ giá lại được với các cửa hàng khác ( được LG hỗ trợ )

Không có chỗ nào rẻ nhất là cứ rẻ nhất hoài đâu, nghe theo thì có mà mất vài chai như chơi :D

oneone1111

mình cúng bị dính chương HDMI nhưng sau một buổi chiều mò mẫm mình cũng tìm ra được cách khắc phục mà không phải thay main board nhé

Bên trên