Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Uầy, giá lazada 43w800c đang có hơn 11tr, giá 43x8500c đang có hơn 14tr. Giá rẻ ở nhiều gian hàng cả Hà Nội và HCM luôn chứ không phải cá biệt ở một gian hàng. Bác nào quan tâm thì book ngay. Giá này đang là giá đẹp nhất từ đầu năm đến giờ.

Cám ơn thông tin nóng của bác! Vãi lúa thật. Nhưng chỉ có trong HCM mới có giá hơn 11tr bác ơi.

trung1984

Member
Hê hê. Đúng là cả HN cũng có gian hàng hơn 11 củ. Em vừa book ngay 1 con cho cu em rồi. Đợi xem còn hàng ko. Mai hoặc ngày kia bọn Lazada nó sẽ confirm.

Chả là có cu em đang làm xong nhà, mấy tháng trước em lỡ bép xép với nó là đến lúc xong nhà sẽ tìm mua đc cho nó 43w800c với giá hơn 11 củ thôi. Nào ngờ đến h vẫn chưa giảm đến mức đó. Nếu tình hình xấu ko mua đc thì 2 tuần nữa tân gia em phải cho nó mượn con tivi nhà mình để trưng bày. Khách khứa, bạn bè đến chơi cũng phải có con tivi làm cảnh cho nó hoành. @@

Chỉnh sửa lần cuối:

nobitatn7

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

cảm ơn bác. nhiều lúc đang xem phim, ông vào nên chuyển sang tivi cho ông xem mà vẫn còn tiếng phim :) đúng là android tv nên vẫn nhiều cái ngu ngu thật

nnk2007

Member

các bác thương gia ở HN inbox giá đẹp con này cho e với :D

bachmtcn

em ở sài gòn các bác thương gia ib cho em giá nhé, tuần sau em múc.

coolhd

Member

con này dùng kính 3D loại nào vậy các bác.

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Kính chủ động. Bác lên sony.com.vn mà tìm. Hơn 700k 1 chiếc thì phải. Mua kính Samsung thì rẻ hơn (500k/chiếc), cũng dùng đc vì 2 hãng cùng công nghệ, cùng tấm nền.

bác thử kính sam sung chưa ah, khách em thử kính của sam sung báo không được

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

con này dùng kính 3D loại nào vậy các bác.

Kính chủ động. Bác lên sony.com.vn mà tìm. Hơn 700k 1 chiếc thì phải. Mua kính Samsung thì rẻ hơn (500k/chiếc), cũng dùng đc vì 2 hãng cùng công nghệ, cùng tấm nền.

trung1984

Member
Sony đồ chơi, phụ kiện bao giờ cũng đắt lòi mà. Đầu tư 2 kính 1,6 củ là đc rồi. 2 vc xem. Bọn trẻ con ko nên cho xem 3d chủ động, hại mắt lắm.

khong_khiem

Active Member

Xin các bác thương gia giá đẹp e 43w800c, tại hà nội

katuchou

Mấy bác cho em hỏi dòng 800C này reset ( khởi động lại ) tivi bằng nút nào vậy , mình đè power 5s như nhiều bác chỉ nhưng nó ko reset

Reset bằng cách . . . rút luôn dây nguồn adapter bác ạ :D , lúc này cắm dây bật tv lên lại thì đầu tiên nó sẽ hiện logo Android trc rồi mới vào giao diện Home

E cũng từng thử giữ nút Power 5s nhưng rốt cuộc tv vẫn chỉ vào chế độ standby

Edited : e mới thử lại thì lại đc :| , giữ chặt Power 5s rồi thả ra , tv hiện ra bảng " Power off , shutting down . . . " :|

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Mấy bác cho em hỏi dòng 800C này reset ( khởi động lại ) tivi bằng nút nào vậy , mình đè power 5s như nhiều bác chỉ nhưng nó ko reset

bác giữ đến khi nào nó hiện là đang khởi động lại hay là đang tắt thì thôi

cllector

Mình ở SG bác nào thương gia uy tín, cho minh giá tốt tivi Sony 43W800C giúp nhé. Thanks

trung1984

Member
Tôi mới nhận 43W800C chiều qua (mua giúp cu em) và đã chạy rốt đa đc 1 ngày. Chưa mày mò đc nhiều nhưng thấy chạy cũng khá mượt, nhiều chức năng (vì android mà). Nhưng, về hình ảnh thì kém con 42W804A của tôi đang dùng. Panel PVA đúng là đem lại độ đen tốt, nhưng màu sắc không tươi và cảm tưởng như luôn có 1 lớp sương mờ chứ ko trong veo như panel IPS của con W804A.

Thông số về khả năng bắt sóng DVB-T2 (chất lượng 100%, cường độ 48%) lại kém hơn con của tôi (chất lượng 100%, cường độ 91%) mặc dù cùng dùng 1 cái anten, 1 dây cáp giống nhau. Chuyển kênh theo kiểu hiện lên 1 danh sách dài để dễ nắm bắt lựa chọn lên lên xuống xuống thì nay Sony lại bỏ đi nên mỗi khi bấm nút tăng/giảm kênh nó nhảy tót sang kênh mới mà mình ko biết trước nên khá bị động.

Bố trí các menu điều khiển theo kiểu mới và hiện đại nên rất dễ điều khiển để nhảy sang các ứng dụng trong android, chỉnh màu, chỉnh âm thanh...cũng rất dễ. Đây là điểm cộng.

Một số hình ảnh 43W800C:

Khi bấm i+ thì hiện ra banner thông số kỹ thuật của kênh:

Cách vào kiểm tra tín hiệu:

Truy cập vào các apps trong android rất dễ:

Truy cập vào chỉnh các thông số cũng nhanh:

Khi đang ở VTV1 HD mà bấm nút tăng kênh:

Nó nhảy tót sang VTV2 HD luôn:

Điều khiển mặt phẳng và các nút đc bố trí lại hợp lý hơn:

Ảnh màu sắc không tươi và cảm tưởng như có sương mờ (cái này máy ảnh ko lột tả đc, nhìn thực mới thấy):

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên