Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Em cũng vừa lấy 43ww800c
cho em hỏi làm sao tắt cái thông tin keeng đangchạy dvb t2 dduocj.vì em chủ yếu xem online
Khi em mà nó có cái thanh như trong hình.Cái thanh dạng tên thông tin kênh ấy ạ

mà do e không có anten nên nó cứ hiện thêm chữ không có tín hiệu.làm sao ẩn được ạ

trung1984

Member
Tắt banner kênh bằng nút i+ mà bác.
Bật i+ thì nó lại hiện lên.
Cái này chính là nút Display trên các đời tivi cũ 21 inch ngày xưa đó.

trung1984

Member
Bổ sung thêm 1 số ảnh ngoại hình mỏng, nuột của em nó, bác Digicity rì viu em này nhưng ảnh ọt ít quá nhìn ko rõ.

Mặt tiền:

Mặt lưng:

Tắt đèn flash sẽ thấy độ mỏng rõ hơn:

Viền 4 cạnh là nhôm, nhưng cạnh trên cùng không sơn, để lộ bề mặt nhôm xước:

Mặt sau:

Hình ảnh khi xem Thời sự:

Kiểm tra thời gian sử dụng: đang xem digital thì tắt đi, rồi bấm tổ hợp (i+) (5) (volume-) (power) nó hiện ra bảng Selfcheck

Cạnh dưới:

Góc trên bên trái có logo Bravia:

Tem mác đằng sau:

Cận cảnh rõ hơn các vùng chân cắm đằng sau (Video, anten, USB, HDMI, optical...):

Chân đế nhìn từ phía sau:

Chân đế nhìn từ phía cạnh trái:

Check bảo hành:

Vỏ hộp và phụ kiện treo (con này dùng chân để treo tường được):

Chỉnh sửa lần cuối:

nhox88

Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Tôi mới nhận 43W800C chiều qua (mua giúp cu em) và đã chạy rốt đa đc 1 ngày. Chưa mày mò đc nhiều nhưng thấy chạy cũng khá mượt, nhiều chức năng (vì android mà). Nhưng, về hình ảnh thì kém con 42W804A của tôi đang dùng. Panel PVA đúng là đem lại độ đen tốt, nhưng màu sắc không tươi và cảm tưởng như luôn có 1 lớp sương mờ chứ ko trong veo như panel IPS của con W804A...
Đúng như bác nói là nó có 1 lớp mờ mờ xem rất khó chịu.

Bác Trung1984 cho em hỏi cách tắt hẳn như thế nào ạ.em nhấn phím power thì về stanby.ấn giữ thì nó hiện chữ shutdow.tắt màn dc 10s nó lại khởi động lên.em đến chịu.
Mà tiện cho e hỏi luân fw mới nhất của 43w800c là bn ạ

trung1984

Member
Tôi thậm chí chưa tắt hẳn bao giờ. Tôi chỉ bấm nút Power trên khiển cho nó tắt màn hình, tắt tiếng thôi. Còn bản thân android nó vẫn âm thầm chạy thì kệ nó. Giống như điện thoại vậy mà, mình tắt màn tắt tiếng là đc rồi, ko cần phải tắt hẳn nguồn làm gì.

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Fw thì bác ấn nút Help trên khiển rồi vào mục kiểm tra phiên bản, tivi nó sẽ tự kiểm tra xem bản đang dùng mới nhất chưa, nếu chưa thì nó sẽ hỏi có cập nhật ko, mình ok cho nó thì nó sẽ chạy tải về và cài đặt bản đó, chừng 30 phút là xong ngay mà. Giống y chang trên điện thoại.

Cách 1:
Đang ở Digital:

Bấm nút Help:

Vào mục Hệ thống thông tin:

Các thông tin về phiên bản fw, số serial sẽ hiện ra:

Muốn cập nhật fw thì vào phần Cập nhật hệ thống:

Trong mục này có 2 mục con:

Tôi bấm vào kiểm tra thì nó báo phiên bản fw tôi đang dùng là mới nhất rồi:

Muốn cập nhật cho các apps thì vào mục Cập nhật ứng dụng:

Các apps của tôi nó cũng báo là đã mới nhất rồi:

Cách 2: là vào Cài đặt:

Rồi vào mục Giới thiệu (ở cuối cùng của dòng):

Vào mục này, sẽ có các mục cập nhật, kiểm tra tương tự như trên:

Ở đây ta còn xem đc cả phiên bản Android là bao nhiêu (của tôi hiện là 5.1.1):

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlinh2905

Well-Known Member

Bác Trung1984 cho em hỏi cách tắt hẳn như thế nào ạ.em nhấn phím power thì về stanby.ấn giữ thì nó hiện chữ shutdow.tắt màn dc 10s nó lại khởi động lên.em đến chịu.
Mà tiện cho e hỏi luân fw mới nhất của 43w800c là bn ạ

không có cách tắt hẳn nha (trừ rút nguồn). FW mới nhất chạy trên android 5.1.1, nếu có bản mới tv sẽ tự download và hỏi cài đặt nên không cần quan tâm

Ok.em kiểm tra có bản cập nhật.nhưng chậm quá.đợi 10p vẫn 0% nên e hủy luân.
Còn đúng k có cách tắt hẳn.trong sách hd sử dụng thì ấn giữ power là reset

trung1984

Member
Nếu mạng chậm thì chọn cách down = PC vào USB ấy, rồi cắm USB vào tivi mà cài.

Tôi mạng quang, hôm đầu thấy nó hỏi có cập nhật ko, mình ok, thế là để nó chạy chừng 30ph thấy đã xong.

Tắt hẳn tivi tiết kiệm dc tí điện nhưng nhiều lúc lại bất lợi đó. Đợt rồi mưa nhiều ẩm nhiều 1 con tivi cũ của tôi tự nhiên lăn đùng ra chết nguồn, lại tốn xèng (con này tôi toàn tắt hoàn toàn bằng công tắc). Bài học tôi rút ra là thà cứ để nó chạy standby (tắt bằng khiển thôi) thì tốt hơn, mạch điện tử sẽ thường xuyên đc hâm nóng, đc bảo vệ, nhất là trong đk khí hậu VN nóng ẩm.

hoangduyen141

Em đang lăn tăn nên mua con 43W800 hay 48w700. Em cũng ko có nhu cầu xem 3d nhưng thích 43w800 vì thấy bảo xem 2d sẽ nét hơn. Em cũng thích 48w700 vì to hơn. Các bác tư vấn giúp em với. Mà tần số quét 800 hơn hẳn 200 đúng ko ạ. Hay chỉ tương đương nhau thui.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Em đang lăn tăn nên mua con 43W800 hay 48w700. Em cũng ko có nhu cầu xem 3d nhưng thích 43w800 vì thấy bảo xem 2d sẽ nét hơn. Em cũng thích 48w700 vì to hơn. Các bác tư vấn giúp em với. Mà tần số quét 800 hơn hẳn 200 đúng ko ạ. Hay chỉ tương đương nhau thui.

Dòng W800C màu sắc vẫn đẹp hơn W700C đó Anh !!!! Hy vọng có sựa chọn phù hợp

ndchieu22

Well-Known Member

43w800c hình ảnh đẹp hơn bác ah, 800hz chắc thực 100hz, còn 48w700 thì quét thực 50-60hz

ngoisaohyvong

Well-Known Member

Em có một thắc mắc là em không thể tải về Facebook và Skype các bác ạ.
Có bác nào tải về được rồi chưa ạ?
À em quên khoe, mới lấy con 43W800C VN3 từ bác ngoisaohyvong hôm thứ 7 rồi.
Hiện đang êm ru
Dịch vụ Skype hình như năm nay ngưng hợp tác với Sony thì phải , còn facebook thì chắc do lỗi hệ điều hành , Anh thử update mới lên cái Anh

Zan Pi

Em có một thắc mắc là em không thể tải về Facebook và Skype các bác ạ.
Có bác nào tải về được rồi chưa ạ?
À em quên khoe, mới lấy con 43W800C VN3 từ bác ngoisaohyvong hôm thứ 7 rồi.
Hiện đang êm ru

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Nếu mạng chậm thì chọn cách down = PC vào USB ấy, rồi cắm USB vào tivi mà cài.

Tôi mạng quang, hôm đầu thấy nó hỏi có cập nhật ko, mình ok, thế là để nó chạy chừng 30ph thấy đã xong.

Tắt hẳn tivi tiết kiệm dc tí điện nhưng nhiều lúc lại bất lợi đó. Đợt rồi mưa nhiều ẩm nhiều 1 con tivi cũ của tôi tự nhiên lăn đùng ra chết nguồn, lại tốn xèng (con này tôi toàn tắt hoàn toàn bằng công tắc). Bài học tôi rút ra là thà cứ để nó chạy standby (tắt bằng khiển thôi) thì tốt hơn, mạch điện tử sẽ thường xuyên đc hâm nóng, đc bảo vệ, nhất là trong đk khí hậu VN nóng ẩm.

nếu nó hỏi thế là nó đã tự down rồi đó bác. mình cài đặt đã là 30ph rồi. công nhận khá lâu.

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

W700c ko có android nên hạn chế hơn về chức năng mạng, vd đọc báo, cài trò chơi, cắm chuột, cắm bàn phím...

W700c cũng quét thực chỉ có 50 Hz nên xem cảnh động không đc tốt, một ví dụ đơn giản là khi bạn xem Thời sự, có banner tin tức bằng chữ chạy bên dưới, với tivi 50 Hz nhìn chữ sẽ thấy giật giật.

Vì vậy nếu nhu cầu xem truyền hình là chính, chỉ cần có tí youtube để dỗ con ăn thôi, thì chọn w700c.

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

nếu nó hỏi thế là nó đã tự down rồi đó bác. mình cài đặt đã là 30ph rồi. công nhận khá lâu.

Chính xác là vậy. Trong mục Cập nhật phần mềm hệ thống có mục con thứ 2 là Tải phần mềm tự động, mục này ta để là Bật thì tivi nó tự tải khi có bản mới, rồi sẽ hỏi: có cài ko, lúc đó ta quyết ok thì nó sẽ chạy cài mất 30 phút:

Bản của tôi (sau khi cập nhật ngày hôm kia) bây giờ là PKG2.465.0017PAA:

Bản này hiện chưa có trên web Sony, lên web Sony down về thì chỉ có bản PKG2.465.0010PAA là mới nhất:

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangduyen141

Hi vậy em sẽ lấy con 43w800. Gần nhà em thấy bán 13.3tr. Rẻ hơn hẳn con 48w700 gần 17tr.

Bên trên