Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

hoangduyen141

Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

nhưng em vẫn lăn tăn lắm. Nhu cầu của em là xem mytv, youtube để dỗ con. mua 43w800 có lãng phí ko các bác.

Minhkools

Lăn tăn là nếu os lỗi, mình có thể dùng tv bình thường không. Hay là treo như đt rồi phải chạy lại fw

trung1984

Member
Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

nhưng em vẫn lăn tăn lắm. Nhu cầu của em là xem mytv, youtube để dỗ con. mua 43w800 có lãng phí ko các bác.

Nhu cầu đơn giản thế thì cứ 48W700c mà chiến đi bác. Tần số quét cao lợi cho việc xem phim hành động, chơi game, chơi đầu HD, mà những cái này ko thiết thực với bác lắm. 48W700c hôm nọ đợt khuyến mại trên Lazada giá có 14củ2. Tôi cũng bảo cu em nhưng nó nhất quyết muốn lấy 43W800c để chơi HD về sau nên đã xúc 43W800c với giá 11củ561. Mua trên Lazada thì phải kiên trì mai phục, gặp may thì gặp đợt giảm khủng. Còn ko thì cứ mua của các bác thương gia ở trên này thì giá cũng luôn là rất mềm rồi.

trung1984

Member

Có cách nào check đc panel mà Sony sử dụng trên 43W800C ko các bác ? , e làm như hd dưới đây mà ko đc

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-phat-hinh/487233-tivi-nha-ban-sony-samsunga-dung.html

Đúng rồi. Bảng self check bây giờ ko thể hiện tên panel như các model 2013 nữa nên ko biết có cách nào check đc ko. Nhưng là tivi 3D thì chắc là dùng panel và công nghệ 3D của Samsung rồi. Yên tâm là panel Made in Korea. @@

trung1984

Member

Lăn tăn là nếu os lỗi, mình có thể dùng tv bình thường không. Hay là treo như đt rồi phải chạy lại fw

Nếu bác để ý chỗ chọn Input thì sẽ thấy Digital, Analog, các ngõ HDMI, các Apps...được tách biệt nhau hoàn toàn. Có nghĩa là dù OS hay Apps có hỏng thì các ngõ kia vẫn chả bị ảnh hưởng gì cả. Chúng độc lập tác chiến.

Minhkools

Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

Thanks bác, vậy cũng yên tâm hơn

Minhkools

Xin bac nao giá 2 em 43w800c và 40w700c vào inbox nhé, mình ở hải phòng

Chỉnh sửa lần cuối:

RMF

Member

Nhu cầu đơn giản thế thì cứ 48W700c mà chiến đi bác. Tần số quét cao lợi cho việc xem phim hành động, chơi game, chơi đầu HD, mà những cái này ko thiết thực với bác lắm. 48W700c hôm nọ đợt khuyến mại trên Lazada giá có 14củ2. Tôi cũng bảo cu em nhưng nó nhất quyết muốn lấy 43W800c để chơi HD về sau nên đã xúc 43W800c với giá 11củ561. Mua trên Lazada thì phải kiên trì mai phục, gặp may thì gặp đợt giảm khủng. Còn ko thì cứ mua của các bác thương gia ở trên này thì giá cũng luôn là rất mềm rồi.

Bác này mua 43w800C 11.5 tr hay vậy?Chỉ mình với vì cũng bồ kết em lâu rùi. Tks

trung1984

Member
Số tôi gặp may mà. Bác đọc lại trang 51 thớt này thì biết hoàn cảnh lịch sử. Tôi trót bép xép với cu em, đang tình thế nguy cấp thì gặp đc phao cứu sinh. ^^

Xin nói thêm đây là ngoại lệ gặp may đúng đợt khuyến mại khủng thôi, chỉ là trường hợp cá biệt, chứ ko phải mặt bằng chung của thị trường bây giờ. Bác muốn rẻ nhất thì đợi tầm tháng 12 dương lịch giá trên toàn thị trường sẽ xuống kịch kim, hàng Sony thường như vậy.

vanlinh2905

Well-Known Member

Nếu bác để ý chỗ chọn Input thì sẽ thấy Digital, Analog, các ngõ HDMI, các Apps...được tách biệt nhau hoàn toàn. Có nghĩa là dù OS hay Apps có hỏng thì các ngõ kia vẫn chả bị ảnh hưởng gì cả. Chúng độc lập tác chiến.

em thì nghĩ là nó có phần liên kết với nhau. cùng 1 xác không nên có 2 hồn. mỗi lần khởi động tv nó đều phải khởi động android trước mà. hơn nữa dùng tv mà để hỏng hệ điều hành thì chắc em nghĩ là thánh cmnr. điện thoại may ra còn nghịch root up rom các kiểu này nọ chứ tv thì cứ dùng đơn giản thôi. brick cũng khó lắm

thegioiphang9x

Các bác thương gia ở TPHCM cho em xin giá tốt cho 43W800C và 40R350C với. Em đang muốn xúc 1 em :)

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Review sơ lược về Tv Sony 43W800C

em thì nghĩ là nó có phần liên kết với nhau. cùng 1 xác không nên có 2 hồn. mỗi lần khởi động tv nó đều phải khởi động android trước mà. hơn nữa dùng tv mà để hỏng hệ điều hành thì chắc em nghĩ là thánh cmnr. điện thoại may ra còn nghịch root up rom các kiểu này nọ chứ tv thì cứ dùng đơn giản thôi. brick cũng khó lắm

Chuẩn đấy. Android trên tivi mình chỉ có thể cài thêm apps chứ có root riếc gì đc đâu mà hỏng.

nnk2007

Member

có bác nào biết ứng dụng hát karaoke nào hay ko chỉ giúp e với, chứ mấy loại như ikara hay smart karaoke dùng chán quá

trung1984

Member
Tôi vừa test thử 3D thì phát hiện ra vấn đề trục trặc ở con 43W800c này:

1. Cắm ổ Western 2TB 3.5 (nguồn ngoài) thì Apps Videos không nhận đc ổ, các Apps khác mặc định của tivi như Albums, Music...cũng vậy, không nhận ổ. Trong khi Kodi thì lại nhận ngon, đọc ngon, thậm chí cả file DVD Iso. Có cách nào để các Apps kia nhận đc ko nhỉ? chứ chả nhẽ muốn xem 1 cái ảnh thôi cũng phải bật Kodi lên thì hơi dở.

2. Cắm ổ Western 1TB 2.5 (không có nguồn ngoài, dùng luôn nguồn từ USB) thì ko vấn đề gì, các Apps như Videos, Albums, Music...và cả Kodi đều nhận và đọc ngon các nội dung. Nhưng tiếc rằng file video 3D thì chỉ có Apps Videos là chập đc hình; Kodi không chập đc hình, chỉ hiện đc 2 hình SBS hoặc OU như nguyên bản, có nghĩa là sẽ ko xem đc 3D bằng Kodi. Có cách nào cài thêm râu ria cho Kodi để nó chập đc hình ko?

Bác nào có cách xử lý 2 vấn đề trên thì mách tôi với.

gamebboy89

Do chưa đủ post để lập thread và cũng không thấy topic tương tự nên em mạn phép được post vào đây nhờ anh em tư vấn về 1 vấn đề em đang thắc mắc :

Em mới mua con tv 48w700c

Em đã kết nối thành công wifi direct từ laptop tới tv bằng cái intel widi để share màn hình laptop với tv(laptop thao tác gì thì tv hiện như thế)

Tuy nhiên em lại gặp vấn đề là không thể vào được web hoặc thao tác với internet từ laptop.

Em thắc mắc đây là vì wifi direct nó chỉ cho phép kết nối với tv nên laptop không kết nối đc mạng ngoài hay do em thao tác lỗi..

Vì em mong muốn xem phim trên hdviet bằng laptop rồi share màn hình cho tv để chiếu.

Em xin cảm ơn

trung1984

Member

Do chưa đủ post để lập thread và cũng không thấy topic tương tự nên em mạn phép được post vào đây nhờ anh em tư vấn về 1 vấn đề em đang thắc mắc :

Em mới mua con tv 48w700c

Em đã kết nối thành công wifi direct từ laptop tới tv bằng cái intel widi để share màn hình laptop với tv(laptop thao tác gì thì tv hiện như thế)

Tuy nhiên em lại gặp vấn đề là không thể vào được web hoặc thao tác với internet từ laptop.

Em thắc mắc đây là vì wifi direct nó chỉ cho phép kết nối với tv nên laptop không kết nối đc mạng ngoài hay do em thao tác lỗi..

Vì em mong muốn xem phim trên hdviet bằng laptop rồi share màn hình cho tv để chiếu.

Em xin cảm ơn

Bạn test thử như sau: tắt modem, router đi. Nếu laptop vẫn kết nối wifi direct đc với tivi và phản chiếu màn laptop lên tivi thì có nghĩa là kết nối giữa chúng là trực tiếp, ko qua modem, router của nhà mình. Khi đó có thể suy đoán là việc laptop ko vào mạng đc là do 2 sóng bị trùng băng tần (sóng laptop phát tới tivi & sóng modem, router phát ra cả nhà). Như vậy muốn truy cập đc mạng thì bạn phải setting cái modem, router lên băng tần khác (vd 5 Ghz).

Còn nếu việc tắt modem, router cũng đồng thời làm mất luôn việc phản chiếu màn laptop lên tivi thì khỏi phải nói rồi, việc ko thể truy cập mạng là đương nhiên vì trong 1 thời điểm thì modem, router nó chỉ làm đc 1 việc thôi.

vanbachsg

Mình mới mua 43w800c, ko biết giờ nên mua thêm cái remote one flick của sony or chuột và bàn phím không dây or mua tay cầm??? Vì mình thấy cái chuột và bạn phím ko dây thì cũng ko khác gì xài điện thoại làm remote, nhu cầu chính là mình muốn chơi game, các bạn tư vấn giúp nhé :)

ndchieu22

Well-Known Member

Mình mới mua 43w800c, ko biết giờ nên mua thêm cái remote one flick của sony or chuột và bàn phím không dây or mua tay cầm??? Vì mình thấy cái chuột và bạn phím ko dây thì cũng ko khác gì xài điện thoại làm remote, nhu cầu chính là mình muốn chơi game, các bạn tư vấn giúp nhé :)

Bác mua chuột phím dùng vẫn tiện hơn vì bác chơi game

Bên trên