[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Cám ơn bác đã ok!
Còn cái vụ google play mình không cài được bác ạ. Nhờ bác chỉ giúp. Mình đã hỏi thông tin này ở:
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/424311-tizzbird-stick-n1-firmware-moi-phien-2.html
Bác chú ý dùng USB cắm vào cổng USB trên thân máy (Nếu dùng HDD 2.5" thì cần bổ sung nguồn ngoài), rồi cài OFFLINE hoặc OTA là OK. Mình cài trơn tru.

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bên HDHanoi đang bán với giá 2.350k kìa bác ơi :X hí hí

tatam

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Tốc độ copy file trong N1 đạt 25-30MB/s (giữa 2 HDD vật lý) không các bác? Thanks.

tdhvn

Active Member

Tốc độ copy file trong N1 đạt 25-30MB/s (giữa 2 HDD vật lý) không các bác? Thanks.

Chắc không bác ạ :), nói chung là không nên lạm dụng em nó quá. Chỉ nên xóa/ đổi tên file...

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Trong phần cài đặt phần Âm thanh và Hình ảnh của TizzBird, bác chọn đường ra âm thanh là HDMI Kỹ thuật số -> HD Audio: Bật, thế là chuẩn ngay
Vâng, mình làm đúng như thế, ra hẳn 7.1, thấy các bác kêu ca không có 5.1 thì thấy lạ quá.

smallgent

Well-Known Member

Bạn hoangtuan_neu đã thử cắm n1 vào receiver chưa? Xem các phim mà dts nó báo thế nào? có DTS hay True DTS gì không?

Minhsur

Banned
Có một bất tiện nữa là: khi bật phím TV hoặc AV của Tivi thì N1 tự động khởi động nhé. Mà em này không có đèn báo chờ cho nên mình sắm riêng cho em nó cái công tác, để dùng xong phup cái là ok.

smallgent

Well-Known Member

Cái tv nhà đang dùng hết 4 cổng hdmi roài...phải cho 1 cái lên đường mới được :(

loiduongmat

Well-Known Member
Có smart tivi rồi mà sắm thêm em Tzzbird N1 này cũng không lãng phí. Vì trải nghiệm HDH android vẫn hay hơn nhiều HDH của tivi.

tdhvn

Active Member

Cái tv nhà đang dùng hết 4 cổng hdmi roài...phải cho 1 cái lên đường mới được :(

Bác có thể sắm cái HDMI Switch 4/5 IN - 1 OUT thì sẽ giải quyết được vấn đề.

hoangtuan_neu

Active Member

Bạn hoangtuan_neu đã thử cắm n1 vào receiver chưa? Xem các phim mà dts nó báo thế nào? có DTS hay True DTS gì không?
Ngay ở trang 1 em đã có review khi cắm vào Receiver rồi đó bác, DTS, DTS-HD lên ào ào, chỉ có TrueHD thì chưa có (chắc tạm thời phải dùng patch vì ValuePlus chưa mua license cho TrueHD

smallgent

Well-Known Member

Giá thì thấy mấy bác kia bảo mua 2tr38 gì đấy trong khi ở post #1 thấy hoangtuan_neu nói giá non 2tr...thế bạn hoangtuan_neu còn không thì san mình 1 con chơi lun :D

dtvu1310

Member

Em Tizzbird này giá vậy là quá ngon, firmware oki nhưng có điều là OS Android mod quá đà nên sẽ ít tương thích hơn với 1 số app của ăn roi. Vote cho hàng chính hãng :)

tienlequoc

Well-Known Member
Phải mod để tạo cái riêng của mình chứ bác. Chứ như mấy con android của khựa dùng android 4.0 nguyên bản đó. Có con nào coi được mkv 3d; hd-audio đâu?
Bác ko thấy mấy hãng điện thoại android à. Đều có giao diện riêng của mình hết á. Samsung có TouchWiz, HTC thì Sense, còn Sony là Timescape và cuối cùng LG với Optimus.... Để người dùng ngó vào là biết đến tên hãng. Cái này mình ủng hộ. Hi vọng Equiso của mình cũng làm được như vậy. :D

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Phải mod để tạo cái riêng của mình chứ bác. Chứ như mấy con android của khựa dùng android 4.0 nguyên bản đó. Có con nào coi được mkv 3d; hd-audio đâu?
Bác ko thấy mấy hãng điện thoại android à. Đều có giao diện riêng của mình hết á. Samsung có TouchWiz, HTC thì Sense, còn Sony là Timescape và cuối cùng LG với Optimus.... Để người dùng ngó vào là biết đến tên hãng. Cái này mình ủng hộ. Hi vọng Equiso của mình cũng làm được như vậy. :D

Mới đặt 1 cái Mele từ Amazon, phí ship 2$ nên cũng chấp nhận được. Chưa biết thuế má thế nào, giá rẻ nên chắc được miễn thuế.
Cám ơn bác Tiến đã chỉ dẫn nhé.

Sau khi dạo 1 vòng Internet để xem review, thì tạm thời em có thể kết luận như sau: Trong số các Android Stick bán trên thị trường hiện nay, Tizzbird N1 là con chưa bị phàn nàn nào về tỏa nhiệt cũng như playback HD và HD 3D movie hoặc Bluray Iso.
Còn tác vụ duyệt web và cài app, chơi game thì các android stick đều ngang ngang nhau, chưa có con nào vượt trội hơn.

Các bác nên cân nhắc Tizzbird với 1 trong 2 vai trò sau:
1. Gắn vào dumb TV để biến TV thành Smart TV có khả năng duyệt web, xem HD stereo (vì con N1 chỉ có 1 cổng audio out là HDMI)
2. Gắn vào AV Receiver có HDMI in + HDMI out để thêm khả năng chơi HD và duyệt web cho AVR. AVR biến thành 1 HTPC, hi hi....

Ngược lại, thì HDP như Tizzbird F10/20/30 có khả năng tùy biến cao hơn nhờ có nhiều cổng kết nối hơn. Khuyết điểm của bọn này là duyệt web chậm hơn do RAM ít hơn.

Với HDVietnam member, thì rõ ràng Tizzbird có ưu điểm hơn hẳn.
Góp ý: Tizzbird nên dẹp cái remote cùi hiện tại và bán combo với con Mele Fly Remote kia. Như vậy thì Tizzbird sẽ dẫn đầu thị trường.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

bác này nói chuẩn...về dzụ mod cái UI

mấy con của thằng bạn kia ....có con cũng đọc được mkv, mp4, ..mình có 1 con...tức chết là nó không còn hỗ trợ nâng cấp firmware...giờ mình email hỏi nó đề nghị mua 1 con mới >:D<. Từ giờ thề không chơi nó nữa chỉ chơi cái gì là bản international thôi. Hồi trước do chưa có mấy hàng brand và vn chưa thấy có nên buộc xách về nghịch.

dtvu1310

Member

Mod kiểu Tizzbird là thiên về HDP chứ ko còn là Android box, cái nào cũng có cái mạnh và yếu nên ko thể nói thế dc. Nếu bác cần 1HDP đúng nghĩa thì N1 là đúng, còn bác cần 1Smart TV box thì bác phải để nguyên bản như 1 tab hay 1 smartphone thì mới đúng, còn khoản chơi HD thì bản thân ICS 4 đã là 1 cải tiên rất lớn + thêm XBMC nữa. Công bằng mà nói nếu thiên về chơi HD ko thì nên chọn cái kiểu mod như N1, còn ai thik tiện ích Android thì phải chơi kiểu kia để dễ bề nâng cấp, cài đặt

Cái bản cho Android tv box đều đã mod lại hết cho phù hợp với hardware nha bác, thằng nào mà để y nguyên bê vào thì coi chừng bị lỗi đấy. Tính nói bác nên coi lại con Eqiso hình như nó ko mod lại firmware đâu đấy.

P/s: em đang có mưu đồ update lên JB 4.1, đang nghiên cứu chưa nói rõ đc

Bên trên