[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Góp ý với bác hoangtuan_neu: Lô hàng sau nên kiến nghị nhà sản xuất cài firmware mới nhất để anh em không phải khổ sở thế này. Nên in thêm hướng dẫn sử dụng tiếng Việt có khuyến cáo 1 số cách cắm thiết bị có kết nối usb và các cách up firmware.
Lô nào chuẩn bị ship đi cũng được cài FW mới nhất bác ạ. Căn bản là thằng TizzBird này nó ra FW chóng hết cả mặt nên trên đường ship về VN thì lại ra FW mới nữa :))

Ví dụ như đợt hàng vừa qua FW mới nhất đc cài vào máy trước khi ship, trên đường về VN thì giữa tháng 9 nó lại ra FW mới. Đến khi N1 về VN vào cuối tháng 9 thì đầu tháng 10 nó lại ra tiếp FW mới nữa :D. Khi về đến VN rồi thì bên em trước khi xuất hàng ra cũng cập nhật luôn bản FW mới nhất cho tiện, nhưng có thể hôm nay xuất cho các đại lý với FW mới nhất, mà vài ngày sau lại ra FW mới đại lý chưa kịp cập nhật thì thiếu sót này cũng không tránh khỏi ạ. Mong các bác thông cảm :-*

Còn phần hướng dẫn sử dụng tiếng Việt nhanh thì bên em sẽ lưu ý ạ. Tks bác :x

tienlequoc

Well-Known Member
Việc ra đời firmware liên tục chứng tỏ 3 điều:
1. Firmware của Tizzbird không hoàn thiện khi xuất xưởng.
2. Người tiêu dùng đã hiểu biết hơn rất nhiều, kịp thời phát hiện ra các lỗi mà nhà sản xuất không nhận ra.
3. Tizzbird support khách hàng rất tốt. Tiếp nhận và xử lý lỗi kịp thời. Vote cho Tizzbird.

sir_chung

Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Góp ý với bác hoangtuan_neu: Lô hàng sau nên kiến nghị nhà sản xuất cài firmware mới nhất để anh em không phải khổ sở thế này. Nên in thêm hướng dẫn sử dụng tiếng Việt có khuyến cáo 1 số cách cắm thiết bị có kết nối usb và các cách up firmware.

Thực ra thì không cần phải up sẵn FW mới nhất vì nếu chơi Androi thì up FW là phần thú vị mà (Có thể cảm nhận được sự khác biệt thay đổi, cải thiện theo chiều hướng tốt, hỗ trợ người dùng so với phiên bản trước)

Gửi bác @hoangtuan_neu: Nếu bác để ý thì em đã vào comment về em Tizzbird N1 này từ lâu rồi, từ khi em nó được bác chuẩn bị nhập về cơ, em đã tải và đọc kỹ hướng dãn sử dụng trước khi mua N1 (và hiện tại em cũng đang dùng HDP) nên không có chuyện em thao tác nhầm bước nào đâu.

Em đang thực thi đúng các bước gửi hàng cho Tấn Thành - Hà Nội để được bảo hành (Rất mong sự hợp tác từ Công ty)

hoangtuan_neu

Active Member

Thực ra thì không cần phải up sẵn FW mới nhất vì nếu chơi Androi thì up FW là phần thú vị mà (Có thể cảm nhận được sự khác biệt thay đổi, cải thiện theo chiều hướng tốt, hỗ trợ người dùng so với phiên bản trước)

Gửi bác @hoangtuan_neu: Nếu bác để ý thì em đã vào comment về em Tizzbird N1 này từ lâu rồi, từ khi em nó được bác chuẩn bị nhập về cơ, em đã tải và đọc kỹ hướng dãn sử dụng trước khi mua N1 (và hiện tại em cũng đang dùng HDP) nên không có chuyện em thao tác nhầm bước nào đâu.

Em đang thực thi đúng các bước gửi hàng cho Tấn Thành - Hà Nội để được bảo hành (Rất mong sự hợp tác từ Công ty)
Tks bác ! Bên em sẽ xử lý nhanh cho bác ạ :D

hungnv1804

Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Treo máy tại lúc boot có thể do cắm cùng với HDD, tôi cũng bị hiện tượng chỉ hiện logo tizzbird, đợi 30p k thấy gì, rút cái HDD ra thì boot ok. Ngoài ra tôi còn bị hiện tượng này nữa, không biết ai có bị không. Khi cắm ổ HDD (Seagate Desktop có nguồn ngoài) có chia 2 partition thì N1 không thể nhận được, rút cáp thì vẫn báo thẻ SD bị tháo. Tối về thử merge 2 ổ lại coi sao. Dùng với con Seagte 2,5'' thì vẫn nhận được, tất nhiên phải cắm thêm nguồn ngoài (dùng cáp usb chữ Y cấp thêm cho nó nguồn ngoài).

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Treo máy tại lúc boot có thể do cắm cùng với HDD, tôi cũng bị hiện tượng chỉ hiện logo tizzbird, đợi 30p k thấy gì, rút cái HDD ra thì boot ok. Ngoài ra tôi còn bị hiện tượng này nữa, không biết ai có bị không. Khi cắm ổ HDD (Seagate Desktop có nguồn ngoài) có chia 2 partition thì N1 không thể nhận được, rút cáp thì vẫn báo thẻ SD bị tháo. Tối về thử merge 2 ổ lại coi sao. Dùng với con Seagte 2,5'' thì vẫn nhận được, tất nhiên phải cắm thêm nguồn ngoài (dùng cáp usb chữ Y cấp thêm cho nó nguồn ngoài).

Ý kiến này khá hay. Dùng 1 cáp USB chữ Y, 1 đầu cắm vào lỗ trên N1, 1 đầu cắm vào TV hay Rec

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Đĩa chia nhiều partition cho đến nay thì TizzBird nói chung là "không thấy" gì bác ạ.
Với N1, bác dùng nguồn ngoài theo cách như vậy là chuẩn rồi :)
Vì N1 thiết kế dùng dòng tối thiểu để tránh sinh nhiệt trong nó, cho nên các ổ lưu trữ cần tự lo nguồn ngoài.

hoangtuan_neu

Active Member

Em TizzBird N1 này cũng giống như em F10/F20/F30, nếu ổ cứng chia làm nhiều partition thì em nó không nhận được ổ cứng đâu bác ạ :(. Bác đưa hết về 1 partition thì em nó sẽ nhận luôn và ngay :D

tmn

Member
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con này (Tizzbird stick N1) có dùng được chung vơi các thiết bị lưu trữ trên cùng một mạng LAN không nhỉ. Nhà mình có con Dune HD Max, trên HTPC thì thấy ổ của Dune,truy cập bình thường. Trên con Tizzbird N1 lại không hiện ổ của Dune.
Bác nào có giải pháp gì hay với vấn đề này không?

Bác lên Chợ cài cái app free Diceplayer, nó có suport khá nhiều giao thức kết nối: samba, fpt...với PC, NAS...
Em đang xài 1 em Usb tàu khựa, xem từ con Nas XHL, ảnh, nhạc, mp4 thì ok, mkv giật tung xít :)

hungnv1804

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Ý kiến này khá hay. Dùng 1 cáp USB chữ Y, 1 đầu cắm vào lỗ trên N1, 1 đầu cắm vào TV hay Rec
Ai hay dùng con Trancense (loại bọc cao su ấy) thì biết ngay, nó cấp sẵn cho một cái cáp chữ Y đề phòng nguồn từ máy tính không đủ phải cắm 1 lúc cả 2 cổng USB. Mô tơ của con trancense cực kỳ yếu, thiếu điện là nó kêu rẹt rẹt. Sợ cái cổng USB của TV không đủ điện mình cho nó hẳn 1 cái Adapter 5V-2A :D. Không thì cắm cả 2 đầu cáp vào luôn 2 cổng của con N1 cũng được (khuyến nghị không dùng vì không rút ra cắm vào ổ được vì làm thế thằng N1 nó bị crash treo luôn)

zippo

Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con N1 này nó nhận ổ cứng tới 3T không vậy hoangtuan_neu ?

hungnv1804

Em TizzBird N1 này cũng giống như em F10/F20/F30, nếu ổ cứng chia làm nhiều partition thì em nó không nhận được ổ cứng đâu bác ạ :(. Bác đưa hết về 1 partition thì em nó sẽ nhận luôn và ngay :D

Mình đoán vậy, nhưng khổ nỗi giờ mà merge 2 ổ vào chắc mất nửa ngày.

Bác Tuấn à, giờ em muốn quất con này, nhưng bên bác có cái HDMI nối dài không? và Dock HDD nữa là tổng thiệt hại bao nhiêu vậy bác ? HDD thì xem có rồi

3dong

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Ai hay dùng con Trancense (loại bọc cao su ấy) thì biết ngay, nó cấp sẵn cho một cái cáp chữ Y đề phòng nguồn từ máy tính không đủ phải cắm 1 lúc cả 2 cổng USB. Mô tơ của con trancense cực kỳ yếu, thiếu điện là nó kêu rẹt rẹt. Sợ cái cổng USB của TV không đủ điện mình cho nó hẳn 1 cái Adapter 5V-2A :D. Không thì cắm cả 2 đầu cáp vào luôn 2 cổng của con N1 cũng được (khuyến nghị không dùng vì không rút ra cắm vào ổ được vì làm thế thằng N1 nó bị crash treo luôn)

Dùng bộ nạp Iphone để cấp thêm nguồn cho Tizzbird N1 đựoc không nhỉ?

tdhvn

Active Member

Chắc là được bác ạ, vì nó đúng chuẩn cấp dòng cho USB. Nhưng có thể làm cho N1 sẽ bị nóng hơn.
Tốt nhất là nên dùng adapter đi kèm TizzBird N1, vì NSX họ đã tính chán rồi :)

hoangtuan_neu

Active Member

Bác Tuấn à, giờ em muốn quất con này, nhưng bên bác có cái HDMI nối dài không? và Dock HDD nữa là tổng thiệt hại bao nhiêu vậy bác ? HDD thì xem có rồi
HDMI nối dài bên em lại không có bác ạ :(. Nếu TV bác treo sát tường quá thì cắm em N1 này bên hông cũng được, hoặc cắm thẳng vào Rec

TizzBird N1 có sẵn bộ nguồn adapter đi theo máy rồi bác ạ, nên khoản nguồn cấp cho N1 bác cứ yên tâm không phải lo nhé !

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn

HDMI nối dài bên em lại không có bác ạ :(. Nếu TV bác treo sát tường quá thì cắm em N1 này bên hông cũng được, hoặc cắm thẳng vào Rec

TizzBird N1 có sẵn bộ nguồn adapter đi theo máy rồi bác ạ, nên khoản nguồn cấp cho N1 bác cứ yên tâm không phải lo nhé !

TVI nhà em không có cổng HDMI bên hông mới chết chứ, mua em N1 này để trong phòng ngủ nên không có Rec, phòng khách thì có em F30 rồi :(

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái

TVI nhà em không có cổng HDMI bên hông mới chết chứ, mua em N1 này để trong phòng ngủ nên không có Rec, phòng khách thì có em F30 rồi :(
Với TV đã treo sát tường mà chỉ có cổng HDMI phía sau (không có cổng HDMI bên hông) thì bác dùng cái đầu chuyển 90 độ HDMI này nè, khi đó có thể kết nối N1 vào thoải mái

3dong

Member

Bác hiểu sai ý em rồi. Em muốn hỏi khi dùng HD 2,5 cắm ngoài cho con Tzzbird N1 có thể sử dụng bộ xạc Iphone để cấp nguồn cho HD qua cáp USB chữ Y hay không?

Bên trên