[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Còn tác vụ duyệt web và cài app, chơi game thì các android stick đều ngang ngang nhau, chưa có con nào vượt trội hơn.
Ngang nhau nếu như RAM như nhau chứ bác...túm lại thằng nào RAM hơn chạy ngon hơn à nha :)

Các bác nên cân nhắc Tizzbird với 1 trong 2 vai trò sau:
1. Gắn vào dumb TV để biến TV thành Smart TV có khả năng duyệt web, xem HD stereo (vì con N1 chỉ có 1 cổng audio out là HDMI)
2. Gắn vào AV Receiver có HDMI in + HDMI out để thêm khả năng chơi HD và duyệt web cho AVR. AVR biến thành 1 HTPC, hi hi....
Số 2 thì AVR sao biến thành HTPC bác...nó chỉ làm chức năng xử lý âm thanh thoai...hình vẫn từ N1 mà phải không?

Ngược lại, thì HDP như Tizzbird F10/20/30 có khả năng tùy biến cao hơn nhờ có nhiều cổng kết nối hơn. Khuyết điểm của bọn này là duyệt web chậm hơn do RAM ít hơn.
Nó làm theo từng nhu cầu mà...cái mà có full functions hơi khó...vì giá cao ;)
Ợ...F10/20/30 ram thế lên 'bánh kem' cũng phải suy nghĩ í :D

Góp ý: Tizzbird nên dẹp cái remote cùi hiện tại và bán combo với con Mele Fly Remote kia. Như vậy thì Tizzbird sẽ dẫn đầu thị trường.
Mod sao cho có cái bluetooth tích hợp bên trong chứ 1 số bt mouse, bt keyboard giờ mún xài phải mua cái dongle :(

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Có smart tivi rồi mà sắm thêm em Tzzbird N1 này cũng không lãng phí. Vì trải nghiệm HDH android vẫn hay hơn nhiều HDH của tivi.

Smart tv sao bằng được...hôm roài ra thử cái E8000...múa được 1 phút mỏi cả tay...lâu lâu phải giơ bàn ta lên cho nó nhận diện lại cái để mà điều khiển...chán....các bác có đồng ý là cầm cái remote dù sao cũng có cảm giác tự tin hơn là quơ quơ vào không khí nhỉ :D

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bác nào máu thì cứ chơi mấy cái stick này đi. Theo mình biết cũng sắp có 1 loại thiết bị đầu cuối mà chỉ cần 1 cái tablet/smartphone mở hd beam out sang cái dump tv được roài.

Công thức gồm = 1 cái thiết bị gắn thêm trên micro của tablet/smartphone có soft hỗ trợ + 1 cái thiết bị gắn vào hdmi in của dump tv hay receiver.

Đã thử thành công và chờ ngày thôi.
Công nghệ tiến nhanh quá....nó còn chưa kịp đặt tên nữa. :D

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

có bác nào nghe đc nhạc trên zing với thằng cu N1 này k?

Minhsur

Banned
Bác nào nghiên cứu xử lý cái vụ N1 nhận tín hiệu của điều khiển khác cho anh em nhờ với. Ai lại tắt N1 rồi, dùng bấm cái phím AV trên đk tivi để chọn chức năng khác thì N1 cũng bật lên luôn. Mình cắm nó ở đằng sau cái Denon nên cũng không nhìn thấy đèn tín hiệu bật của nó. Vậy nên có lúc sờ đến em nó thấy nóng quá.

tohiepvn

Member

Mới đặt 1 cái Mele từ Amazon, phí ship 2$ nên cũng chấp nhận được. Chưa biết thuế má thế nào, giá rẻ nên chắc được miễn thuế.
Cám ơn bác Tiến đã chỉ dẫn nhé.

Sau khi dạo 1 vòng Internet để xem review, thì tạm thời em có thể kết luận như sau: Trong số các Android Stick bán trên thị trường hiện nay, Tizzbird N1 là con chưa bị phàn nàn nào về tỏa nhiệt cũng như playback HD và HD 3D movie hoặc Bluray Iso.
Còn tác vụ duyệt web và cài app, chơi game thì các android stick đều ngang ngang nhau, chưa có con nào vượt trội hơn.

Các bác nên cân nhắc Tizzbird với 1 trong 2 vai trò sau:
1. Gắn vào dumb TV để biến TV thành Smart TV có khả năng duyệt web, xem HD stereo (vì con N1 chỉ có 1 cổng audio out là HDMI)
2. Gắn vào AV Receiver có HDMI in + HDMI out để thêm khả năng chơi HD và duyệt web cho AVR. AVR biến thành 1 HTPC, hi hi....

Ngược lại, thì HDP như Tizzbird F10/20/30 có khả năng tùy biến cao hơn nhờ có nhiều cổng kết nối hơn. Khuyết điểm của bọn này là duyệt web chậm hơn do RAM ít hơn.

Với HDVietnam member, thì rõ ràng Tizzbird có ưu điểm hơn hẳn.
Góp ý: Tizzbird nên dẹp cái remote cùi hiện tại và bán combo với con Mele Fly Remote kia. Như vậy thì Tizzbird sẽ dẫn đầu thị trường.

Bác này nói chuẩn, chờ F40 cấu hình như N1 và cổng ra đầy đủ

tienlequoc

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

Bác vào Market cài Zing cho cu N1 là thằng cu chơi phà phà ngay đấy. Hoặc có thể nghe Zing trực tiếp bằng trình duyệt Internet

kushin

Member

Con N1 mình mới lấy về mọi thứ rất tốt trừ 2 vấn đề

_Wifi hơi kém: tivi đặt các router 1 khoảng cũng hơi xa (con Iphone hiện 1-2 nấc sóng tùy lúc) nhưng N1 ko thể dò ra dc.
_ Download firmware trên web tấn thành về thì ko cài dc, cài giữa chừng nó hiện ra con robot android nằm lăn quay với cái biển báo nguy hiểm. Được cái nó tự trả về firmware ban đầu!!!

giangvy2306

Cấu hình cao hơn, kết nối nhiều hơn, phần mềm đa dạng hơn, chơi được tất cả các kiểu file trên đời, xài hệ điều hành xịn hơn android luôn. Mời bác dùng các mini HTPC như thế này nè:
Amazon.com: Lenovo IdeaCentre Q180 31102KU Desktop (Black): Computers & Accessories

Amazon.com: Acer RL70-UR10P Desktop (Black): Computers & Accessories

Amazon.com: Xtreamer ULTRA Mini-ITX SFF HTPC (1.8 GHZ Intel Atom Dual-Core D525, nVidia ION 2, 4GB DDR3, HDMI 1.4a): Computers & Accessories

Chưa chắc đâu bạn ơi, Android cài tốn ít tài nguyên của máy nên cấu hình 800Mhz, ram 1Gb có thể chơi HD phà phà, còn cài win với cái cấu hình này thì coi chừng nhé, ko thể chắc chắn cái gì cũng chơi nổi đâu nhé

_Wifi hơi kém: tivi đặt các router 1 khoảng cũng hơi xa (con Iphone hiện 1-2 nấc sóng tùy lúc) nhưng N1 ko thể dò ra dc.
_ Download firmware trên web tấn thành về thì ko cài dc, cài giữa chừng nó hiện ra con robot android nằm lăn quay với cái biển báo nguy hiểm. Được cái nó tự trả về firmware ban đầu!!!
Có thể file lỗi trong lúc Dowmload, bác thử down lại xem .

sir_chung

Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Em đặt Tấn Thành chi nhánh HN. Giá 2.380k mình chịu phí vận chuyển.
Thấy hẹn ngày mai 2/10 hàng được chuyển về (Mong rằng đúng hẹn)
Em sẽ phát biểu cảm xúc với các bác khi cầm trên tay N1

Up qua OTA thì máy down về đủ 100% rồi báo tắt máy, sau đó hiện logo như up bản offline.
Hôm qua thử thay USB dung lượng nhỏ rồi mượn ổ cứng ăn nguồn ngoài nhưng vẫn không được. Vẫn chỉ là thao tác tắt máy sau khi chon: Install now^:)^
Sau bao nhiêu lần up thì nó cứ thành ra như thế này:

[video=youtube;L4m7DeCmCaE]http://www.youtube.com/watch?v=L4m7DeCmCaE&feature=youtu.be[/video]

Bây giờ thì treo logo luôn rồi. Số em đen quá. Gửi Tấn Thành bảo hành thôi@-)
Các bác lót dép chờ tin em đi bảo hành như thế nào nhé!

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Sau bao nhiêu lần up thì nó cứ thành ra như thế này:

[video=youtube;L4m7DeCmCaE]http://www.youtube.com/watch?v=L4m7DeCmCaE&feature=youtu.be[/video]

Bây giờ thì treo logo luôn rồi. Số em đen quá. Gửi Tấn Thành bảo hành thôi@-)
Các bác lót dép chờ tin em đi bảo hành như thế nào nhé!
2 bác có kết nối USB với cổng USB trên thân máy của N1 khi upgrade FW không ạ ? Phải sử dụng cổng đó mới upgrade FW thành công được. Bác xem hướng dẫn chi tiết ở đây nhé !

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/424311-tizzbird-stick-n1-firmware-moi-phien-3.html

Các bác mua rồi cho em hỏi con này có chỗ cắm thẻ microSD ko

tienlequoc

Well-Known Member
Góp ý với bác hoangtuan_neu: Lô hàng sau nên kiến nghị nhà sản xuất cài firmware mới nhất để anh em không phải khổ sở thế này. Nên in thêm hướng dẫn sử dụng tiếng Việt có khuyến cáo 1 số cách cắm thiết bị có kết nối usb và các cách up firmware.

3dong

Member

Con này (Tizzbird stick N1) có dùng được chung vơi các thiết bị lưu trữ trên cùng một mạng LAN không nhỉ. Nhà mình có con Dune HD Max, trên HTPC thì thấy ổ của Dune,truy cập bình thường. Trên con Tizzbird N1 lại không hiện ổ của Dune.
Bác nào có giải pháp gì hay với vấn đề này không?

tdhvn

Active Member

Con này (Tizzbird stick N1) có dùng được chung vơi các thiết bị lưu trữ trên cùng một mạng LAN không nhỉ. Nhà mình có con Dune HD Max, trên HTPC thì thấy ổ của Dune,truy cập bình thường. Trên con Tizzbird N1 lại không hiện ổ của Dune.
Bác nào có giải pháp gì hay với vấn đề này không?
Nó nhìn và dùng nội dung các ổ mạng qua giao thức Samba và NFS được. Bác thử lại giao thức Samba (Loại phổ biến nhất) xem có thấy con Dune HD Max không?

Bên trên