[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Bác hiểu sai ý em rồi. Em muốn hỏi khi dùng HD 2,5 cắm ngoài cho con Tzzbird N1 có thể sử dụng bộ xạc Iphone để cấp nguồn cho HD qua cáp USB chữ Y hay không?
Cái đó thì cứ phải thử thực tế mới biết được bác ạ. Về nguyên tắc thì điện cứ cấp đủ cho ổ cứng gắn ngoài là chơi với N1 ngon bác ạ.

kushin

Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

2 bác có kết nối USB với cổng USB trên thân máy của N1 khi upgrade FW không ạ ? Phải sử dụng cổng đó mới upgrade FW thành công được. Bác xem hướng dẫn chi tiết ở đây nhé !

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/424311-tizzbird-stick-n1-firmware-moi-phien-3.html

Ok thanks bác nhiều, em đã up thành công, share cái video cho mọi người up cho dễ, chú ý cái USB bên hông là chỗ cắm N1

[video=youtube_share;5K6PYjcyOCs]http://youtu.be/5K6PYjcyOCs[/video]

Và kết quả

Tuy nhiên vẫn ko có tiếng Việt :(

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Ok thanks bác nhiều, em đã up thành công, share cái video cho mọi người up cho dễ, chú ý cái USB bên hông là chỗ cắm N1

Tuy nhiên vẫn ko có tiếng Việt :(

Firmware bác tải ở đâu về mà không có tiếng Việt thế ? Hay bác mua TizzBird N1 này tại thị trường Hàn Quốc à ?

kushin

Member

Firmware bác tải ở đâu về mà không có tiếng Việt thế ? Hay bác mua TizzBird N1 này tại thị trường Hàn Quốc à ?

Uhm mình mua lúc đi Seoul sẵn ghé qua cửa hàng của Tizzbird mall ở chợ Yongsan mua luôn. Tưởng update firmware sẽ có tiếng Việt, thật ra tiếng Anh cũng ko sao, nhưng nhìn giao diện tiếng Việt thấy gần gũi hơn.

hoangtuan_neu

Active Member

Uhm mình mua lúc đi Seoul sẵn ghé qua cửa hàng của Tizzbird mall ở chợ Yongsan mua luôn. Tưởng update firmware sẽ có tiếng Việt, thật ra tiếng Anh cũng ko sao, nhưng nhìn giao diện tiếng Việt thấy gần gũi hơn.
Ah vầng, tại vì ValuePlus họ phân loại thị trường bán TizzBird, 1 dành cho nội địa trong nước họ (chỉ có tiếng Anh và tiếng Hàn), 1 dành cho thị trường Quốc tế (có tiếng Việt và các ngôn ngữ khác) nên TizzBird của bạn mua ở Hàn Quốc thì không có tiếng Việt :)

hungnv1804

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Bác hiểu sai ý em rồi. Em muốn hỏi khi dùng HD 2,5 cắm ngoài cho con Tzzbird N1 có thể sử dụng bộ xạc Iphone để cấp nguồn cho HD qua cáp USB chữ Y hay không?

Tưởng bác cắm cho con TizzBird chứ cắm thêm nguồn cho cái ổ 2.5'' thì cái sạc Iphone chắc được. Mình k dùng Iphone nên không biết thông số của cái sạc thế nào chứ cứ output 5V với dòng >1A là Ok thôi. Mình đang dùng cái sạc của SS galaxy cho ổ HDD 2.5''

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con này (Tizzbird stick N1) có dùng được chung vơi các thiết bị lưu trữ trên cùng một mạng LAN không nhỉ. Nhà mình có con Dune HD Max, trên HTPC thì thấy ổ của Dune,truy cập bình thường. Trên con Tizzbird N1 lại không hiện ổ của Dune.
Bác nào có giải pháp gì hay với vấn đề này không?
Có bác đã trả lời là dùng DicePlayer rồi thì là 1 cách. Cách này thì duyệt media trực tiếp bằng DicePlayer.

Còn nếu bác nào muốn duyệt file, sao chép, xóa, di dời luôn thì dùng ES File Explorer đi ...chuẩn nhất trong các họ file browser vì có thể kết nối ngay cả với mây (cloud), còn dzụ samba / nfs gì thì cực mạnh nhé.
Cài ES vào roài thì chọn nhãn LAN để tìm các device khác như HD Player, PC....còn các thiết bị khác muốn nhận e nó thì vào settings của ES chọn remote access :).

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Một số bác update firmware mà bị treo logo ...e là khoái dzụ này...để mà còn vọc vạch...Android sinh ra là để vọc mà lại...
chứ mọi thứ smooth thì cũng chán...nói thế không phải là nó không hoàn hảo ...chẳng qua là khi up các bác làm không đúng quy trình thoai ;)

Chưa có N1 chứ ...dám mình còn ép e nó chơi bằng rom khác luôn....cm9 chẳng hạn ..hơ hơ :D

tnonline

Member

Một số bác update firmware mà bị treo logo ...e là khoái dzụ này...để mà còn vọc vạch...Android sinh ra là để vọc mà lại...
chứ mọi thứ smooth thì cũng chán...nói thế không phải là nó không hoàn hảo ...chẳng qua là khi up các bác làm không đúng quy trình thoai ;)

Chưa có N1 chứ ...dám mình còn ép e nó chơi bằng rom khác luôn....cm9 chẳng hạn ..hơ hơ :D

Lần đầu up firmware cho N1 bằng USB sau khi khởi động lại thì treo logo Android với biển tam giác đỏ chóe. Rút usb ra khởi động thì nó về firmware cũ.
Sau đó copy thẳng firmware vào ổ flash trong máy rồi mới up thì chạy roẹt cái xong.

Lần 2 up firmware qua OTA link trực tiếp, chạy roẹt cái cũng xong.

smallgent

Well-Known Member

Lần đầu up firmware cho N1 bằng USB sau khi khởi động lại thì treo logo Android với biển tam giác đỏ chóe. Rút usb ra khởi động thì nó về firmware cũ.
Sau đó copy thẳng firmware vào ổ flash trong máy rồi mới up thì chạy roẹt cái xong.

Thế thế...bác vọc thêm cho con Android nó nằm xuống luôn gần brick mới dzui hahaha....:D

Vẫn chưa bác nào cho em biết con này có chỗ cắm thẻ nhớ microSD không. Thấy trên hình có chỗ cắm thì phải nhưng ko biết có phải ko

smallgent

Well-Known Member

Vẫn chưa bác nào cho em biết con này có chỗ cắm thẻ nhớ microSD không. Thấy trên hình có chỗ cắm thì phải nhưng ko biết có phải ko
Chi nhẩy...mua cái card reader cắm vào usb í ...

sir_chung

Các bác cư nói...
Em mà chạy roẹt 1 cái như các bác thì chắc cũng nói thế
Có ai thích gửi đi BH đâu, mà nhất là nhà lại xa chỗ bán nữa chứ. Em cũng thử tìm mọi cách để tìm xem có liệu có up sai quy trình không. Vừa rồi anh nhân viên Tấn Thành gọi điện hỏi bệnh như thế nào, rồi nói nó vẫn lên bình thường đó thôi! Em bảo anh cứ up FW lên FW mới nhất đi rồi biết (Chẳng thấy gọi lại nữa, chắc đang vật nhau với em nó8-})

smallgent

Well-Known Member

Các bác cư nói...
Em mà chạy roẹt 1 cái như các bác thì chắc cũng nói thế
Có ai thích gửi đi BH đâu, mà nhất là nhà lại xa chỗ bán nữa chứ. Em cũng thử tìm mọi cách để tìm xem có liệu có up sai quy trình không. Vừa rồi anh nhân viên Tấn Thành gọi điện hỏi bệnh như thế nào, rồi nói nó vẫn lên bình thường đó thôi! Em bảo anh cứ up FW lên FW mới nhất đi rồi biết (Chẳng thấy gọi lại nữa, chắc đang vật nhau với em nó8-})
Thôi thì bác cứ yên tâm đi nào...có issue để mấy anh technical cũng lên tay mà...:).
Nếu mình nó nói gì phật ý bác bỏ qua cái ...up rom smartphone hay tablet là cứ full wipe hahah còn chưa có N1 nên cũng chưa biết nó thế nào ;)

smallgent

Well-Known Member

bác hoangtuan_neu có cái cáp OTG không cắm vào rồi dùng usb3g cắm thử giúp mình xem cái đèn trên 3g nó có chuyển từ đỏ sang lục không nhé (sorry cái 3g mình ZTE màu đó còn các cái khác không biết màu gì nhưng chắc 1 cái là đèn báo nó chuyển màu là ok) cái này là mún check xem N1 có otg không?

hoangtuan_neu

Active Member

bác hoangtuan_neu có cái cáp OTG không cắm vào rồi dùng usb3g cắm thử giúp mình xem cái đèn trên 3g nó có chuyển từ đỏ sang lục không nhé (sorry cái 3g mình ZTE màu đó còn các cái khác không biết màu gì nhưng chắc 1 cái là đèn báo nó chuyển màu là ok) cái này là mún check xem N1 có otg không?
Em mới mần thử với cái USB 3G xong thì thấy đèn nó có chuyển màu đấy bác. Giờ mần tiếp sao nhỉ :D

smallgent

Well-Known Member

Em mới mần thử với cái USB 3G xong thì thấy đèn nó có chuyển màu đấy bác. Giờ mần tiếp sao nhỉ :D
Oh...man hay quá...vậy bác search trên play store xem có cái ppp widget không nhé...rồi advise e ngay ...hơ hơ sướng quá đê..:D

smallgent

Well-Known Member

Thế 3g bác hoangtuan_neu là mạng nào...để mình advise lun cho NHANH...hahaha....

Bên trên