[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

dtvu1310

Member
Ðề: Re: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

remote motion sensor thì giờ đầy hãng bán mà, cắm cái USB receiver thì Android hay win đều hoạt động, con N1 xài thêm cái này rồi gắn vào phía sau tivi thì đố ai thấy nó ở đâu
[video=youtube;-wPEakELtl4]http://www.youtube.com/watch?v=-wPEakELtl4[/video]

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

@dtvu1310: mình chạy cái file apk xbmc bạn cho nó báo lỗi parsing package ...vậy là chip amlogic nó không chơi được roài...chán :(

smallgent

Well-Known Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

@tienlequoc: xem cái youtube giới thiệu cái equiso mình thấy bản android của nó vậy là image rom nó của cái smartphone...bác xem lại xem cột sóng chình ình kà...cạnh cột sóng wifi í ...hôm nào bác mang về demo cho tham gia xem...xem có thể mod thành điện thoại trên tv lun không? ...níu mà cài skype / viber / tango ok thì khả năng là hoàn toàn có thề :) ... tiếc là ram chỉ 512 :(

dtvu1310

Member

@tienlequoc: xem cái youtube giới thiệu cái equiso mình thấy bản android của nó vậy là image rom nó của cái smartphone...bác xem lại xem cột sóng chình ình kà...cạnh cột sóng wifi í ...hôm nào bác mang về demo cho tham gia xem...xem có thể mod thành điện thoại trên tv lun không? ...níu mà cài skype / viber / tango ok thì khả năng là hoàn toàn có thề :) ... tiếc là ram chỉ 512 :(

Skype và Viber cài đc mà bác nhưng ko có mic và cam, cái này mua thêm thì có. Cái cột sóng thì do bản Android 4.0 chưa mod lại hết bản từ điện thoại nhưng lấy đâu thiết bị nhận sóng và chỗ đâu nhận sim mà làm đt bác
Bác up đại cái rom lên 4.0 đi thử đi đảm bảo ko chết, ko đc là nó fail thôi mà, lăn tăn chi

Hiển thị nội dung ẩnhttp://www.geniatech.com/down-eng/An...730_M1_4.0.zip

( dấu cái link vì ko muốn qc cho thằng TQ)
giải nén ra, sửa file thành update.img để trong thẻ nhớ ko cho vào folder nào, cắm thẻ nhớ vào sẵn, bật máy, chích vào nút reset sau máy đến khi nó restart tự động up rom. Cái này em chưa thử trên con android tv box nào của hãng khác nha nên ko đảm bảo thành công nhưng ko sao đâu em hay up rom "tầm bậy" hoài, ko hợp lệ nó báo Fail thôi, cẩn thận thì kiếm cái rom cũ để sẵn có ji` up ngược lại

Bác cho hỏi giải nén xong ra nhiều file rồi đổi tên file nào?

dtvu1310

Member

Hiển thị nội dung ẩnhttp://www.geniatech.com/down-eng/An...730_M1_4.0.zip

( dấu cái link vì ko muốn qc cho thằng TQ)
giải nén ra, sửa file thành update.img để trong thẻ nhớ ko cho vào folder nào, cắm thẻ nhớ vào sẵn, bật máy, chích vào nút reset sau máy đến khi nó restart tự động up rom. Cái này em chưa thử trên con android tv box nào của hãng khác nha nên ko đảm bảo thành công nhưng ko sao đâu em hay up rom "tầm bậy" hoài, ko hợp lệ nó báo Fail thôi, cẩn thận thì kiếm cái rom cũ để sẵn có ji` up ngược lại

Bác cho hỏi giải nén xong ra nhiều file rồi đổi tên file nào?
Cái này là up rom bạn ơi, XBMc ở đây

XBMC android tv box.rar - Fshare - Dịch vụ chia sẻ, lưu trữ dữ liệu miễn phí tốt nhất

Nếu up rom thì em nhầm là ko giải nén mà chỉ sửa tên thôi

Thông báo bác dtvu1310 bản XBMC bác cho em cài đc trên TB F30 nhưng khi vào chạy thì bị thông báo " quá trình..XBMC... buộc đóng", em đã reset máy các kiểu đều bị vậy..:(:)((

sangrau

Member

Cảm ơn bạn chia sẽ thông tin

dtvu1310

Member

Thông báo bác dtvu1310 bản XBMC bác cho em cài đc trên TB F30 nhưng khi vào chạy thì bị thông báo " quá trình..XBMC... buộc đóng", em đã reset máy các kiểu đều bị vậy..:(:)((

Có lẽ cái firmware của Tizzbird ko cài đc XBMC, bác hoangtuan_neu cũng gặp vấn đề với N1 ko biết bác đã giải quyết đc chưa???? chẳng lẽ chưa ai cài dc cái nào hả ta???

tienlequoc

Well-Known Member
Chắc nền tảng chip của bác là ARM nó hỗ trợ tốt hơn. :D TCC 8925 cũng có bản riêng rồi. Chờ hàng về cài vào xem thế nào đã. :D

dtvu1310

Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Chắc nền tảng chip của bác là ARM nó hỗ trợ tốt hơn. :D TCC 8925 cũng có bản riêng rồi. Chờ hàng về cài vào xem thế nào đã. :D

Nhưng em nghĩ tại con Tizzbird F30 chạy android 2.3 nên khó tương thích khả năng chạy đc ko cao, N1 hôm qua bác hoangtuan_neu đã cài dc và chạy rồi nhưng chưa play film dc, có lẽ con N1 vọc thêm sẽ cài dc

coithienvn

XMBC khủng bố thật mới test trên con Geniatech ATV 1000 chạy mượt lắm thêm nhiều add-on hay nữa.

smallgent

Well-Known Member

@coithienvn và @dtvu1301: dùng Geniatech là GB hay ICS dzị ?

smallgent

Well-Known Member

Skype và Viber cài đc mà bác nhưng ko có mic và cam, cái này mua thêm thì có. Cái cột sóng thì do bản Android 4.0 chưa mod lại hết bản từ điện thoại nhưng lấy đâu thiết bị nhận sóng và chỗ đâu nhận sim mà làm đt bác

Nếu cài được thì sóng có thể được...mình dùng con tablet Nexus 7 đã mode có sóng và sms đây thôi...qua 3g usb í...chỉ lo phần cứng không có micro thì chắc không nói được roài...chưa từng nghe ai nói mod gắm cái micro ngoài vào máy qua usb được :(

Theo mình khả năng mod kết nối 3g và sms là hoàn toàn có thể....:p ....TV LED kết nối 3g có sms...nghe cũng vui tai nhẩy...:D

dtvu1310

Member

@coithienvn và @dtvu1301: dùng Geniatech là GB hay ICS dzị ?

ICS bác ạh, mừng vì có 1 người đã thành công XBMC bản này rất mượt cho Android box có thể cài thêm 1 số skin ( có 1 số trong đó ko tương thich )

Nếu cài được thì sóng có thể được...mình dùng con tablet Nexus 7 đã mode có sóng và sms đây thôi...qua 3g usb í...chỉ lo phần cứng không có micro thì chắc không nói được roài...chưa từng nghe ai nói mod gắm cái micro ngoài vào máy qua usb được :(

Theo mình khả năng mod kết nối 3g và sms là hoàn toàn có thể....:p ....TV LED kết nối 3g có sms...nghe cũng vui tai nhẩy...:D

Con của em cắm đc USB 3G, cái mic và cam mua có mà bác loại plug n play ko cài driver nhưng ko hứng thú lắm nên ko đầu tư, ngoài ra có cái bộ bàn phím tích hợp sensor motion và mic luôn, cắm USB receiver vào đầu là xong, giá ~ 600K

Vando

Well-Known Member

Đối thủ thực sự của HDP truyền thống đã lộ mặt.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Theo như đoạn video clip của bác chỉ ra thì nó không phải cài XBMC, mà nó chạy Media share qua XBMC, nghĩa là XBMC cài trên PC và có vai trò như là Media sever.

sir_chung

Ðề: Re: [Review]: TizzBird Stick N1, đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

remote motion sensor thì giờ đầy hãng bán mà, cắm cái USB receiver thì Android hay win đều hoạt động, con N1 xài thêm cái này rồi gắn vào phía sau tivi thì đố ai thấy nó ở đâu
[video=youtube;-wPEakELtl4]http://www.youtube.com/watch?v=-wPEakELtl4[/video]
Bác cho em cái địa chỉ mua cái remote motion sensor như trên clip đi.
Cái này không biết nên gọi là cái điều khiển từ xa hay là con chuột nhỉ?

dtvu1310

Member

Bác cho em cái địa chỉ mua cái remote motion sensor như trên clip đi.
Cái này không biết nên gọi là cái điều khiển từ xa hay là con chuột nhỉ?

Bác ghé NguyễnThànhTelecom hỏi nhé, em thấy nó có bán lẻ remote này

Cung cấp cho các bác thêm 1 bản XBMC đã test và hoạt động tốt, bản này hoạt động trên chip ko phải ARM

Bên trên