[Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Em cài cả online lẫn offline đều bị như thế
Em đọc trong mục Nâng cấp FW mới thì hướng dẫn như thế này:
Mọi người có thể nâng cấp Firmware 3.03.121002 này qua OTA bằng cách kết nối mạng cho TizzBird. Sau đó vào mục Cài đặt --> Hệ thống -->Cập nhật Firmware (bấm lần lượt 4 phím SEARCH+RED+YELLOW+BLUE+SEARCH trên điều khiển trước khi chọn Cập nhật Firmware để tải bản có Market) để nâng cấp
Nút màu xanh là nút nào vì trên điều khiển có hai nút xanh mà bác @hoangtuan_neu???
Mình up qua wifi ngon lành mà, mất khoảng 5p thôi. Hay cái của bác bị lỗi rồi. Con này nghe nói chưa tự động chập phụ đề phim 3D nên thấy chán rồi.

tienlequoc

Well-Known Member
Cứ từ từ. Bình tĩnh, sản phẩm mới ra nên còn có 1 số thiếu sót. Có bác hoangtuan_neu ở đây chịu trận thì lo gì thiếu sót ko được khắc phục.

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Mình up qua wifi ngon lành mà, mất khoảng 5p thôi. Hay cái của bác bị lỗi rồi. Con này nghe nói chưa tự động chập phụ đề phim 3D nên thấy chán rồi.
Confirm với bác là có trập phụ đề nhé. Ngay release note cho firmware 3.03 có nói đó: fix cho loại phụ đề 3D idx/sub, còn phụ đề .srt đã trập ngay từ đầu.
Đây là hình ảnh chạy TizzBird N1 cho phim 3D, Firmware 3.03:
Với phụ đề 3D IDX/ SUB (Đã trập):

Với phụ đề .SRT (Đã trập):

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Mọi người có thể nâng cấp Firmware 3.03.121002 này qua OTA bằng cách kết nối mạng cho TizzBird. Sau đó vào mục Cài đặt --> Hệ thống -->Cập nhật Firmware (bấm lần lượt 4 phím SEARCH+RED+YELLOW+BLUE+SEARCH trên điều khiển trước khi chọn Cập nhật Firmware để tải bản có Market) để nâng cấp

Nút màu xanh là nút nào vì trên điều khiển có hai nút xanh mà bác @hoangtuan_neu???

BLUE là nút nằm dưới chữ VIEW, còn mầu xanh dưới chữ SORT là GREEN.

thanhthang

Bác hoangtuan_neu xem hộ e cái đang xem film qua ổ cứng thì N1 báo "thẻ SD bị tháo đột ngột", kiểm tra lại thẻ vẫn bình thường, mà cái thẻ này ko biết tháo ra để format lại cách nào?

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Con này nghe nói chưa tự động chập phụ đề phim 3D nên thấy chán rồi.
Con này xem 3D như TizzBird F30/F20/F10 bác ạ, chập phụ đề 3D bình thường. Nếu bác thấy không bình thường thì Reset lại máy hoặc mang đến nơi bán họ bắt bệnh xem sao nhé !

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bác hoangtuan_neu xem hộ e cái đang xem film qua ổ cứng thì N1 báo "thẻ SD bị tháo đột ngột", kiểm tra lại thẻ vẫn bình thường, mà cái thẻ này ko biết tháo ra để format lại cách nào?
Không phải nó báo cái thẻ SD theo máy đâu bác ạ. Khi mất kết nối giữa ổ cứng USB với N1 nó cũng có thông báo vậy đó. Như trường hợp của bác mô tả thì tức là nó đã bị ngắt kết nối giữa ổ cứng USB với N1 rồi. Bác kiểm tra lại dây dợ USB của ổ cứng nối với N1 có chập chờn không nhé, đặc biệt là phải cấp điện nguồn cho ổ cứng USB thì mới chuẩn bác nhé !

sir_chung

Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Các bác cho em hỏi khi em muốn tắt các chương trình, ứng dụng đang chạy em vào nút trạng thái ở giữa nút home và nút vol -
Nhưng không thấy nút x ở góc trên bên phải thì tắt làm sao??

tienlequoc

Well-Known Member
Android 4.0 thì đâu cần tắt bác. Nó được trang bị tính năng như phần mềm không sử dụng thì ở trạng thái ngủ đông mà. :D

sir_chung

Như vậy là mở vô tư không sợ bị ăn RAM phải không bác??
Em mới sử dụng ăn roi lần đầu bác thông cảm

tatam

Well-Known Member

Tốc độ copy file trong N1 đạt 25-30MB/s (giữa 2 HDD vật lý) không các bác? N1 có chạy đa nhiệm được không (vừa copy file vừa xem film). Thanks.

tdhvn

Active Member

Tốc độ copy file trong N1 đạt 25-30MB/s (giữa 2 HDD vật lý) không các bác? N1 có chạy đa nhiệm được không (vừa copy file vừa xem film). Thanks.
Chạy đa nhiệm thì chắc chắn được, ví dụ: vừa nghe nhạc trên Nhaccuatui, vừa lướt Web hoặc slide ảnh gia đình vô tư bác ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiê

Confirm với bác là có trập phụ đề nhé. Ngay release note cho firmware 3.03 có nói đó: fix cho loại phụ đề 3D idx/sub, còn phụ đề .srt đã trập ngay từ đầu.
Đây là hình ảnh chạy TizzBird N1 cho phim 3D, Firmware 3.03:
Với phụ đề 3D IDX/ SUB (Đã trập):

Với phụ đề .SRT (Đã trập):
Bác mở xem luôn hay phải bấm một loạt thao tác mới được như thế? Sáng mình alo đến Hdzone thì các em ở đó bảo chập được nhưng phức tạp lắm... Kinh!

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu

Bác mở xem luôn hay phải bấm một loạt thao tác mới được như thế? Sáng mình alo đến Hdzone thì các em ở đó bảo chập được nhưng phức tạp lắm... Kinh!

Hoàn toàn tự động bác ạ.

khoaifeat

Active Member
bác Minhsur lấy N1 rồi à? hnào em qua ngó cái nhá! tiện thể mang cái kính SS xem VT50 có hợp chuẩn k? chắc là Yes đấy

Minhsur

Banned
bác Minhsur lấy N1 rồi à? hnào em qua ngó cái nhá! tiện thể mang cái kính SS xem VT50 có hợp chuẩn k? chắc là Yes đấy
Vâng. Mình lấy N1 rồi bác ạ. Mình khoái dòng này vì mạng mẽo ok hơn. Với lại khâu tiện dụng cũng đáng để đầu tư: N1 + Dock 2 bay của Orico + HDD 2TB tầm hơn 6 củ là tầm giá tốt. Lại được cái Dock để lúc nào cần thì copy paste cũng hay...

tnonline

Member

Con N1 của tớ chạy fim HD rất hay bị đứng hình, mỗi lần hình đứng im khoảng 4-5 giây. Thử chạy fim từ 2 cái ổ cứng (ko dock) WD rồi đều bị. Các chuyên gia có kinh nghiệm gì hướng dẫn khắc phục không?

(Firmware bản 3.0.2 và 3.0.3 đều đã thử đều bị hiện tượng này.)

zippo

Member

Nó để là Blue thì bác phải hiểu là Xanh Dương chứ :D

Bên trên