Review Zidoo X9

nghiadhd

Active Member
Ðề: Review Zidoo X9

Em thấy con này dành cho ai dùng trình chơi video mặc định để coi offline hay xem youtube thôi. Kodi thì phải đợi hãng ra bản custom chứ bật trình chơi mặc định (external player) thì một số tính năng hay của Kodi như subtitle này nọ sẽ không được hỗ trợ. Mà xu thế đa số a e chơi box Android đều thích cài add-on xem online hơn (cá nhân em)

Với lại theo kinh nghiệm của em sài Android Box 3 năm nay thì thấy mấy hãng mới ra sẽ "rút kinh nghiệm trên 1 thiết bị mới khác" và thiết bị cũ sau tầm 6 tháng sẽ bị vứt xó vì không được hỗ trợ nâng cấp (vidon.me là một ví dụ).

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Review Zidoo X9

Em thấy con này dành cho ai dùng trình chơi video mặc định để coi offline hay xem youtube thôi. Kodi thì phải đợi hãng ra bản custom chứ bật trình chơi mặc định (external player) thì một số tính năng hay của Kodi như subtitle này nọ sẽ không được hỗ trợ. Mà xu thế đa số a e chơi box Android đều thích cài add-on xem online hơn (cá nhân em)

Với lại theo kinh nghiệm của em sài Android Box 3 năm nay thì thấy mấy hãng mới ra sẽ "rút kinh nghiệm trên 1 thiết bị mới khác" và thiết bị cũ sau tầm 6 tháng sẽ bị vứt xó vì không được hỗ trợ nâng cấp (vidon.me là một ví dụ).

cài thêm bản XBMC khác vô được nhưng có chắc chỉ cài dc với các bản mới, mình cài 13.1 bị văng ra ngoài...

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Review Zidoo X9

cài thêm bản XBMC khác vô được nhưng có chắc chỉ cài dc với các bản mới, mình cài 13.1 bị văng ra ngoài...

Cài là 1 chuyện mà sử dụng được không là chuyện khác, vì origin Kodi chỉ hỗ trợ một số dòng chip nổi tiếng thồi (Amlogic, RockChip, ...) còn một dòng quá đặc biệt thì vui lòng đợi (AllWinner, Realtek, MSStar). Khi đó việc chơi phim FullHD cũng không trơn tru (giật, lắc, buffer liên tục) nói chi chơi 4K này nọ.

huy manh

Member

Các bác cho em hỏi thời điểm này lên lấy q10 iv hay xtremer prodigy . Em lần đầu chơi android box gà mờ quá ko biết chọn em nào . Điểm mạnh điểm yếu từng em ra sao . Nhu cầu chủ yếu xem online thỉnh thoảng offline hdd . Em thích con nào giao diện đẹp dễ sử dụng và hình ảnh đẹp . Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em

xibu

Member

Các bác cho em hỏi thời điểm này lên lấy q10 iv hay xtremer prodigy . Em lần đầu chơi android box gà mờ quá ko biết chọn em nào . Điểm mạnh điểm yếu từng em ra sao . Nhu cầu chủ yếu xem online thỉnh thoảng offline hdd . Em thích con nào giao diện đẹp dễ sử dụng và hình ảnh đẹp . Các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em
Nếu được bác nên qua cửa hàng trực tiếp test cả 2 dòng sản phẩm để cảm nhận rõ nét nhất bác nhé. Xử lý online và offline cả 2 đều mạnh. Về giao diện thì Xtreamer Prodigy có giao diện đẹp mắt và dễ điều khiển hơn 1 chút. Điểm mạnh nữa là Xtreamer Prodygi có thêm cổng HDMI in để ghi lại chương trình nữa đó bác. Bên em phân phối cả 2 dòng sản phẩm này nên bác có thể qua Smartshop bên em trải nghiệm trực tiếp để lựa chọn chính xác hơn bác ạ

huy manh

Member

Cơ bản em là người mới nên nếu chỉ xem qua thì cũng không biết được nên phải bác nào có kinh nghiệm dùng rồi chỉ giáo em mới nắm được . Vì nhìn qua qua thì khó biết lắm bác ạ chỉ sợ mua về rồi nó lại không chạy được cái này cái kia thì cũng oải

oldfriend

Moderator

Cơ bản em là người mới nên nếu chỉ xem qua thì cũng không biết được nên phải bác nào có kinh nghiệm dùng rồi chỉ giáo em mới nắm được . Vì nhìn qua qua thì khó biết lắm bác ạ chỉ sợ mua về rồi nó lại không chạy được cái này cái kia thì cũng oải

cả hai đều ở mức giá gần như cao nhất của dòng Android box :D, chưa được xài Xtream nên ko chém gió được =)), quyết tâm cuối tuần này phải kiếm được Xtream về xài :D

huy manh

Member

Bác cố kiếm sớm đi rồi cho em tí cảm nhận cuối tuần này em đi múc luôn một trong hai con . Con nào thông dụng hình ảnh đẹp dễ sử dụng và hỗ trợ được nhiều là ok

xibu

Member

cả hai đều ở mức giá gần như cao nhất của dòng Android box :D, chưa được xài Xtream nên ko chém gió được =)), quyết tâm cuối tuần này phải kiếm được Xtream về xài :D
Bác oldfriend ở trong SG qua shop em chỗ 99 Hoàng Hoa Thám, phường 6, Quận Bình Thạnh vác 1 con Xtreamer Prodigy về xài chơi và cho em xin chút ý kiến đóng góp về sản phẩm luôn ạ ;). Để em báo các bạn trong đó để bác giá đẹp cho bác :D

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Review Zidoo X9

Bác oldfriend ở trong SG qua shop em chỗ 99 Hoàng Hoa Thám, phường 6, Quận Bình Thạnh vác 1 con Xtreamer Prodigy về xài chơi và cho em xin chút ý kiến đóng góp về sản phẩm luôn ạ ;). Để em báo các bạn trong đó để bác giá đẹp cho bác :D

^^, mượn của bác Tiến con Xtream rồi, chưa đi lấy được thôi ^^, con đó nhìu tiền quá mua tiếc lắm :D

dctinhte

Mỗi sản phẩm làm ra đều nhắm tới một đối tượng khách hàng nhất định. Quan điểm cá nhân của mình nhé: box mạnh chưa hẳn là box tốt, box yếu chưa hẳn là box không tốt. Có những box cực mạnh nhưng một số tính năng nó không đáp ứng được nhóm đối tượng nào đó thì nhóm đối tượng đó vẫn ko xem con đó trong tầm mắt. Đơn cử nhé: X8H-plus, ATV1800E-plus, và mấy con dùng Amlogic 802/812, cho dù benchmark nó khủng cỡ nào, nó không chơi được HD-audio và 3D bluray thì nó cũng vứt đối với những khách hàng cần tính năng đó. Con Smartbox của VNPT, cấu hình cực hẻo, chip chỉ lõi đơn, ram chỉ 1Gb, giá thì chát nhưng dám chắc với các bác là doanh số của nó còn hơn cả Himedia, MiniX và MyGica cộng lại, đơn giản chỉ vì nó là VNPT, nó có nhiều tiện ích hay và ổn định hơn bất cứ thứ gì các bác cài trong box của các bác. Thế đó, khách hàng cần nhìn nhận rõ là mình đang cần gì, và tìm kiếm những thứ phù hợp với nhu cầu của mình. Đứng dưới phương diện người bán hàng, nếu các bác tư vấn một cách chuẩn xác để đáp ứng nhu cầu của khách hàng thì các bác bán được nhiều hàng, ngược lại thì các bác sẽ ế, thế thôi. Thị trường là thế mà.

Một ví dụ cho thấy mạnh chưa chắc đã ngon: Cùng 1 hãng, tại sao họ lại định giá con mạnh hơn giá lại thấp hơn con yếu. Xtreamer Wonder và Xtreamer Prodigy 4K đấy?

Bác nói chuẩn quá không hảo danh là chuyên gia tư vấn :), nhiều cái kém "tệ" nhưng đồn thổi, quảng cáo tự tâng bốc lên nhiều thì nó trở thành hot "tốt". Quan trọng là cá nhân bạn thế nào? bạn cũng có kiến thức để biết mà đánh giá chọn lựa, bạn không phải dể bị cám dỗ ùa theo số đông giả tạo.=D> rồi nhận lấy sự thất vọng

huy manh

Member

Em thấy đọc bên topic xtremer thì bảo là bị lỗi kodi không xuất được âm 5.1 hay là true hd gì đó thì phải . Ko biết giờ đã fix được chưa nhỉ

huy manh

Member

Bác già ơi hôm nay bác già đã test con xtremer chưa bác . Xem cái giao diện của n dễ sử dụng hay con q10 dễ nhé bác em đang nong lòng chờ đợi bác

oldfriend

Moderator

Bác già ơi hôm nay bác già đã test con xtremer chưa bác . Xem cái giao diện của n dễ sử dụng hay con q10 dễ nhé bác em đang nong lòng chờ đợi bác

mấy bữa nay tăng ca... để tối nay tranh thủ, bác xem các bài review của bác Tiến về nó cũng được mà.

huy manh

Member

Hix em cũng đọc hết tất cả của bác tiến và các coment trên diễn đan rồi ạ . Nhưng mà bác đang dùng q10 nên bác test con xtremer này em nghĩ bác sẽ đưa ra được so sánh chuẩn nhất về hai con này điểm mạnh điểm yếu mỗi con . Và giao diện con nào dễ sử dụng . Mà em thấy bảo con xtremer vẫn chưa fix được cái vụ chơi xbmc không có 5.1

HieuHienSupport

Active Member

Bác nói thật lòng hay là do bác phân phối em nó nên nói vậy ạ? Benchmark mà chỉ để đánh lừa??? Chỉ có ai không xuất phát từ nền tảng kỹ thuật mới dám nói benchmark để đánh lừa và không có giá trị.
Benhmark (ở đây hay dùng Antutu) là những tập hợp bài test kiểm tra khả năng của thiết bị, giống như kiểu kiểm tra xem bạn có khả năng nâng tạ bao nhiêu. Nếu bạn nâng tạ được 20kg thì bạn nghĩ bạn có thể vác được 1 bao xi măng 50kg ko???
Tất nhiên sức mạnh và độ khéo léo là 2 việc khác nhau nhưng nôm na Sức mạnh phụ thuộc phần cứng, còn Khéo léo là do firmware. Ai dám nói chỉ cần khéo léo mà không cần sức mạnh? Vậy đổ đi mua RAM 2GB, chip lõi tứ làm gì? Mua dòng minix X5 FW hoàn thiện chip lõi kép, RAM 1GB xài cho rẻ.
Với dân kỹ thuật, có nền tảng kỹ thuật thì chỉ nhìn thông số bài test Antutu thì đã có thể biết sức mạnh của phần cứng là gì rồi, khỏi phải nghe quảng cáo hay đọc từ nhà sản xuất (vốn chẳng có bao nhiêu sự thực), việc còn lại là Kiểm tra độ khéo léo thì phải test trực tiếp 1 thời gian như bác oldfriend đang làm.

Trên điện thoại em thấy test điểm benchmark nó khá đúng với đánh giá về sức mạnh của cái điện thoại đó, nhưng trên Android Box em thấy nó không chuẩn xác bác ạ :) Em cũng hiểu các thông số của Antutu nhưng trên thực tế sử dụng nó lại khác, nếu mua Android Box mà xem điểm này thì ko chính xác được, như con Measy B4A em test gần 40k điểm thì chẳng lẽ nó mạnh tới vậy @@ Cái này như bác Tiến nói còn tùy thuộc vào cảm nhận của người dùng, về những gì nó làm được chứ ko thể so sánh sức mạnh kiểu đó được. Cũng không biết nói sao về cái điểm Antutu benchmark trên đó nữa vì cảm nhận của bản thân thấy như vậy, như những con lõi kép, ram 1gb test điểm antutu benchmark gần 20k chẳng lẽ đánh giá nó mạnh hơn con này?

Chưa rõ lắm ý của bác là gì :D Là về ý điểm Antutu Benchmark đánh giá chính xác hay là về ý cấu hình bên trong? Em cũng đang chờ bác oldfriend so sánh trực tiếp 2 con cùng dòng chip xem sao, tất nhiên Zidoo X9 sẽ cần phải hoàn chỉnh nhiều thứ thì mới có thể sánh được với các đàn anh đi trước, vậy nên em mới nhờ đánh giá từ những người có kinh nghiệm để bổ sung ý kiến giúp hãng hoàn thiện hơn, chứ không có ý quảng cáo hay gì cả đâu, bác đừng hiểu nhầm. Em có gì nói đó, cũng thích phong cách của bác, chứ không áp đặt suy nghĩ của người khác theo ý mình muốn, vậy thôi!

huy manh

Member

Em hóng bài của bác tối nay đó bác test hết các kiểu với em nó xem em nó chịu được tới đâu nhé bác . Mấy cái add on xem em nó có chiến được hết ko bác ạ .

Bên trên