Review Zidoo X9

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Review Zidoo X9

cả hai đều ở mức giá gần như cao nhất của dòng Android box :D, chưa được xài Xtream nên ko chém gió được =)), quyết tâm cuối tuần này phải kiếm được Xtream về xài :D
Bác check giùm em xem Xtream 4k nó passthrouth được âm thanh 5.1 bằng Kodi chưa nhé ! Thanks bác ...

huy manh

Member
Ðề: Review Zidoo X9

Đáng hóng bài của bác già đây bác già ơi . Chắc bác đang test rồi he he

oldfriend

Moderator
link tải FW mới v1.0.3.3 : ZIDOO_X9_v1.0.3.3

Update list:
1. Add support with 1080P24.
2. Add support with eac3 for audio.
3. Modified the problem that audio is out of sync when HDMI IN recording files with mp4 format.
4. Add the coding support of Turkish on the video player.
5. Add support of subtitle in yellow color on the video player.
6. Pre- install Aptoide app.
7. Optimized Googleplay, update the APKs, including store and service, etc.

Sẵn tiện, có 1 topic tặng Zidoo X1, post lên để anh em nào hứng thú thì tham gia.

Get ZIDOO X1 for free!!

HieuHienSupport

Active Member

Link Fshare cho bác nào cần nhé: https://www.fshare.vn/file/YFVVHK17NGX4
Em cũng chưa được dùng thử bản mới này vì hiện tại không còn X9 trong kho, đang chờ đợt hàng mới về và chờ X1 được đưa bán chính thức để đưa về thị trường Việt Nam luôn :)

HieuHienSupport

Active Member

Ở HN mua con X9 này ở đây vậy các bro???

Hà Nội thì hiện tại bên em chưa có đại lý, bác có thể đặt hàng và bên em sẽ gửi chuyển phát nhanh ra cho bác :) Hiện tại đang có chương trình khuyến mãi cho em này từ 1-7-2015 đến hết ngày 5-7-2015 đó bác, giá chỉ còn 2.698.000VND cho Zidoo X9 nhé, hết chương trình khuyến mãi này thì giá lại trở về như cũ nên bác tranh thủ mua nhé, mỗi tuần bên em sẽ có chương trình khuyến mãi dành cho 1 dòng, tuần trước là Probox2 EX và tuần này là Zidoo X9: http://anhvustore.com/zidoo-x9-4k-android-tv-box-quad-core-id202.html

em này ko passthrough được DTS HD và True HD, hơi tiếc.

Mỗi dòng nó có cái hay riêng của nó bác ơi. Bù lại giao diện đẹp hình ảnh đẹp, chip hỗ trợ game đồ họa mạnh. 2 cổng HDMI in và out, và con này vẫn chơi âm thanh 5.1, chơi 3d iso bluray ngon cành đào. Được mấy thằng chuyên gia nước ngoài review chi tiết mà bác? chịu khó tìm tí đi :D
[video=youtube;go_5W_fWcTc]https://www.youtube.com/watch?v=go_5W_fWcTc&noredirect=1[/video]

Acrossusa

Well-Known Member
mua con này có lý à ,rẻ xài được ,không chơi được file MKV?

Chỉnh sửa lần cuối:

ps365vn

Member

Bro nào làm việc với zidoo đề nghị hãng nên bổ sung tính năng ghi lại theo lịch như kiểu báo thức ý (háng ngày, 1 số ngày trong tuần...) M vừa test thử thì chức năng ghi này k có tác dụng khi tắt đầu (power off)

Bro nào làm việc với zidoo đề nghị hãng nên bổ sung tính năng ghi lại theo lịch như kiểu báo thức ý (háng ngày, 1 số ngày trong tuần...) M vừa test thử thì chức năng ghi này k có tác dụng khi tắt đầu (power off)

ý của bác rất hay, hy vọng tính năng đó sẽ dần dần được các hãng quan tâm :)

ps365vn

Member

Hà Nội thì hiện tại bên em chưa có đại lý, bác có thể đặt hàng và bên em sẽ gửi chuyển phát nhanh ra cho bác :) Hiện tại đang có chương trình khuyến mãi cho em này từ 1-7-2015 đến hết ngày 5-7-2015 đó bác, giá chỉ còn 2.698.000VND cho Zidoo X9 nhé, hết chương trình khuyến mãi này thì giá lại trở về như cũ nên bác tranh thủ mua nhé, mỗi tuần bên em sẽ có chương trình khuyến mãi dành cho 1 dòng, tuần trước là Probox2 EX và tuần này là Zidoo X9: http://anhvustore.com/zidoo-x9-4k-android-tv-box-quad-core-id202.html

Bác chẳng KM sớm, e mua trước 1 hôm, chẳng có KM gì cả :(

Tiện thể bác cho hỏi là con X9 này tương thích tốt nhất với e chuột bay nào nhỉ???

ps365vn

Member

The new firmware v1.0.3.5 for x9 Release,Added the PIP function!

Update system

1. Added the PIP function, You can press the TV button on the IR remote to open it.
2. Optimized the compatibility of audio.

Player

1. Solved the problem that audio menu displayed error. (For example, when you play the first video and switch to the second audio track, then play another video, the result shows it plays with the first audio track, and it’s the second actually.)
2. Removed the hints of optional between feature and tidbit, when playing BDMV and ISO files.
3. Changed the OSD Timeout from 3s to 6s in the connection play of hints menu.
4. Changed “Turkey” into “Turkish” in the subtitles.

File Manager

1. Added the prompt optional of whether pop-up the USB device.
2. Solved the problem that clicked on the filter with failure.
3. Solved the problem that occurred white screen when entering LAN-> play video-> HOME-> return application.
4. Removed the prompts of delete or paste when completed successfully.

Download: http://apidl.zidoo.tv/x9_ota/ZIDOO_X9_v1.0.3.5_ota.zip
How to upgrade firmware for zidoo x9: how to upgrade the zidoo x9 firmware | ZIDOO Tech

FantasyHero

Mẫu mã nhìn quá đẹp hơn con Q5IV nhiều,giao diện hơn bị chuẩn lun a' ,giao diện giống Web OS của tv LG nhìn đơn giản mà lại ko giản đơn,lại dc 2 anten nhìn đồng điều hơn,chỉ mong mấy a lập trình nhanh nhanh, chơi HD offline và online giống Q5IV là bá đạo.Kết e này rồi.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Review Zidoo X9

Mẫu mã nhìn quá đẹp hơn con Q5IV nhiều,giao diện hơn bị chuẩn lun a' ,giao diện giống Web OS của tv LG nhìn đơn giản mà lại ko giản đơn,lại dc 2 anten nhìn đồng điều hơn,chỉ mong mấy a lập trình nhanh nhanh, chơi HD offline và online giống Q5IV là bá đạo.Kết e này rồi.

1. Mẫu mà và giao diện đúng là đẹp hơn Q5 =)), mình là fan Q5 cũng xác nhận điều này.

2. Chơi offline mình nghĩ khuyết điểm duy nhất là ko có âm thanh HD thôi, còn nhu cầu bình thường chỉ DTS và DD thì dùng cũng được.

3. Đã có bản FW mới 1.0.3.6, link đây

4. Vấn đề là người dùng nên cân nhắc xem nhu cầu mình đến mức nào và con nào phù hợp với nhu cầu của mình nhất để dùng, mỗi con đều có ưu điểm riêng hết :)

Bên trên