Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

earl_grey

Well-Known Member
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Mấy bác ở đây hình như thần tượng một cách mù quáng những Apple, Sony hay sao không biết. Những tạp chí danh tiếng và những trang công nghệ nổi tiếng thế giới còn bình luận như vậy mà bản thân luôn cho sản phẩm mình tin dùng là nhất

Mù quáng? Những tạp chí và trang công nghệ danh tiếng và nổi tiếng? Thì sao? HDVN cũng là một trang công nghệ, nhưng thử hỏi nếu không "có gì" thì liệu có từng đấy bài viết quảng bá cho sản phẩm của Samsung (đưa nó lên mây và dìm hàng các hãng khác) không? Tôi không thể nói việc này là sai, thực tế thì hãng nào chả phải PR, và diễn đàn thì cũng cần có tiền để duy trì và nuôi các thành viên quan trọng, thậm chí là có quyền làm giàu, chẳng có gì sai trái cả. Thế nhưng, những đánh giá trên không được ghi trong Hiến pháp, và tôi thì lúc nào cũng có quyền nói "nó chả là cái quái gì cả, cái tôi dùng mới là nhất!". Đúng không?

scotty

Well-Known Member

Mù quáng? Những tạp chí và trang công nghệ danh tiếng và nổi tiếng? Thì sao? HDVN cũng là một trang công nghệ, nhưng thử hỏi nếu không "có gì" thì liệu có từng đấy bài viết quảng bá cho sản phẩm của Samsung (đưa nó lên mây và dìm hàng các hãng khác) không? Tôi không thể nói việc này là sai, thực tế thì hãng nào chả phải PR, và diễn đàn thì cũng cần có tiền để duy trì và nuôi các thành viên quan trọng, thậm chí là có quyền làm giàu, chẳng có gì sai trái cả. Thế nhưng, những đánh giá trên không được ghi trong Hiến pháp, và tôi thì lúc nào cũng có quyền nói "nó chả là cái quái gì cả, cái tôi dùng mới là nhất!". Đúng không?
scotty likes this :x

Hãng nào cũng có PR và Marketing, từ Microsoft, Apple cho đến Sony, Samsung, HTC, LG, Sharp... Ko dưng họ bỏ đến gần 50%, thậm chí là 2/3 lợi nhuận đổ vào PR và Marketing.

Họ PR và Marketing, ngoài mục đích được thương hiệu và sản phẩm được biết đến "kỹ" hơn, mà còn thu nhận những ý kiến tiêu cực đối với họ nữa. Các diễn đàn (như HDvietnam) là nơi thuận lợi và có điều kiện nhất để làm điều đó.

Ý kiến tiêu cực thì có nhiều kiểu, cũng như PR vậy. Cho nên ko thể cấm đoán cả 2, trừ những thông tin ko đúng sự thật.

nk000009

Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Mình vẫn trung thành với ip 4 vad chờ đợi ip5.

chưa bao h có ý nghĩ sẽ mua hàng ss hay ko

tienlequoc

Well-Known Member

Không tin vào bào viết PR, giống như điện thoại HK phone viết mấy bài PR trên Sohoa, VnExpress đọc thì rất hay nhưng khi dùng rất dở tệ,
mời các bác xem video xem chất lượng màn hình Amoled vs Bravia Engine vs Super LCD 2

[video=youtube;QepBwP5Gil8]http://www.youtube.com/watch?v=QepBwP5Gil8[/video]
Sony>HTC>SS. Cảm nhận là vậy? Mặc dù đang dùng HTC.

Ðề: Re: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Bên Tinh Tế cũng thế bạn ạ! Cũng có nguyên 1 tab dành riêng cho S3 ngay ở trang chủ, bên đó còn bá đạo hơn vì fan cuồng đông hơn bên này nhiều.

Mình chỉ thích em này ở duy nhất 1 điểm là mình có thể mua em này rẻ hơn 40% so với giá chính hãng tại VN :D
Bạn mua ở đâu thế, có đáng tin cậy ko? chỉ mình với. thanks

lifoto

^ ^ e thì thích Ip hơn các bác ạ, vẫn có 1 đẳng cấp khác nhau

vào trang 1 HDVN toàn thấy lăng xê mỗi con S3 =))
"đỉnh của đỉnh" =)). "các cháu để yên cho cô nói" =))

symphony

Well-Known Member

Không tin vào bào viết PR, giống như điện thoại HK phone viết mấy bài PR trên Sohoa, VnExpress đọc thì rất hay nhưng khi dùng rất dở tệ,
mời các bác xem video xem chất lượng màn hình Amoled vs Bravia Engine vs Super LCD 2

[video=youtube;QepBwP5Gil8]http://www.youtube.com/watch?v=QepBwP5Gil8[/video]

Chất lượng AMOLED có thể không bằng Super LCD trong thời điểm hiện tại (do AMOLED mới bắt đầu, còn Super LCD là những gạo cội của LCD, cũng như một số yếu tố về thiết kế khác).

Nhưng mà so về độ mỏng, góc nhìn và độ hao pin thì chưa chắc à nha.

thdang

Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Bạn mua ở đâu thế, có đáng tin cậy ko? chỉ mình với. thanks

Hì..mình có người quen làm cho Samsung VN bạn ạ, người quen mình có quyền được mua hàng chính hãng của Samsung tại thị trường VN với giá rẻ hơn 40% so với giá chính hãng ở thị trường, vậy chắc là độ tin cậy 100% roài hén...nhưng tiếc là không có nhiều quota để chia sẽ cho mọi người.

ifan singapore chuẩn bị chuyển dần về samsung dùng dần :D

bây giwof các hãng đua nhau SX điện thoại cấu hình khủng trong khi Pim thì yếu xìu. cang dẫn đến việc pin mau hết .. sau không cố nâng cấp Pin lên tầm 4000 có phải hay hơn là chạy đua cấu hình trong khi yếu thế pầh dung lương pịn. mấy ông hoàng này thiệt là hay thật

manhthang

Huyền Thoại
Samsung họ trả tiền để mua 1 box trên HDVN cũng giống như các cửa hàng kinh doanh trên HDVN thôi sao có bác phải xoắn :)
Chuyên viên tin tức chỉ dịch và đưa tin lại những phát ngôn của các nhân vật của các hãng truyền thông khác thôi, bác nào xoắn với họ thì vào tận gốc mà xoắn chứ xoắn xuýt ở đây người ta có biết đâu :))
Em là người tiêu dùng, là con cừu cho các hãng vặt nên chả việc gì phải thần tượng hãng nào. Cứ sản phẩm nào tốt, giá cả hợp lý là em múc. Em đang dùng Galaxy S đây, nói thật là cũng ghét con S3 này ở chỗ không có tiền mua (kể ra mà ai cho em mua ưu đãi thì em cũng nghiến răng mà quất ngay :)))

anhtuanngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Nói thế thì chịu rồi. Ở đây 10 người chê SP của Samsung thì có đến 8 người chưa dùng sản phẩm của Samsung. Trong 8 người ấy lại có đến 9 người chưa từng dùng một sản phẩm cao cấp nào của Samsung. Nếu nói những trang công nghệ nước ngoài nhận tiền để quảng bá cho SIII vậy thì 9 triệu đơn đặt hàng của các nhà mạng cũng là Samsung chi tiền ra để họ mua sản phẩm à. Mù Quáng ở chỗ đó

tuanaudio

cuộc chiến chưa bao giờ kết thúc và chắc sẽ không bao giờ kết thúc... cho nên dù SS có lên đỉnh của công nghệ Smartphone thì sớm muộn gì cũng sẻ có kẻ khác thay thế. có thể là FPT =D>:-j:-??

canhchimtudo

cái thằng tác giả này là nhân viên quảng cáo của SamSung hay sao ý. Ông viết bài rồi trích quảng cáo như đúng rồi. Đừng đánh lừa người khác như vậy. Nếu viết bài thì viết cho tử tế hoặc gán mác quảng cáo vào.

scotty

Well-Known Member

Nói thế thì chịu rồi. Ở đây 10 người chê SP của Samsung thì có đến 8 người chưa dùng sản phẩm của Samsung. Trong 8 người ấy lại có đến 9 người chưa từng dùng một sản phẩm cao cấp nào của Samsung. Nếu nói những trang công nghệ nước ngoài nhận tiền để quảng bá cho SIII vậy thì 9 triệu đơn đặt hàng của các nhà mạng cũng là Samsung chi tiền ra để họ mua sản phẩm à. Mù Quáng ở chỗ đó
8-9 người? Diễn đàn này hẻo thế sao bác?

cái thằng tác giả này là nhân viên quảng cáo của SamSung hay sao ý. Ông viết bài rồi trích quảng cáo như đúng rồi. Đừng đánh lừa người khác như vậy. Nếu viết bài thì viết cho tử tế hoặc gán mác quảng cáo vào.
Bạn viết bài này là Chuyên viên tin tức của HDvietnam, được BQT HDvietnam tuyển mộ. Mọi bài viết của Chuyên viên tin tức được nhóm Chuyên viên tin tức và BQT kiểm soát.

Nếu các bác ai đọc và phát hiện thông tin mà nhóm tin đưa sai sự thật, chúng tôi hoàn toàn hoan nghênh và sẽ fix ngay nếu kiểm chứng lời các bác nói là đúng.

manhthang

Huyền Thoại
Em hỏi thật 1 câu nhé:
- Các bác đang xoắn hết cả quẩy là do không có tiền mua S3 hay là do tị nạnh vì không được Samsung thuê quảng cáo?

HLT

Member

Cho em tiền em nói hay hơn mấy bác trên này nhiều. Không cho tiền hả ? Em thích IP hơn.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Em có điều kiện thì cũng làm phát thử xem sao (có thể sau đó vứt bỏ). Nhưng đồ công nghệ cao thì......... :)

scotty

Well-Known Member
Em thì em chả thấy nó có giá trị ở chỗ nào hết, vì toàn những thằng " Khoai Tây " em và mọi người không biết.

Vụ này nhóm tin sẽ rút kinh nghiệm ngay. scotty biết bác đang "giả nai", không phải là không biết mấy người Tây kia - bởi họ toàn là những người có tiếng nói trọng lượng trong ngành công nghệ, hay chí ít cũng là những người đại diện cho những tờ báo trang tin công nghệ lớn, có uy tín trên thế giới.

Thế nên, nhóm tin lần tới sẽ chú ý hơn về vấn đề này. Cảm ơn bác trungkira đã nhắc nhở ạ. scotty thích bác ở khoản trao đổi tin tức công nghệ lắm ý.

Bên trên