Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

cái thằng tác giả này là nhân viên quảng cáo của SamSung hay sao ý. Ông viết bài rồi trích quảng cáo như đúng rồi. Đừng đánh lừa người khác như vậy. Nếu viết bài thì viết cho tử tế hoặc gán mác quảng cáo vào.

Bạn có 24h để dẫn chứng quan điểm trên.

Nếu tác giả dựng chuyện thì không những tác giả mà cả người chịu trách nhiệm về đội chuyên viên tin tức của HDvietnam sẽ xin lỗi bạn và anh em thành viên công khai trên diễn đàn. Nếu bạn không dẫn chứng được, bạn cần làm điều tương tự: xin lỗi tác giả và anh em thành viên diễn đàn, bạn ok chứ?

Để tiện cho bạn lấy thông tin, xin cung cấp cho bạn một số đường link dẫn đến các kết luận trên (các đường link khác có thể google một cách dễ dàng)

Mã:
Matt Warman: http://www.telegraph.co.uk/technology/samsung/9295535/Samsung-Galaxy-S3-full-review.html
Gareth Beavis: http://www.techradar.com/reviews/phones/mobile-phones/samsung-galaxy-s3-1078667/review#articleContent
David Phelan: http://tech.uk.msn.com/mobiles/samsung-galaxy-s3-review-and-pictures
Chris Davies: http://www.slashgear.com/samsung-galaxy-s-iii-review-27230300/
Stuff: http://www.stuff.co.nz/technology/gadgets/gadget-reviews/7068708/Review-Samsung-Galaxy-S-III
vân vân...

Bạn trungakira cũng nên bỏ ít thời gian đọc các link trên để mở mang và bớt coi thường cuộc đời hơn. Đụng đến cái mình không chắc thì khoan kết luận, lắng nghe xem người thạo nghề người ta nói gì đã. Các ông dẫn ở đầu bài viết đều là dân review chuyên nghiệp cả đấy, bạn không biết không có nghĩa là người ta không giỏi và lời nói của người ta không có trọng lượng.

gaconst

mình thích vẻ bề ngoài của iphone và phần cứng + phần mềm của S3 :D.
Nếu SS và Apple bắt tay thì chuyện j sẽ xảy ra nhỉ=D>
ý kiến của mình là nếu có tiền mình cũng sẽ mua S3 :D,đa dụng vẫn hơn vẻ bề ngoài !

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

scotty likes this :x

Hãng nào cũng có PR và Marketing, từ Microsoft, Apple cho đến Sony, Samsung, HTC, LG, Sharp... Ko dưng họ bỏ đến gần 50%, thậm chí là 2/3 lợi nhuận đổ vào PR và Marketing.

Họ PR và Marketing, ngoài mục đích được thương hiệu và sản phẩm được biết đến "kỹ" hơn, mà còn thu nhận những ý kiến tiêu cực đối với họ nữa. Các diễn đàn (như HDvietnam) là nơi thuận lợi và có điều kiện nhất để làm điều đó.

Ý kiến tiêu cực thì có nhiều kiểu, cũng như PR vậy. Cho nên ko thể cấm đoán cả 2, trừ những thông tin ko đúng sự thật.

SS SIII đối với tôi sẽ là nhất, khi tôi có thể mua hàng mới 100% có BH với giá <8 triệu đồng.

huongdotien

Ðề: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Mấy bác cứ vào gạch đá, người ta dịch lại mấy ý kiến báo nước ngoài, các bác gạch đá thì qua trang nước ngoài mà gạch

anhtuanngoc

Well-Known Member

8-9 người? Diễn đàn này hẻo thế sao bác?
Em nói thế có thể ăn nhiều đá tảng nhưng thẳng thắn mà nói có những sự thật không thay đổi được. Các bác có thể thích iPhone, Sony hay Nokia đi chăng nữa thì liệu mấy hãng khác có hãng nào tung ra một sản phẩm nào có thể trực tiếp so bì cùng iPhone trên nhiều khía cạnh đương nhiên là trừ thiết kế. Không chỉ những trang tin nước ngoài mà ngay cả ở trong nước cũng nhận định chỉ có dòng Galaxy của Samsung mới xứng đáng là đối thủ của iPhone chứ không phải là những Lumia, Xperia hay One

dvha

Member

Em nói thế có thể ăn nhiều đá tảng nhưng thẳng thắn mà nói có những sự thật không thay đổi được. Các bác có thể thích iPhone, Sony hay Nokia đi chăng nữa thì liệu mấy hãng khác có hãng nào tung ra một sản phẩm nào có thể trực tiếp so bì cùng iPhone trên nhiều khía cạnh đương nhiên là trừ thiết kế. Không chỉ những trang tin nước ngoài mà ngay cả ở trong nước cũng nhận định chỉ có dòng Galaxy của Samsung mới xứng đáng là đối thủ của iPhone chứ không phải là những Lumia, Xperia hay One
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Dẫu rằng diễn đàn cũng phải có kinh phí để duy trì, tuy nhiên 1 diễn đàn uy tín cũng phải xét đến yếu tố chất lượng thực tế của sản phẩm. Mấy người được dẫn chứng lời nhận xét ở đây cũng là những chuyên gia của những cty hay những trang mạng về CN nổi tiếng TG. Có thể họ cũng đc SS chi 1 phần nào đó nhưng cái chính họ cũng phải có trách nhiệm với phát ngôn của mình. Nếu chỉ vì 1 vài đồng tiền mà hỏng cả danh tiếng họ gầy dựng bấy lâu thì sao? Còn nếu bạn thấy sản phẩm của HTC hay hãng nào đó cũng hay hoặc hay hơn SS mà sao ko đc PR rầm rộ như vậy thì phải hỏi ngược lại chính hãng đó với lại sản phẩm đó thực tế có bằng S3 hay ko? PR là 1 chuyện, nhưng thực tế chứng minh vẫn là quan trọng nhất và doanh số của S2 đã là 1 thành công và S3 ngay từ khi ra mắt đã chứng tỏ sự thành công vượt trội rồi. Bản thân quảng cáo ko có gì sai nếu như nó ko nói xạo, sai thực tế. SS có quyền tự hào khi đc những vị nổi tiếng trong giới CN khen sản phẩm của mình và họ có quyền đưa những lời nó đó đi quảng cáo. Ngoài ra có nhiều bạn đem định kiến xưa nay của mình ra hay lấy những kinh nghiệm xài qua những dòng máy cũ hay dòng tầm thấp của SS để chê. Nên lưu ý đây là topic nói về S3 nên phải xài qua S3 mới biết đc thực tế. Đừng theo kiểu hàng SS chuyên là thế này, thế kia vì trước kia tôi xài còn này con nọ của SS và tởn tới già luôn.
Trước đây các hãng khác ko riêng gì SS đều lấy iPhone ra làm mốc để so sánh nhưng bây giờ thì sao? Từ lúc S3 ra đến giờ rất ít những bài so sánh S3 với iPhone, chỉ có chuyện ngược lại là quan chức của Foxconn phải lên tiếng bảo vệ cho iPhone 5 trước sức hút của S3. Ổng đã phải tuyên bố trước là iPhone 5 ra sẽ vượt trội so với S3. Thực tế sẽ ra sao ko ai biết trước nhưng điều này chứng tỏ S3 cũng đã khiến những đơn vị liên quan đến sản xuất iPhone phải dè chừng. Có thể bạn cho là Fonconn ko đại diện đc Apple nhưng họ vẫn là đối tác gia công, mọi phát biểu cũng phải đc sự đồng ý của Apple chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

dvha

Member
Ðề: Re: Samsung Galaxy S III - Họ nói những gì ?

Bỏ qua vấn đề về S3 S4 hay S10.....

Em hỏi thật bác 1 câu nhé : Bác có thấy bài viết này của bác chủ có giá trị gì để tham khảo không ạ ?

Em thì em chả thấy nó có giá trị ở chỗ nào hết, vì toàn những thằng " Khoai Tây " em và mọi người không biết .

_Phán vài câu kiểu " Siêu của Siêu phẩm "

_S3 quả thật là " Bá Đạo "....

_ Chị Lê Tư diễn viên Hồng Kong bên Hông Chợ Lớn vừa Chém gió ở liên hoan phim HK 2012 rằng : SamSung S3 rất là hợp với dáng em :D ( sao bác chủ không chích câu này vô vậy kìa , LÊ TƯ hơi bị nổi tiếng đấy :D

vậy cũng dịch ra rồi đưa lên trang chủ ? Trời ơi trời gì vậy trời :D ?

P/s : Tin tức online đang tuyển Biên tập viên chuyên viết bài " lá ngô " & " Lá mít " ... Em thấy rất hợp với sở trường của bác chủ :D ( Sorry em thấy sao phán vậy )

Tin Tức Online - Bên lề - Gái mại dâm "ế ẩm" mùa Euro <<<< Gái mại dâm "ế ẩm" mùa Euro

Tin Tức Online - Thường nhật - Gái núi rừng yêu...Tây như trong tiểu thuyết <<< Gái núi rừng yêu...Tây như trong tiểu thuyết

Em nói thật chỉ sợ mất lòng, không phải 9 người 10 ý và có ghét thương hiệu SamSung hay không Nhưng vẫn phải nói : Nếu cứ đăng các bài viết kiểu " Lá Cải " như thế này trên trang chủ Diễn Đàn HDvietnam thì thà đăng bài Viết của Bác Lengockhanhi or bác Poly còn hay hơn nhiều .
Mình ko biết vụ diễn viên Lê Tư phát biểu như thế là thật hay bạn chỉ giỡn thôi, nhưng nếu là thật mà bạn còn hỏi tại sao ko trích dẫn lên thì phải hỏi ngược tại sao bạn lại ko hiểu cái lý do hết sức đơn giản đó. Ở đây là diễn đàn CN, S3 cũng là 1 sản phẩm CN thì 1 ý kiến của 1 diễn viên dù có nổi tiếng tới đâu cũng đâu có trọng lượng như những người nổi tiếng trong giới CN. Và ngược lại nếu cái vị nổi tiếng về CN trong đây mà đi khen phim ảnh thì cũng chẳng ai quan tâm. Cái chính là S3 đã được những người nổi tiếng trong là CN khen thực sự ko phải bịa ra thì họ đem cái đó đi quảng cáo thì có gì là sai? Chỉ là những ý kiến khen thôi những cũng là 1 kênh để người dùng có thể tham khảo để lựa chọn sản phẩm cho riêng mình. Bạn ko thích sản phẩm của SS, bạn ko quan tâm đến nó thì bạn coi bài này như là lá cải nhưng với người khác thì lại khác. Nó chỉ thực sự là lá cải khi nó đăng những thông tin nhận xét của những người ko có kinh nghiệm về công nghệ hay tự bịa ra mà thôi.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Dẫu rằng diễn đàn cũng phải có kinh phí để duy trì, tuy nhiên 1 diễn đàn uy tín cũng phải xét đến yếu tố chất lượng thực tế của sản phẩm. Mấy người được dẫn chứng lời nhận xét ở đây cũng là những chuyên gia của những cty hay những trang mạng về CN nổi tiếng TG. Có thể họ cũng đc SS chi 1 phần nào đó nhưng cái chính họ cũng phải có trách nhiệm với phát ngôn của mình. Nếu chỉ vì 1 vài đồng tiền mà hỏng cả danh tiếng họ gầy dựng bấy lâu thì sao? Còn nếu bạn thấy sản phẩm của HTC hay hãng nào đó cũng hay hoặc hay hơn SS mà sao ko đc PR rầm rộ như vậy thì phải hỏi ngược lại chính hãng đó với lại sản phẩm đó thực tế có bằng S3 hay ko? PR là 1 chuyện, nhưng thực tế chứng minh vẫn là quan trọng nhất và doanh số của S2 đã là 1 thành công và S3 ngay từ khi ra mắt đã chứng tỏ sự thành công vượt trội rồi. Bản thân quảng cáo ko có gì sai nếu như nó ko nói xạo, sai thực tế. SS có quyền tự hào khi đc những vị nổi tiếng trong giới CN khen sản phẩm của mình và họ có quyền đưa những lời nó đó đi quảng cáo. Ngoài ra có nhiều bạn đem định kiến xưa nay của mình ra hay lấy những kinh nghiệm xài qua những dòng máy cũ hay dòng tầm thấp của SS để chê. Nên lưu ý đây là topic nói về S3 nên phải xài qua S3 mới biết đc thực tế. Đừng theo kiểu hàng SS chuyên là thế này, thế kia vì trước kia tôi xài còn này con nọ của SS và tởn tới già luôn.
Trước đây các hãng khác ko riêng gì SS đều lấy iPhone ra làm mốc để so sánh nhưng bây giờ thì sao? Từ lúc S3 ra đến giờ rất ít những bài so sánh S3 với iPhone, chỉ có chuyện ngược lại là quan chức của Foxconn phải lên tiếng bảo vệ cho iPhone 5 trước sức hút của S3. Ổng đã phải tuyên bố trước là iPhone 5 ra sẽ vượt trội so với S3. Thực tế sẽ ra sao ko ai biết trước nhưng điều này chứng tỏ S3 cũng đã khiến những đơn vị liên quan đến sản xuất iPhone phải dè chừng. Có thể bạn cho là Fonconn ko đại diện đc Apple nhưng họ vẫn là đối tác gia công, mọi phát biểu cũng phải đc sự đồng ý của Apple chứ.
Nói thế nhưng em dám chắc bài viết của em còn nhận được nhiều đá tảng lắm. Bởi trong mắt họ sản phẩm họ đang dùng, thương hiệu mà họ tin yêu là nhất còn các hãng khác thì ai khen gì thì khen

10 triệu máy được bán trong 3 tháng thì đã nói lên tất cả rồi.

Mấy bác cứ vào gạch đá, người ta dịch lại mấy ý kiến báo nước ngoài, các bác gạch đá thì qua trang nước ngoài mà gạch
<- bác này nói đúng nè, người ta chỉ dịch lại từ các trang nước ngoài thôi mà, các bác thích ý kiến gì thì lên các trang ấy mà ý kiến =))

P/s: mình đang dùng cái S2 =)) không vì thế mà mình tung hô S3 :)) thằng này nó xấu hơn S2 nhiều (ý kiến cá nhân). Chỉ là thấy vài bác vào bảo bài này không giá trị hay là dẫn tin không ai biết, thấy kì quá nên lên tiếng giúp bác chủ topic :)

hieu83269

mình thì thấy iphone vẫn là nhất,ngoài ra sony cũng ok,sámung thực sự mình không có thiện cảm

cohen

Còn mình thì lại thích SS hơn Táo.

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn. Dẫu rằng diễn đàn cũng phải có kinh phí để duy trì, tuy nhiên 1 diễn đàn uy tín cũng phải xét đến yếu tố chất lượng thực tế của sản phẩm. Mấy người được dẫn chứng lời nhận xét ở đây cũng là những chuyên gia của những cty hay những trang mạng về CN nổi tiếng TG. Có thể họ cũng đc SS chi 1 phần nào đó nhưng cái chính họ cũng phải có trách nhiệm với phát ngôn của mình.

1/ Mọi người ở trên diễn đàn này quá hiểu lý do tại sao Bác Chủ viết bài này nên không cần phải đề cập

2/ Kiểu nào đi chăng nữa : Càng nhiều người ghét thương hiệu SamSung => càng đề cập tới nó thì cái thương hiệu SamSung này càng có Tiếng. Đó là quy luật không đổi

3/ Testlab của HDvietnam đã ra đời , bản thân em trước đây cũng từng là dân viết Review " ăn thêm " nên rất rành mấy trang của Bác Chủ đưa vào .

4/ Em đã nói rất rõ ràng , vấn đề không nằm ở khía cạnh em chê con S3 " tệ " mà là ở bài viết " nhạt " . Theo em , Hdvietnam là 1 trang công nghệ , nếu đi đúng hướng , tức là có những bài viết khách quan nhất và có ích cho người sử dụng nhất . Em tin chắc chả bao lâu , số lượng view vào diễn đàn sẽ đứng đầu mạng VietNam . Bởi cái người tiêu dùng cần ở 1 bài Review đánh giá sản phẩm là 1 bài viết có 80 % sự thật và 20% giấu giếm nghệ thuật giấu của người viết chỉ thể hiện khi bác hạ thấp 1 số tính năng hoặc những so sánh khập khiễng với sản phẩm cạnh tranh của hãng khác . Điều này tùy thuộc rất lớn vào kinh nghiệm Review của bản thân + với sự học hỏi . Trên cơ bản , hiện tại vào thời điểm các hãng chạy đua phần cứng và phần mềm như bây giờ thì sẽ không có khái niệm gọi là " Siêu Phẩm " .

5/ Viết bài PR hoặc viết Review để PR cho 1 sản phẩm không phải là chuyện quá xa lạ của các diễn đàn bây giờ . Ai cũng cần phải tồn tại , diễn đàn nào cũng thế . Tuy nhiên vẫn đề ở đây nằm ở cách viết và nội dung bài viết

Cuối cùng : Nếu 1 người mua hàng thông minh thì không bao giờ tin hết 100% bài đánh giá trên mạng . Cho dù nó có là Cnet hoặc Pcworld.

P/s : Bác Chip có rất nhiều bài Review về HDP rất chi tiết , Show luôn cả nhiệt độ <<< Điều này làm cho giá trị bài Review của bác được nhiều người ( những người đang có nhu cầu mua HDP ) đánh giá và tin tưởng rất Cao.

Nhắc lại 1 lần nữa : Càng có nhiều topic cãi nhau về các sản phẩm của SamSung thì thương hiệu của nó càng nổi bất . Đó chính là cái mà bác " các Fans SamSung khác phải nên hiểu . Em ư giống bác Manhthang trung lập , thấy good hợp lý thì múc :D . Lâu lâu chém gió vài câu cho cãi nhau chơi :D mình chỉ biết về HDTV kakaka

Con HTC One X màu trắng giá 300$ :D ( hàng nguyên hộp lượm trong công ty ra ) có nên múc không ? Hay đợi nó lượm S3 giá 350$ đổ lại .

P/s : post lỗi nên sửa

Angus_Bert

Film critic

Nói chung ban đầu chả buồn vào đây để ăn thêm gạch làm gì, nhưng mà phải nói tí. Xin lỗi bác Trungakira chứ không biết bác có bao giờ vào box này không hay bác có đọc hiểu bao giờ không mà nói là là bài này là bài Review sơ sài.

Ok em công nhận bài này chả có cái gì, chỉ là sao chép lại lời của vài tay nhà báo máu mặt bên Tây chúng nó chém gió thế, nhưng cho em hỏi em làm hẳn cả một infographic bằng PTS, thay vì chỉ việc ngồi phè phỡn chém gió vài câu, post mấy cái câu của các lão này là xong. Việc gì rườm rà như thế này?

Còn nữa, bác kêu bài này mà là bài review ưh, xin lỗi chứ bài này là bài tổng hợp thông tin thôi ạh. Bác muốn review chi tiết và không cẩu thả áh. Xin mời

Trên tay cầm ké Samsung Galaxy S III (Không thua iPhone)

Đánh giá chi tiết tính năng Pop-up Play trên Samsung Galaxy S III

Đánh giá tính năng Direct Call trên Samsung Galaxy S III, Rất hay!

Đánh giá tính năng S Voice trên Samsung Galaxy S III, Tạm hài lòng!

Đánh giá tính năng Smart Stay trên Samsung Galaxy S III, Hay nhưng chưa hoàn thiện!

Giới thiệu các tính năng đáng chú ý khác trên Samsung Galaxy S III - Cũng rất hay!

Thế nhé! Xin nhắc lại đây là bài Tổng hợp thông tin, ừh nó có tính Pr trong đó đấy, nhưng chả lẽ thông tin nó thế giờ viết khác đi được àh, em chẳng thêm thắt bất cứ lời nào vào, toàn lời các lão Tây đó thôi đấy. Bác không thích thì cứ gạch tiếp vậy, vì sự thật nó thế.

Angus_Bert

Film critic

Còn nữa nhé, chuyện chạy đua công nghệ của Android phone đã nguội dần, OEM tập trung hơn vào trải nghiệm người dùng, còn chiếc Galaxy S III này đáp ứng được cả 2 mặt là phần cứng và phần mềm, và nó hiện tại là mạnh nhất, đáng giá nhất, nhiều người mua nhất thì không phải "Siêu phẩm" thì là gì bây giờ. Nói như bác chắc chả có phim bom tấn nào mới ra là "Siêu phẩm" nữa cả

loha999

Member

Giống như PR vậy, tuy là đỉnh cao thật nhưng hình như hơi quá. Cái đoạn "vượt xa nhiều năm ánh sáng...", hơi quá.

meomatto

Active Member
Phải nói là thằng Táo nó quá độc thủ khi đăng kí bản quyền gần hết những vấn đề kĩ thuật liên quan đến phone hay pad cảm ứng điện dung nên các hãng khác ko có cách gì để làm giống nó được chứ nếu ko thì thằng táo vỡ mặt luôn. Nhưng cũng phải nói công bằng là thiết kế hay kĩ thuật mô phỏng cách dùng của thằng Táo cho các sản phẩm của nó gần như là đã tối ưu nên các hãng đối thủ quá khó để xâm phạm ---> Đấy mới là tài năng và bộ óc tính toán Siêu phàm của Job.

Hệ quả cuối cùng là: Kiện, thôi, kiện, thôi, kiện, thôi....----> Kiếm được quá nhiều tiền và ko bao giờ bị lãng quên hết. :D

siguri92

Em thì chưa dùng S3 vì chưa có tiền, nếu công nhận siêu phẩm của SS thì có lẽ em công nhận S2, còn S3 thì không :-$
Không hiểu các bác công nhận nó siêu phẩm cỡ nào khi chỉ có cái cấu hình là khủng. Nói đúng ra là quảng cáo rầm rộ quá đáng. Em không anti SS nhưng có bác nào fan SS giải thích cho em cái kiểu thiết kế cùi bắp này là gì không

Em mới chỉ nói mặt trước chưa nói mặt sau (vì HTC One X camera cũng thiết kế khá xấu)
Siêu phẩm phải đi đôi về nhiều mặt về cả phần cứng lẫn phần mềm và thiết kế. Suốt ngày các bác cứ quad-core trong khi thời điểm hiện tại các máy dual-core vẫn có thể thỏa mãn người dùng. Xét về 3 phương diện chính (CPU, GPU và Display) thì S3 chỉ có thể ăn được cái CPU thôi (nếu đúng theo thông tin em biết thì GPU của S3 là Exynos 4210 Mali-400 MP4 thì vẫn thua của IPhone4S đấy nhé (thua đậm ~30%))
Em công nhận sự phát triển của Samsung (chúc mừng Samsung đã vực dậy từ con số 0) nhưng vẫn chưa đủ trình để đánh bại Sony, Apple hay HTC.
Thêm nữa có người nói là chưa xài qua S3 thì đừng nên đánh giá nó, cho em hỏi nếu em không đánh giá thì lấy gì mua. Hơn nữa chắc các bác đã xài hết những sản phẩm khác rồi nên mới công nhận S3 là nhất.
P/s: Em không ghét cái S3, ghét là ghét những người tâng bốc nó một cách quá đáng

Bên trên