Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

sontay1204

Ðề: Re: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Con TV nhà em trong thời gian bảo hành mà thay màn hình tới 2 lần liền, nhân viên bảo hành vẫn vui vẻ. em ở Hải Phòng ạh.

Cái của bác là Bảo hành thay tấm nền (panel ...) thôi, chứ ko đổi đc tv mới. Cụ chủ thớt mới mua mà ko đổi đc con khác thì hơi bị bực mình đấy ạ.
Em làm ở kho Bắc Ninh, em thấy Seri nào của SS em cũng thấy BH nhiều, trả về kho đầy. Loại B C D ko thiếu seri nào, từ bình dân đến cao cấp.
Hàng SS thì em ko đánh giá cao đâu ợ!

hoangbq

Member
Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Mình cũng dị ứng với hang của SS, từ trước đến nay không bao giờ mua vì màu quá lòe loẹt, chỉ cho mấy đứa trẻ con xem phim hoạt hình thì được. Trước đây mình có mua Toshiba 55LT700, dùng được 11 tháng thì bị hở loang màn hình, sau đó gọi bảo hành và họ nói model này đã hết linh kiện thay thế và họ trả lại số tiền bằng số tiền mình đã mua. Sau đó liền quất con Sony HX855, cũng là LED nhưng xem không khác Plasma là mấy, cảnh tối đen thui không có gì gọi là hở sáng. Mặc dù mua thời điểm mới ra hơi đắt ( 59tr) nhưng đến giờ vẫn không thấy thất vọng.

Yêu vợ

Member
Con TV nhà em trong thời gian bảo hành mà thay màn hình tới 2 lần liền, nhân viên bảo hành vẫn vui vẻ. em ở Hải Phòng ạh.
Trong thời gian BH mà bác phải thay tới 2 lần thì kinh khủng quá!!
Thừa nhận các dòng cao cấp về độ hở sáng thì hàng Hàn quốc dính rất nhiều! Bỏ ra 1 đống tiền để rồi nghe theo lời mật ngọt rước đúng con lỗi về thì bực lắm!

kook123

Bác chủ mới mua là bị vậy, nên bác chủ mới muốn đổi cái mới. Chứ xài vài tháng rồi thì dĩ nhiên là chỉ bảo hành, sao mà đổi được.

Mà trong vòng 2 năm, bác bị hư panel tới 2 lần, thì chất lượng panel VA của Samsung kém quá. Sợ rằng khi hết bảo hành, bác phải móc tiền ra trả thì mệt ah nha :D

ThanhtrangHTKT

Active Member

Hở sáng là gì?, tại sao led lại bị hở sáng mà Plasmas không có? bác chủ nghiên cứu chưa mà la làng kinh thế
Còn việc các điểm chết nếu bác không vừa ý thì mới mua mà, cửa hàng họ cũng có trách nhiệm chứ
Còn hãng cũng làm việc dựa trên các tiêu chuẩn thôi, hoặc thay panel, mà thay cái hở sáng đó cái led
nào cũng có ít hay nhiều,
Một lần nữa lại có người vì cái hở sáng mà um sùm trong khi đó vấn đề đã có nhiều mod lưu ý.
Nhớ cái bài "hở sáng hay không kệ m nó" của bác Mod nào đó.
Sản phẩm Samsung trước lúc xuất xưởng đều được qua khâu test cuối cùng (KCS) để đến tay người tiêu dùng! Mà đây là sản phẩm cao cấp của Samsung mà dính lỗi tè le hột dưa như thế này mà bảo bình thường thì bó tay! Xem các sản phẩm HX của Sony người dùng có kêu ca như vậy không?

Re: Ðề: Samsung thật là vớ vẩn - làm ăn không chấp nhận được

Sáng thế kia thì xem phim ai mà chịu được, nhất là lại bỏ số tiền lớn mong nhận được chất lượng tương ứng thì cái nhận lại là đc cái tivi thế này, khách hàng nào mà chịu cho được.

So sánh cái của bác chủ với 1 cái Samsung cũng đã đình đám 1 thời ở box này:
Của bác chủ:

Của bác huy_av

Của bác Huy_av 10 của bác chủ cũng phải 7-8 rồi.

Qua sự việc này thì các bác mua tivi cũng nên lưu ý chỗ mua hàng, mới mua có 1 ngày mà bị thế này cửa hàng viện cớ là hết mẫu rồi anh đi bảo hành dùm thì nói thẳng ra là cửa hàng bán xong rồi phủi trách nhiệm.

Em chủ quan khinh địch. Giờ ôm hấn đúng là 1 bài học. Sau hồi chửi nhau, quay phim, làm đủ trò thi cuối cùng đã được thay lại tấm nền Panel khác chứ không được đổi mới. Nhìn con máy mua 2 ngày bị bóc tem, đau xót phết nhưng cũng chả còn cách nào. Samsung không có chính sách đổi mới, cũng không trả lại được ( hàng mua online ) cái này rút kinh nghiêm lần sau vậy.
Nếu như trường hợp này ở bên nước ngoài thì chắc samsung phải đổi mới cho khách. Em đã xem forum nước ngoài họ cm về dòng F8000 này. Lỗi nhiều như cơm bữa.

Giờ tạm thời e đã được thay thế panel mới. Không con điểm chết. Nhưng hở sáng vẫn còn. Lát em post hình các bác xem thử. Đành chấp nhận hay khiêu nại tiếp. Các ban khuyên em 1 phát. Giờ chót ôm em ss này rồi thì phải sống với em hạnh phúc, nhìn mặt tốt của em vậy. Nhưng xem phim ma , vẫn thấy úc anh ách.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhtran71

Well-Known Member

Sản phẩm Samsung trước lúc xuất xưởng đều được qua khâu test cuối cùng (KCS) để đến tay người tiêu dùng! Mà đây là sản phẩm cao cấp của Samsung mà dính lỗi tè le hột dưa như thế này mà bảo bình thường thì bó tay! Xem các sản phẩm HX của Sony người dùng có kêu ca như vậy không?

Nhưng mua SN thì được cho là Fan cuồng đó bác, mua SS là người tiêu dùng thông thái!

laptopbaria

Em chủ quan khinh địch. Giờ ôm hấn đúng là 1 bài học. Sau hồi chửi nhau, quay phim, làm đủ trò thi cuối cùng đã được thay lại tấm nền Panel khác chứ không được đổi mới. Nhìn con máy mua 2 ngày bị bóc tem, đau xót phết nhưng cũng chả còn cách nào. Samsung không có chính sách đổi mới, cũng không trả lại được ( hàng mua online ) cái này rút kinh nghiêm lần sau vậy.
Nếu như trường hợp này ở bên nước ngoài thì chắc samsung phải đổi mới cho khách. Em đã xem forum nước ngoài họ cm về dòng F8000 này. Lỗi nhiều như cơm bữa.

Giờ tấm e đã được thay thế panel mới. Không con điểm chết. Nhưng hở sáng vẫn còn. Lát em post hình các bác xem thử. Đành chấp nhận hay khiêu nại tiếp. Các ban khuyên em 1 phát. Giờ chót ôm em ss này rồi thì phải sống với em hạnh phúc, nhìn mặt tốt của em vậy. Nhưng xem phim ma , vẫn thấy úc anh ách.
Rất thông cảm với bác, hãng thực hiện như vậy xem như là có hợp tác hỗ trợ rồi, vấn đề là chúng ta chưa tìm hiểu kĩ khuyết điểm của các dòng sản phẩm trước khi mua. Như em đã nói, có thay panel mới thì cũng phải bị lỗi chênh sáng thôi vì lỗi vừa do panel vừa do cấu trúc tivi.

vqt01

Active Member

Có vẻ như dòng này lỗi cả loạt, vậy thì SS nên thu hồi, đình chỉ sản xuất và bán ra rồi khắc phục lỗi mới phải (như ô tô dính lỗi vậy)

Post anh cho anh em xem thu , con tivi 55F8000 thay panel khác . vấn hở sáng. Tuy không năng như con kia. Hic. các bác co kinh nghiệm đánh giá giúp.

dukeman

Member

@dsnguyen8x : coi như thế bực mình lắm, vẫn sáng quá. Mình bỏ tiền ra rước cái bực mình về mỗi khi bật TV. Thà bán rẻ cái TV quỷ đó cho rồi, coi như thế coi làm gì
4 góc có 4 cái đèn pha chiếu vào. Có TV này trong nhà tôi thấy NHỤC lắm

hô hô chúc mừng bạn đã có lựa chọn đúng con 55W954, mình cũng sắm nó mấy tháng rồi. ko hề có 1 chút gì gọi là "hở với cmn sáng", một màu đen như bức tranh ấy :x

Đúng là em ngu, em định mua 55W954 rồi. Nhưng nghĩ samsung nghich đc nhiều hơn, đỡ phải cắm máy tính vào xem film , cứ thế vào hdonline là xem thôi, mà lại còn cắm đc bàn phìm, tốc độ chip cao....từ bỏ sony....và rồi hối hận. Biết thế cứ dòng W954 mà táng giờ hạnh phúc rồi.

Bên trong em samsung 55F8000 ngoài 2 cái bảng mạch Unknown nguồn gốc - thì là tấm panel tàu khựa. Nhân viên đến lắp đi 1 người. Mình cũng vui vẻ phục vụ bê vác cùng họ khi thay thế. Nhìn trong quả xe ship hàng bảo hành của samsung bé ti tẹo - thấy cũng có 1 tấm panel cùng series tivi mình đang chuẩn bị đưa đi bảo hành cho người khác. Mình hỏi nv samsung lỗi nhiều anh nhỉ, nhân viên cười :)).

kook123

Bên trong em samsung 55F8000 ngoài 2 cái bảng mạch Unknown nguồn gốc - thì là tấm panel tàu khựa. Nhân viên đến lắp đi 1 người. Mình cũng vui vẻ phục vụ bê vác cùng họ khi thay thế. Nhìn trong quả xe ship hàng bảo hành của samsung bé ti tẹo - thấy cũng có 1 tấm panel cùng series tivi mình đang chuẩn bị đưa đi bảo hành cho người khác. Mình hỏi nv samsung lỗi nhiều anh nhỉ, nhân viên cười :)).

Sau khi bảo hành mà vẫn còn bị hở sáng + cái panel "made in tàu khựa" chình ình thế này ===> cú này Samsung giáng xuống bác thật là chí mạng !

P/S: "made in china" thì bảo hành 2 năm là phải. TCL còn bảo hành đến 3 năm kìa ;))

ThanhtrangHTKT

Active Member

Chia buồn với bác chủ! Nhìn cái màn tivi cứ như sân khấu đèn pha 4 góc chĩa vào vậy!
Mà bác chán cặp Katan màu vàng thì mật báo em cái nhé! :D

renhat

Well-Known Member

mong ss đọc dc những dòng này!

Mua cái TV này về tiết kiệm dc tiền đèn trong phòng khách :))

Em thì cứ Sony mà quất thoi =)) chỉ cần to đẹp, ko cần thông minh, bỏ 2 két ra mua cái TV trong khi chỉ cần 3 chai là có dc cái android box ngon hơn nhiều :))

Cái của bác là Bảo hành thay tấm nền (panel ...) thôi, chứ ko đổi đc tv mới. Cụ chủ thớt mới mua mà ko đổi đc con khác thì hơi bị bực mình đấy ạ.
Em làm ở kho Bắc Ninh, em thấy Seri nào của SS em cũng thấy BH nhiều, trả về kho đầy. Loại B C D ko thiếu seri nào, từ bình dân đến cao cấp.
Hàng SS thì em ko đánh giá cao đâu ợ!

Làm sao biết được hàng loại B, C, D vậy bác?

4 cái góc cứ gọi là như đèn xe Audi :D Hở sáng như vậy xem cảnh sáng thì còn đỡ chứ cảnh tối với lại cảnh phim không phải tỉ lệ full màn hình thì 4 cái đèn pha rọi sáng phim cứ như treo tranh nghệ thuật :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên