Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

leanh13

Member
Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Phải thử thôi, không thì mình cũng không biết bịnh gì để giúp bác nữa.

Bác thích thì cứ export cái skin hiện hữu bác đã chỉnh, đặt tên xyz lưu trong cùng thư mục với DarkOne, rồi cứ thay theme khác test thoải mái, sau này biết bịnh thì import nó lại thôi không có mất gì hết.

Mình đang mod một skin mới rồi, lụm lặt những cái hay của một số skin khác nhau xào nấu lại một skin mới rồi, nên tạm thời không loa không đèn nữa.
Khi nào xong skin mới, up khoe các bác sau.
export cái skin làm như thế nào bác?

innova001

Member

Cái này em tự làm. Không đẹp nhưng tự sướng thôi :))

antheo

Active Member

Cái này em tự làm. Không đẹp nhưng tự sướng thôi :))

Mình cũng rất thích kiểu cổ điển của kim đèn VU, nhưng nếu mod trên nền giao diện giả lập của một máy nghe nhạc nào đó thì trông hợp hơn.

innova001

Member

Mình cũng rất thích kiểu cổ điển của kim đèn VU, nhưng nếu mod trên nền giao diện giả lập của một máy nghe nhạc nào đó thì trông hợp hơn.

Hi. Em cũng biết vậy bác ah. Nhưng năng lực còn hạn chế nên không biết cách làm. Em thấy trong chủ đề này có một bác có cái giao diện hình cái đầu câm của Denon đẹp quá nhưng hông biết mod thế nào cho foobar được. Bác có cao kiến này thì mách bảo cho em với

antheo

Active Member

Hi. Em cũng biết vậy bác ah. Nhưng năng lực còn hạn chế nên không biết cách làm. Em thấy trong chủ đề này có một bác có cái giao diện hình cái đầu câm của Denon đẹp quá nhưng hông biết mod thế nào cho foobar được. Bác có cao kiến này thì mách bảo cho em với

Skin đó mod được nhưng nếu không rành đồ họa, đọc hiểu, modify script thì chua lắm. Mình cũng đang làm riêng một cái nhưng khá mất thời gian, vì mê vọc vạch thôi chứ skin có sẵn thì rất nhiều. Nếu bác thấy hứng thú và có khả năng, bác cứ làm đi có gì giúp được mình giúp qua lại cho vui.

Mình đang mod lại skin OldnStyle, script thêm của Darkone, Complex Ideas vv...

innova001

Member

Skin đó mod được nhưng nếu không rành đồ họa, đọc hiểu, modify script thì chua lắm. Mình cũng đang làm riêng một cái nhưng khá mất thời gian, vì mê vọc vạch thôi chứ skin có sẵn thì rất nhiều. Nếu bác thấy hứng thú và có khả năng, bác cứ làm đi có gì giúp được mình giúp qua lại cho vui.

Mình đang mod lại skin OldnStyle, script thêm của Darkone, Complex Ideas vv...
Em cũng đang tìm hiểu để tự làm skin cho riêng mình. Bản thân em không thích xài skin sẵn có. Tự làm cũng có cái hay là mình chủ động được những componet cần thiết, tránh dư thừa và xung đột.

suthat

Member

thật ra đây là Aimp3 ,nếu bác thích download :AIMP: Home Page
đây là skin down về bỏ vô thư muc skin denon :AIMP: Home Page
còn đây là plugin đọc DTS .down về bỏ vô phần plugin :aimp_InputDTS.zip - 4shared.com - chia sẻ và lưu trữ - tải xuống tập tin trực tuyến
hình:

nói chung em nghe bằng loa vi tính cũng xem xem với foobar nhưng rất nhẹ và dễ sử dụng.còn nhiều skin của sony rất đẹp

cho cái link skin bạn ơi, link kia tìm mà có thấy đâu 8->

anhatnhoa

Well-Known Member

Em chả chơi skin gì. Cài mặc định cho nó nhẹ. Trước chơi đủ loại skin, lúc bật nhạc chờ lâu vãi cả hàm ra nó mới lên. Giờ chỉ chơi mặc định :D

antheo

Active Member

Em chả chơi skin gì. Cài mặc định cho nó nhẹ. Trước chơi đủ loại skin, lúc bật nhạc chờ lâu vãi cả hàm ra nó mới lên. Giờ chỉ chơi mặc định :D

Nặng có thể là do cài nhiều skin, nhiều component (mà ít khi hoặc chẳng sử dụng tới), nhiều visualization, chứ mình nghĩ cài hoặc mod một CUI skin với những component và visuals hợp lý thì cũng nhẹ nhàng không khác gì với skin mặc định.

antheo

Active Member

Em đang nghiên cứu hướng dẩn từ trang này về foobar bác ah
Foobar2000:Components - Hydrogenaudio Knowledgebase

Bác ngâm cứu trang đó thì quá bài bản, tiêu chí của mình cũng như bác: thích mod của riêng mình (dù có thể xấu), sử dụng các component cần thiết, thêm nữa là các nút chức năng đơn giản, vấn đề mình đang lăn tăn bữa giờ là chưa chốt hạ được giao diện: một giao diện nhẹ nhàng đơn sơ với phông nature hoặc một thiết bị cổ điển hoặc một giao diện điện tử hiện đại. Khổ là kiểu nào mình cũng thích nên đang làm kiểu này lại vẩn vơ kiểu kia mà khi chọn làm thì làm một kiểu thôi vì thời gian rảnh không nhiều.

Bác chọn mod giao diện như thế nào cho mình biết với?

PBNgoc

Member

bác @antheo up bản portable (folder) của bộ oldskin đc không ạ, em mò mãi mà không ra nổi @@

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Bác ngâm cứu trang đó thì quá bài bản, tiêu chí của mình cũng như bác: thích mod của riêng mình (dù có thể xấu), sử dụng các component cần thiết, thêm nữa là các nút chức năng đơn giản, vấn đề mình đang lăn tăn bữa giờ là chưa chốt hạ được giao diện: một giao diện nhẹ nhàng đơn sơ với phông nature hoặc một thiết bị cổ điển hoặc một giao diện điện tử hiện đại. Khổ là kiểu nào mình cũng thích nên đang làm kiểu này lại vẩn vơ kiểu kia mà khi chọn làm thì làm một kiểu thôi vì thời gian rảnh không nhiều.

Hay "mọi người cùng chung tay xây dựng một giao diện riêng" đi nào. :)

Có bác nào đồng ý hem? :)

innova001

Member

Em thich mod skin dạng một đầu câm của Denon (vì cái amp đang xài là Denon) màu bạc. Có Panel playlist dạng xổ xuống khi bấm button PLaylist. Hai bên là hai đồng hồ VU. Bên phải là các button playback. Bên trái là on/off/exit. Ở giữa là môt panel hiển thị track đang phát với bộ đếm thời gian. KHi đó sẽ thấy không quá cổ điển và không quá hiện đại. Cái chính là em muốn tìm hiểu tận gốc chức năng, tác dụng của từng cái component mình cài vào. Khi đó mình sẽ chủ động cái nào cần, cái nào không cần.

beovila

Active Member

sao foobar mình ko có UI vậy pác mình xài bản mới nhất ấy

innova001

Member

sao foobar mình ko có UI vậy pác mình xài bản mới nhất ấy
cái nào cũng có UI hết bạn ah. Nếu bạn muốn c1 CUI thì bác down cái componet này về
foobar2000: Components Repository - Columns UI rồi copy nó vào thu mục cài đặt của foo thì sẽ có thôi

---------- Post added 22-12-2012 at 11:11:10 PM ----------

Em đồng ý hai tay :-bd

antheo

Active Member

cái nào cũng có UI hết bạn ah. Nếu bạn muốn c1 CUI thì bác down cái componet này về
foobar2000: Components Repository - Columns UI rồi copy nó vào thu mục cài đặt của foo thì sẽ có thôi

---------- Post added 22-12-2012 at 11:11:10 PM ----------

Em đồng ý hai tay :-bd

Mình rất ủng hộ việc mod một foobar skin đậm chất HDVN, bác nào rảnh rỗi nhiều nên nhận làm chủ xị.
Layout đại khái như sau:

1- Bàn chọn mẫu đẹp để build

2- Bàn chọn các component cần thiết

3- Tạo thư mục chia sẻ chung:
Tên skin/theme
Folder Image
Folder Script
Folder User-Components
...

4- Phần tham gia đóng góp thì tùy theo khả năng mỗi người:
Đồ họa: Tham gia phần chỉnh sửa giao diện, nút bấm, panel ...
Script: Tham gia phần viết, chỉnh sửa script ...(modify hoặc viết một global script cho skin/theme trước từ đó làm cơ sở cho các script chức năng sau)

Hai bên phối hợp, bàn luận ngay trên đây để mọi người tham gia, theo dõi góp ý vv...

Mình đề xuất một vài mẫu dạng thiết bị điện tử trước đây:
(tất nhiên phải chỉnh sửa lại cho phù hợp)

Chỉnh sửa lần cuối:

antheo

Active Member

bác @antheo up bản portable (folder) của bộ oldskin đc không ạ, em mò mãi mà không ra nổi @@

Mình cài bản standalone không có portable nhưng theo link mình chỉ họ có đề cập cách cài cho bản portable mà? bác mò không nổi ở khâu nào nói rõ hơn xem mình giúp được không nha.

Bên trên