Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Để em lập một topic riêng nhé, không bàn tán ở đây, có thể làm nát thớt của bác "Dim Tàu". :)
Em có biết sơ qua về đồ họa, các bác biết Script, anh em chung tay thì có gì mà không xong. :D
Post #160 của bác antheo sẽ chuyển sang Topic đó. nếu bác antheo đồng ý vui lòng thanks vào comments này để em biết. Thanks! :)

beovila

Active Member
Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

bản darkone là phải gỡ bỏ cái foobar2000 củ rồi cài lại hả mấy pác

antheo

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

Để em lập một topic riêng nhé, không bàn tán ở đây, có thể làm nát thớt của bác "Dim Tàu". :)
Em có biết sơ qua về đồ họa, các bác biết Script, anh em chung tay thì có gì mà không xong. :D
Post #160 của bác antheo sẽ chuyển sang Topic đó. nếu bác antheo đồng ý vui lòng thanks vào comments này để em biết. Thanks! :)

Bác làm chủ xị thì quá tốt vì từ xưa tới giờ mình chỉ chuyên ăn theo (antheo) thôi:D nên sẽ cố gắng ăn theo thớt của bác.

Lưu ý là bác phải có 1 layout tương đối chi tiết

Cách đặt tên phải được qui định thống nhất (nếu không càng về sau càng nhiều phát sinh gây chồng chéo)

Bác đưa ra từ từ từng chủ đề một rồi sau khi thống nhất và giải quyết xong sẽ chuyển sang chủ đề khác chứ đừng dàn trãi quá một lúc mọi người bàn tùm lum sẽ không đi tới đâu.

Cái khó nhất là script nên script tổng quát cho skin/theme là quan trọng, mình chỉ đề xuất chọn 1 skin tương đối đầy đủ function để modify là tiện nhất chứ viết mới rất chua, đầy đủ nhất có thể modify theme DarkOne, Xchange, đơn giản hơn thì modify skin OldnStyle
(hiện nay mình đang làm và đã thử mod skin OldnStyle, thay đổi giao diện, kích cỡ, add số script từ DarkOne như hiệu ứng fade transition cho album art, info panel ... thấy tạm ổn, sẽ bổ xung tiếp một số nữa là skin này khá đầy đủ, thêm một số nút chức năng như balance, volume và hiệu ứng đèn amply xem sao).

Bác lập thớt đi, nói chung cũng không quá khó để có một giao diện riêng như ý không đụng hàng cho đống nhạc lossless quí giá của mỗi người:D

antheo

Active Member

bản darkone là phải gỡ bỏ cái foobar2000 củ rồi cài lại hả mấy pác

DarkOne chỉ là giao diện bên ngoài (theme/skin) cho foobar2000 (player program), nên bác cứ tải theme DarkOne về cài nó sẽ load vào các thư mục cần thiết trong foobar2000 thôi, xong bật foobar lên mà không thấy thì vào reference>columns UI>main tìm chọn import theme DarkOne là được.

(nếu có trục trặc, bác xem có phải do foobar version quá cũ hoặc thiếu component không)

PBNgoc

Member

cái olstyle em chưa biết chèn loa vào đâu, em ko mở rộng panel/splitter sang 2 bên để đặt loanhuw bác đc vì nó cứ thành nền xám chứ ko phải nền gỗ đồng bộ @@

danh_hd

Active Member

Bon chen cho nó vui. Hi của em đơn giản thế này!:D

PBNgoc

Member

sau 1 hồi mày mỏ em cũng có đc cái này,thích đơn giản kiểu này, bác nào có kiểu amli đèn thì tuyệt quá
%E1%BA%A2nh+ch%E1%BB%A5p+m%C3%A0n+h%C3%ACnh_2012-12-24_140917.png

antheo

Active Member

cái olstyle em chưa biết chèn loa vào đâu, em ko mở rộng panel/splitter sang 2 bên để đặt loanhuw bác đc vì nó cứ thành nền xám chứ ko phải nền gỗ đồng bộ @@

Mình đã up từ lâu và chỉ mới làm có 4 kiểu: 2 cho darkone, 2 cho oldnstyle, dán link lại cho bác:

Loa-light - Download - 4shared

Vumeter không làm transparent được, nên background là dùng photoshop cấy nền từ skin/theme qua cho đồng bộ thôi.

antheo

Active Member

sau 1 hồi mày mỏ em cũng có đc cái này,thích đơn giản kiểu này, bác nào có kiểu amli đèn thì tuyệt quá
%E1%BA%A2nh+ch%E1%BB%A5p+m%C3%A0n+h%C3%ACnh_2012-12-24_140917.png

Umh nhìn cũng bắt mắt lắm, có điều tính hợp lý thì chưa vì thường trên giao diện đèn vu dạng kim được bố trí nhỏ hơn.
Mình cũng tính làm hiệu ứng amply đèn cho skin này vì nó tương đồng nét cổ điển, nhưng test thử thấy không đã mắt bằng loa hay đèn chớp.

PBNgoc

Member

đã bố trí lại kích thước và giữ đúng ratio để 2 cái đồng hồ nó trông hợp lí hơn rồi bác ạ, em bị nghiện bóng với kim nên không khoái kiểu màng loa lắm :)

ngonngon

Member

Các bạn cho mình hỏi dùng phần mềm nào để chỉnh sửa script của các components của foobar?

leanh13

Member

2 Bác antheo và tusontay mà giao hợp với nhau...........ặc ặc.........nhầm.........Phải là kết hợp với nhau thì còn gì bằng.Anh em lại đc nhờ 2 bác rồi.Thank 2 bác rất nhìu!

antheo

Active Member

Lên nào up up...Tìm mãi mới thấy thớt

Giao diện inox 304 :D đã hoàn thành 90% nhưng chạy tốt, tạm up main screen ngóng các bác ném đá để chỉnh sửa thêm

antheo

Active Member

share đi Bác! nhìn đẹp ghê

Hehe từ từ vì chưa hoàn chỉnh mà, up tạm để chờ các bác góp ý thêm, do thời gian rất ít nên mỗi ngày mình chỉ làm một chút, xong giao diện rồi sắp xếp hình ảnh, script cho gọn mới share với các bác được.

Hehe từ từ vì chưa hoàn chỉnh mà, up tạm để chờ các bác góp ý thêm, do thời gian rất ít nên mỗi ngày mình chỉ làm một chút, xong giao diện rồi sắp xếp hình ảnh, script cho gọn mới share với các bác được.
ok mail mình đây! khi nào hoàn thành Bác cứ send cho mình: [email protected], nhìn như thế cũng ổn rồi mà Bác

leanh13

Member

Giao diện inox 304 :D đã hoàn thành 90% nhưng chạy tốt, tạm up main screen ngóng các bác ném đá để chỉnh sửa thêm

Nói chung là tạm ổn rồi bác ạ,theo ý em thì cái hình con sư tử thì bác cho thêm 1 con nữa sang bên kia để 2 con nó ôm cái CD trông nó cân đối hơn,bộ phím bấm và khung máy bác lên mông má cho sáng quắc như cái núm Volume ý,còn cái dàn đèn bác có thể thay thế bằng cái Visualizion xanh đỏ 1 chút như cái hình em gửi đây cho nó có điểm nổi bật trên giao diện 1 chút và cũng đỡ bị cảm giác lạnh vì toàn Inox :))

Đôi điều góp ý,có gì ko phải bác bỏ quá cho em nhé.
Khi nào xong bác Share luôn lên đây nhé,em háo lắm rồi :))

Guny

Well-Known Member

bác chuyển nút setting thành nút tròn cạnh nút Hide đi bác.còn chỗ setting hiện tại thì thay thế bằng panel library.dùng component albumlist cho tiện chọn bài bác ạ.

liujen

Re: Ðề: Show Skin FooBar2000 đẹp nhất của bạn đi nào

My Foobar2000 :D

Foobar2000 v1.2.1 + Rammstein = \m/

Bên trên