Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

atcbon

Ðề: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

OLED đang hoành hành trên thị trường VN :)]

kook123

Chung số phận. Bác với em cùng tìm hiểu nhé :(

Cứ từ từ , 2 bác đợi 1 chút rồi sẽ được. Giờ các bác test lướt web, coi phim trực tuyến xem có mướt hơn model cũ không :D. Với lại coi phim qua HDD gắn ngoài nữa, xem có định dạng nào không hình hay không tiếng không :D

Web vào hơi chậm bác ạ. Mà e này có flash ko ạ. Xem phim trên soha thì mượt lắm

kook123

Web vào hơi chậm bác ạ. Mà e này có flash ko ạ. Xem phim trên soha thì mượt lắm

Web vào hơi chậm đa phần là do mạng. Vì WebOS thì 100% là lướt web nhanh và tốt hơn là LG năm 2013.

Web OS không cần flash ( giống như iOS trên iPad, iPhone ) nhưng coi phim online thì mượt lắm, vì hỗ trợ HTML5 là cái mà hiện đại hơn flash.

vinhpapa

Member

Bác kook123 trả lời theo cảm tính quá nha, bác đã xài thực tế thì hãy nói. LB650T truy cập web chậm. Hiện LG store chưa họat động nên chỉ có thể dùng trình duyêt theo máy mà mình thấy rất chuối, haizz. Vào gphim còn không có nút full screen

fx127

Member

vinhpapa nói chuẩn luôn đó, web os giao diện nhìn trong đẹp và thông minh nhưng ko có flash nên vào các trang nhiều flash ko hỗ trợ, ko xem clib đá bóng trên 24h đc, nói chung ko có flash thì đôi khi rất bất tiện

Chẩn bác ạ. Đôi khi đổi gió muốn xem xyz thì hình như là ko xem đc

kook123

Bác kook123 trả lời theo cảm tính quá nha, bác đã xài thực tế thì hãy nói. LB650T truy cập web chậm. Hiện LG store chưa họat động nên chỉ có thể dùng trình duyêt theo máy mà mình thấy rất chuối, haizz. Vào gphim còn không có nút full screen

Chậm là so với laptop hay chậm là so với các smart tivi khác bác ? LG store chắc sẽ có trong nay mai. Bác yên tâm .

Còn vụ bết bết của bác sao rồi ? Coi qua HDD thì có bị bết bết gì ko bác ? Mình ra siêu thị thấy mấy em LG nét căng rự rỡ mà ta :D

Về hình ảnh thì ngon rồi bác ạ. Qua nay e xem qua hdd nét căng

tuanminhlk

Dòng 42lb631t trong nam có chưa các bác...bac nào cho giúp e cái giá kham khảo và dchi bán tại sài gòn

KinhBui

Ðề: Re: Smart TV chạy WebOS của LG sẽ tấn công thị trường Việt Nam

Dòng 42lb631t trong nam có chưa các bác...bac nào cho giúp e cái giá kham khảo và dchi bán tại sài gòn
Mình cũng đang chờ e 42LB631T, chỉ cần Smart thôi ( kô cần 3D ). Có ai ib bạn thì chuyển cho mình với nhe.

Mình cũng đang chờ e 42LB631T, chỉ cần Smart thôi ( kô cần 3D ). Có ai ib bạn thì chuyển cho mình với nhe.

Thứ 2 hãng làm việc mới liên lạc được bác ak. Model này chưa thấy phân phối đâu bác ak

ndchieu22

Well-Known Member

nếu chỉ cần smart thì bác chọn 42LB582T bác nhé! bác cần thì ới em?

Làm bài review về LB650 cho a e xem tí đi bác.
e chỉ nhận xét tí thôi bác ạ. Nói chung là e khá hài lòng về e nó. xem phim nét căng, nhà e dùng mytv xem cũng đc, e căn chỉnh picture settings theo mấy cái ở trên web nước ngoài. 3D thì rất đẹp và rõ nhưng phải ngồi ngang tầm với tv. Smart thì xem phim trên soha khá ổn, còn cái ztv nó toàn có 360p xem khá là chán, vào web thì vào từng tab một thì khá là mượt mà, e dùng gói vnpt giáo viên 170k 1 tháng. Cái remote của nó dùng rất tiện lợi. Về hình thức thì viền mỏng, màu sáng trong khá đẹp, nhưng cái chân đế nó hơi xấu không như trên web lg đâu ạ. Các bác nên mua e nó sẽ không phỉa hối hận đâu ạ. e chỉ lo mỗi cái là về độ bền của nó thôi, ngày trc e mua 1 e ss plasma đc 3 năm là hỏng nên hơi hơi lo với e lg này ạ.

Chậm là so với laptop hay chậm là so với các smart tivi khác bác ? LG store chắc sẽ có trong nay mai. Bác yên tâm .

Còn vụ bết bết của bác sao rồi ? Coi qua HDD thì có bị bết bết gì ko bác ? Mình ra siêu thị thấy mấy em LG nét căng rự rỡ mà ta :D

sao giờ vẫn chưa có lg store thế bác ơi

Bên trên