SPAM - Buôn chuyện

jerrymouse

Active Member
Ðề: Cảm nhận, đánh giá và góp ý các nhà mạng Truyền hình tại Thanh Hóa

Sẽ có cách nhưng Jerry có cá tính làm xong mới nói, cám ơn 3T nhiều về những thông tin nêu trên. VNPT Thanh Hóa sẽ hết lòng vì KH của mình vì KH giúp cho VNPT Thanh Hóa phát triển. Slogan "Chuáng tôi sát cánh bên Khách hàng cùng phát triển" hầm ý mục tiêu đó.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: Phần mềm - lên quan đến PM

Bác Hà có cách nào để mình copy nhanh được không?Với tốc độ copy trên WIN thế này thì nếu copy hết 1T thì chưa biết đến lúc nào.Cám ơn bác

jerrymouse

Active Member

Bác Hà có cách nào để mình copy nhanh được không?Với tốc độ copy trên WIN thế này thì nếu copy hết 1T thì chưa biết đến lúc nào.Cám ơn bác

Duy dùng Teracopy chưa vậy, có phiên bản 2.0 rồi thì phải, hỏi ông Google có ngay mà!

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa
Ðề: Dự án hội HD Thanh Hoá

ơ, tưởng BQT hôm qua đi HN làm việc để kiếm ổ cho a e. Thấy chú Hòa tường thuật trực tiếp tại HN vậy mà. Thế ko phải ah.
Thế thì các bác hiểu lầm rồi.10 cái HDD 1T đó chỉ là copy dùm data thôi.Không liên quan gì đến HDThanh Hoá cả.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Em đang dùng cái này rồi.Nhưng ó vẻ không ăn thua lắm.Ý em muốn hỏi là mình copy trong môi trường nào thì nhanh nhất với máy có cấu hình bình thuờng.Trong DOS hay Trong NC.Và câu lệnh trong DOS như thế nào.

buihung

Administrator

Mình tự nghĩ, trong box Địa phương thì chỉ nên duy trì những sinh hoạt đặc trưng thôi. Phần mềm là kiến thức chung, diễn đàn đã có box này rồi, giờ mở thêm topic này e sẽ bị loãng. Đề nghị các bác Thanh Hóa nên xem xét.

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Mình tự nghĩ, trong box Địa phương thì chỉ nên duy trì những sinh hoạt đặc trưng thôi. Phần mềm là kiến thức chung, diễn đàn đã có box này rồi, giờ mở thêm topic này e sẽ bị loãng. Đề nghị các bác Thanh Hóa nên xem xét.
Cám ơn bác đã góp ý.Biết rằng 4r đã có box cho PM nhưng cũng chỉ là hướng dẫn thôi bác ạ.Còn làm thì mỗi người có mỗi cách riêng.Hơn nữa với bọn em có gì cần kíp thì chạy ù đến nhà các bác ấy nhanh hơn.

jerrymouse

Active Member

Điều này Jerry cũng đã thống nhất những kiến thức chung sẽ tham gia ở diễn đàn chung. Ngay bài viết đầu tiên của dechangcum mình nhớ đã đọc đâu đó (không nhớ) ngay trong 4r này rồi thì phải.

BQT xem xét nếu đúng vậy có thể chuyển nội dung các bài viết và xóa thread cho đỡ loãng 4r. Nhân đây, đề nghị ACE HDThanhHoa khi tạo thread mới cần dùng chức năng tìm kiếm để tránh trùng lặp và ở Box khu vực không nên tạo thread cho những lĩnh vực có kiến thức chung.

Xin cảm ơn!

Theo mình thử so sánh giữa các chú này xem sao
- FarManager 1.70 (Extended file copy plugin 1.9.0 beta) - 100MB buffer: 47MB/s
- Fastcopy 1.81 - 32MB buffer: 42.7MB/s
- TotalCommander 7.04 - 30MB buffer: 42MB/s
- Tera copy : 40MB/s
không hơn nhau là mấy khi trong vista/win7, tuy nhiên cần chú ý:
+ ổ Made in ... (thường thì mình thấy made in thailand ổ định hơn )
+ chuẩn Sata 2 thì phải chạy ở chuẩn AHCI hoặc Raid (PC thì dùng chủ yếu ở AHCI, còn raid cho server nhìu hơn).
+ Partion phải là NTFS
đưa để ACE tham khảo.

jerrymouse

Active Member
Ðề: SPAM - Buôn chuyện

Còn 4 bài viết nữa (trừ bài viết này và các bài có tính chất hỏi + Spam) Box HDThanhHoa tròn 1000 bài, chiêu đãi cafe + Thuốc lá cho những Bro Thanh Hóa nào có bài viết chất lượng thứ 1000, 2 bài cận trên và dưới tự túc thuốc lá nào!

Mời BQT làm trọng tài!

1 - 2 -3 bắt đầu tính..........

Chỉnh sửa lần cuối:

congiola

Bài này của em hok tính nhé!
Báo cáo các bác là em hiện đang có mặt tại Lam Kinh, đang sử dụng internet free của VNPT Thanh Hoá nè. Thấy có mỗi 1 HDThanhHoa thui, hok bít mấy HDThanhHoa khac chạy đâu mất tiêu rùi :)

jerrymouse

Active Member

Bài này của em hok tính nhé!
Báo cáo các bác là em hiện đang có mặt tại Lam Kinh, đang sử dụng internet free của VNPT Thanh Hoá nè. Thấy có mỗi 1 HDThanhHoa thui, hok bít mấy HDThanhHoa khac chạy đâu mất tiêu rùi :)

Tất nhiên rùi và tất cả các bài viết của CỐ VẤN dù chất lượng cũng không được giải thưởng.

Đồng ý nhé! =D>=D>=D>=D>=D>

Alo alo. tình hình là iem đã kéo đc 1 em của bác LSTV vào với hội rùi. Sau này đi off sẽ có em ấy đi cùng. Mặc dù ko biết HD là gì, nhưng sẽ tham gia với a e ta đấy.
P/S riêng cho chú Vinh + chú Hòa. Em ấy rất muốn gặp 2 đ/c này. Trước mắt là 1 với 1 cái đã. Hehe, chả bit môi giới có đc gì ko nữa đây 2 chú. Thông tin thêm cho 2 chú: em chuẩn ko cần chỉnh. Hơ hơ

jerrymouse

Active Member

Alo alo. tình hình là iem đã kéo đc 1 em của bác LSTV vào với hội rùi. Sau này đi off sẽ có em ấy đi cùng. Mặc dù ko biết HD là gì, nhưng sẽ tham gia với a e ta đấy.
P/S riêng cho chú Vinh + chú Hòa. Em ấy rất muốn gặp 2 đ/c này. Trước mắt là 1 với 1 cái đã. Hehe, chả bit môi giới có đc gì ko nữa đây 2 chú. Thông tin thêm cho 2 chú: em chuẩn ko cần chỉnh. Hơ hơ

Đếm Cua trong lỗ à, hãy thể hiện bằng kết quả khi Mem mới đăng ký trích ngang mới có hiệu lực.

Không nhanh để update thì người được tổ chức sinh nhật đầu tiên của HDThanhHoa sẽ được xác định rồi đấy.

36l11438

Member

hehe, Có khi phải cho anh vào ban quản trị phụ trách chân dài. Đừng ném đá em mà tội

duynokia

BĐH HD Thanh Hóa

Chả biết chuẩn thế nào mà nhìn mấy cái ảnh bac LSTV chup người mãu với áo HDVN nói các bác thông cảm.Không thể chấp nhận được.nếu so với bé trên cafe thì còn kém xa.

jerrymouse

Active Member

Chả biết chuẩn thế nào mà nhìn mấy cái ảnh bac LSTV chup người mãu với áo HDVN nói các bác thông cảm.Không thể chấp nhận được.nếu so với bé trên cafe thì còn kém xa.

Có thể nói LSTV thiếu trách nhiệm về nhiệm vụ được giao, ngay cả với bài viết sau khi gỡ ảnh xuống cũng không được khắc phục.

Phương án giải quyết:
1. BQT HDThanhHoa sẵn sàng dùng quỹ để chụp mẫu ở một studio nào đó;
2. Đích thân Cố vấn sẽ chụp mẫu. Yêu cầu LSTV chuẩn bị;
3. LSTV Post hoàn thiện bài viết đảm bảo lời hứa của HDThanhHoa với BQT HDvietnam.

Đây là danh dự và uy tín của HDThanhHoa, yêu cầu trả lời ngay!

congiola

Đích thân Cố vấn sẽ chụp mẫu. Yêu cầu LSTV chuẩn bị;

Bác Jerry đích thân làm phó nháy hay người mẫu đây? Em thì mong được nhìn thấy bác Jerry làm người mẫu quá! Các anh LSTV cố gắng đẩy nhanh tiến độ nha!

congiola

Em thấy 4R có một vấn đề nho nhỏ, đấy là ghi chú thời gian của các bài viết. 10h đêm hay 10h sáng cũng vẫn là 10h, làm mấy lần em "nhầm nhọt sang trồng trọt" rùi. Có thể điều chỉnh theo chuẩn 24h không các bác (10h đêm là 22h ấy).
Chuyện nhỏ mà ... hok nhỏ với em :((

jerrymouse

Active Member

Đọc lại các thread chuyên đề Jerry thấy ae post bài tương đương spam nhiều quá, khi cần nhắc Jerry còn phải "bê" sang thread spam mà ae không nhạy cảm tẹo nào.

Spam cái gọi là rút kinh nghiệm... hì....hì....

Bên trên