Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀU ĐƯỢC CẬP NHẬT Ở ĐÂY]

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Splash PRO EX [PHẦN MỀM XEM PHIM HD CHUYÊN DỤNG][MỌI PHIÊN BẢN MỚI NHẤT ĐỀ

bác vào settings uncheck phần Motion 2 Ultra 1080 đi nhé, phần đó dành cho máy Core i 4 nhân thôi đỉnh Core 2 E8600 như mình còn ko check này.

t_cui_mia

phần mềm này hay, dễ sử dụng, xem phim HD rất mượt ko mỏi mắt nhưng lúc nào CPU cũng 90% :(

HVTXXTVH

phần mềm này hay, dễ sử dụng, xem phim HD rất mượt ko mỏi mắt nhưng lúc nào CPU cũng 90% :(

Bạn bỏ tích Motion 2 đi thì sẽ thấy CPU ko những ko ngốn nhiều mà còn ngốn rất ít, mình dám cá với bạn là Splash ngốn CPU ít hơn cả so với mọi trình xem phim hiện nay :)

bác vào settings uncheck phần Motion 2 Ultra 1080 đi nhé, phần đó dành cho máy Core i 4 nhân thôi đỉnh Core 2 E8600 như mình còn ko check này.

CPU 2 lõi trở lên là tích được, cái này Mirillis mới mở khóa ở bản 1.11 này trở đi. Mình đang dùng lap CPU C2D tích vào Motion Ultra 1080p vẫn chạy ngon ơ mà, có giật gì đâu :(

Cùng câu hỏi! Pro nào trả lời hộ em với ạ! :(

Câu trả lời là PRO EX = PRO + EX. EX = EXPORT = Convert video ra MP4 (hiện mới chỉ hỗ trợ export ra MP4 thôi bạn à) :)

1440:900 = 1.6 :-"
16:10 = 1.6 :-"
Splash "hiện" như thế là đúng với màn của bác "duồi" =)), Hà cớ sao phải bắt nó "hiện" sai làm gì nhể! ;))
P/S: Vẫn thích dùng: MPC-HC + Core AVC ;))

Cũng dễ hiểu, chắc bởi bạn thích tùy chỉnh nhiều và giao diện không phải là điều bạn quan tâm đến lắm :))

Có ai bị như Tớ không ! Trước đây dùng bản cũ 1.10.0 thì không có vấn đề gì ! nay thấy bản mới ham quá lên cài vào và kết quả là xem phim hình rất là rật ! gỡ ra cài lại bản cũ vẫn rật như vậy ! Nghe nói phải chỉnh trong Setup nhưng Tôi làm không được , nhờ các anh em xem hộ xem thế nào

Hay là bạn chưa tích vào mục: Use hardware acceleration :-??

Chỉnh sửa lần cuối:

edc

Active Member

Túm cái váy lại là thằng Splash Pro này cho hình ảnh khá đẹp, sử dụng đơn giản. Còn 1 vài tính năng chưa hoàn chỉnh lắm zoom, text, đặc biệt 1 vài clip cut từ DVD9 thúy nga, asia hình bị răng cưa, đĩa DVD9 mà nguyên thì k sao ngồi hóng đợi update bản mới vậy.

saslynguyen

Member

Mình là Fan hâm mộ của thằng SP này từ ngày nó mới ra lò. Mình sử dụng từ phiên bản đầu tiên cho đến bây h và đặc biệt là khi bác HVTXXTVH cho key để sài bản quyền. Rất cám ơn bác. Bác cho mình hỏi chút là các phiên bản 1.7 - 1.10 đều có key mà sao phiên bản này chưa có key để dùng hả bác? Em thích dùng bằng key hơn (tham vô đối) =))

HVTXXTVH

Túm cái váy lại là thằng Splash Pro này cho hình ảnh khá đẹp, sử dụng đơn giản. Còn 1 vài tính năng chưa hoàn chỉnh lắm zoom, text, đặc biệt 1 vài clip cut từ DVD9 thúy nga, asia hình bị răng cưa, đĩa DVD9 mà nguyên thì k sao ngồi hóng đợi update bản mới vậy.

Đúng là cái DVDRip Thúy Nga PBN 103 bị răng cưa thật :D Nhưng mà được cái là bản đó có 60FPS, giống với FPS mặc định của Splash :)) Mình cũng là người thích nghe nhạc Vàng và xem các Live Show ca nhạc của hải ngoại \:D/ Những lỗi trên cứ từ từ rồi sẽ được Mirillis khắc phục dần dần. Còn nhìn chung Splash được như vậy cũng là ổn rồi, đơn giản mà hiệu quả lại đẹp mắt, với mình, vẫn cứ là tuyệt nhất B-)

Mình là Fan hâm mộ của thằng SP này từ ngày nó mới ra lò. Mình sử dụng từ phiên bản đầu tiên cho đến bây h và đặc biệt là khi bác HVTXXTVH cho key để sài bản quyền. Rất cám ơn bác. Bác cho mình hỏi chút là các phiên bản 1.7 - 1.10 đều có key mà sao phiên bản này chưa có key để dùng hả bác? Em thích dùng bằng key hơn (tham vô đối) =))

Này thì key này, thích thì biếu bác luôn :))

w#KyL-yjhSq-OOF50-orB11-f3vEB-yhSjj

Crozz

Member

Về tối ưu hình ảnh mình thấy powerdvd 11 đẹp hơn nhưng hiển thị sub quá lởm :D Còn về độ mượt thì Splash ăn đứt :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mãi vẫn ko thấy Splash support Sound ASUS Xonar HDAV 1.3 :((

HVTXXTVH

Về tối ưu hình ảnh mình thấy powerdvd 11 đẹp hơn nhưng hiển thị sub quá lởm :D Còn về độ mượt thì Splash ăn đứt :))

Hình ảnh nếu để mặc định thì mình thấy cái nào cũng như nhau cả thôi :)) Còn về phụ đề như Splash thế là ngon rồi B-)

chanhtrung

đang xài thử vì thằng KMP chỉnh theo diễn đàn để xài GPU bị đứng hình, thấy thắng này tạm ổn để xài thêm 1 thời gian nữa, trước tiên là thấy giao diện đẹp :)

khoahq

Active Member

Hình ảnh nếu để mặc định thì mình thấy cái nào cũng như nhau cả thôi :)) Còn về phụ đề như Splash thế là ngon rồi B-)

Đúng là tinh chỉnh phụ đề thì thằng Splash này ngôn nhất, dể dàng cho người mới

edc

Active Member

CPU 2 lõi trở lên là tích được, cái này Mirillis mới mở khóa ở bản 1.11 này trở đi. Mình đang dùng lap CPU C2D tích vào Motion Ultra 1080p vẫn chạy ngon ơ mà, có giật gì đâu :(
Tick vào đó với CPU 2 nhân k hiệu quả sao ấy. Nó vẫn chỉ sờ pót cho CPU 4 lõi.

net tram

Thank bác đả siêu tầm cho A/E

kct

Member

Làm sao chỉnh phụ đề cho đẹp và làm sao để load audio thuyết minh dạng file rời đây???

HVTXXTVH

Làm sao chỉnh phụ đề cho đẹp và làm sao để load audio thuyết minh dạng file rời đây???

Thế này đã đẹp chưa bạn :">

zippo2779

Member

Em chảng hiểu sao, em dùng Dell E6400, cùng một phim xem trên Jet Audio thì ko bị giật, nhưng xem trên Splash thì cứ đc một lúc trôi êm thì lại bị giật, phim nào cũng vậy, các bác có cách nào chỉ bảo giúp em với. Khi xem bằng Splash, CPU process toàn 100% :(

edc

Active Member

Em chảng hiểu sao, em dùng Dell E6400, cùng một phim xem trên Jet Audio thì ko bị giật, nhưng xem trên Splash thì cứ đc một lúc trôi êm thì lại bị giật, phim nào cũng vậy, các bác có cách nào chỉ bảo giúp em với. Khi xem bằng Splash, CPU process toàn 100% :(

Bỏ tick vào Motion2 Ultral 1080P đi thì hết

welldone

Well-Known Member

cái phần mềm này tinh chỉnh thế nào để tối ưu vậy bác chủ thớt...........

HVTXXTVH

Giật là vì CPU lên 100% chứ sao. Bạn tắt Motion2 trong Playback đi sẽ hết :)

cái phần mềm này tinh chỉnh thế nào để tối ưu vậy bác chủ thớt...........

Tùy phim chứ bạn :)

Bên trên