Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

vhung1214

Member
Ðề: Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

Nói chung là cuộc chiến giữa các đài truyền hình đã bắt đầu và sẽ còn tiếp diễn...ko biết bao giờ mới xong:-SS

thanhcnt47

Thấy các bác chê nhà đài nhiều quá, vậy bác nào có khả năng đứng lên thành lập kênh truyền hình HDVN riêng đê, phát HDTV 100 % luôn, đập chết VTV và VTC luôn :))

vhung1214

Member

Thấy các bác chê nhà đài nhiều quá, vậy bác nào có khả năng đứng lên thành lập kênh truyền hình HDVN riêng đê, phát HDTV 100 % luôn, đập chết VTV và VTC luôn :))

Ui zời, lập được thì lập ngay. Lúc đó kênh phải tên là VN HD mới đúng.B-)

achilefu

Ông này hiểu sai hoàn toàn ý của tôi rồi. Tôi đang đặt mình vào vị trí những hộ gia đình ở nông thôn để nói về cảm giác khi xem WC. Nếu ông là người ở các tỉnh lẻ thì ông sẽ biết chất lượng của sóng VTV2 thế nào, cứ hỏi các bác khác ở trên đây mà xem. Nếu là người giàu sụ (mà cũng chẳng cần giàu sụ, chỉ cần có chút điều kiện, có hiểu biết và có sự đam mê) họ chẳng bao giờ khó chịu vì đã xem bằng VTC HD và LCD rồi.
Nếu VTV vì dân mê đá banh một chút thôi, họ sẽ phát trên VTV3 và phát đúng định dạng SD (4:3), hy sinh quảng cáo khoảng 1 tháng thôi mà (không tưởng?)
Mình xác nhận điều này,ở các tỉnh lẻ sóng analog ưu tiên là VTV1 và VTV3 đó,VTV2 thì yếu ớt thậm chí còn bị cắt để phát kênh địa phương.

Nói như bác này giống như kiểu đi mua TV, chê TV thì sẽ được trả lời "Tự sản xuất TV mà xem", hehe

thanhcnt47

Ui zời, lập được thì lập ngay. Lúc đó kênh phải tên là VN HD mới đúng.B-)

Anh em khéo lại phải nhắn tin ủng hộ dự án này roài

Cú pháp : HDVN X Y trong đó :
X : số tiền bạn ủng hộ dự án thành lập kênh truyền hình riêng HDVN
Y : có bao nhiêu người cùng ủng hộ số tiền giống như bạn 8-X
:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối:

Vì sao VTV đi xuống, cứ nhìn cái cách sử dụng người bất chấp dư luận như anh Tạ Ben Cu thì rõ.

vhung1214

Member

À quên mất. VTC quảng cáo là có 30 kênh HD, 70 kênh SD vậy mà em xem danh sách trên http://hdtv.vtc.vn thì lấy đâu ra tổng cộng 100 kênh đấy. VTC lại có chiêu gì đây:-SS

Lại Văn Sâm

VTC3 cũng tầm xàm với VCTV3 thôi. Chẳng có gì hay ho cả. Nói chung là chẳng kết đài nào cả. Chỉ kết đài nào phát free thui:)):)):))

Cứ free mà xài, tiền để đấy làm việc khác \:D/

VTV1: Xa như Mù Chăng Chải:

- Thời sự: toàn lễ tân lãnh đạo, đưa hết hàng chục phút. Thi thoảng thập thò vào bức xúc của người dân cho có, còn không thì là loa tuyên truyền của Chính phủ (không loa không được, vì là công cụ mà)

- Chính luận, đoàn thể: như người cưỡi ngựa xem hoa, làm theo cách truyền thống bao năm không đổi, hời hợt, tẻ nhạt, chả mấy người xem (trừ những người được ghi hình)

- Phim: thi thoảng được phim hay, phản ánh hơi thở đời sống, giờ xã hội hóa toàn phim nhảm, phim xà phòng

- Thời sự: Món ăn tinh thần không thể thiếu của tất cả người VN dù đang sinh sống ở trong nước lẫn nước ngoài.

- Chính luận, đoàn thể: Rất nhiều người xem, không chỉ người được ghi hình xem mà còn có cả bạn bè, gia đình, đồng nghiệp của người được ghi hình xem :))

- Phim: Chủ yếu mang tính xã hội và nhân văn, rất nhiều phim hay thậm chí có thể nói là kinh điển, không hề như xà phòng mà mềm mại thơm mát như comfor :))

Cái này cũng có thể áp dụng cho VCTV3 và Bóng Đá TV kể từ khi anh K+ vào làm tiền. Còn thể thao trên VTV3 thì đã chết từ lâu khi ko còn giải ngoại hạng Anh

VTV3 là kênh Thể thao giải trí thông tin kinh tế, nên không bao giờ chết, bóng đá Anh chỉ là 1 phần rất nhỏ của VTV3, không hề ảnh hưởng B-)

VTV3 là kênh Thể thao giải trí thông tin kinh tế, nên không bao giờ chết, bóng đá Anh chỉ là 1 phần rất nhỏ của VTV3, không hề ảnh hưởng B-)
Hehe, mình nói là chết cái phần thể thao. Để anh Ngọc Tiến anh ấy rỗi việc đi để râu

dhpaul

Well-Known Member

Quay đi quay lại đã 8 trang rồi =))
Thôi hổng cãi nhau nữa, để sức đêm xem bộ 3 nguyên tử Cường - Đăng - Cương bình loạn nào =)).

achilefu

Quay đi quay lại đã 8 trang rồi =))
Thôi hổng cãi nhau nữa, để sức đêm xem bộ 3 nguyên tử Cường - Đăng - Cương bình loạn nào =)).
Tối nay đành phải bật kênh VTV2 coi anh Cường Đang Cương bình loạn vậy =))

Lại Văn Sâm

Hehe, mình nói là chết cái phần thể thao. Để anh Ngọc Tiến anh ấy rỗi việc đi để râu

chú Tiến không hề rỗi việc bằng chứng là quá nhiều việc nên không kịp cạo, mà nhổ đi bằng nhíp thì đau, muốn nhổ không đau thì phải nhờ mấy em nhổ râu bằng răng cơ, chú Tiến cũng muốn đi nhổ nhưng làm gì có thời gian nên mới phải để đó bạn ạ :))

Nói chung mảng thể thao của chú Tiến là vất vả nhất, còn cái vụ cho mấy chú em Lào mượn thiết bị để phục vụ Seagames giờ đòi mãi nó cũng chưa trả kia kìa, vất vả lắm mọi người thông cảm đi \:D/

dhpaul

Well-Known Member

Bác phattu nói thế nào chứ bác Tiến là bác ý không lo bóng đá, bác ý lo bóng chuyền =)) Đi vất vả để tiền trạm xem giải bóng chuyền nữ ở đâu tổ chức là đẹp nhất, suy nghĩ vất vả khó khăn vô cùng =)), chưa kể ngày đêm còn phải khuyên nhủ răn dạy Cương Cường chớ thấy sóng cả mà ngã tay chèo, cố gắng bình luận phục vụ khán giả =))

exinesi

chú Tiến không hề rỗi việc bằng chứng là quá nhiều việc nên không kịp cạo, mà nhổ đi bằng nhíp thì đau, muốn nhổ không đau thì phải nhờ mấy em nhổ bằng răng cơ, chú Tiến cũng muốn đi nhổ nhưng làm gì có thời gian nên mới phải để đó bạn ạ :))

Nói chung mảng thể thao của chú Tiến là vất vả nhất, còn cái vụ cho mấy chú em Lào mượn thiết bị để phục vụ Seagames giờ đòi mãi nó cũng chưa trả kia kìa, vất vả lắm mọi người thông cảm đi \:D/

Bác Lại Văn Sâm về dạy dỗ lại con trai đi nhé. Đừng dạy nó thành đứa trẻ mà phải xây dựng nó thành thằng đàn ông. Được bố đưa vào nghề thì phải chứng tỏ mình bằng rưỡi người khác không bị người ta chửi cho là thằng đàn ông hèn, được bố bao bọc mới nhảy vào được. Thấy chú em tới đoạn nào khó là toát mồ hôi hột chảy ròng ròng trên mặt luôn.

BKVcuccu

Theo như tui thấy thì chỉ có những người nào nhà giàu sụ mới khó chịu thôi. Các bác đã nghĩ đến những hộ gia đình ở nông thôn chưa. Họ cũng mê bóng đá như chúng ta. Nếu VTV ko chiếu WC trên VTV2 thì họ biết xem ở đâu. Phải nói thêm là họ ko có dư dả gì để sắm cho mình 1 bộ VTC HD với giá trên trời.

VTV đem tiền của nhân dân đi mua bản quyền WC mà lại không phát quảng bá cho nhân dân xem thì còn gì là đài truyền hình trung ương nữa. Đó là nhiệm vụ và trách nhiệm rồi. Còn 1 thằng khác nó bỏ tiền ra mua chương trình HD thì tất nhiên nó phải bán đầu để thu lại khoảng đó chứ. Nó có đc cấp tiền đâu.

Lại Văn Sâm

Bác Lại Văn Sâm về dạy dỗ lại con trai đi nhé. Đừng dạy nó thành đứa trẻ mà phải xây dựng nó thành thằng đàn ông. Được bố đưa vào nghề thì phải chứng tỏ mình bằng rưỡi người khác không bị người ta chửi cho là thằng đàn ông hèn, được bố bao bọc mới nhảy vào được. Thấy chú em tới đoạn nào khó là toát mồ hôi hột chảy ròng ròng trên mặt luôn.

À cháu nó bị bệnh đổ mồ hôi trộm bạn ạ, không chỉ đoạn khó mà đoạn dễ nó cũng chảy mồ hôi đấy, đấy là do cơ địa mỗi người bạn ạ \:D/

Còn vấn đề dạy dỗ tất nhiên là mình dậy dỗ nó thành đàn ông chứ không phải...đàn bà. Trong công việc có điểm được và chưa được cái đó để khán giả đánh giá, còn ngoài xã hội chưa có ai bảo nó hèn đâu nhé, mức độ "chơi" của nó ác hơn cả mình đấy :))

nta139

Member

Theo như tui thấy thì chỉ có những người nào nhà giàu sụ mới khó chịu thôi. Các bác đã nghĩ đến những hộ gia đình ở nông thôn chưa. Họ cũng mê bóng đá như chúng ta. Nếu VTV ko chiếu WC trên VTV2 thì họ biết xem ở đâu. Phải nói thêm là họ ko có dư dả gì để sắm cho mình 1 bộ VTC HD với giá trên trời.
VTV PHẢI PHÁT SÓNG WC trên VTV2 / VTV3 là chuyện ĐƯƠNG NHIÊN 3:-O 1 đài quốc gia mà không phục vụ NHÂN DÂN thì anh phục vụ ai ???? 3:-O

Ai nói VTV2 và VTV6 là vùng phủ sóng kém. Cả 2 kênh này đều được phủ sóng trên toàn lãnh thổ Việt Nam qua vệ tinh, rồi thì truyền hình cáp ở đâu chả có, như VCTV, HTVC hay SCTV ấy. Tất cả đều ưu tiên phát các kênh V1->V6, thế nên ko có chuyện phủ sóng kém ở đây nhá. Mà các bác có để ý trong khi phát thể thao VTC cho chạy hàng đống chữ ở dưới để quảng cáo mà đến ngứa cả mắt\:D/
càng nói càng thấy lung tung: lúc thì phục vụ số đông, lúc thì truyền hình cáp (cáp free àh ???)
VTV2 & VTV6 phát sóng kém là điều chắc chắn (pác ở đâu ????), ở Bình Dương 2 kênh này lúc nào cũng kèm theo hạt é hạt lựu, chất lượng sóng là quá tệ so với VTV1 & VTV3 (VTV1, VTV3 chỉ cần anten râu - 2 cái que kèm theo TV - cũng bắt sóng rõ đẹp).

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcnt47

Không biết khi nào mới có VTV HD đây :(

Bên trên