Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

hoangtubongma

Active Member
Ðề: Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

À cháu nó bị bệnh đổ mồ hôi trộm bạn ạ, không chỉ đoạn khó mà đoạn dễ nó cũng chảy mồ hôi đấy, đấy là do cơ địa mỗi người bạn ạ \:D/

Còn vấn đề dạy dỗ tất nhiên là mình dậy dỗ nó thành đàn ông chứ không phải...đàn bà. Trong công việc có điểm được và chưa được cái đó để khán giả đánh giá, còn ngoài xã hội chưa có ai bảo nó hèn đâu nhé, mức độ "chơi" của nó ác hơn cả mình đấy :))
Lại Bắc Hải Đăng sao ko đặt thành Lại Văn Đăng nhỉ tên dài ngoằng mà khó đọc nữa. Nghe kiểu gì ấy. Em là em kết nhất chú này dẫn Vườn cổ tích còn các chương trình khác dẫn mang theo lối diễn của Vườn cổ tích làm cảm thấy hơi sạn sạn:)):)):)):)):))

MrMilan

Banned

Nhà em mang tiếng ở giữa TP Hạ Long, mà ko bắt được VTV2, WC này chỉ xem được những trận 1h30 ở nhà, còn trận 6h30 và 9h thì đi xem nhờ nhà nào có VTC HD hoặc lắp TH cáp.
VTV là đài truyền hình Việt Nam đang bị Tàu hóa, cứ mở tivi ra xem phim là thấy phim Tầu.

Lại Văn Sâm

Lại Bắc Hải Đăng sao ko đặt thành Lại Văn Đăng nhỉ tên dài ngoằng mà khó đọc nữa. Nghe kiểu gì ấy. Em là em kết nhất chú này dẫn Vườn cổ tích còn các chương trình khác dẫn mang theo lối diễn của Vườn cổ tích làm cảm thấy hơi sạn sạn:)):)):)):)):))

Cái này chuyện nội bộ gia đình bạn ạ, đôi lúc phải dài chị em nó mới thích :))

Nhà em mang tiếng ở giữa TP Hạ Long, mà ko bắt được VTV2, WC này chỉ xem được những trận 1h30 ở nhà, còn trận 6h30 và 9h thì đi xem nhờ nhà nào có VTC HD hoặc lắp TH cáp.
VTV là đài truyền hình Việt Nam đang bị Tàu hóa, cứ mở tivi ra xem phim là thấy phim Tầu.

đài nào cũng Tàu hoá rồi bạn ơi. đâu chỉ THVN, truyền hình HN ....nói chung phim Tàu mua cũng rẻ, mà cũng nhiều phim hay đấy chứ :))

Cái đầu D901 chưa thấy thanh lý nhỉ, kê gầm giường làm gì cho phí :(

sieucan

Active Member

Bác Smod nào move thread này hộ em sang box Trò chuyện tổng hợp với, thấy các bác chém gió kinh quá em lại ngứa tay.

Lại Văn Sâm

Bác Smod nào move thread này hộ em sang box Trò chuyện tổng hợp với, thấy các bác chém gió kinh quá em lại ngứa tay.

Đang góp ý cho VTV đại ca ạ, công nhận topic này nó cũng nóng thật, sang kia hợp lý hơn, Múp thì múp :-h

Lại Văn Sâm

Ghét VTV chứ sao ghét VTV 3 B-)

VTV là của Truyền hình quốc gia VN, là tiếng nói của Đảng và Nhà Nước VN, phục vụ người việt. Bản tin thời sự là món ăn không thể thiếu của mọi tầng lớp, từng hộ dân, từng gia đình, luôn luôn được bầu chọn là chương trình hay của THVN B-)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vnposh

Active Member

Xin lỗi ông về nông thôn bây giờ xem người ta xem = cái gì. Nhà nào cũng chảo, có gì mà ko xem đc VTV2, VTV6:)). Mà cũng phải nói thêm. VTC CHƯA TỔ CHỨC ĐƯỢC 1 SỰ KIỆN NÀO CÓ TẦM ẢNH HƯỞNG LỚN NHƯ VTV. VTC CÒN PHẢI HỌC TẬP DÀI DÀI

Bậy !!! Dùng phổ biến chảo (Tàu, VCTV, VTC), TH cáp, đầu thu DVB-T của VTC thì chỉ tí tẹo vài vùng loanh quanh HN và vài làng bản, thị trấn, thị tứ vùng núi phía Bắc.

Cách đây khoảng 5-6 năm thì ai hiểu biết về công nghệ mới dùng chảo Tàu để thu, bây giờ dùng thu kênh quảng bá thì vẫn xem được VTV1-VTV6.

Còn nói VTV làm tròn nhiệm vụ của mình, kể cả xây dựng thương hiệu quốc gia là quá chủ quan:

- Thứ nhất, nhà nước đầu tư hoàn toàn cho VTV về phát sóng vệ tinh, mạng lưới truyền hình cáp, nhưng ì ạch nhiều chục năm trời vẫn không định hình được mục tiêu phát triển truyền hình quốc gia. Thậm chí dự án tháp truyền hình đang trở thành vô bổ, phí tiền của.

- Thứ hai, các chương trình truyền hình trên các kênh quảng bá đang ngày càng mờ nhạt, thiếu sáng tạo. Một số kênh truyền hình trả tiền đang đi lệch tôn chỉ, mục đích như: thể thao, phim truyện,... Địa phương hóa truyền hình quốc gia cũng có, thương mại hóa truyền hình quốc gia cũng có, bán sóng vô tội vạ, đủ loại kỷ niệm, đủ loại cúng cụ, đủ loại lễ hội,... Kênh chủ lực là VTV1 đang ngày càng yếu, thiếu bản sắc; VTV2 thì có cũng được, không có cũng chẳng sao, chèn bóng đá vào lúc nào cũng được; VTV3 thì xuống cấp đủ thứ, vô bổ; VTV4 thì tạp pí lù, âm thanh, hình ảnh tạp nham, lôm côm; VTV6 thì cứ như ở Việt Nam chỉ có giới teen thành thị...

- Thứ ba, đội ngũ phóng viên, biên tập viên giỏi của VTV ngày càng... hiếm. Đây là nguyên nhân chính để VTV đi xuống trong tương lai.

ktq

Member

Tập xem truyền hình có trả tiền đi các bác ạ. Đài quốc gia chỉ cần có chức năng tuyên truyền phổ biến chính sách chủ trương thông tin thôi. Còn mọi thứ giải trí khác thì cũng như ở rạp vậy : phải mua vé. Mình nghĩ đó chắc cũng là quan điểm của nhà nước, không thể lấy tiền mua bản quyền bóng đá Anh, Ý, TayBanNha cho xem miễn phí mãi được.

Nhưng mà vé đắt trong khi đang nghèo thì quả là thiệt thòi, sẽ chẳng có cơ hội xem cho mãn nhãn với mức sống hiện nay.

Thằng VTC cũng có tiền chúng ta đóng thuế trong đó đấy chứ.

Em tóm lại từ P1 đến P9 nội dung như sau:

VTV thì không có gì để xem, còn VTC thì không có tiền để xem.

Em toàn lên các forums để xem thời sự và còn được bình luận, chém gió với các mem khác.
Còn muốn xem phim hoặc ca nhạc thì HDVN thẳng tiến.

dhpaul

Well-Known Member

Bọn mình đang họp triển khai chương trình đi tắt tóm đầu lên thẳng VTV 3D luôn bạn ạ

Nghe đâu sắp có truyền hình XDTV 2160p, thôi anh em ta đón đầu công nghệ 3D XDTV luôn nhẩy :-"

Đúng là chủ đề liên quan đến các nhà đài đặc biệt là VTV VTC lúc nào cũng hon hót như đổ lửa ấy nhẩy :-" Bộ mặt cả nước có khác =))

Lại Văn Sâm

Nghe đâu sắp có truyền hình XDTV 2160p, thôi anh em ta đón đầu công nghệ 3D XDTV luôn nhẩy :-"

Đúng là chủ đề liên quan đến các nhà đài đặc biệt là VTV VTC lúc nào cũng hon hót như đổ lửa ấy nhẩy :-" Bộ mặt cả nước có khác =))

Thế mà cứ quệt nhọ nồi vào hết mặt đài này đến đài khác :))

Low-end Cafe

Kô có time đọc hết các comment nhưng đọc qua thì thấy các bác chỉ trích VTV ghê quá...

Các bác phải biết chúng ta thường quý trọng những gì mình bỏ công sức, tiền bạc ra còn những cái đc xài chùa thường kô đc coi trọng. Ở đây cũng vậy, VTV thì phát free nên chê là đúng vì các bác đâu có mất gì, còn mấy đài chuyên lừa lọc rút xiền người dân thì lại đc khen, hoan nghênh...

Thấy có nhiều bác nói là ở nông thôn kô bắt đc VTV2 & VTV6 mà lại chê Đài THVN củ chuối, phát tín hiệu kém... vấn đề củ chuối đó các bác phải coi lại nơi cái Đài địa phương ấy (THVN phát từ VTV1, 2, 3, 4, 5, 6... nhưng về Đài địa phương nó chỉ chuyển VTV1 & VTV3 thì lấy đâu ra mà bắt sóng kênh khác đc).

Còn chuyện VTV phát hình WC bị méo thì là do bên phát hình bản quyền thì tỉ lệ 16:9 >>> lúc tín hiệu về VN thì VTV cũng phải phát lại như thế chứ kô thể chuyển thành 4:3 (chả nhẽ phải phát 2 kênh WC: 1 kênh 16:9 phục vụ TV LCD còn 1 kênh 4:3 phục phụ TV CRT...) nên vấn đề bị kéo hình là chấp nhận. Hiện này hầu hết 80% người dân vẫn coi TH = TV CRT.

Còn có nhiều bác khen VTC-HD coi đẹp >>> đúng, vì tín hiệu đc thu với độ nét chuẩn và khung hình chuẩn >>> số money các bác bỏ ra cũng chuẩn \:D/.
Nhưng nói thật tụi VTC này là tìm mọi cách để bòn rút, vơ vét những đồng tiền của dân thôi chứ chưa bao giờ gọi là vì dân.
Các bác có nhớ cái hồi đang xài đầu T11, T13: VTC vẫn phát đầy đủ các kênh, quảng cáo/ hỗ trợ các địa phương để bán hết mớ hàng tồn xong lên đời D901 xài thẻ thì cut VTC3 (ai muốn coi đc sport thì phải bỏ xiền ra tậu đầu mới \m/) >>> qua vụ này bị dân chúng chửi quá nên kô dám bắt buộc đổi đầu KTS để xem đc kênh mới... nhưng, lại nhưng: đó là đến WC nó lại ra cái thẻ VIP thì đó cũng là cách để móc hầu bao của dân rồi.

homepage

Member

cũng hay đó chứ bác, đang coi lộc đỉnh ký,

MrMilan

Banned

Bản này ko hay. Nhìn thằng Huỳnh Hiểu Minh chỉ muốn đấm 1 phát vào mẹt;));))

Chuẩn, chỉ muốn đấm vào cái mặt thằng Huỳnh Hiểu Minh một cái.
Lộc Đỉnh Ký hay nhất là bản Lương Triều Vĩ vào vai Vi Tiểu Bảo, Lưu Đức Hoa đóng vai Khang Hy.
Bản nữa cũng rất hay là bản do Trần Tiểu Xuân đóng.
Còn bản do Huỳnh Hiểu Minh đóng như một mớ hổ lốn, lởm không thể tả được.
Nó kiểu như Tây Du Ký năm 1986 đấy, ko có một phiên bản nào có thể vượt qua được nó, cho dù diễn viên đẹp đến mấy, rồi kỹ xảo tốt vô cùng đi nữa.

michael01

Member

VTV1: Xa như Mù Chăng Chải:

- Thời sự: toàn lễ tân lãnh đạo, đưa hết hàng chục phút. Thi thoảng thập thò vào bức xúc của người dân cho có, còn không thì là loa tuyên truyền của Chính phủ (không loa không được, vì là công cụ mà)

- Chính luận, đoàn thể: như người cưỡi ngựa xem hoa, làm theo cách truyền thống bao năm không đổi, hời hợt, tẻ nhạt, chả mấy người xem (trừ những người được ghi hình)

- Phim: thi thoảng được phim hay, phản ánh hơi thở đời sống, giờ xã hội hóa toàn phim nhảm, phim xà phòng
Cái này hay đây ! cho bổ sung tí nhỉ
- Thời sự: Toàn bợ đít lãnh đạo, mấy đứa phát thanh viên nói sai văn phạm bét nhè.
- Phim : phim hay thì cắt mẹ nó mấy cảnh nóng rồi thì xem cái jề
Còn nhiều nữa...

Bên trên