Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

YeuNhac

Banned
Ðề: Tại sao mọi người cứ đả kích VTV???

... trên trang mạng chính thì phô trương ba cái chảo, xe SUV http://vtv.gov.vn/home/
.. link chết
.. link sống thì quảng cáo thương mại và tin nầy

Truyền hình Việt Nam
Sáng 16/6, tại Đài THVN, Ban Bí thư đã công bố Quyết định điều động ông Trần Bình Minh - Phó Bí thư tỉnh ủy Nghệ An về công tác tại Đài THVN, giữ chức Phó Tổng Giám đốc Đài THVN.
vtv
http://www.tvad.com.vn/vn/newsctl.aspx?arId=18328&cms_action=0&grpId=52

Đọc cách đưa tin, cách tổ chức Đài THVN như vậy, thấy buồn cho VN mình.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Lại nói đến văn phạm:

"Với sự nỗ lực vượt bậc đã hoàn thành xong công trình trước thời hạn"
"Qua công tác huấn luyện đã thể hiện quyết tâm của ban chỉ huy quân sự tỉnh XYZ"
vân vân...

Cái đáng bàn là hiện tượng câu què chủ ngữ như trên rất phổ biến trên các kênh truyền hình.

Lại Văn Sâm

... trên trang mạng chính thì phô trương ba cái chảo, xe SUV http://vtv.gov.vn/home/
.. link chết
.. link sống thì quảng cáo thương mại và tin nầy

Truyền hình Việt Nam
Sáng 16/6, tại Đài THVN, Ban Bí thư đã công bố Quyết định điều động ông Trần Bình Minh - Phó Bí thư tỉnh ủy Nghệ An về công tác tại Đài THVN, giữ chức Phó Tổng Giám đốc Đài THVN.
vtv
http://www.tvad.com.vn/vn/newsctl.aspx?arId=18328&cms_action=0&grpId=52

Đọc cách đưa tin, cách tổ chức Đài THVN như vậy, thấy buồn cho VN mình.

Sao buồn vậy bạn, trước Minh cùng với mình phụ trách chuyên mục VKT giờ thì Minh đã quay lại, với mình thì như hổ mọc thêm cánh càng tốt chứ sao. Tin này được viết ở Quảng cáo nên nó thế mà

YeuNhac

Banned

Sao buồn vậy bạn, trước Minh cùng với mình phụ trách chuyên mục VKT giờ thì Minh đã quay lại, với mình thì như hổ mọc thêm cánh càng tốt chứ sao. Tin này được viết ở Quảng cáo nên nó thế mà

Mình không có ý kiến gì về cá nhân ông Minh, mình muốn nói về ý thức pháp luật, pháp quyền. "Đài Truyền hình Việt Nam là một tổ chức thuộc chính phủ hoạt động bằng ngân sách nhà nước. Đài trực thuộc quản lý trực tiếp của Chính phủ."

Low-end Cafe

TBM lên cũng nhanh mà LVS lên cũng nhanh nhỉ ;)). Mềnh còn nhớ cái hồi chú Minh đã là biên tập chương trình CKX thì chú Sâm đang thực tập mà =P~.

YeuNhac

Banned

ồ, vậy thì mừng cho bạn LVS \:D/

Lại Văn Sâm

TBM lên cũng nhanh mà LVS lên cũng nhanh nhỉ ;)). Mềnh còn nhớ cái hồi chú Minh đã là biên tập chương trình CKX thì chú Sâm đang thực tập mà =P~.

Nói chung mình với Minh làm việc khá là ăn ý và hiểu nhau, nước lên thì thuyền cũng lên mà =D>

ồ, vậy thì mừng cho bạn LVS \:D/

Chúc mừng mà thấy mọi người cứ la ó Tạ Biên Cương rồi Phan Ngọc Tiến....kiểu này dễ bay ghế quá :(

J4yJ4ckj3

Member

ong mr Milan noi nhu lin.vtc cho tien toi cung dut buoi them xem,cai bon lam an nho^' nhang,xem truyen hinh tra tien ah=>>>>>con lau =))
Bác này chửi bậy lại còn viết không dấu không biết có bị xử lí không nhỉ

Bản này ko hay. Nhìn thằng Huỳnh Hiểu Minh chỉ muốn đấm 1 phát vào mẹt;));))

Còn bác này thấy HHM đẹp trai quá mình thì không đẹp trai bằng nên tức, em thấy HHM đóng cũng được đấy chứ dê dê gian gian mặc dù vẫn biết nguyên tác thì khác xa với hình tượng HHM

hoangtubongma

Active Member

Bác này chửi bậy lại còn viết không dấu không biết có bị xử lí không nhỉ

Còn bác này thấy HHM đẹp trai quá mình thì không đẹp trai bằng nên tức, em thấy HHM đóng cũng được đấy chứ dê dê gian gian mặc dù vẫn biết nguyên tác thì khác xa với hình tượng HHM
Ko phải quan niệm về đẹp trai, mà chính lối diễn của Huỳnh Hiểu Minh cứng nhắc, ko thổi hồn vào nhân vật của Vi Tiểu Bảo.
Bộ phim Lộc đỉnh ký hay nhất phải kể đến phiên bản đầu tiên do Lương Triều Vỹ đóng. Phim này mới lột tả xảo trá, ma mãnh, thông minh của Vi Tiểu Bảo. Còn phiên bản hay tiếp theo là của Trương Vệ Kiện đây phiên bản phóng đại nhất, dàn diễn viên hùng hậu. Nhưng TVK đóng vai này rất đạt. Sau đó, phải kể đến phiên bản của Trần Tiểu Xuân.
Phiên bản Huỳnh Hiểu Minh mình xem rùi nhưng đây là phiên bản tệ nhất so với các phiên bản trước. Huỳnh Hiểu Minh ko lột tả đc n.vật của mình, vẫn còn sự cứng nhắc cho lối diễn. Mình thấy cách diễn hài thật lố bịch, chả đâu vào đâu cả.
À còn về phần điện ảnh phải kể đến Lộc đỉnh ký của Châu Tinh Trì. Với lối diễn xuất tự nhiên, thể hiện vai nhân vật xuất thần. Đến nỗi Kim Dung còn phải khen vai diễn của Châu Tinh Trì là thành công nhất hơn so với vai của Lương Triều Vỹ.
Còn về phần mình là fan của Châu Tinh Trì và Trương Vệ Kiện. Đây là 2 cây hài thuộc dòng thể loại khác nhau. 1 cây hài phim điện ảnh, 1 cây hài phim bộ. Nên ko thể so sánh ai hơn với ai đc
Nói tóm lại, mình hơi dài dòng quá. Phim Lộc đỉnh ký yêu thích nhất theo danh sách sau đây
1, Lộc đỉnh ký 1984 - Lương Triều Vỹ
2, Lộc đỉnh ký 2000 - Trương Vệ Kiện
2, Lộc đỉnh ký 1 & 2 - Châu Tinh Trì (rất tiếc là phim điện ảnh)
4, Lộc đỉnh ký 1998 - Trần Tiểu Xuân
:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t:-t

pthanh85

Kô có time đọc hết các comment nhưng đọc qua thì thấy các bác chỉ trích VTV ghê quá...

Các bác phải biết chúng ta thường quý trọng những gì mình bỏ công sức, tiền bạc ra còn những cái đc xài chùa thường kô đc coi trọng. Ở đây cũng vậy, VTV thì phát free nên chê là đúng vì các bác đâu có mất gì, còn mấy đài chuyên lừa lọc rút xiền người dân thì lại đc khen, hoan nghênh...

Thấy có nhiều bác nói là ở nông thôn kô bắt đc VTV2 & VTV6 mà lại chê Đài THVN củ chuối, phát tín hiệu kém... vấn đề củ chuối đó các bác phải coi lại nơi cái Đài địa phương ấy (THVN phát từ VTV1, 2, 3, 4, 5, 6... nhưng về Đài địa phương nó chỉ chuyển VTV1 & VTV3 thì lấy đâu ra mà bắt sóng kênh khác đc).

Còn chuyện VTV phát hình WC bị méo thì là do bên phát hình bản quyền thì tỉ lệ 16:9 >>> lúc tín hiệu về VN thì VTV cũng phải phát lại như thế chứ kô thể chuyển thành 4:3 (chả nhẽ phải phát 2 kênh WC: 1 kênh 16:9 phục vụ TV LCD còn 1 kênh 4:3 phục phụ TV CRT...) nên vấn đề bị kéo hình là chấp nhận. Hiện này hầu hết 80% người dân vẫn coi TH = TV CRT.

Còn có nhiều bác khen VTC-HD coi đẹp >>> đúng, vì tín hiệu đc thu với độ nét chuẩn và khung hình chuẩn >>> số money các bác bỏ ra cũng chuẩn \:D/.
Nhưng nói thật tụi VTC này là tìm mọi cách để bòn rút, vơ vét những đồng tiền của dân thôi chứ chưa bao giờ gọi là vì dân.
Các bác có nhớ cái hồi đang xài đầu T11, T13: VTC vẫn phát đầy đủ các kênh, quảng cáo/ hỗ trợ các địa phương để bán hết mớ hàng tồn xong lên đời D901 xài thẻ thì cut VTC3 (ai muốn coi đc sport thì phải bỏ xiền ra tậu đầu mới \m/) >>> qua vụ này bị dân chúng chửi quá nên kô dám bắt buộc đổi đầu KTS để xem đc kênh mới... nhưng, lại nhưng: đó là đến WC nó lại ra cái thẻ VIP thì đó cũng là cách để móc hầu bao của dân rồi.

Thấy bác này nói chuyện nông cạn,thiếu hiểu biết.
Thứ nhất thưa bác chả cái gì chùa cả.Cái VTV nó đi mua bản quyền = tiền thuế,sản xuất chương trình = tiền thuế,trả lương nhân viên cũng là từ thuế của dân ra đấy.Và nếu mình bỏ tiền ra thì mới chê,được quyền chê chứ nếu cho không thì có sao dùng vậy.
Ai nói với bác bản WC này không phát được tỷ lệ 3:4,bác thử bật sang mấy kênh HTV xem tỷ lệ nó là bao nhiêu nhé,không biết đừng suy luận linh tinh.
Còn tại sao VTV lại phát chuẩn SD mà cỡ hình 16 : 9 thì còn là dấu ???
Đã biết ở nông thôn họ chỉ thu được VTV1 với VTV3 vậy còn cứ phát vào VTV2 làm gì nói trắng ra là chẳng qua cũng là để cho mấy nhà dùng đầu mặt đất của VTC không thu được.
Không cần thẻ Vip vẫn xem được WC trên VTC HD.

YeuNhac

Banned

TV SD 16:9 là standard hiện nay ở các nước tiên tiến.
Phim DVD (nghĩa là chuẩn SD) 16:9 có hơn 10 năm rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhhoa_dragon

Không có bác nào hào hứng với chủ đề này à? Tiếp tục đi, đêm thứ 3 mới có bán kết cơ mà.

thanhhoa_dragon

Bác thì làm gì có đối thủ nào, mà công nhận bác cũng rảnh thật, ai nói gì cũng góp vui được, giỏi thật.

theanhosc

Đã đọc tất cả các cm của mọi người và theo sự hiểu biết của bản thân . Mình cũng xin đóng góp vài ý kiến cá nhân :

+ Thứ nhất : từ ngày VTC phát sóng nhà mình đã chuyển ngay sang mua cái " đầu KTS của Tung Của" để xem tạm . Sau khi VTC thu phí vài kênh thì chuyển sang mua đầu D901 ... đơn giản là để đáp ứng sự hâm mộ thể thao ,giải trí của nhà và cũng là trả một phần chi phí để góp phần vào sự phát triển của nhà đài :D

+ Thứ Hai : Các chương trình của VTV quá nhàm , không thu hút được sự thị hiếu của người dân . Nếu có thì cũng chỉ các vị " lão thành" xem chương trình " Thời Sự" (mà bây giờ hình như cũng chuyển sang xem ở kênh VTC1 rồi )...

+ Thứ Ba : Việc thu phí của VTC cũng là bình thường chẳng có gì phải bàn , Chẳng một doanh nghiệp hay Công Ty nào lập ra mà free hết để mà phá sản và vào tù cả . Còn VTV có mất cái gì đâu , được lo từ A-> Z nên có thu phí hay không cũng thế , VTV nó có gói truyền hình cáp củ chuối ko tả -> thi thoảng lại mất tín hiệu, có khi nửa ngày ...

+ Thứ Tư : Tôi thấy VTC có các chương trình cũng khá hay đó chứ , và cũng có định hướng đúng đắn là phát triển và dần đưa công nghệ TH HD tới người dân. Song song là vẫn phát các chương trình với chuẩn SD ... như vậy rất hay , phù hợp cho các tầng lớp xã hội ...

+ Kết luận : Hầu như hiện nay ở nông thôn ( như ở Thái Bình quê tôi) các gia đình nếu mà có điều kiện thì đã chuyển qua dùng đầu VTC , còn gia đình nào khó khăn thì " chấp nhận" dùng tạm VTV - với chất lượng sóng quá kém + chất lượng chương trình hầu như là để xem cho giết thời gian :))

Trên đây là một số suy nghĩ của tôi, tôi đứng trên phương diện của một người dân bình thường đang đánh giá về chất lượng chương trình,chất lượng hình ảnh giữa VTC và VTV . Có gì chưa đủ hoặc thiếu sót các bạn thông cảm ^^!

chuanguyen1984

Active Member

Em ko có tiền nên cũng đành chấp nhận xem VTV thôi. VTV phát WC trên VTV2 thì em xem còn tàm tạm chứ phát trên VTV6 thì em chịu.

dualshock

Member

VTV vẫn phát triển. Nhưng đơn giản là tốc độ phát triển của họ thua kém quá nhiều so với thời đại hiện nay, thành ra lạc hậu ^^

Bên trên