Tản mạn về bộ sưu tập của anh em!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

TQN

Ðề: Tản mạn về bộ sưu tập của anh em!

Khỏe chưa mà lại ra gió thế?
Ngồi dậy phát là nghĩ tới thuốc, mãn tính rồi ^:)^
Chú mà cố gắng cai được thuốc anh biếu chú 1 quả quà hơi bị độc mà bây giờ chỉ cần nhắc đến thôi là chú thèm nhỏ dãi ra.

Nhiệm vụ bất khả thi... hic... ^:)^

- Chắc bác tặng em Cohiba hả :-&

TQN

...trên đường đi có mấy em tóc vàng đang làm vườn đó...Nếu em là đạo diễn thì em cho mấy em đó lên xe chở lên đỉnh hú hí với mấy anh lính rồi hahahah...

Mấy em của bác vkc đây rồi... :D

Câu nói của một cu lính ngay sau khi nhìn thấy mấy em này mới "đắt":

- Tớ nghĩ chiến tranh qua rồi!

beegees

Well-Known Member

Các bác coi đoạn này........ :))
Và tất nhiên là sau đó anh em HDvietnam offline ở đây :))

P/s: Công nhận là tụi Nazi biết chọn chỗ offline thật đấy các bác ợ :))
Hí hí, chỗ ở của mấy thằng Nazi này có phòng chiếu phim HD kô nhở?

MrMilan

Banned

Có phụ nữ mà bác, bác không nhớ cảnh đầu trước khi lên được tổ đại bàng..quân của Winter gặp phải chướng ngại vật đó là quân Đức trước khi rút đi đã phá núi lấy đá chặn đường lên đỉnh...Quân Winter phải đi đường vòng...trên đường đi có mấy em tóc vàng đang làm vườn đó...Nếu em là đạo diễn thì em cho mấy em đó lên xe chở lên đỉnh hú hí với mấy anh lính rồi hahahah...

P/S : em cũng như bác, phim và game về WWII là em thích nhất...mà em thích đánh với Đức hơn là Nhật

cả phim có một đoạn xxx, đó là cái đoạn cả Trung đội Easy Company chiếm được một cái làng, thằng cha Dick về phòng thấy chú lính đang chiến đấu với một em địa phương, cái tập đó là cái tập Winter được nghỉ phép đi hu hí ở Paris đấy

IBMr52

Đó là về cuộc chiến của cả thế giới. Và bên trong từng cá nhân còn có một cuộc chiến không kèm phần khốc liệt: cuộc chiến muôn thuở và gần như không có hồi kết của phần thiện - phần ác trong mỗi người, giữa thiên hướng lý tưởng nhân danh những gì tốt nhất của con người và sự thật khắc nghiệt của cuộc mưu sinh...

Xin góp vài dòng cảm xúc sau khi xem xong bộ phim The Taking of Pelham 1 2 3 (2009) http://www.imdb.com/title/tt1111422/

Vào cuối phim, Ryder to Garber: "You're my goddamn hero."

Có lẽ chỉ những ai sống đủ và từng trải nghiệm sự trăn trở của bản thân khi phải lựa chọn một thái độ sống mới cảm nhận hết sự sâu sắc và đa nghĩa trong lời thoại này!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhiệm vụ bất khả thi... hic... ^:)^

- Chắc bác tặng em Cohiba hả :-&

Óe, thông minh vãi...

Xin phép move cái topic này ra khu bình luận Điện Ảnh nhé, hay thế này thì phải đặt đúng chỗ chuyên môn không thì phí.

Mọi người bàn bạc nhiều về BOB quá, em chưa đc xem nên chẳng biết tí gì, có ai ở khu vực Hạ long, giếng đáy hay Bãi cháy có phim này không, alo cho em một tiếng, em sang cop

quat_3_tieu

CÁc Bác bình loạn vui quá cho quat tham gia với..........quat coi BOB lần đâu hồi 2003 qua VCD bộ 10 disc, sau đó kiếm được DVD coi tiếp.bây giờ có Bộ Bluray Rip 1080p.......coi mê tít.....coi ghét nhất tay Captain Sobel huấn luyện anh em giỏi la hét nhưng cả xác định bản đồ thực địa cũng không rành

Chỉnh sửa lần cuối:

MrMilan

Banned

Óe, thông minh vãi...

Xin phép move cái topic này ra khu bình luận Điện Ảnh nhé, hay thế này thì phải đặt đúng chỗ chuyên môn không thì phí.

hic hic, chuyện nội bộ HDQN mà bác lại biến thành chuyện cả nước, xấu hổ chết đi được, anh em toàn bàn tán vớ vẩn thôi, bác cứ để nguyên cho nó lành

vkc

Well-Known Member

CÁc Bác bình loạn vui quá cho quat tham gia với..........quat coi BOB lần đâu hồi 2003 qua VCD bộ 10 disc, sau đó kiếm được DVD coi tiếp.bây giờ có Bộ Bluray Rip 1080p.......coi mê tít.....coi ghét nhất tay Captain Solber huấn luyện anh em giỏi la hét nhưng cả xác định bản đồ thực địa cũng không rành

Vui nhất là Sobel lúc bên Anh dẫn lính đi tập trận, bị anh lính chơi khâm giả giọng ông thiếu tá ra lênh cắt kẽm gai để vượt...kết quả bị mất quyền chỉ huy đại đội Easy...

Thật ra tên Sobel rất giỏi ở một lĩnh vực, đó là huấn luyện binh sĩ...Như các bạn thấy đấy, nhờ Sobel mà Sư đoàn dù 101 có 1 Đại đội Easy anh dũng ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

vumanhha

Em cũng thích đoạn này nhưng ở một khía cạnh khác...Tập này là Winter đang ở Hà lan...Cảnh mà Winter một mình chạy tiên phong lên đỉnh đồi và bắn vào một tên SS...Nhưng tên lính SS này mặt non choẹt ( có thể chưa đến tuổi thành niên )...và điều này ám ảnh Winter đến nổi khi anh được đi phép sang Paris, trên tàu điện ngầm anh cũng gập 1 cậu thanh niên trạc tuổi tên lính SS mà anh đã bắn hạ....Chiến tranh thật là tàn ác khi sử dụng nhưng cậu bé chưa trưởng thành để tham chiến...

Thêm một cảnh thương đau nữa đó là ở tập 9, khi phát hiện ra trại tập trung giam giữ dân Do Thái, Ba Lan...coi cảnh ấy chịu không nổi chiến tranh nói chung và bọn phát xít nói riêng

Em cũng rất thích cảnh này giống bác.Tên thanh niên SS đó đang lao động,nhổ cỏ cuốc đất,vẻ mặt hớn hở yêu đời,tràn đầy sức sống,thậm chí khi nhìn thấy Dick hắn vẫn còn cười được,dù hơi gượng gạo.Phải xuống tay giết một người như thế thì chắc chắn không khỏi bị ám ảnh.
Còn về trại tập trung thì không biết bác đã xem Schinder's list chưa,rất hay và cảm động,mỗi tội nặng nề.
@beegees:Chào bác,em vẫn lượn qua chỗ này thường xuyên,mỗi tội đợt vừa rồi mọi người ăn nhậu ác quá,vào thớt toàn thấy chuyện ăn nhậu,mà mình không ở nhà,không đi được nên chả bàn được cái gì,thế mới cay :D
Em về hè không về tết bác ạ.

quat_3_tieu

Vui nhất là Sobel bên Anh dẫn lính đi tập trận, bị anh lính chơi khâm giả giọng ông thiếu tá ra lênh cắt kẽm gai để vượt...kết quả bị mất quyền chỉ huy đại đội Easy...

Thật ra tên Sobel rất giỏi ở một lĩnh vực, đó là huấn luyện binh sĩ...Như các bạn thấy đấy, nhờ Sobel mà Sư đoàn dù 101 có 1 Đại đội Easy anh dũng ;)

Bác nói đùng về khỏan đó.........Sobel hắc ám quá nên lính Đại đội Easy mới giỏi như vậy*-:)

vkc

Well-Known Member

Có đấy bác ạ, mà mấy cha ấy chơi hoành hơn anh em HDvietnam nhiều, phim nhựa không hà... :))

Còn một phòng HD ở cuối tập 10 đó bác, phòng đó chiếu cảnh lính Mỹ đang chiến đấu bên Thái Bình Dương...và tháng 3 này sẽ được coi bằng phim HD chính thức **==

vkc

Well-Known Member

Em cũng rất thích cảnh này giống bác.Tên thanh niên SS đó đang lao động,nhổ cỏ cuốc đất,vẻ mặt hớn hở yêu đời,tràn đầy sức sống,thậm chí khi nhìn thấy Dick hắn vẫn còn cười được,dù hơi gượng gạo.Phải xuống tay giết một người như thế thì chắc chắn không khỏi bị ám ảnh.
Còn về trại tập trung thì không biết bác đã xem Schinder's list chưa,rất hay và cảm động,mỗi tội nặng nề.
@beegees:Chào bác,em vẫn lượn qua chỗ này thường xuyên,mỗi tội đợt vừa rồi mọi người ăn nhậu ác quá,vào thớt toàn thấy chuyện ăn nhậu,mà mình không ở nhà,không đi được nên chả bàn được cái gì,thế mới cay :D
Em về hè không về tết bác ạ.

Em coi Schinder's list rồi và có thêm 1 phim cùng thể loại đáng để xem là The Pianist

Chỉnh sửa lần cuối:

TQN

Em coi Schinder's list rồi và có thêm 1 phim cùng thể loại đáng để xem là The Pianist

Lão nào khoái film chiến tranh, mà lại thích thêm piano nữa vớ phải phim này thì... đái ra quần :))

- Câu trên hơi "tếu" nhưng đó là tình trạng có thật của em, tí nữa tè ra quần khi coi "The Shawshank Redemption", hấp dẫn cuốn hút quá nên không thể dứng dậy và bấm pause được :-&

vkc

Well-Known Member

Lão nào khoái film chiến tranh, mà lại thích thêm piano nữa vớ phải phim này thì... đái ra quần :))

- Câu trên hơi "tếu" nhưng đó là tình trạng có thật của em, tí nữa tè ra quần khi coi "The Shawshank Redemption", hấp dẫn cuốn hút quá nên không thể dứng dậy và bấm pause được :-&

Nhắc đến "The Shawshank Redemption" làm em liên tưởng đến Prison Break, em đang gần hết phần 2 rồi...Không biết khi nào bác TQN mở topic bình loạn về mấy vụ vượt ngục hen =P~

TQN

Nhắc đến "The Shawshank Redemption" làm em liên tưởng đến Prison Break, em đang gần hết phần 2 rồi...Không biết khi nào bác TQN mở topic bình loạn về mấy vụ vượt ngục hen =P~

Tà tà tí bác ơi, giờ mà thêm bộ ấy em sợ anh em ta ngồi post bài tán gẫu và xem phim cả ngày mất, không làm ăn công việc gì được :))

Em cũng công nhận cha Sobel rất giỏi vụ này :))
- Có một đoạn hắn ta "thiết quân luật" làm em cười bò :))

Sobel:

- Tôi muốn tên của 6 người...
- Cậu hiểu chứ?

Dick:
- Ai vi phạm, thưa Ngài?

Sobel:
- Chỉ ra vài đứa...
- Vậy, cậu phải làm gì?
- Bắt sáu thằng và đưa chúng nó đi hót cứt.

Đúng là pó hands toàn tập :))

vkc

Well-Known Member

@TQN: hy vọng cuối năm sau phát hành Blu-ray bộ The Pacific, em sẽ gửi mua và nhờ bác rip để anh em cùng thưởng thức rồi bình loạn tiếp nhé..

TQN

@TQN: hy vọng cuối năm sau phát hành Blu-ray bộ The Pacific, em sẽ gửi mua và nhờ bác rip để anh em cùng thưởng thức rồi bình loạn tiếp nhé..

Thanks bác!

- Bác cho em "cổ góp" với đi, em sẽ nhận phần "đưa" nó vô PC, sau đó bác quản lý bộ disc!

Note: 50/50 bác nhé!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên