Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

meocon

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Các bác cho em hỏi, em gắn usb vào 910b rồi rút ra hơi vội. Thế là nó ko nhận ổ cứng lun :(. Mà em chưa có tiền mua HDTV, xài tạm cái CRT cũ thì làm sao up firmware lại để khắc phục nó bây giờ ><. Có cách nào up firmware thông qua máy tính không các bác. Em mới tập chơi cái món này :((

Vậy a dùng dây AV ( 3 màu ) để gắn với CRT rùi up fw nha .

danzka

Active Member

LPCM (Linear pulse-code modulation) hiểu nôm na là dùng chính sp đọc file âm thanh đó giải mã nó để phù hợp với các thiết bị âm thanh,
RAW hiểu theo nghĩa tiếng anh là chưa sử lý còn trong âm thanh khi chọn nó có nghĩa là thiết bị đọc file âm thanh sẽ ko giải mã âm thanh mà để một thiết bị khác sử lý như amly hoạc rec.
Vì thế khi xem phim bác chọn phần setup âm thanh là LPCM có nghĩa là phần âm thanh sẽ được đầu HD sử lý và nó sẽ dowmix xuống 2 kênh âm thanh(phù hợp với tất cả các loại thiết bị âm thanh) nên gặp hầu hết file nào đầu HD giải mã được cũng sẽ có tiếng và chỉ là 2 kênh. Còn khi chọn là RAW thì có nghĩa là bác đã để phần âm thanh cho thiết bị khác (ở đây có thể là REC) giải mã và âm thanh khi đó sẽ có thể lên được 7.1 tuỳ thuộc vào sourc âm thanh đó và rec có giải mã được hay không. ví dụ khi bác xem một bộ phim có định dạng âm thanh là dts 5.1 chẳng hạn và với bộ loa là 5.1, nếu bác chọn là LPCM thì âm thanh khi đó chỉ ra là 2 kênh thôi, nhưng khi chọn là RAW thì âm thanh sẽ ra là 5.1 tương ứng với bộ loa và với sourc âm thanh đó.
thanks bác em đang khong biết hỏi ai

vu264

Cấm usb vào 910B, tìm phia sau có nút nhỏ restore lấy tăm chọc vào sao đó mở nguồn, màn hình 910B hiển thị chử update chờ.... xong!

nam

Các bác cho E hỏi sao cái MD910b của E kết nối wifi khó quá!E ko để pass wifi thì kết nối đc bình thường, mà cài pass là báo lỗi, dù E đã cài cấp độ mật khẩu theo kiểu đơn giản ( như người bán nói )!

hd1vn

Member

Trên điều khiển có cái nút màu xanh đó bác, ấn vô là nó hiện lựa chọn copy :)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Các bác cho E hỏi sao cái MD910b của E kết nối wifi khó quá!E ko để pass wifi thì kết nối đc bình thường, mà cài pass là báo lỗi, dù E đã cài cấp độ mật khẩu theo kiểu đơn giản ( như người bán nói )!

A xem thừ thiết bị phát wifi nhà a hiệu gì , D-Link , TP-Link , ko kết nối dc đâu a .
Những thiết bị khác bình thườnjg

nam

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

A xem thừ thiết bị phát wifi nhà a hiệu gì , D-Link , TP-Link , ko kết nối dc đâu a .
Những thiết bị khác bình thườnjg

Tks bác, nhà E wifi dlink, vậy dùng dây kết nối mạng trực tiếp thay cho wifi thì có đc ko bác?

salenguyenduong

Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Tks bác, nhà E wifi dlink, vậy dùng dây kết nối mạng trực tiếp thay cho wifi thì có đc ko bác?

Đc pác, pác kết nối như với máy tính thôi chứ ko có gì cả. Trong phần cài đặt thì để auto là dc rồi.

lumosdt

cám ơn các bác,may quá e cũng gặp vấn đề này,tìm phát thấy luôn :))

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

huhu , kinh nghiệm xương máu của e đấy , sao bao tháng ngày bán 910B em mới rút dc kinh nghiệm về 2 thiết bị phát wifi đó

vn90

thôi xong, nhà xài Dlink định mua chắc thôi quá.

vn90

cho mình hỏi thêm mấy cái HDP này có cho âm thanh ra loa bình thường được hay ko? vì nhà mình ko có amply có cổng âm thanh cáp quang gì đó, có cái cặp loa bắt bằng đầu hoa sen ấy, ko biết có dc ko nhỉ?

meocon

Well-Known Member

thôi xong, nhà xài Dlink định mua chắc thôi quá.

Chỉ vì WIFI mà bỏ thú vui xem phim HD sao a ? mua cái wifi tenda cho rẻ mà phổ biến

cho mình hỏi thêm mấy cái HDP này có cho âm thanh ra loa bình thường được hay ko? vì nhà mình ko có amply có cổng âm thanh cáp quang gì đó, có cái cặp loa bắt bằng đầu hoa sen ấy, ko biết có dc ko nhỉ?

Đi dây AV ra loa bình thường a

acd

Các ban ơi, sao mình chep film bằng usb cắm vào 910b thì thấy và xem được. Nhưng sau khi khởi động laị hdp thì những gì mình vưà chép vào không con nưã. Giúp minh vơí!

meocon

Well-Known Member

Các ban ơi, sao mình chep film bằng usb cắm vào 910b thì thấy và xem được. Nhưng sau khi khởi động laị hdp thì những gì mình vưà chép vào không con nưã. Giúp minh vơí!

Ổ cứng bị phân quyền , a gắn vô PC để chọn FULL Permiss nha a

meocon

Well-Known Member

Cụ thể cho mình một chút được không bạn? Cám ơn bạn!

Lỗi này khi đi chép phim gắn vô win 7 , bị phân quyền .

A găn vô pc , click phải ô cừng của a chọn properties, security, tất cả ủe cho quyền full control là sẽ hêt bị

acd

Lỗi này khi đi chép phim gắn vô win 7 , bị phân quyền .

A găn vô pc , click phải ô cừng của a chọn properties, security, tất cả ủe cho quyền full control là sẽ hêt bị
Cám ơn bạn! Mình dùng cổng usb 3.0 cắm HDP vao laptop rồi phân quyền được không bạn?

Bên trên