Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

minhdangkt

Well-Known Member
Ðề: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

Con này có gắn phím chuột k dây được k bác

minhdangkt

Well-Known Member

Thanks bác, hỏi trước khi mua cho đỡ tiền học phí mà

levinh05

Member

Các bác cho em hỏi chút, em dùng em này 4 tháng rồi, về cơ bản là ổn, nhưng em không hiểu sao khi khởi động nó không có option nào để khởi động vào Android mà toàn tự động vào Linux thôi? Bác nào biết chỉ em với. Hay lúc mới mua về nó chưa có sẵn Android thì mình lên mạng down về USB rồi cài vào. Xin cảm ơn

Yahoo: levinh05

meocon

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi chút, em dùng em này 4 tháng rồi, về cơ bản là ổn, nhưng em không hiểu sao khi khởi động nó không có option nào để khởi động vào Android mà toàn tự động vào Linux thôi? Bác nào biết chỉ em với. Hay lúc mới mua về nó chưa có sẵn Android thì mình lên mạng down về USB rồi cài vào. Xin cảm ơn

Yahoo: levinh05

A vào setup , Anroid , bật ON lên , rùi khởi động lại 910B nha .chờ khỏang 2 phút cho icon Anroid chuyển sang màu xanh lá là xong .

Ðề: Re: Ðề: Re: Thắc mắc về đầu HD Himedia HD 910B

huhu , kinh nghiệm xương máu của e đấy , sao bao tháng ngày bán 910B em mới rút dc kinh nghiệm về 2 thiết bị phát wifi đó

Thế đầu HD life V7, wifi dlink tplink có kết nối đc không bác?

aychet

chỉ cho em các cài android market vào hd910 để em còn cài game ạ:)

aychet

mà sao bàn phím trong android đầu hd910b của nhà em lại toàn tiếng trung thì sử dụng làm sao? chỉ em cách thay đổi với :(

meocon

Well-Known Member

mà sao bàn phím trong android đầu hd910b của nhà em lại toàn tiếng trung thì sử dụng làm sao? chỉ em cách thay đổi với :(

A nhìn phía dưới có chữ CN , a thay đổi thành EN là xong

meocon

Well-Known Member

mình không nhìn thấy chữ en mà toàn chữ tàu thôi :(

Bàn phím ảo hiện lên , a dò xuống hàng cuối cùng , khoảng giữa chếch qua phải 1 chút . có chữ CN , bấm vào đây đổi thành EN nha

aychet

Bàn phím ảo hiện lên , a dò xuống hàng cuối cùng , khoảng giữa chếch qua phải 1 chút . có chữ CN , bấm vào đây đổi thành EN nha

Anh lườm cực kỹ rồi, không có 1 chữ tiếng anh nào, hoặc có chữ CN nào, mà anh vào phần setting của android cũng chỉ có keyboard tiếng trung, mà tiện hướng dẫn anh cách cài phần mềm adroid cho đầu HD910 đi

minhdangkt

Well-Known Member

Con 910B này em gắn 1 HDD gắn trong, gắn thêm 1 external HDD nữa thì mở HDP lên chép phim qua lại giữa 2 HDD mà k cần kết nối PC đc không bác?

meocon

Well-Known Member

Anh lườm cực kỹ rồi, không có 1 chữ tiếng anh nào, hoặc có chữ CN nào, mà anh vào phần setting của android cũng chỉ có keyboard tiếng trung, mà tiện hướng dẫn anh cách cài phần mềm adroid cho đầu HD910 đi

Để mình kiếm cái hình cho bác

Con 910B này em gắn 1 HDD gắn trong, gắn thêm 1 external HDD nữa thì mở HDP lên chép phim qua lại giữa 2 HDD mà k cần kết nối PC đc không bác?

bấm nút màu xanh trên remote rùi copy qua lại nha a

hd360sg

E cũng ko nhớ rõ là chữ nào để e xem lại nhưng chắc chắn là có thể chuyển qua bàn phím tiếng a gõ bình thường bác à.

Bên trên