Thám hiểm đảo tôm hùm

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Ðề: Thám hiểm đảo tôm hùm

attachment.php

Cá nướng đây, ăn hết lại bổ sung, vừa nướng vừa ăn nó mới thơm

nhìn hình thì e đoán đây là cá bạc má :)

zero_21493

ui, quê mình đây mà!! nhìn lại thấy nhớ!! nhớ nhớ cứ mỗi dịp lễ là ra đảo chơi thôi, bình ba, tàu bể, bình tiên, bình hưng!!! chỗ nào cũng phê hết :)

Stormhdvn

Well-Known Member

Đạp phải con nhum 1 cái là vào bv lấy ra luôn @@ con đó gai càng rút vào vào sâu

emiuanh

Active Member

Tui ở Nha Trang, người ta gọi là cá bớp. Người ta nuôi ở biển, nhìn như con cá mập nhỏ vậy :(. Trước mấy năm đi cano ra tận chỗ nuôi mua 100k/kg cá sống. Làm 1 con 4 kg 400k, h thì.... mắc cảy :(

abc123xyz

Member

nhìn hình thì e đoán đây là cá bạc má :)
Mình đoán là cá dò. Năm 2010 có đi Vĩnh Hy chơi được thưởng thức ốc Tai tượng + cá dò nướng ngon tuyệt. Google thì thấy ở Bình Ba cũng có 2 món đó nên mình đoán là cá dò 8->

@Bác Chip: Khoảng tháng mới rảnh, không biết lúc đó có thuận tiện để ra Bình Ba ko bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

khangdu

Heh, đi zui quá. Phải như thớt lập hội tour chung đi kèm nhóm được thì hay !

explorer

Well-Known Member

Chà, hấp dẫn quá bác Chip. Kêu gọi anh em HDSAIGON làm 1 chuyến mới được. Hóng bảng tổng kết chi phí của Bác

Đảo Bình Ba là đảo có 2 chữ A và B màu đỏ. Không biết bãi Nồm mà bác Chip cắm lều nằm ở nơi nào trên đảo ?

Khu vực vịnh cam Ranh này được che chắn kín kẽ, nước lại sâu, nên Hải Quân các nước "thèm" là phải rồi. Và đúng như bác Chip nói, nhiều nơi mặt biển lặng như mặt hồ (vì kín gió)

attachment.php

Nước biển xanh ngắt phẳng lặng như mặt hồ

attachment.php

Trời xanh, biển xanh, núi xanh

traitimtraoem

Active Member

Sáng dậy mà bác cho tráng miệng bằng mắt thế này rồi chịu sao nổi ^^ nhìn thèm quá

vqt01

Active Member

Chà, ngắm ảnh tôm cá ốc mực của bác mà mồ hôi lưỡi của mình đổ tướt rượt! =P~
Thấy cái túi máy to to, chắc bác dùng DSRL rồi. Nhà mình đi đâu cũng kèn thêm cái máy ảnh du lịch làm back-up, và chỉ cần thêm cái "dụng cụ khẩn cấp" nữa là chụp dưới nước ngon! :p

Stolenkiss

Bài viết hay, chi tiết quá, hình đẹp.
Thanks Bác Chip nhiều.
Lót dép hóng review tiếp của Bác Chip

winfun

Member

đọc xong bài của bác Chip nước miếng chảy đầy bàn phím hehe..........bài RV của bác hay quá, co rất nhiều điều thú vị và kinh nghiệm cho anh em đam mê đi du lịch

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em lại đoán là cá dìa :D
Đúng rồi bác, cá dìa, nhớ ra rồi.
Mình đoán là cá dò. Năm 2010 có đi Vĩnh Hy chơi được thưởng thức ốc Tai tượng + cá dò nướng ngon tuyệt. Google thì thấy ở Bình Ba cũng có 2 món đó nên mình đoán là cá dò 8->

@Bác Chip: Khoảng tháng mới rảnh, không biết lúc đó có thuận tiện để ra Bình Ba ko bác?
Em đang lên lịch đi nữa vào tháng sau nè. Để muộn quá biển động và lạnh.

nguyen tuong

Hội chụp ảnh Cam Ranh trên facebook nơi tập hợp đầy đủ những bức ảnh đẹp về Cam Ranh, món ăn đặc sản và khám phá du lịch!

Bên trên