[Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Monday

Member
Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Asrock H81H-HDS + Celeron G1830 + Gskill 4g

làm nas ok không, ăn ít điện không?

thanks for all.

duymanh09

Member
đặt gạch hóng xem thế nào,
cho e hỏi liệu trong tầm giá 5m mà e thik main arock chạy chip amd hơn thì nên lấy con nào vậy mấy bác ?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

đặt gạch hóng xem thế nào,
cho e hỏi liệu trong tầm giá 5m mà e thik main arock chạy chip amd hơn thì nên lấy con nào vậy mấy bác ?

Gửi bro 1 cấu hình như sau để tham khảo, trong tầm giá <6 triệu.

CPU: AMD Trinity™ A6-6400K Black Edition - HD8470D 3.9Ghz (4.1Ghz Turbo) / 65W / L2 1MB / 2Core / 32nm / Socket FM2
MAIN: Asrock FM2A75M - HD+
HDD: Seagate Barracuda 1TB/7200 Sata3 64M
RAM: Gskill NS 4GB DDR3 Bus 1600Mhz
CASE: Case Golden Com Slim 103A + Power 480w

duymanh09

Member
Re: Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Gửi bro 1 cấu hình như sau để tham khảo, trong tầm giá <6 triệu.

CPU: AMD Trinity™ A6-6400K Black Edition - HD8470D 3.9Ghz (4.1Ghz Turbo) / 65W / L2 1MB / 2Core / 32nm / Socket FM2
MAIN: Asrock FM2A75M - HD+
HDD: Seagate Barracuda 1TB/7200 Sata3 64M
RAM: Gskill NS 4GB DDR3 Bus 1600Mhz
CASE: Case Golden Com Slim 103A + Power 480w

main này có hỗ trợ 4K ko vậy bác ?

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

main này có hỗ trợ 4K ko vậy bác ?

Main và cpu APU FM2 chỉ hỗ trợ đến BD iso 3D, 4k định dạng .MP4 dc encode theo H264 thì e chưa thử nên ko biết. Còn với các file 4K dc encode H265 thì ko hỗ trợ ạ.

laodaidu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Main và cpu APU FM2 chỉ hỗ trợ đến BD iso 3D, 4k định dạng .MP4 dc encode theo H264 thì e chưa thử nên ko biết. Còn với các file 4K dc encode H265 thì ko hỗ trợ ạ.

Nhờ Bác sircuong tư vấn giúp vụ này:
Mình đang xem 3D iso bằng HTPC cùi chạy pen 4, cắm card asus 5450 nên vừa đủ để chạy iso 3d (theo hd của Bác), xem bằng con 55lb650, xuất âm thanh 5.1 qua optical backlet vào con rec cùi onkyo TX-DS787.
Mấy hôm nay tự dưng nó trở chứng là trên rec vẫn hiện chữ DTS màu đỏ nhưng ko có tiếng, test xuất âm thanh qua hdmi vẫn ra loa tivi, xách thử con dune 303d xuất optical cũng ko ra âm thanh trên rec >>>rec lỗi.
Mình đang muốn nâng rec thì thấy có bác bán con onkyo TX-SA606X dts-hd hdmi nhưng nó không hổ trợ passthroudh 3d iso ra tivi.
Câu hỏi là nếu lấy con rec này thì có cách cắm dây nào để xuất ra 3d iso trên tivi lg ko?
Cảm ơn Bác!

Ðề: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Bạn phải mua rec hỗ trợ pass thru 3d thôi.

sircuong1303

Well-Known Member

Nhờ Bác sircuong tư vấn giúp vụ này:
Mình đang xem 3D iso bằng HTPC cùi chạy pen 4, cắm card asus 5450 nên vừa đủ để chạy iso 3d (theo hd của Bác), xem bằng con 55lb650, xuất âm thanh 5.1 qua optical backlet vào con rec cùi onkyo TX-DS787.
Mấy hôm nay tự dưng nó trở chứng là trên rec vẫn hiện chữ DTS màu đỏ nhưng ko có tiếng, test xuất âm thanh qua hdmi vẫn ra loa tivi, xách thử con dune 303d xuất optical cũng ko ra âm thanh trên rec >>>rec lỗi.
Mình đang muốn nâng rec thì thấy có bác bán con onkyo TX-SA606X dts-hd hdmi nhưng nó không hổ trợ passthroudh 3d iso ra tivi.
Câu hỏi là nếu lấy con rec này thì có cách cắm dây nào để xuất ra 3d iso trên tivi lg ko?
Cảm ơn Bác!

Thực ra còn cách nữa là dùng dây DVI-HDMI để cắm vào cổng DVI trên vga, đầu HDMI thì cắm vào TV. Làm theo cách này thì vẫn pass dc DTS HD qua cổng HDMI của vga, nhưng có xem dc 3D hay ko thì e cũng ko rõ, vì chưa thử lần nào.

laodaidu

Active Member

Cảm ơn Bác. Mình cũng đã nghĩ theo cách của Bác nhưng có nghe tư vấn của 1 bác trên diễn đàn thì dây DVI chỉ hổ trợ 3d SBS, không hổ tro2j 3d iso đúng nghĩa

sircuong1303

Well-Known Member

Cảm ơn Bác. Mình cũng đã nghĩ theo cách của Bác nhưng có nghe tư vấn của 1 bác trên diễn đàn thì dây DVI chỉ hổ trợ 3d SBS, không hổ tro2j 3d iso đúng nghĩa

Hoặc mua Adapter như link dưới dây về thử thui bác, biết đâu bất ngờ :).

http://www.aliexpress.com/item/Freeshipping-Mini-HDMI-to-DVI-adapter-DVI-to-HDMI-PS3-monitor-dvi-d-24-1-HD/954710810.html

laodaidu

Active Member

Trên Asus 5450 là cổng DVI-I độ phân giải 2560x1600 mà Bác?

sircuong1303

Well-Known Member

Trên Asus 5450 là cổng DVI-I độ phân giải 2560x1600 mà Bác?

Mình có nói gì đến độ phân giải của cổng DVI-I đâu, đang nói về khả năng xem BD iso 3D của cổng DVI mà.

laodaidu

Active Member

Mình có nói gì đến độ phân giải của cổng DVI-I đâu, đang nói về khả năng xem BD iso 3D của cổng DVI mà.

Bác có sẵn đồ nghề trong tay Bác test giúp để anh em HD học hỏi kinh nghiệm. Nếu xem đc thì chỉ cần mua Rec hổ trợ DTS-HD giá dễ chịu hơn

sircuong1303

Well-Known Member

Bác có sẵn đồ nghề trong tay Bác test giúp để anh em HD học hỏi kinh nghiệm. Nếu xem đc thì chỉ cần mua Rec hổ trợ DTS-HD giá dễ chịu hơn

Vga và dây nối thì ko thiếu, cái thiếu là ko có màn 3D để test bác à :(.

ocungssd

Member

Mình ở Saigon muốn đầu tư 1 cái HTPC ko hiểu bên bác Cường có hổ trợ đc ko? hay chỉ ở Hà Nội thôi?

sircuong1303

Well-Known Member

Mình ở Saigon muốn đầu tư 1 cái HTPC ko hiểu bên bác Cường có hổ trợ đc ko? hay chỉ ở Hà Nội thôi?

Chưa rõ bác dự định đầu tư ra sao, thích vỏ case to hay nhỏ, đứng hay nằm. Vì với đa số các bác ở tỉnh thành khác thì e hầu như chỉ tư vấn giải pháp sao cho phù hợp với tầm tiền, đảm bảo tính thẩm mỹ cao nhất khi bày cùng dàn âm thanh ở phòng khách. Trường hợp hãn hữu lắm đối với các linh kiện chỉ ở HN mới có thì e sẽ ship hàng vào cho bác. Trên này cũng có vài bác ở tận Đà Nẵng, Nha Trang mua linh kiện của e rùi đấy ạ.

vinhmd1

Member
Em muốn nhờ bác sircuong tư vấn 1 cây máy tính (cây đứng) loại cây hay sử dụng cho văn phòng. Cấu hình có tính đến mở rộng cho tương lai gần (xem phim), hiện tại nhu cầu chỉ làm việc và nghe nhạc lossless (ưu tiên main có Digital Out, USB 3.0), nếu cần thì chơi luôn Car sour. Kinh phí của em dự định đầu tư khoảng 10 củ. Nếu được bác có thể cho em xin cấu hình bác dựng và giá vào mail: [email protected], Mình ở Hà Nội, cảm ơn bác!

nnphan

Member

Bác sircuong cho em hỏi em có cái case cũ cấu hình chip set g31. cpu pen E5300, ram ddr2 4g, card nvidia gefore 210 định mang ra làm case xem HD không biết có chạy được iso bd 3d không ạ, nếu không thì có thể nâng cấp được không hay phải mua case mới.

sircuong1303

Well-Known Member

Bác sircuong cho em hỏi em có cái case cũ cấu hình chip set g31. cpu pen E5300, ram ddr2 4g, card nvidia gefore 210 định mang ra làm case xem HD không biết có chạy được iso bd 3d không ạ, nếu không thì có thể nâng cấp được không hay phải mua case mới.

VGA GT210 ko hỗ trợ xem BD iso 3D bác à. Bác nên mua AMD HD5450 nhé, xem BD iso 3D thoải mái. Bác có thể tìm thêm những bài viết của e, trong đó có bài e post cả video quay lại quá trình HD5450 xem BD iso 3D ngon lành :D.

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: [Thảo luận] - Bạn sẽ dựng case HTPC để xem BD iso 3D với chi phí tối thiểu là bao nhiêu ?

Em muốn nhờ bác sircuong tư vấn 1 cây máy tính (cây đứng) loại cây hay sử dụng cho văn phòng. Cấu hình có tính đến mở rộng cho tương lai gần (xem phim), hiện tại nhu cầu chỉ làm việc và nghe nhạc lossless (ưu tiên main có Digital Out, USB 3.0), nếu cần thì chơi luôn Car sour. Kinh phí của em dự định đầu tư khoảng 10 củ. Nếu được bác có thể cho em xin cấu hình bác dựng và giá vào mail: [email protected], Mình ở Hà Nội, cảm ơn bác!

Em chưa rõ bác đinh bố trí case HTPC ở phòng nào trong nhà để e tư vấn vỏ case cho phù hợp.

Bên trên