THẢO LUẬN, TRAO ĐỔI VÀ HỎI ĐÁP KỸ THUẬT AUDIO/ VIDEO

vutronghuyen

Active Member
Ðề: Góc hỏi đáp kỹ thuật vào đây

Các bác tư vấn giúp em khoảng 10 chai có lên mua dàn SONY HT-DDW3500 (em nghe nói không có chỉnh tress/bass - nam châm có tật gì gì đó ) vì em cũng chưa tìm thấy bài nào phân tích nhược điểm cả
Nếu không được các bác tư vấn giúp em 1 trong các dàn sau: http://sohoa.vnexpress.net/sh/am-thanh/2008/01/3b9af0c0/

Hình hình thức con này có vẻ hầm hố thế thôi chứ âm thanh thì dở ẹc,tiếng rất khô trưng bày thì đẹp chứ bác mà có tai nghe tốt thì vài hôm là ngán ngay!

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Các bác tư vấn giúp em khoảng 10 chai có lên mua dàn SONY HT-DDW3500 (em nghe nói không có chỉnh tress/bass - nam châm có tật gì gì đó ) vì em cũng chưa tìm thấy bài nào phân tích nhược điểm cả
Nếu không được các bác tư vấn giúp em 1 trong các dàn sau: http://sohoa.vnexpress.net/sh/am-thanh/2008/01/3b9af0c0/

OK. Chú cố gắng thêm vài chai lấy dàn đồng bộ Denon XP1312 đi, chơi con SONY HT-DDW3500 lại hối hận đó

mấy con kia chỉ để bày chứ ko phải để nghe, lúc nào chán bán 2 triệu cũng phải mời gẫy lưỡi nó còn chê, cứ xp thôi.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Xem lại link của chú Tuyến thì bài này đăng vào: thứ hai ngày 28/01/2008, cách nay đã gần 4 năm rồi nên không còn tính thời sự nữa và các bộ dàn nêu trong bài viết đã không còn được sản xuất nữa rồi. Chú nghiên cứu xem thêm loại khác đi. |

tuyendv

cuối tuần này phải vào nhà bác sơn nghe thử Denon XP390 chứ con 1312 lại nhiều hơn hẳn tiền, tết rồi còn để tiền ăn chơi tí chứ
Thực ra trước mắt em cũng chỉ muốn đầu tư ít thôi
Mục tiêu một vài năm tới của em là nhắm đến ampli receiver 5.2 or 7.2 để chơi dàn ghép (có đến đâu ghép vào tới đó đỡ tiếc các bác ah)
========================================

Chỉnh sửa lần cuối:

nthanhpc

Member
Ðề: Nhờ các bác Hải Dương tư vấn hộ!

ghé qua Phương Đông 4/Hoàng Hoa Thám xem ntn bồ tèo ơi,mình thấy đồ KR or HE ở đấy nhiều mà hàng thì thôi rồi.

manhhahd

Member

Nếu đã chơi đồ rẻ tiền em có một phương án...(Mua đôi thùng giả Boss = 550k,1 đôi bass liên doanh Việt Mỹ hoặc Hồ Cẩm Đào từ 3 đến 500k)..."chung chék" tầm 200k/đôi)..Đảm bảo bác ghép vào gào hét thoải mái...

aladin255

Thành viên mới nhờ các bác tư vấn giúp.

Dự tính tết này sắm bộ 5.1 nghe nhạc xem phim. Lang thang tìm kiếm thao khảo mà vẫn không biết nên làm thế nào.
Thông tin:
- Phòng khách nhà em 20m2 " có bộ bàn ghế và kệ gỗ kiểu cũ đồng kỵ
- Tivi LED Samsung 40'
- Chi phí dự kiến ( 20 -25 triệu ) - Không cầu kỳ, loại nhạc hay nghe, nhạc vàng, tiền chiến, anh thơ, trọng tấn, Hải ngoại
Qua tìm hiểu em định mua như sau:
Loa: Jamo C607
Amply: Denon AVR1911 ( Em có dự kiến sau này sắm thêm Cen & Sourr nữa để nâng lên 5.1 )
Nhưng thấy mọi người nói bộ này không hát Karaoke được mà bà xã em lại thích hát ". Em đã đọc bài của anh caoson chắc là phải sắm thêm bộ KOK riêng rồi, nhưng để sau vậy thôi :D

Vậy nhờ các bác tư vấn xem loa đấy với amply có hợp không ?. Nếu được thì ở HD có chỗ nào bán sản phẩm này không ? Giá cả hợp lý không ?

Em cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

aladin255

Thành viên mới nhờ các bác tư vấn giúp.

Dự tính tết này sắm bộ 5.1 nghe nhạc xem phim. Lang thang tìm kiếm thao khảo mà vẫn không biết nên làm thế nào.
Thông tin:
- Phòng khách nhà em 20m2 " có bộ bàn ghế và kệ gỗ kiểu cũ đồng kỵ
- Tivi LED Samsung 40'
- Chi phí dự kiến ( 20 -25 triệu ) - Không cầu kỳ, loại nhạc hay nghe, nhạc vàng, tiền chiến, anh thơ, trọng tấn, Hải ngoại
Qua tìm hiểu em định mua như sau:
Amply: Denon AVR1911 ( Em có dự kiến sau này sắm thêm Cen & Sourr nữa để nâng lên 5.1 )
Nhưng thấy mọi người nói bộ này không hát Karaoke được mà bà xã em lại thích hát ". Em đã đọc bài của anh caoson chắc là phải sắm thêm bộ KOK riêng rồi, nhưng để sau vậy thôi :D

Vậy nhờ các bác tư vấn xem loa đấy với amply có hợp không ?. Nếu được thì ở HD có chỗ nào bán sản phẩm này không ? Giá cả hợp lý không ?

Em cảm ơn.

Có bác nào giúp em với ạ, hai thiết bị này ghép với nhau có được không ?
Amply: Denon AVR1911

Ở Hải Dương chỗ nào bán và giá cả hợp tối ưu không ạ ?
Cảm ơn các bác.

anhatnhoa

Well-Known Member

Em định mua con LCD Dell E2011H 20inch mà ở HD k chỗ nào bán. CPN,BachDang,DaiPhat... k có. Chán thật. Lại phải lên HN rồi :(

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Hôm nay đã ngồi Cafe với bác Aladin255, đã đi xem hàng thực tế. Có lẽ nếu theo nhu cầu như bác đã nêu thì cứ như anh em mình đã bàn và chọn thì hợp lý nhất:

1- Ampli KOK Boston 1100/1300 - Hàng nhập khẩu hoặc AMPLY JARGUAR PA 203N HÀN QUỐC CHÍNH HÃNG: Tầm 5M - 6M
2- Loa wharfedale 4190: Hàng mới - BH chính hãng: tầm 9-10M
3- SONCA ACNOS SK8000HDD-B: Chơi cả đĩa Vi tính và HDD cắm trong (tuỳ chọn HDD or none): tầm 6 - 9M
4- MIC: Bác cứ xài con Shupu SM-959 cỡ 3,5K là phê lắm rồi (sau này có tiền sẽ làm con SHURE SM-58 xịn sau cũng được)

Bộ này nghe nhạc cũng được, hát rất hay trong gia đình. Bass có uy lực không cần mua thêm SUB.

Sau này bác đã nghiền Audio thì bắt đầu con đường đau khổ gom thóc nuôi CD Player, DAC, Amplifier, Speaker.....Trong khi bộ KOK nêu trên vẫn phát huy tác dụng chuyên cho KOK.

Nhà bác chưa có phòng xem phim riêng thì khuyên bác hãy bỏ dự án mua sắm bộ xem phim 5.1 lại, lý do đã nói với bác chiều nay rồi. Bởi có vác về cũng chỉ để phủ bụi mà thôi, nếu không sẽ bị mất tình làng nghĩa xóm......

Chúc bác sớm có bộ hát KOK cho mình và vợ trong dịp tết Nhâm Thìn để còn mời anh em HD Hải Dương giao lưu tại gia chứ.

Chỉnh sửa lần cuối:

aladin255

Hôm nay đã ngồi Cafe với bác Aladin255, đã đi xem hàng thực tế. Có lẽ nếu theo nhu cầu như bác đã nêu thì cứ như anh em mình đã bàn và chọn thì hợp lý nhất:

1- Ampli KOK Boston 1100/1300 - Hàng nhập khẩu hoặc AMPLY JARGUAR PA 203N HÀN QUỐC CHÍNH HÃNG: Tầm 5M - 6M
2- Loa wharfedale 4190: Hàng mới - BH chính hãng: tầm 9-10M
3- SONCA ACNOS SK8000HDD-B: Chơi cả đĩa Vi tính và HDD cắm trong (tuỳ chọn HDD or none): tầm 6 - 9M
4- MIC: Bác cứ xài con Shupu SM-959 cỡ 3,5K là phê lắm rồi (sau này có tiền sẽ làm con SHURE SM-58 xịn sau cũng được)

Bộ này nghe nhạc cũng được, hát rất hay trong gia đình. Bass có uy lực không cần mua thêm SUB.

Sau này bác đã nghiền Audio thì bắt đầu con đường đau khổ gom thóc nuôi CD Player, DAC, Amplifier, Speaker.....Trong khi bộ KOK nêu trên vẫn phát huy tác dụng chuyên cho KOK.

Nhà bác chưa có phòng xem phim riêng thì khuyên bác hãy bỏ dự án mua sắm bộ xem phim 5.1 lại, lý do đã nói với bác chiều nay rồi. Bởi có vác về cũng chỉ để phủ bụi mà thôi, nếu không sẽ bị mất tình làng nghĩa xóm......

Chúc bác sớm có bộ hát KOK cho mình và vợ trong dịp tết Nhâm Thìn để còn mời anh em HD Hải Dương giao lưu tại gia chứ.

Em cảm ơn bác.
Hôm qua được bác tư vấn tường tận rồi nên không còn lăn tăn gì nữa bác ạ. Chỉ có giá thì cần hợp lý thôi bác ạ, em chưa xem kỹ nhưng điểm đó bán sản phảm gì cũng rất cao. Thây anh em HD hoạt động vui quá, vậy cũng nên có một bộ cùi cùi để tham gia học hỏi về còn có cái mà vặn mà xoay nữa chứ :D. Khi rước được em nó về nhà rồi nhất định phải mời các bác đến giao lưu ạ :).

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm qua ông già e vác luxman L570 về đổi L540 nhưng nghe ko đc các bác ạ. tiếng bass nông toẹt, nghe nhạc vàng thì bass phèn phẹt ra chán mớ đời. mà dòng thuần class A này công suất yếu quá phải vặn vol lên 10-11h mới nghe đc. Sáng nay lại dii HN đổi L540 về rồi, đau đầu quá, tưởng lên đời cho hoành tráng cuối cùng...hic, may mà sáng nay lên kịp đổi về lúc đó có thằng đang chuẩn bị khiêng 540 đi.

vutronghuyen

Active Member

Hôm qua ông già e vác luxman L570 về đổi L540 nhưng nghe ko đc các bác ạ. tiếng bass nông toẹt, nghe nhạc vàng thì bass phèn phẹt ra chán mớ đời. mà dòng thuần class A này công suất yếu quá phải vặn vol lên 10-11h mới nghe đc. Sáng nay lại dii HN đổi L540 về rồi, đau đầu quá, tưởng lên đời cho hoành tráng cuối cùng...hic, may mà sáng nay lên kịp đổi về lúc đó có thằng đang chuẩn bị khiêng 540 đi.

Đi vào con đường đau khổ này nó thế đấy em ạ ! anh may còn có anh em chỉ bảo nên cũng đỡ khốn.

Mang lại đc con L540 về đến nhà sướng quá các bạc, giờ chắc bao nhiêu tiền cũng ko bán. Nghe hay hơn hẳn L570, mà bọn bán hàng nó bảo con L540 nhà e là về độ mới con này có 1 k 2 từ trong ra ngoài như vừa bóc thùng. Lại có thêm 1 bài học các bác à, mất 900k tiền đổi đi đổi lại, nhưng bọn bán hàng ở 2 bà trưng nó rất thoải mái mình cũng ko thấy tiếc, may mà còn lấy lại đc, đến chậm 1 tí là ôm hận rồi.

anhatnhoa

Well-Known Member

Mang lại đc con L540 về đến nhà sướng quá các bạc, giờ chắc bao nhiêu tiền cũng ko bán. Nghe hay hơn hẳn L570, mà bọn bán hàng nó bảo con L540 nhà e là về độ mới con này có 1 k 2 từ trong ra ngoài như vừa bóc thùng. Lại có thêm 1 bài học các bác à, mất 900k tiền đổi đi đổi lại, nhưng bọn bán hàng ở 2 bà trưng nó rất thoải mái mình cũng ko thấy tiếc, may mà còn lấy lại đc, đến chậm 1 tí là ôm hận rồi.
Bác trai nhà anh chơi thật ấy! :D

Ối giời có tiền là chơi tới bến luôn đó, vì thế nên mình cũng bị nhiễm 1 phần, Chưa có tiền nhưng đã có dự định trong đầu rồi, chỉ chờ "Minh râu" đến là khẩn trương đi bê về.

Đi vào con đường đau khổ này nó thế đấy em ạ ! anh may còn có anh em chỉ bảo nên cũng đỡ khốn.

Bác mới có 1 đôi loa và 1 ampli, cũng chưa đên mức đau đầu, Ông già em từ đầu năm đên giờ cỡ khoảng 5 đôi, ampli cũng phải đến gần chục cái lại còn đầu đọc nữa 4 cái học phí cũng ko nhiều lắm khoang trên dưới 10m gì đấy. Tiền nhiều chắc ko phải nghĩ nhưng kiếm từng đồng chơi thì nó mới mệt. may mà e chỉ thích thôi chứ chưa mê 2 thầy trò cùng gu thì còn chết nữa. E chơi máy tính cũng ko tốn kém lắm mỗi năm mất 5-10m tiền thay đổi nâng cấp công nghệ là cũng tiếp cận đc với công nghệ mới nhất rồi.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Đúng là nghề chơi cũng lắm công phu, Bác Khoahdclub trong câu lạc bộ cũng đang có ý định chơi một bộ nghe nhạc 2 kênh cỡ hơn 20 củ (Loa + Amply), mình cũng đã bàn và sơ bộ thống nhất được vụ này, chỉ chờ đi thử máy và bê vác thôi.

Các Bác cứ chờ xem nhé.

caosonhd

BĐH HD Hải Dương
Ðề: PHÒNG TRƯNG BÀY THIẾT BỊ ÂM THANH, HÌNH ẢNH CỦA THÀNH VIÊN HD-HD

Chú không nói xem rổ rá thế nào cho anh em biết với???

Bên trên