THE EXPENDABLES(2010)-Những ông già gân

VnVn

Member
Ðề: THE EXPENDABLES-BIỆT ĐỘI ĐÁNH THUÊ: khởi chiếu từ 27/08/2010

Mới đi coi về xong , đúng là phim nhiều sao quá , làm tình tiết không hấp dẫn cho lắm .
ạnh về kỹ xảo và đánh nhau , bắn và bắn , không sử dụng gì đến cái đầu . ~~. Anorld xuất hiện được 2 phút cho đông vui hix .
Về nội dung thì quá đơn giản , giải quyết tình huống cực kỳ đơn giản . Cố gắng gom cho nhiều sao vào , rồi mỗi sao cho xuất hiện 5p .

Nói tóm lại là không đúng như mong đợi

mr_doanh

toi chưa xem phim nì. nhưng tôi nghi là nó cũng được oánh giá cao mà

Cara

Active Member

Mới đi coi về xong , đúng là phim nhiều sao quá , làm tình tiết không hấp dẫn cho lắm .
ạnh về kỹ xảo và đánh nhau , bắn và bắn , không sử dụng gì đến cái đầu . ~~. Anorld xuất hiện được 2 phút cho đông vui hix .
Về nội dung thì quá đơn giản , giải quyết tình huống cực kỳ đơn giản . Cố gắng gom cho nhiều sao vào , rồi mỗi sao cho xuất hiện 5p .

Nói tóm lại là không đúng như mong đợi

Bác nói phim nhiều sao em công nhận bác đúng.
Bác nói tình tiết không hấp dẫn thì em nghĩ đó cũng đúng theo ý kiến của bác.
Arnold ban đầu không có thời gian đóng suýt nữa không tham gia được mà bác.
Nếu đọc kỹ thông tin thì sẽ thấy cực nhiều khó khăn để hội tụ một dàn sao này.
Nhưng bác nói nhân vật không sử dụng cái đầu thì em phản đối.
Nếu không sử dụng cái đầu thì chẳng ông già nào còn gân nổi đến tuổi đó ,họ chết đành đạch từ đời kiếp nào roài.^#(^

Nếu không sử dụng cái đầu mà biết lái máy bay, biết phân tích chiến thuật, biết vạch trần âm mưu của những kẻ ẩn mặt như Mr.Church hay lão phe ác, biết sử dụng đủ mọi vũ khí thượng vàng hạ cám, biết lập kế hoạch hành động .... thậm chí là biết cái điều cơ bản nhất của một thằng đàn ông đích thực :sinh ra là đàn ông thì không được đánh phụ nữ. Biết đủ thứ trong khi em chẳng biết cái gì hết, em thậm chí còn không biết ... làm thơ như anh Stalham, không biết sử dụng thứ vũ khí đơn giản nhất cổ xưa nhất là phóng dao như vài ông già trong đó nữa à. Vậy thì em chẳng bao giờ dùng cái đầu sao ??

Có thể bác chê tình tiết đơn giản, thì đây là phim hành động thuần túy mà. Có phải phim tâm lý hình sự đâu mà bắt mấy gã cơ bắp ngồi lải nhải cả tiếng hay chui chui vào mấy cái hang ngồi gõ gõ hack hack bộ điều khiển trung tâm rồi cuối cùng chỉ cần cầm súng đùng đùng 1 phát là tiêu diệt hết đối thủ ?

Dù đây là phim hành động sặc thuốc súng thuốc nổ nhưng lời thoại trong phim rất thâm,hài hước nếu đủ khả năng hiểu hết những gì họ nói. Em hiểu không hết, em sure là em không hiểu đến 70% thoại gốc các anh ấy nói nhưng em đã cười suốt buổi và cảm thấy rất thấm thía thế giới đàn ông, một góc nhìn phía sau những chiến tích, những người đàn ông trong đời thường, sau ánh hào quang hoặc chưa đến lúc tỏa sáng.

Không hỉu
Các cháu teen và mãn teen bên gamevn chửi cái phim này dở ẹc
Trong khi các bố già 7x và đầu 8x trong đây khen lấy khen để
Túm lại là ảo =))
Hay là thần tượng quá nên hóa lú lẫn , nhìn dở cũng thành hay :|

Ai bảo bộ phim này nhạt, thì thử hỏi phim thế nào là đủ gia vị ? Phim thế nào là thích hợp với tất cả mọi người ? Chẳng có bộ phim nào được 100% khán giả khen ngợi hết. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi người mỗi sở thích.

Xem một bộ phim không phải để xem ai đẹp trai, ai xinh gái, nếu thế thì đi xem hoa hậu hoa vương ấy. Ờ mà em thấy các em teen chỉ thích phim nào có diễn viên xinh thôi, mấy ông già này bị các teen phản đối là đúng. Bác đem các em teen ra dẫn chứng làm em khéo tưởng tượng bác cũng nằm trong cộng đồng ấy, nghĩa là bác vẫn còn teen, vậy thì em già hơn bác rồi.

Bác có thể bảo em: tôi chỉ cần xem để giải trí, tôi éo cần biết nó vất vả bên trong ra sao vì tôi trả tiền tôi có quyền đòi hỏi. Ừ thì bác đòi hỏi là đúng. Nhưng bác có đồng ý là phim này đã giải trí rất tốt không ? Vậy bác đòi hỏi gì ? Như Terminator 4, Transformer 2 hay Star Trek mà còn bị chê như con dòi thì bộ phim này ít người chê thế này em cũng chả lấy làm ngạc nhiên.

Nếu thực sự thích xem phim, thì sẽ hiểu một bộ phim là sự kết hợp hài hòa công sức của rất nhiều khâu : kịch bản, đạo diễn, diễn viên, quay phim, âm thanh ánh sáng,phục trang bối cảnh, hóa trang, dựng hậu kỳ, kỹ xảo, quảng cáo PR ... Nếu mình chưa hiểu hết thì xin hãy lắng nghe họ, hãy xem xem nếu đặt mình là họ thì mình giải quyết vấn đề được tới đâu.

Sự đòi hỏi của con người là vô hạn. Em thật ra chẳng lạ gì những đòi hỏi quá sức vì khách hàng của em em chứng kiến nhiều lắm rồi, do em hiểu tâm sinh lý và suy nghĩ từng cá thể là khác nhau. Bác đang ở HDVN chứ không phải ở DAN hay YAN hay Yeah1 gì gì đó, đại loại là mấy forum của teen, nên bác cũng đừng đem ý kiến của những người đó vào đây, vì nó lạc lõng lắm. Có bao giờ em qua mấy forum ấy reg nick để còm cái gì đâu, em biết em không thuộc thế giới đó. Cũng như em mà ngồi nói chuyện với các bác hàn lâm nghệ thuật thì em xin chết mất thôi. Em có thể ngồi xem phim hành động suốt ngày nhưng em không thể xem nổi những phim tâm lý kinh điển mà các bác lão thành ấy gật gù tâm đắc như gà mổ thóc.
-----------------------
Vài dòng kính các bác, chẳng phải em bênh bộ phim này quá mà phản công, đối với em The Expandables hay Salt hay Step up 3 đều hay như nhau vì họ đầu tư công sức rất nhiều (em thích đánh giá dựa trên cái tổng thể), nhưng bộ phim này em thích những chi tiết nhỏ của phim (chứ không phải là những màn khói lửa) hơn nên em nhớ nhiều và ấn tượng nhiều hơn các phim kia. Em chỉ muốn nói ra để giữ lửa cho những người yêu phim đích thực, đừng vì một vài cá nhân quá chê bai mà không còn hứng thú đến rạp.

Nếu muốn điện ảnh phát triển, từng cá nhân hãy hành động.
Hãy truyền cảm hứng của mình cho những người khác.
Lửa sẽ không tắt nếu vẫn còn người châm lò.

Chỉnh sửa lần cuối:

Cara

Active Member
Ðề: THE EXPENDABLES(2010)-Những ông già gân

Hồi nãy trả lời 2 bác kia về tình hình chung, còn giờ thì nói về riêng về phim.
Mình xem phim này cũng vì quá ngưỡng mộ những thần tượng từ những năm 90. Tuy nhiên xem phim xong, ngoại trừ những câu khen ngợi của Poly, cũng cảm thấy có nhiều thất vọng.
- Stallone: chắc chắn có bơm bắp thịt để nhìn cho phê. Tuy nhiên không thể giấu đi sự hụt hơi của tuổi già. Nhất là cảnh chạy trên cầu tàu, bước chạy rất đuối.
- Arnold: Hình như là đóng thế, người ốm yếu, vai lệch sang một bên, rõ chán.
- Jet Li: Không biết tiếng Anh, nói nhiều câu lạc với miệng
- Kịch bản: rất dở, đặc biệt phần xuất hiện của Bruce Willis và Arnold hoàn toàn vô nghĩa

Trong phim đóng hay nhất là Statham, có nhiều câu nói hài đáng để ghi nhớ. Ngoài ra Austin Power vẫn còn rất sung.
Stallone và Arnold nhìn già đi rất rõ. Nhất là Arnold, nhìn như một ông lão O6x (Over 60). Đó hẳn là ý đồ của đạo diễn. Già rồi, làm chính trị tốt hơn cởi đồ làm T800 ngày xưa hị hị ... phải quay cho thấy thật già để khán giả không ai tiếc nuối vì sao anh ấy không tiếp tục sự nghiệp người hùng.
Nhân vật Mr.Church xuất hiện rất ít, nhưng là key-person vì nếu không có người này thì sẽ không có nguyên đoạn sau cho cả nhóm diễn. Ai thuê mà làm. Mà vì sao phải là Willis chứ không đưa cho ông thư sinh nào nhỉ ? Khán giả sẽ dễ dàng suy luận là chỉ có anh hùng mới đối đầu nổi với anh hùng. Nếu không phải là Willis hay một anh cơ bắp nào đó thì lỡ anh Arnold và anh Stallone đột nhiên bực mình ra tay làm sao chống cự nổi ?
Cảnh 3 người cùng xuất hiện thật ra không có giá trị nhiều về hành động nhưng cực kỳ có giá trị cho những fan hâm mộ. Chỉ cần thế là đủ rồi. Mãn nguyện rồi. Ý đồ đạo diễn là thế.
Kịch bản này mà dở thì không biết bác viết có hay hơn không ? Dở đối với bác, nhưng đối với em nó xem được lắm. Không quá xuất sắc, vì chỉ cần điểm nhấn ở những pha hành động và những câu thoại thâm thúy. Cái gì cũng nhấn hết thì loãng phim mất.
Jet Li nói tiếng Anh không bằng người Mỹ nói tiếng Anh rồi. Vì trong phim anh ấy đâu có tự nhận mình là người sinh ra ở Mỹ, mà chỉ là dân nhập cư vất vả khốn khổ mưu sinh thôi. Như em đã viết ở trên, vai trò của anh Li trong phim thật ra không quan trọng bằng anh Dolph nên để ảnh xuất hiện ở một trong 3 nhân vật chính là hơi bị lạ.
Austin ngoài cảnh cuối đánh nhau với anh Stallone và bay nhảy trong biển lửa đóng tốt đúng chất hành động thì từ đầu đến lúc đó ảnh chỉ toàn liếc liếc khoanh tay show cơ bắp và cái đầu trọc. Cả đoạn ở cầu cảng ảnh cũng rút súng chậm rì rì, chẳng biết làm được gì ngoài nhảy xuống biển trước người khác. Lạ cái là ảnh toàn mặc áo pull, không biết có mặc giáp chống đạn bên trong không dưng chẳng hề thấy trúng viên nào ha ha..
Stalham và Dolph đúng là đóng khá nhất, vì còn đủ trẻ để làm người hùng và đủ chín chắn để tiết chế cảm xúc.
Anh Stallone thì chúng ta phải hiểu là anh ấy là người làm ra bộ phim này, nên dù già thì vẫn có giá của già, đó là kinh nghiệm và bản lĩnh. Không có anh ấy cả băng không có thủ lãnh xứng tầm. Nói chung ảnh chẳng có gì quá đáng để mà chê, trừ những chi tiết dại gái quá thấy hơi sến.
2 anh đô con một đen một trắng còn lại trong đội em chả thấy có vai trò gì ngoài việc xuất hiện cứu nguy cho những vai chính. Đất diễn ít nên chẳng trách làm gì, tròn vai là ok rồi. Teamwork mà, phải có sao và background. Nhưng công sức của mỗi người đều được trân trọng như nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

kendo

Member

mình chưa coi nữa, sao ko nghe ai nhắc đến Bruce Will nhỉ

ahxdtngh

Well-Known Member

Phim này bao giờ có bản HD ấy các bác nhỉ :D Em nghe kể hay quá mà không có điều kiện ra rạp coi :D

mkat

Bên HDVietnam mấy ông 7x bên đó (fanboi nặng phim của mấy anh cơ bắp) khen lấy khen để cái phim này cơ
Thiếu điều cho mấy anh cơ bắp trong phim vạch quần khoe Chym thôi
đọc câu này xong tức quá ,đành lòng là ko comment làm gì nhưng tức quá ko chịu nổi ,nó làm mất mặt 1 bộ phận 9x quá >:/
em đây sinh năm 94 nè ,cũng đựoc xếp vào 9x nhỉ nhưng em lại đặc biệt thích những phim hành động cơ bắp như phim này ,xem phim ,diễn viễn phải cơ bắp cuồn cuộn vậy nhìn mới thích ,xem mà toàn những thằng đầu vuốt keo ,tóc duỗi nhuộm xanh nhuộm đỏ ,trông như con gà ấy ,thế mà bọn nó khen là hay ,là đẹp đựơc ^#(^ .ko hiểu bọn comment đó có biết tập thể dục là gì ko nhỉ ,có biết đá banh là gì ko nhỉ hay chỉ suốt ngày ngồi ở nhà vuốt tóc ,soi gương :-?? ,tức quá ,nói mấy dòng xả stress thôi :-"
p/s : em từng đọc reply có đứa keu chạng vạng là phim hành động cực kì cuốn hút [-(

rhym

Phim này coi xong chỉ biết phán 1 câu tiếc quá ko dài hơn 1 chút! Phim này ko hẳn là hay nhất nhưng coi đã nhất. Coi sướng mắt! Willis đóng có chút nhưng ánh mắt lúc kênh với Syl vẫn rất sắc. Anh Arnold thì bèo nhèo rồi nhưng vẫn còn giữ dc cái nháy mắt quen thuộc. Tay Gunnar nhìn mặt cô hồn hết biết! Phim xứng đáng coi nhiều lần!
Em gái ngồi kế mình thì nói lúc mới vo phim: xe máy đã quá. Còn chú be bé khoảng sinh năm 90 thì kêu: ước gì có con dao của Mickey!

anh7otosaigon

Active Member

đây là phim style 80 90 đựoc xem tại rạp đầu tiên, do sanh sau đẻ muộn nên thiệt thòi...đơn giản dể hiểu, show cơ, cháy nổ là chính

Cara

Active Member

Over 7x tham gia nè !
Đúng là phim này bác nào ko thích Action thì đừng xem, và do đó ... không bình loạn.
Thân.

Bác ... bác trên 70 tuổi thiệt ư ? Hâm mộ bác.L-)
Em dùng từ Over/Under là chỉ độ tuổi chứ không phải nói về năm sinh bác nhé ;;)

babebabe

Có tiết lộ nội dung chi tiết của phim

Anh Stalham thì quân tử. Mài oánh gái của tau hả ... bùm bùm ... xong rùi nện 1 quả bóng rổ xuống ngực anh chó má kia, anh kia chắc vừa gãy vài cái xương sườn xong lại hứng thêm 1 nhát dao ..."Lần sau tau sẽ xì quả bóng rùi mới đâm mài" ... he he ... xong rùi quay qua gái hất hàm ... "em biết anh làm gì để sống chưa, tốt hơn em nên chờ anh". Ảnh cũng đek cần bít gái ảnh phản bội, chỉ cần ảnh còn iu gái và gái chung thủy tiếp tục thì ok. Sau vụ này chắc gái í mà không chờ ảnh thành hòn vọng phu thì em nghĩ kỳ sau thằng bồ của gái ăn dao mà không biết sao lại down ( anh Stalham trong phim thích làm thơ lắm, em chẳng biết làm thơ,nói bừa cho có vần)

Lúc chả Stalham nó phang thằng tình địch nó dọa là next time I'll cut off your balls - tức là 2 cái hòn =)) - bác à, bác xem ở chỗ nào mà dịch vãi lu thế >_<
Thằng cha Willis thì chỉ vào võ mồm được thoai, hết gạ Stallone với Arnold suck each other dick đến dọa dẫm. Đoạn thằng chả kêu Arnold muốn làm tổng thống, cái đó là thật ở ngoài đời luôn á :), mà công nhận Arnold xuống mã ghê gớm, xấu vãi X_X
Phim này mình thích mỗi Stalham với Mickey Rourke :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Cara

Active Member

Lúc chả Stalham nó phang thằng tình địch nó dọa là next time I'll cut off your balls - tức là 2 cái hòn =)) - bác à, bác xem ở chỗ nào mà dịch vãi lu thế >_<
Thằng cha Willis thì chỉ vào võ mồm được thoai, hết gạ Stallone với Arnold suck each other dick đến dọa dẫm. Đoạn thằng chả kêu Arnold muốn làm tổng thống, cái đó là thật ở ngoài đời luôn á :), mà công nhận Arnold xuống mã ghê gớm, xấu vãi X_X
Phim này mình thích mỗi Stalham với Mickey Rourke :)
Cái đó là em tự hỉu. Vì em không thích hỉu theo kỉu các pác chai hỉu, em hỉu theo cái em hỉu. Thì ra ball của các bác chai khác với ball bóng rổ nhỉ ;;) Hôm xem phim này em không đọc được phụ đề vì mải lo nhìn các anh thôi =P~ nên nghe sao hỉu dzậy hà :-j
Em đã bảo em không hỉu rất nhìu thoại gốc, nhưng em thấy nó thâm kinh khủng ^#(^

007TTT

Member

• thấy mấy a comment hấp dận quá e cũng comment 8 bậy bạ chơi. tuy e chưa coi nhưg tâm điểm của e là phim này rồi rất muốn xem nhưg đang kẹt về mọi mặt đành chờ hên xui vậy.
  • nhưg cảm nhận của e khi đọc hết 2 trag thì ai cũng có cái lý của mõi người,ai cũng đúng cả, ko có phim nào gọi là hoàng hoả cả, con người cũng vậy đâu ai gọi là hoàng hảo. ko có con trai nào chẳng từg làm bậy hay lén lúc vợ mìh cả.
người có cao, có lùng, có óm, có mập. phim cũng vậy có phim hay thì có phim giở.
  • Nên các nhà làm phim đâu có làm 1 thể loại cho mìh xem hoài đâu. Họ cũng làm nhiều thể loại cho mìh chọn, nếu mình vốn ko thích HÀNH ĐỘNG thì coi phim nào liên quan tới hành động cũng thấy giở,còn nếu mìh vốn thix phim tình cảm đi coi phim tình cảm thì thấy hay ( chỉ tội người đi xem có thích cùng thể loại giống mình ko thôi ), Và ngược lại.
    Các rạp chiếu phim họ ko giư tiền đầu tư hàng triệu hay Tỉ vào dàn âm thanh đâu. Khi mình đi xem phim việc đầu tư xác định Rạp chiếu phim đó Âm thanh như thế nào? Hình ảnh màng chiếu rồi đến chỗ ngồi... Mà để biết được Âm thanh ở đó như thế nào thì chỉ có những bộ phim Hành Động mới thể hiện rõ thôi.
  • Nếu mình ra rạp chỉ chủ yếu xem phim tình cảm hài thì thôi ở nhà xem hay hơn. Vì sao mọi người đều thích ra rạp xem hơn là xem ở nhà,dù ở nhà có đầu tư dàn âm thanh xuất xắc ( trừ trường hợp đầu tư maximu thôi ). Riêng e vì ở rạp cho ra âm thanh chuẩn nhất. Mấy bác đi coi phim nhiều thể loại sẽ dễ nhận ra ngay thôi,ở các rạp nếu mình đi coi phim tình cảm hay hài.. thì họ đẩy mình qua phòng nho nhỏ âm thanh ko hay bằg những phong khác, còn mình đi xem phim acticon, boom tấn,3D, họ quốc cho mình phòng hoành tráng.
  • 1 điểm chung ở thể loại phim hành động thì ai coi cũng đc,ko đến nói như những thể loại khác. Như e đã nói trên khi bác ko thix phim tình cảm thì bác coi sẽ như thế nào nhỉ? phim hành động ko đem cảm giác buồn ngủ và chán như những phim tình cảm,thiên về nói chuyện ( nếu chọn đúng phim hay quá mà ngủ luôn là hiểu rồi đó ).Dù sao nếu phim nào mà người coi vốn ko thích thể loại hành động mà nói phim đó tạm được và cho điểm 5d - 6.5d thì với người yêu hành động thì sẽ khen good và 7d - 9d.
  • Các bác cứ nhìn từ đầu năm nay tới g có phim nào ra hồn ko? và từ năm 2007 trở lại đây có phim nào suất xắc nhất ko? Khi rambo 1,2,3 ra đời ai cũng ham, ai cũng muốn xem tiếp ,nhưng mãi tới 2008 mới mắt p4 gần 20 năm sau những người đam me mới xem lại được người hùng của mình. Khi đã xem được thì quay lân chê người hùng của mình nào là quá già ko nên đóng nũa. Vậy các bác nhấm diễn viên nào vào vai đó sẽ hay hơn anh Rambo nè, cũng như những bộ phim kinh điển về hành động như : Die hard,... Họ đã làm rất hoàng hảo để đem lại dấu ấn cho tất cả mọi người đến giờ sau hơn 20 năm vẫn còn động lại tới giờ. ( e nhớ khi vn mình mới chơi HD cũng vào tầm năm 2007/2008 cũng là năm rambo rở lại. Khi biết rambo 4 sắp chiếu, e đi kiếm tất cả những phần rambo về coi cho bằng được, rồi khi HD bắt đầu ra thì cũng hì hục down về ,và càng coi càng thấy xướng).
  • Chắc gì mấy năm sau sẽ có những bộ phim Hành động như vậy.Và biết đến bao h mình sẽ gập lại những diễn viên mình yêu thích đóng 1 bộ phim mang đậm chất hành động. Và đây cũng có thể là bộ phim cuối cùng mình được gập lại.
  • Như harry poter mới ra ai cũng thix cáng về sau càng khùng coi chỉ thấy nói chuyện ko tới đâu. Nhưng lord of the ring chỉ ra đúng 3p thì đã để lại đủ dấu ấn. Và cũng có lẽ Twilg sẽ đàg em hary nè.
  • Thật phí tiền nếu ai đầu tư cả ngàn đô về làm 1 phòng home theater mà đi coi tình cảm hay hài. Và khi tất cả mọi người xem phim đều thấy hài lòng, mà mình ko hài lòng thì nên xem lại,Mình quá khó hay mình quá cổ hữ. ( Đi xe đạp ko hao xăng nhưng mệt, đi xe tay ga thì tốn xăng, nhưng khoẻ ).Chắc chắn người đó sẽ chỉ coi phim củ suốt quảng đường con lại. Mình phải chấp nhận hiện tại đừng xét về khi xưa nhiều quá mà hãy so sánh hiện tại và tương lai. ( lấy xe đạp điện so sánh xe mấy là thua rồi ).Nên mới có giải Phim hay nhất trong 1 năm.
  • Nếu chê về diễn xuất,lời thoại,nọi dung nhảm nhí như nhưng phim cùi bấp nào đó thì hk nói, nhưng khi e đọc quá 2 trag thì phim này nọi dung ko tòi.Chẳng qua diễn viên là cổ điển đã là cổ điển nên phải già, mà gia thì sao dẻo như khi xưa chứ.Nhưng họ vẫn để lại 1 dấu ấn chư ko như những phim mới bây h coi xong về khỏi down bảng HD chi cho tốn. nên pha hành động là ghiên về kiểu cổ điển và đương nhiên hành động thì cũng ko có kiểu mới như khoa học giả tưởng,thần thoại,đánh võ..., chỉ sử dụng súng óng,boom, nổ xe,đánh đấm kiểu Mĩ, lỳ và giai như Mĩ. Nên mình ko đòi hỏi kiểu cọ mà đòi chất acticon của nó như thế nào, bắn và nỗ,nói dung có hợp lý có làm mình hài lòng với âm thanh ko? hay chỉ vô đấm đá bắn vài 3 cái rồi nói chuyện xuốc hơn 1h đồng. Vì những thứ đó mới đem lại hết cái giá mà mình đã đầu tư âm thanh tại gia.
  • Ai trong chúng ta chẵng đã từng là con nix, chỉ là khi mình là con nix vào ở thiệp niên 19,20 => mình sẽ ảnh hưởng lối sống, cách ăn mặt.. của thập niên đó thôi. Và tụi 9xxxxx cũng vậy nó xin ra trong thời đại tiên tiến thì tụi 9x nó sẽ bị ảnh hưởng theo thời đại đó là điều hiển nhiên. Khi xưa mình xài 8250 mua 5-7tr mới lớp 9, thời nay 9xxx xài dt 5-7tr cũng bằng độ tủi của mình khi xua. vậy mình cũng ko khác gì, vì khi đó mình là 8x hay 7x,kinh tế còn lụp bụp xăn còn 5k/lit mà nên mình nhình thấy 9xxx nó sướg hơn mình là vậy đó. Về thời tráng bác nào còn những tấm hình của năm 75 thì xem lại thời trang của năm 75, và năm 80-90, sẽ rất khác, Đến 9xxx thì do kinh tế phát triển quá, sửa thì ra nhiều loại quá nên chúg 9xxx uống tổng hợp => Cách ăn mặt của nói cũng tổng hợp,Nên hơi TT tí,tóc tay thì bới lên như 1 con nhím bị xỏng chuồng. Khi xưa thời tụi 8x học lớp 9 thời của đầu admeni ( kiểu dựng dựng gióng beck ) thì đối với tụi e thì đó là thời trag và ba má điều chê và chửi. và h tụi 9x cũng vậy nhưg nó còn hơn đàg anh nữa nó khùg hơn nủa . chỉ ko biết đến 10x thì sao thôi, và 9x sẽ nhìn tụi 10x như 8x chủi 9x vậy. Chỉ Tội Ba Má Mình Đã Sốg Ở Thời Đại XƯa Và Cực Khổ Để Mình Sung Sướng Ngày Nay Thôi. Tới h có Ba Ma ai ở độ tủi 5x trở lại hay trở lên đi xem 3D chưa?
Nói chung 1 điều mấy bác phải chấp nhận sự thực Phim xưa nội dung thì nó hay hơn phim nay, Và khi nay sẽ ko còn nội dung sâu sắc như phim xưa nữa đâu. Nên có còn hơn không, Đừng kén chọn quá, kẹn chọn quá chỉ làm khổ mình. Và sẽ ko có thêm bộ sưu tạp phim trong HDD nữa đâu. lúc đó thì ko sợ tốn tiền mua HDD nửa. :-j:-j:-j

welldone

Well-Known Member

Phim hay or ko thì tùy quan điểm mỗi người. Với tui, khi mua vé xem, thì hài lòng với bộ phim này. Theo 1 vài comment ở trên, tui đồng ý là phim này vẫn có nhiều câu thâm thúy lắm, chứ ko phải cứ mấy lão già đi đánh đấm ko đâu... VD: Như anh Jet Li, trong đoạn ngồi trên xe đối thoại với Stallone, đại loại thế này...."em nhỏ nên em vất vả hơn mấy thằng khác....em nhỏ nên khi bị thương, vết thương của em lại to hơn mấy thằng to hơn em bị thương..."

phihavn

Well-Known Member

Phim này coi hay đấy chớ. Kết nhất máy pha đánh giữa chú Lý và bác gì đó trước khi bác ấy bị anh Rambo bắn và lúc đánh nhau trong đường hầm. Mấy cảnh cháy nổ đã thật, tiếng nổ nghe ù cả tai em luôn.Buồn cười nhất là lúc mấy ổng đi giải cứu con tin ở somali, đang nói chuyện rất căng thẳng thì lão - đóng phim người vận - chuyển có tin nhắn và khúc lão Rambo và Kẻ Hủy Diệt hẹn nhau ăn tối. Xem phim này nhớ lại mấy phim hành động cũ, lên mạng tìm kéo lại về coi thôi.
P.S. Tên diễn viên đóng phim em không rành lắm. Em thuộc thế hệ cuối 8x.

Chỉnh sửa lần cuối:

haohanluongson

Active Member

Nói thật film này hay nhưng có mỗi cái là mình cực gét thằng Lý Liên Kiệt, đóng film nào cũng cứ như là ông thánh ấy, mặt thì cứ vênh vênh váo váo khệnh khạng nữa chứ, ra ngoài đường vớ vẩn có ngày ăn cái dép vào mặt cũng chả trách được:D. Nói chung film này toàn sao cả, trừ mỗi cái thằng Tàu khựa này thôi....

babebabe

Các bác cứ nhìn từ đầu năm nay tới g có phim nào ra hồn ko? và từ năm 2007 trở lại đây có phim nào suất xắc nhất ko?
Hic làm gì mà tình hình bi đát thế >_< đầu năm tới giờ có A Team nè, The Loser nè, Wolfman nè, sắp tới còn Red nữa. Bây nhiêu đó cũng đủ cho fan action movie rồi đó :)

@Cara: okie okie, vì đúng context đó, đúng sentence đó thì cách hiểu đó hợp lý nhất à :))
Vừa xem lại lần nữa, thấy chính ra phim này tuyến phản diện xây dựng yếu quá, đâm ra cũng hơi hẫng khi kết, mất chút chất máu lửa ^_^

leepham

Well-Known Member

30/8/2010 :-< Xuất 8h15 tại Hùng Vương Parkson chờ đợi rồi lên lịch đi xem :D hí hững chờ đợi 1 bộ phim hay với đội hình trong mơ......
Thật sự mà nói film không hay tẹo nào cốt truyện mờ nhạt không sâu sắc nhưng bù lại cũng có những pha hành động ná thở nói chung film xem những lúc hành động thôi . Kết nhất cái khúc Jason và Jet Li xử thằng kia gần cuối :D 1 cú chặt chân từ trên xuống nát cỗ thằng kia :D nhìn ác thiệt...Tóm lại film xem được chưa gọi là " đỉnh "

Bên trên