Thông báo họp Online, anh em nhiệt tình đóng góp ý kiến

tuanaiai

Active Member
Chào tất cả các bác,

Trước tiên mình xin cung chúc tân xuân toàn thể gia đình các bác dồi dào sức khỏe, mục đích hôm nay mình mở chủ đề này cần tham khảo ý kiến của toàn thể anh em vài vấn đề, theo mình là còn khiếm khuyết. Cho nên hội HDBH cần có những tấm lòng nhân ái, anh em nhiệt tình...để cùng nhau xây dựng hội HDBH mỗi ngày mỗi phát triển, có chiều sâu từ khâu làm từ thiện đến vấn đề kỹ thuật cũng như chia sẽ phim ảnh, nhạc và những kinh nghiệm quí giá.

Sau đây là vài vấn đề mình thấy còn khiếm khuyết, cần đưa ra giải pháp tốt hơn:

Thứ nhất: Vấn đề chia sẽ phim ảnh, chia sẽ ổ cứng hội đang bị ùn tắc, chìm liểm.
Thứ hai: Quản lý forum cập nhật chậm trễ, thông tin, thảo luận đề tài còn quá ít.
Thứ ba: Vấn đề tiền quỹ ổ cứng, tiền quỹ dư sau vài lần tổ chức tiệc offline.

Để không phụ lòng mong đợi anh em, cũng như nêu quan điểm chung một cách rõ gàng về tiền nông, lợi ích chung. Kính mong anh em đóng góp ý tưởng, đưa ra những qui định, thảo luận thống nhất với nhau để xây dựng hệ thống tốt hơn. Tránh ẩu đả quan niệm, ném đá, khiêu khích nhau...Dù sao đi nữa đây cũng là một sân chơi chung cho anh em có cùng chung sở thích, cùng chung quê nhà. Xin cám ơn.

Good day.

bao0102

Active Member
Ðề: Thông báo họp Online, anh em nhiệt tình đóng góp ý kiến

em ủng hộ ý kiến của bác.thấy vấn đề 1 và 2 là chậm phát triển nhất.em thấy về việc đưa ổ cứng cho nhau thấy có nhiều điều nên làm thêm.ví dụ như khi thành viên này đưa ổ cứng cho thành viên kia,đâu phải tất cả mọi thành viên đều biết mặt nhau,vậy có khi nào mình đưa ổ cứng nhầm cho người ngoài không các bác?
Và em thấy việc để mình bác Tuấn up phim là hơi làm khó cho bác ý,vì không phải tất cả mọi người đều có điều kiện tải phim với đường truyền nhanh.mà khi 2 ổ cứng đi 1 vòng và quay trở về với bác T để up phim thì có lẽ time sẽ rất lâu.
em chỉ nêu ý kiến thui,có gì không phải các bác đừng quăng gạch em ha.
Ah,e nghĩ HDBH nên đầu tư thêm HDD để chia ổ cứng theo khu vực.như vậy vừa nhanh vừa dễ quản lý.
Mà lâu rùi không thấy các bác làm từ thiện đó.;;)

tuanaiai

Active Member

Rất nhiều lần truy cập đọc mà ít comment quá nhỉ. Cám ơn đóng góp ý kiến của bao. Gday.

tommyvu

Mình có cảm tưởng như AE càng ngày càng ngại comment trong forum. Nên cần thiết AE làm tí cafe để bàn chuyện có thể tìm ra nguyên nhân ...thank all

DAIYOU

Active Member

Mình có cảm tưởng như AE càng ngày càng ngại comment trong forum. Nên cần thiết AE làm tí cafe để bàn chuyện có thể tìm ra nguyên nhân ...thank all

Vậy cũng tốt ,bác Thảo cho cái ngày anh em tụ họp lại nhé!

Do em đang nang cấp cái Computer nên không vào được ,với cái Nick của em đăng nhập Laptop nó không vào được.
Sorry cả nhà mấy bữa chỉ đọc được thôi!

optoma-hd

Hoặc nếu ngại ý kiến trong forum thì có thể thảo luận trực tiếp qua số đt của mod Tuanaiai,sms hoặc pm trong forum này thì chắc mod tuanaiai cúng chấp nhận nhỉ.

khoi@

Em cũng kg biết nói gì , thôi nghe các Bác nói vậy . AE mỗi người mỗi cảnh . . . ngó qua ngó lại cũng kg sinh them AE nào .

A Thảo nhớ Em nhờ gì kg , tấm thảm đó nha . . . .Thanks !

Theo ý kiến của em chúng ta muốn đoàn kết hơn, gần gũi hơn,phát triển mạnh mẽ hơn thì 1 tuần hội HDBIENHOA nên off cafe để trao đổi phát triển.Có như vậy mói xôm tụ các bác ạ :)

bao0102

Active Member

nên chọn 1 quán cafe để off hàng tuần này.như vậy thì có nhiều cơ hội các thành viên mới gặp gỡ với các bác nè.

cuctruong

Member

2 - 3 tuần off cafe 1 lần sẽ tốt hơn, em đang chạy dự án nên cũng không có thời gian, các bác cứ off rảnh e sẽ tham gia. Tiện cho em hỏi có ai biết chỗ sửa Nas không? bị hư gần 1 tháng rùi mà chưa biết chỗ sửa :((

hoangtq

Well-Known Member

Hôm trước k biết bác Mod thông báo họp online nên k tham gia đc, em dạo này bận công việc, vợ con lên cafe, ăn nhậu toàn toàn cúp k đc đi, lên 4r chém gió cũng ít hơn :)), về sử dụng số tiền quỹ còn tồn từ mấy lần off và mua HDD thì các bác cho ý kiến để xử nhé, em chỉ có việc chi theo lệnh thôi ợ :D

tuanaiai

Active Member

Vậy nhất trí 1 tháng offline cafe 1 lần nhé các bác "1 tuần thì rất khó cho anh em nào có gia đình, con nhỏ". Mod sẽ đi tìm vàu địa điểm cho anh em. Offline rồi bàn chuyện luôn. Gday all.

tommyvu

Vậy nhất trí 1 tháng offline cafe 1 lần nhé các bác "1 tuần thì rất khó cho anh em nào có gia đình, con nhỏ". Mod sẽ đi tìm vàu địa điểm cho anh em. Offline rồi bàn chuyện luôn. Gday all.

AE hầu như nhất trí off cafe 1 lần per month rùi ... :)

cuctruong

Member

Vậy đi cho dễ, lịch off hàng tháng mod cũng fix cố định luôn hen (đầu tháng hoặc cuối tháng gì đó) để ae biết mà sắp xếp. Have a nice day

Mình thấy vấn đề đưa ổ cứng đi lung tung cũng ớn quá...lỡ người xấu vào đang ký rồi mượn rồi mất tăm ae cũng khó..

Em ủng hộ lịch off hàng tháng /// 1 tháng bác Mob cứ cho 1 ngày nào đó ..rồi ae họp thôi..quán xá thì chọn 2 3 quán hoac 1 quán cố định cũng duoc..

optoma-hd

Thôi,phát đầu tiên làm tại nhà em luôn đi.Em mời các bác món cafe đen đường MANHAI-NAYFA ngon tuyệt.

s2krazyellow

Well-Known Member

Bác Tuấn lên lịch giúp anh em nhé.

tommyvu

Thôi,phát đầu tiên làm tại nhà em luôn đi.Em mời các bác món cafe đen đường MANHAI-NAYFA ngon tuyệt.

Chủ nhật này 9h sáng ghé bác Optoma uống cafe nghen, tiện muốn nghía em 3D tí nhé !!!
Có bác nào rảnh thì tới luôn thể :-*

Bên trên