Thông báo về việc tăng kênh của VTC

rockman_lt

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Độc Lập – Tự Do – Hạnh Phúc

-------------------------------------------------- -------******-------

TPHCM, Ngày 16 tháng 04 năm 2010

THÔNG BÁO

( V/v: Biểu giá gói d?ch vụ truyền h?nh số vệ tinh )

Kính gửi : Quý Đại Lý và Khách hàng

Công Ty Cổ Phần Điện Tử & Vie?n Thông Tuấn Tú trân trọng thông báo :

Nhằm nâng cao chất lượng d?ch vụ Truyền h?nh VTC – HD và VTC – SD để đáp ứng đa dạng nhu cầu khách hàng, VTC có kế hoạch dự kiến phát sóng cung cấp thêm gói d?ch vụ xem truyền h?nh số vệ tinh , cụ thể như sau :

Thời gian cung cấp: từ ngày 01-05-2010

Tên vệ tinh thu phát : AsiaSat5 v? trí 100.5oE

Loại thiết b? thu cho khách hàng : Bộ thu SD và HD

Số gói kênh cung cấp : 05 ( năm gói )

Tổng số kênh cung cấp : 30 kênh Truyền h?nh độ nét cao HD và 70 kênh Truyền h?nh tiêu chuẩn SD.

· Biểu giá thiết b? và d?ch vụ như sau:

I. Giá Thiết b? thu :

1. Bộ thiết b? thu HD ( đầy đủ phụ kiện ): 3.530.000 đ

2. Bộ thiết b? thu SD ( đầy đủ phụ kiện ): 2.020.000 đ

II. Phí thuê bao :

1. Gói 32 kênh SD: 720.000đ/ 12 tháng

2. Gói 70 kênh SD: 1.440.000đ/ 12 tháng

3. Gói 42 kênh ( 10 HD + 32 SD ): 1.200.000đ/ 12 tháng

4. Gói 97 kênh ( 27 HD + 70 SD ): 2.400.000đ/ 12 tháng

5. Gói kênh VIP ( 03 kênh HD ): 2.000.000đ/ 12 tháng

Xin trân trọng cảm ơn !

:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

ntt1975

Member
Ðề: Thông báo về việc tăng kênh của VTC

Thế nội dung cụ thể của từng gói thì sao? Chỉ thông báo tiền mà không cho khách hàng biết thông tin gì hết? VTC có phải là viết tắt của "Vì - Tiền - Cả" không? Hay đổi thành CVT được không - "Chỉ - Vì - Tiền" cho dễ hiểu.

dhpaul

Well-Known Member

Liệu thằng VTC có "vì tiền" nổi bằng VTV không?

vhung1214

Member

Các bác cho em hỏi VTC chuyển sang vệ tinh ASIA SAT tức là mình cũng phải xoay chảo luôn phải không ạ. Hic. Cái chảo của em cố định thế rồi bây giờ xoay thì phiền lắm.L-)

vhung1214

Member

Mà không biết cái gói 97 kênh của VTC nó ra sao nữa. Hy vọng không phải là 1 hàng dài các kênh địa phương, nhìn mà ngứa mắt, cả năm mới bật 1 lần:!! Ức chế thật~X(

phuongtv_76

Well-Known Member

Các bác cứ chơi cable HN+gói 3 kênh HD-VIP thử xem, tôi định chơi như vậy các bác cho nhận xét

rockman_lt

Thằng VTC này chỉ chú trọng tăng kênh thu tiền, nội dung thì nghèo nàn, âm thanh thì chưa có 5.1. Xem phim chán kinh.

Tăng kênh thì phải thu thêm tiền chứ tăng kênh mà ko thu tiền thì thà đừng thu #-o Nội dung HD hiện tại thằng nào qua được VTC ? Âm thanh thằng nào có 5.1 rồi ?

Nhiều bác chỉ toàn biết chê chứ chẳng biết mô tê chi cả. Biết bao nhiêu mới vừa cái túi tham của mấy bác ?

bongtrang

Sắp đến 30/4 rồi, có bác nào biết cụ thể các kênh HD VTC sắp phát không?

phuongtv_76

Well-Known Member

Tôi hỏi bên VTC,nó bảo là phải tầm 29/4 mới có thông tin về kênh phát

doan

4. Gói 97 kênh ( 27 HD + 70 SD ): 2.400.000đ/ 12 tháng
1. Bộ thiết b? thu HD ( đầy đủ phụ kiện ): 3.530.000 đ
tóm lại là mất ngót 6t đc dùng 1 năm và có thêm đầu fat, chia ra 1 thang mất có hơn 200k thuê bao, cũng ngọt đấy nhể

dhpaul

Well-Known Member

Tăng kênh thì phải thu thêm tiền chứ tăng kênh mà ko thu tiền thì thà đừng thu #-o Nội dung HD hiện tại thằng nào qua được VTC ? Âm thanh thằng nào có 5.1 rồi ?

Nhiều bác chỉ toàn biết chê chứ chẳng biết mô tê chi cả. Biết bao nhiêu mới vừa cái túi tham của mấy bác ?

Bác chú ý là VTC chưa phát âm thanh 5.1 nhớ, cái này rất nhiều người kêu vì quảng cáo nhưng thực tế lại không có.
Nhưng như em đã nói, đúng là tại VN không có ai dám tiên phong trong việc phát sóng và sản xuất nội dung HD như VTC, HTVC là người đi trước nhưng đến nay mới chỉ dừng lại ở mức thử nghiệm, còn VTV thì hiện đang phát sóng HD bằng... mồm =)), và chất lượng cũng phải nói là khá hay, nhiều thể loại.

jonidontcry

Active Member

Dễ lại toàn HD upscale, xem mà tức anh ách... Lúc đấy thì 30 kênh HD mà làm gì... Chờ xem thực tế triển khai thế nào đã, sợ kiểu qcáo của bác VTC lắm rồi...
Bác VTC là Vặt Tận Củ :p

nguyentientho94

Active Member

Cố chờ thồi chứ biết sao, nếu có mấy kênh như SKY SPORT HD, iTV HD, SBS HD, KBS HD... thì mới háo hức, chứ còn nếu mấy kênh mà chả có gì đặc biệt thì chả nên bỏ tiền ra mua làm gì. Mà không biết SUPER SPORT HD của Nam Phi nó đã cho phát lên vệ tinh hay chưa hay mới phát nội bộ trong Nam Phi. Có khi VTC mua bản quyền từ đây !

dhpaul

Well-Known Member

Dễ lại toàn HD upscale, xem mà tức anh ách... Lúc đấy thì 30 kênh HD mà làm gì... Chờ xem thực tế triển khai thế nào đã, sợ kiểu qcáo của bác VTC lắm rồi...
Bác VTC là Vặt Tận Củ :p

Nếu bác đã được xem đủ các kênh HD của VTC phát hiện nay thì bác sẽ không nói như thế, vì chỉ có ESPN là upscale.
Hiện tại SuperSport HD không có sóng tại VN mà chỉ có tại Nam phi (SA only), kể cả các kênh mà bác tientho94 mong muốn cũng không bao giờ có được vì chúng phát phục vụ nội địa.

KBS HD chắc cũng có thể có chứ. ở cáp cũng có kênh KBS mà. Nếu VTC mua dc bản quyền mấy kênh Hàn Quốc thì tốt, tha hồ nghe nhạc Hàn, tớ hâm mộ nhất là Big Bang và SNSD mà :x

vhung1214

Member

KBS HD chắc cũng có thể có chứ. ở cáp cũng có kênh KBS mà. Nếu VTC mua dc bản quyền mấy kênh Hàn Quốc thì tốt, tha hồ nghe nhạc Hàn, tớ hâm mộ nhất là Big Bang và SNSD mà :x

Oài, bác nhầm to rồi. Trên cáp chỉ có KBS world thôi. Mà KBS world là kênh tổng hợp nên thỉnh thoảng mới phát ca nhạc thôi. Muốn nghe nhạc hàn thì mời bác bật qua kênh iTV là ok liền.kaka=))

iTV phát đi phát lại các clip, lại là sóng SD , xem chán chết . Thế có kênh Sport HD nào nó phủ sóng cho toàn TG xem ko. Chứu phát nội bộ thì làm sao chơi dc

Bên trên