Thông báo về việc tăng kênh của VTC

vhung1214

Member
Ðề: Thông báo về việc tăng kênh của VTC

iTV phát đi phát lại các clip, lại là sóng SD , xem chán chết . Thế có kênh Sport HD nào nó phủ sóng cho toàn TG xem ko. Chứu phát nội bộ thì làm sao chơi dc

Thế nó mới là truyền hình tương tác chứ bác. Truyền hình dựa theo yêu cầu của khán qỉa mà. Có phải là nhà đài thích phát gì thì phát đâu:-"

dhpaul

Well-Known Member

Phải nói là nhờ vào cái kênh ITV này và mấy trò game online mà thằng VTC mới sống khỏe, chứ cứ trông chờ vào mấy cái đầu thu thì đã ra đê sớm rồi =)). Tính ra chơi mấy cái trò tương tác trên kênh này vớ vẩn mất cả triệu mỗi ngày chứ có phải ít đâu, mà các em teen teen thì tiếc gì tiền bố mẹ =)). Lại còn game online cũng yêu cầu cái gì cũng vcoin, mà vcoin không từ ví tiền ra thì từ đâu =)).
Có thế thì anh em mới được xem truyền hình giá (có thể coi là) rẻ của VTC chứ =))

conmango

Active Member

nói thật ngoài 1 kênh ESPN (HD DỎM và SD) STAR SPORT(SD)thì VTC chả có kênh thể thao nào đáng kể!Thậm chí ko có cả CL :|.Xem qa VTV3 SD mà muốn ói:(,Giá mà có SKY (toàn tập) hoặc Star (toàn tập) phải phởn ko\:D/:-"

vhung1214

Member

Đc cái là thằng VTC này vẫn còn kém xa thằng MyTV về khoản kênh địa phương. May mà VTC chỉ có 6 7 kênh đp thôi. Chứ cứ như MyTV có trên 40 kênh địa phương em nhìn mà em nản toàn tập.L-)>:/

Tăng kênh thì phải thu thêm tiền chứ tăng kênh mà ko thu tiền thì thà đừng thu #-o Nội dung HD hiện tại thằng nào qua được VTC ? Âm thanh thằng nào có 5.1 rồi ?

Nhiều bác chỉ toàn biết chê chứ chẳng biết mô tê chi cả. Biết bao nhiêu mới vừa cái túi tham của mấy bác ?

Dạo này mình ức chế bọn VTC này vô cùng, VTC thay kênh VTCHD10 bằng 1 kếnh SD, khi gọi nên tổng đài hỏi thì bảo là VTC chỉ có 9 kênh HD (kênh HD10 là thử nghiệm). Thế mà lúc mua đầu KTS và trên TV lúc nào cũng nói là 10 kênh HD.
Các bác thấy thế nào, em cảm thấy hình như mình bị lừa.
PS: đợt này hết thuê bao em sẽ phải xem xét xem có tiếp tục để họ lừa nữa không.

hôm nay 1/5 rồi, chưa thấy động tĩnh tăng kênh gì cả :((

0937444444

hic hic muốn xem HD phải là con nhà giầu các bác ạ :((

Nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ Truyền hình VTC – HD và VTC – SD để đáp ứng đa dạng nhu cầu khách hàng, VTC có kế hoạch dự kiến phát sóng cung cấp thêm gói dịch vụ xem truyền hình số vệ tinh , cụ thể như sau:
Thời gian cung cấp: từ ngày 01-05-2010
hôm nay 1/5 rồi, chưa thấy động tĩnh tăng kênh gì cả :((
"Dự kiến" vậy thôi chứ chưa có gì chắc chắn. Chắc chắn 1 điều là 1/5/2020 sẽ có 30 kênh HD free cho bạn xem 8->

Mình thì mình thích có 1 công ty truyền thông mới để đá đít lũ vtc đi :)).

dnghi

Member

Hôm nay đã là 4/5/2010, VTC đã phát 30 kênh HD chưa nhỉ?

ngoibet

Member

Bao giờ có gói xem kênh nào trả tiền kênh đó, kiểu như điện thoại tính tiền block 1s chứ 97 kênh thì xem cái gì, chỉ ngồi chuyển kênh à?

dhpaul

Well-Known Member

3 kênh VIP của VTC chả đại diện cho trường phái xem kênh nào trả tiền kênh đó rồi còn gì bác? Nó chả nằm ở gói cước nào cả mà nó nằm riêng.
@bác jojocolombus: K+ của VTV kìa, còn chèn ép nhau hơn cả VTC cơ.

ngoconline

ko biết vip thế nào chứ cứ phát đi phát lại mấy cái chương trình như HD3 và Hd 9 Vip thì cũng thật là rõ chán

Olahoma

Member

Mình chỉ khoái mỗi kênh super sport 3 để xem C1 với NH, còn lại thêm cũng tốt mà ko có cũng ko sao :((

Low-end Cafe

3. Gói 42 kênh ( 10 HD + 32 SD ): 1.200.000đ/ 12 tháng

4. Gói 97 kênh ( 27 HD + 70 SD ): 2.400.000đ/ 12 tháng

5. Gói kênh VIP ( 03 kênh HD ): 2.000.000đ/ 12 tháng

Thế bây h mua mới là 4650k thì có gói 42kênh (10HD + 32SD).
Muốn đăng ký thêm kênh VIP nữa thì mua thẻ khác nhét vô hả các bác ?
Vậy cứ mỗi lần muốn coi VIP thì bỏ thẻ VIP, muốn coi tổng hợp thì lại đổi thẻ th hay sao vậy ?

Đang tính lắp và reg thêm 3kênh VIP để phục vụ WC :)>-.

dhpaul

Well-Known Member

Thế bây h mua mới là 4650k thì có gói 42kênh (10HD + 32SD).
Muốn đăng ký thêm kênh VIP nữa thì mua thẻ khác nhét vô hả các bác ?
Vậy cứ mỗi lần muốn coi VIP thì bỏ thẻ VIP, muốn coi tổng hợp thì lại đổi thẻ th hay sao vậy ?

Đang tính lắp và reg thêm 3kênh VIP để phục vụ WC :)>-.

Làm gì có ổ thẻ để mà rút ra với chả rút vào hả bác =))
Bác ra đại lý VTC mua thẻ cào giống như thẻ điện thoại, sau đó lên truyenhinhso.vn nhập các thông tin cần thiết hoặc gọi điện thoại 19001530 đăng ký trực tiếp với bọn nó rồi bọn nó kích hoạt qua mã dịch vụ thôi.

Hiện tại chưa có 1 thông báo chính thức nào trên truyền hình cũng như trên website của VTC mà chỉ có mấy dòng gọi là "đe dọa" =)), cho nên anh em đừng cố chờ. Đến khi nào VTC làm rùm beng trên các kênh lên là tự khắc có.

Bên trên