Thử lại JRiver Media Center 24. Hoàn hảo đến không ngờ...

tml3nr

Moderator
phần support WOL chỉnh chổ nào bác @tml3nr , mình mò hoài mà không thấy
À, ý của em là trên app JRemote của Android và IOS. Khi mình chạy app mà PC đang tắt máy nó sẽ hiện ra nút WOL.

Muốn WOL được PC khi đang tắt hay standby mình cần phải setup tương tự như các bài này:

http://web.archive.org/web/20190127.../wake-on-lan-wol-for-windows-7-made-easy.html

https://www.cnetsys.com/how-to-enable-wake-on-lan-wol-windows-7/

binna

Well-Known Member
@tml3nr cám ơn bác nhiều
mình đang dùng NUC, thấy cái link của bác hướng dẫn WOL cũng hơi nản
làm thử, cho NUC off, vào Jremote, thấy có WOL, bấm đại.......may quá NUC khởi động
giờ ngon lành rồi, muốn Sleep thì vào địa chỉ panel của JMC, muốn chạy lại thì WOL....hihi
p/s : bản JMC 25....ngon toẹt vời với dàn cỏ & tai trâu của mình

tml3nr

Moderator
@tml3nr cám ơn bác nhiều
mình đang dùng NUC, thấy cái link của bác hướng dẫn WOL cũng hơi nản
làm thử, cho NUC off, vào Jremote, thấy có WOL, bấm đại.......may quá NUC khởi động
giờ ngon lành rồi, muốn Sleep thì vào địa chỉ panel của JMC, muốn chạy lại thì WOL....hihi
p/s : bản JMC 25....ngon toẹt vời với dàn cỏ & tai trâu của mình
Chúc mừng anh :rolleyes:

WOL cũng tương đối dễ ạ. Xem tút cẩn thận tí là làm được. Chỉ sợ gặp BIOS hay card mạng đời cũ thì hơi khó chịu.

WOW rắc rối hơn vì phải map port trong router internet. May mắn gặp router support Bind IP to Mac address thì dễ ăn. Nếu không có thì phải dùng plink với file batch để add MAC address vào ARP qua SSH hay Telnet. Xui tận mạng gặp cái router không support SSH / Telnet thì bó chíu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

ghien69

Well-Known Member
Nhờ các bác chỉ giúp khi dùng jriver 25 làm sao để âm lượng lớn hơn chút !cám ơn
Anh xem lại các bài đoạn này ạ:

http://www.hdvietnam.com/posts/9935319/
Options này nhằm tăng volume khi nghe DSD, SACD., còn với PCM thì bạn vào Options/Startup/ Start up Volume và bỏ chọn vào ô "Optimize volume for best sound quality". (mặc định khi cài Jriver ô này được đánh dấu và đưa volume về 89db)

tusontay

Huyền Thoại
Cảm ơn bác @binna, em vừa cài xong hôm trước, phải công nhận JRiver dùng thích, nhưng tiếc là cái giao diện defaul xấu quá, cài xong em phải thay toàn bộ giao diện ngoài. :) Nhìn Flat vẫn mê đắm hơn. :D

cnfan

Well-Known Member
Mình đang gặp vấn đề về setup như sau nhờ các bác giúp:
Jriver mình để chế độ encoding là 4x dsd native thì màn hình DAC hiện lên dsd 512 hoặc dsd64 tuỳ độ phân giải của file nhạc, tuy nhiên âm thanh bị giựt không nghe được. Khi mình để chế độ non thì tất cả các file đều hát đúng định dạng ví dụ pcm 192, pcm 384... nhưng dsd, sacd... đều chuyển thành pcm tối đa là 384hz. Âm thanh lúc này lại bình thường kg vấp nhưng đã chuyển dsd thành pcm.
DAC của mình là T+A 8 DSD, có thể lên đến dsd512.

Nhờ các bác xử lý ca khó này giúp mình nhé. Không lẽ mua DAC 512 mà lại phải convert thành pcm thì quá phí

Hoancomf

Active Member
Mình đang gặp vấn đề về setup như sau nhờ các bác giúp:
Jriver mình để chế độ encoding là 4x dsd native thì màn hình DAC hiện lên dsd 512 hoặc dsd64 tuỳ độ phân giải của file nhạc, tuy nhiên âm thanh bị giựt không nghe được. Khi mình để chế độ non thì tất cả các file đều hát đúng định dạng ví dụ pcm 192, pcm 384... nhưng dsd, sacd... đều chuyển thành pcm tối đa là 384hz. Âm thanh lúc này lại bình thường kg vấp nhưng đã chuyển dsd thành pcm.
DAC của mình là T+A 8 DSD, có thể lên đến dsd512.

Nhờ các bác xử lý ca khó này giúp mình nhé. Không lẽ mua DAC 512 mà lại phải convert thành pcm thì quá phí

Bác thiết lập Bitstreaming: Yes (DSD) là ok.

Bên trên