Thủ thuật khi sử dụng MegaShare.vn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Thủ thuật khi sử dụng MegaShare.vn

tình hình theo như em thấy là hôm nay megashare đã đổi giao diện, và có vẻ như đổi code luôn rồi.

các tool get link megashare không còn hoạt động :D

không còn đổi server được nữa, đổi là nó ra link not found :D

chắc phải tìm thủ thuật khác quá, chứ dính cái server nào tèo tèo thì đợi mọc râu :D

quanbhvn

Active Member

Download và Check link megashare die trước khi download :D (Check link die chứ ko phải link error nhé ;)) Lỗi file chỉ có nước download về mới biết, lúc đó thì quá muộn màng >:) ) : Việc này khá quan trọng trước khi download vì nếu một link nào đó die ở part cuối các bạn ko check link mà cứ download từ đầu cuối cùng gặp part die đó==> ức chế ;))

1/ Xác định film đang download có tất cả bao nhiêu link. VD cần download Transformers IMAX của DON có 119 links

2/ Copy tất cả các link này paste vào tool get direct links của megashare (tool chỉ cho phép get dl chứ ko cho biết link đó dung lượng là bao nhiêu MB)

3/ Sau khi get được dl thông qua tool của megashare các bạn copy tất cả các dl này> Vào IDM (5.18 cho nó lành :D ) chọn Tasks> Add batch download from clipboard. Chờ một lúc IDM sẽ liệt kê tất cả các link cùng số MB hiện có (Lúc này việc biết link nào die hay link nào thiếu dung lượng đã quá dễ dàng :D )

Để download bạn chỉ việc nhấn ok IDM sẽ hỏi bạn có start queue download ko > Ok luôn> Đi uống cafe tí về có film coi ;)) (Nếu tất cả các link ko die và server đang chạy good :D )

Để xuất các DL này ra text tiện cho việc post bài hay lưu lại bạn vào Tasks > Export > To text file > Export download queue > Đặt tên text và chọn nơi lưu> Done. (IDM sẽ lưu tất cả các DL ra text)

Như vậy: vừa check được link die, vừa start queue download một mạch hết các file (Chả khác gì so với việc download 1 file lớn :-j ), vừa lấy được DL từ original links ra text :D (Lưu ý rằng DL chỉ tồn tại trong vòng 24h từ lúc get links)

Xem Video và tăng tốc download tại đây:
Mã:
[url]http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=39606[/url]

Dài dòng, cứ bật Jdownloader lên để đó, khi copy bất cứ thứ gì có chứa đường link là Jd tự check link và thông báo link sống or chết. Rất nhanh và tự động. Sau đó có down hay không tùy bạn.

quanbhvn

Active Member

tình hình theo như em thấy là hôm nay megashare đã đổi giao diện, và có vẻ như đổi code luôn rồi.

các tool get link megashare không còn hoạt động :D

không còn đổi server được nữa, đổi là nó ra link not found :D

chắc phải tìm thủ thuật khác quá, chứ dính cái server nào tèo tèo thì đợi mọc râu :D

Get link bằng Jdownloader là hiệu quả nhất. Sau đó down bằng Jd luôn rất nhanh hoặc click phải link trong Jd chọn mở trong trình duyệt để down bằng IDM

aitranst

Well-Known Member

Get link bằng Jdownloader là hiệu quả nhất. Sau đó down bằng Jd luôn rất nhanh hoặc click phải link trong Jd chọn mở trong trình duyệt để down bằng IDM

sao mình không get link bằng Jdownload được, bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình không ?

tuan_ok

Well-Known Member

sao mình không get link bằng Jdownload được, bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình không ?

bạn chỉ việc "copy link" là nó get rồi đấy ! bấm tiếp tục để tải thế là xong

please_helpme

Active Member

JDownloader hình như hết hiệu nghiệm rồi các bác ợ!

khai89

các bạn ơi , mình upload trực tiếp lên mgs, nhưng chờ đến 0s rồi mà nó vẫn chưa báo xong. Như vậy fải làm sao ? có fải thiếu cái j không ?

khai89

mk mgs. trời sáng rồi mà ng vẫn còn nóng

Megashare Tool cũng lấy được direct tool nhanh lắm mà.

chitanvo

cái tool này sao minh ko đăng nhập được

hakunarchi

Giúp em với !!!!!! các bác ở đây có bác nào giải thích hộ em sao ngày trc em down fim tu megashare.vn bằng Jdownloader rất nhanh mà bh em quay lại down thì toàn báo 100%link offline

quanbhvn

Active Member

Giúp em với !!!!!! các bác ở đây có bác nào giải thích hộ em sao ngày trc em down fim tu megashare.vn bằng Jdownloader rất nhanh mà bh em quay lại down thì toàn báo 100%link offline

MGS mới nâng cấp, Giờ get link bằng megashare tool tốt hơn Jd

nghiamt

Member

Em thấy cứ dow từ server "222.255.29.xx" thì toàn max ... ngoài serber này ra thì giật dã man ạ

b1904464

xin hướng dẫn cách post link mà người khác phải cảm ơn thì mới hiện link. Thanks.

darkavenger

Cái MegaSTool lởm kinh, chạy được một lúc lại đứng.

catly

Công nhận IDM dc 4part rồi mà chú MegaShareToolcha dc 1 part. Mà không hiểu vnpt tính cước kiểu gì nữa. em dùng gói 350k ma down cũng chỉ bằng gói 250k. hay chắc dc ưu đãi 20% len dung lượng bằng nhau, ghet cái bọn vnpt

Tungkopper

Mình down megashare mà bằng IDM mà tốc độ down dao động từ 50-100kb/s như vậy có phải là quá chậm không mọi người?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên